-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ขับรถยนต์ โปรดระวัง...ข้อหา..."ป้ายทะเบียนไม่ชัด"  (อ่าน 3779 ครั้ง)

Anajarnn

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เนื่องจาก เมื่อคืนนี้ฝนตกหนักถึงหนักมาก เพิ่งล้างรถใหม่ๆเซงเล็กน้อย ถนนก็ชุ่มชื้นไปด้วยน้ำ เช้ามาฝนเริ่มเบาลง อืมดีจิงๆไม่ชอบเลยกับการขับรถฝนตกหนักๆ

ไปทำงาน ระหว่างทางที่ไปนั้น ถนนที่ขับผ่านมีอยู่ช่วงหนึ่งที่ต้อง ผ่านถนนที่กำลังปรับปรุงอยู่ ก็เต็มไปด้วยดินแดง หลุมที่มีน้ำขัง เป็นถนน2เลนส์สวนกัน ก็มีน้ำเหยียบใส่กันบ้าง ไม่เป็นไร ทางไม่ยาวมากไม่ถึง กิโล ก็ขับเอื่อยๆไปเรื่อยๆ หลุดโค้งหน้าถนนก็ดีแล้ว

เลี้ยวขวามาก็เจอเลย จ่าหน้าตาคล้ายโจร ดักอยู่ 2 คน (ถึงว่ารถมันติดๆแปลกๆ) ที่แปลกคือรถที่อยู่หน้าเราโดนเรียกเกือบทุกคัน

OMG!!มันจะผิดอะไรทุกคันละเนี่ย นี่ตรวจแอลกอฮอล์ตอน7โมงเช้าหรือเปล่าเนี่ย ในใจก็นึกว่าเขาตรวจยาเสพติดกัน ก็ไม่เป็นไร รอได้ เขาทำตามหน้าที่

ถึงคิวเราก็ลดกระจกทักทาย "หวัดดีครับพี่"คำตอบที่ได้ยินจากปาก น้องป้ายทะเบียนไม่ชัดนะครับ

งงซิครับ ป้ายไม่ชัดได้ไง ก็ดูอยู่ทุกวัน มันก็ชัดดีนี่หว่า ลงไปดูถึงบางอ้อ

โคลนที่โดนเหยียบใส่ตรงทางที่ทำถนนเมื่อกี้มันกระเด็นมาโดนป้ายทะเบียน ทำให้มองเลขไม่ชัด

ผมก็อธิบายว่า เมื่อกี้มีถนนที่ทำทางครับ ใครที่ออกทางนี้ก็โดนหมดแหละครับ ที่สำคัญเมื่อคืนฝนตกจะให้ไม่โดนได้ไงล่ะครับ

พี่ท่านบอก ทะเบียนไม่ชัดนะครับๆๆๆๆๆๆๆ สงสัยบอทมาให้พูดอยู่คำเดียว

ไม่เขียนใบสั่งสักทีไม่รู้รออะไรอยู่ ก็เลยบอกงั้นพี่เอาใบสั่งมาละกัน เขียนด้วยนะว่า ข้อหาโคลนกระเด็นมาเปื้อนป้ายทะเบียนในวันฝนตก ทำให้ป้ายทะเบียนไม่ชัด ผมจะเอาไปติดกรอบเป็นที่ละลึก

สุดท้ายก็ได้ใบสั่งมาข้อหา ป้ายทะเบียนไม่ชัด ไปจ่ายมาเมื่อเช้า 500 บาทไทย

พี่ครับ ถ้าพี่ร้อนเงินจริงๆพี่ขอผมเถอะครับ อย่าเอาอาชีพตำรวจที่มีเกียรติ มาทำแบบนี้เลยครับ แค่นี้คนเขาก็ไม่ชอบกันทั้งประเทศแล้วครับ อาชีพพี่นี่ดีเนอะ เป็นอาชีพที่รับเงินจากเจ้านาย(ประชาชน) แต่เจ้านายต้องมาคอยกลัวพี่ ไหว้พี่ โดนพี่ไถตัง

พี่มาตั้งด่านหลังจากถนนทำทางอยู่ ใครจะไปรอดล่ะครับ ขับรถนะครับ ไม่ใช่เดินถึงจะหลบหลุมได้ ขอให้เจริญๆละกันนะครับ กับอาชีพที่พี่ทำอยู่

"ตำรวจเป็นที่พึ่ของประชาชน แต่ตำรวจอย่าเห็นประชาชนเป็นตู้ATMนะครับ ขอร้อง"

ไปอ่านเจอมาจาก pantip  ระวังนะครับ มันมามุขนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม 2011, 18:00:21 โดย Anajarnn »

coompranang

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00

ระวังหมวกกันน็อคไม่ได้มาตรฐานด้วยนะเออ  lhgfr

LeeHyoHee

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

เป็นผมนะ จะถ่ายรูปไว้ และบอกว่าผมจะไปเรียกร้องความเป็นธรรมที่ศูนย์ดำรงธรรม แล้งเอาใบสั่งไปฟ้องศูนย์ดำรงธรรม จากนั้นก็ไปแจ้งนักข่าว หรือ สื่อ ให้มาทำสกู๊ป ป้ายทะเบียนไม่ชัด ให้เป็นเคสกรณีกันเลยครับ 

Naja

• *

ผมเจอข้อหารถไม่ล้าง  piuyty

• ไอ้เสือปืนไว
  • *

มีหรือคับข้อหาไม่ล้างรถนะคับ...ถ้ามีก็น่าเป็นกรณีศึกษานะคับ

hirasi17

• *

แล้วใบสั่งมันจะเขียนว่าไง
รถไม่ได้ล้างอะ

hunterkiller

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-8

ข้อหามั่วมากเลยครับแค่ตอนนั้นขับมอไซค์เจอข้อหา ไม่เอาที่วางขาด้านหลังขึ้น (เหล็กที่วางขามันเน่าเลยหล่นมาเอง) เจอไป 300 อย่างเซ็ง.................. ระวังกันด้วยนะครับ สมัยนี้เล่นข้อหาแบบนี้เลย

kong000

• แอบหื่น

เ ช ี ้ ย มาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆ

Hanibahaey

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ใส่เกิบแตะก็โดนนะครับ ข้อหาแต่งกายไม่สุภาพ

aj222

• ว๊องแมน
  • *

อย่างนี้คือ คนไม่แม่นกฎหมายถ้าเปม่นกดหมาย  ไอ้นั้นโดนวินัยไปแล้ว
ปล.นี่คือคำสั่งปกครอง  อุทรได้ใน15 วัน  (มีเหตุผลฟังได้)(ปรึกษาทนาด่วน)
แต่ส่วนมาก มะมีคนสนใจแย้งรึฟ้องเพราะเสียเวลา มันก็เลยได้ใจ
น่าจะมีเป็นกรณีตัวอย่าง ซักคดี