-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องดิจิตอล คอมแพค ถ่าย Portrait ยังไงให้ออกมาสวยครับ  (อ่าน 1753 ครั้ง)

Bryan

• บุคคลทั่วไป

กล้องดิจิตอล คอมแพค ถ่าย Portrait ยังไงให้ออกมาสวยครับ

ผมลองถ่ายทีไร มันดูแข็งๆ ไม่มีมิติเอาซะเลย

ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

aufetc

• บุคคลทั่วไป

เดี๋ยวนี้ กล้งน่าจะมีfunction portriat นะครับที่เป็นรูปคนครึ่งตัว โดยกล้องจะเปิดรูรับแสงให้กว้างสุด เพื่อให้ได้ภาพที่มีด้านหลังละลาย แบบจะได้เด่นขึ้น ที่เหลือก็ขึ้นกับองค์ประกอบและมุมมองของผู้ถ่ายแล้วครับ

yuiop

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: กล้องดิจิตอล คอมแพค ถ่าย Portrait ยังไงให้ออกมาสวยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 22:10:30 »

กล้องคอมแพคเซ็นเซอร์มันเล็กครับ จะให้ดีที่สุดก็เปิดรูรับแสงให้กว้าง แล้วซูมสุดกระบอกครับ ลองถ่ายครึ่งตัวดูครับตัวแบบจะเด่นยิ่งขึ้นครับผม