-->

ผู้เขียน หัวข้อ: Fabrique ทำกันได้  (อ่าน 20125 ครั้ง)

popcorn4202

• บุคคลทั่วไป
Fabrique ทำกันได้
« เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 19:41:43 »

ขอบ่นนะครับ เนื่องจากเมื่อคืนที่ผ่านมา ผมไปเที่ยวผับแห่งนี้กับท่านนึงในเว็บ และอีก 2 สาว
สั่ง Red มาขวดนึง และก็ mixer อีก 6 อย่าง รวมเงินก็ 1045 บาทครับ
ก็ว่าจะลงบิล แต่พนง.คนนั้นไม่ยอมครับ บอกว่าต้องจ่ายสดเท่านั้น โอเคไม่เป็นไร
ท่านที่ไปกับผมก็จ่ายไป 1500 บาท จากนั้นผมไม่อยู่ครับ พอกลับมาอีกทีปรากฏว่าขวดโซดาแตก
เด็กเสิร์ฟคนที่เก็บเงินก็มากวาดเศษแก้วไป จากนั้นท่านที่ไปกับผมก็ให้ผมช่วยตามตังค์ทอนหน่อย

ในใจผมก็คิดว่าโดนเล่นแล้วล่ะมั้ง ปกติผมไปนี่ลงบิลตลอดนะครับ กับ พนง.ที่รู้จักกัน
แต่ไหงวันนี้ทำไมเป็นแบบนี้ พอเดินไปบอกเหตุการณ์กับแผนกบัญชี ก็ได้ความตามสเต็ปครับ
ถามหาเบอร์พนง.ซึ่งยอมรับว่าจำไม่ได้ คือไม่ได้สังเกตเลย แต่จำหน้าตาได้ เนื่องจากแวะเวียนมา 2 รอบ
แต่ดูเหมือนไม่ค่อยตามกันเท่าไหร่นัก ผมเลยเดินไปที่แผนกบิล ขอให้ช่วยค้นหน่อยว่า ยอดเงิน 1045 บาทเนี่ย
มันมีคนไหนลงมั่ง ปรากฏว่าถ้าจ่ายสดเขาไม่เก็บบิลไว้ครับ แต่ผมไม่ยอมครับ เนื่องจากผมมาบ่อย
และครั้งนี้หากโดนเล่นจริงๆ แค่ร้อยเดียวก็เสียความรู้สึกครับ

หลังจาก mixer หมด ทางพวกผมเจรจาว่า หลังจากนี้ผมขอลงบิลละกัน ทางแผนกแคชเชียร์โอเครับ
ก็เลยสั่งไป  แต่ปรากฏว่าพอเด็กเอา mixer ไปลง ดันจะเก็บสดท่าเดียว ซึ่งเงินทอนพวกผมยังไม่ได้กันเลย
และไม่ตามตัวพนง.ให้ หนำซ้ำบอกว่าลงบิลได้ ผมก็ไม่ยอมครับ พนง.คนนั้นก็หักดิบครับ ขน mixer เก็บเลย
เอาล่ะสิ ผมยั๊วะกันเต็มที่แล้ว ก็เลยเดินไปที่แผนกแคชเชียร์พร้อมกับท่านในเว็บ
ชี้แจงว่าเงินค่า mixer ชุดใหม่ 200 นี่ไม่แคร์หรอก แต่ทำไมไม่เห็นตามตัวพนง.เลย

ทางร้านก็ยังเฉยชาอีก ผมเลยต้องเอ่ยปากเชิงขู่ บอกไม่เป็นไร งั้นพรุ่งนี้ขอ complain กับเจ้าของหน่อยละกัน
เนื่องจากเคยติดต่อธุรกิจกันบ้าง และยกตัวอย่างพนง.ที่เคยโดนไล่ออกไปว่าเพราะอะไรถึงโดนไล่ออก
ซึ่งก็คือไม่ทอนเงินลูกค้า ได้เรื่องครับ ไม่เกิน 3 นาที พนง.ที่พวกผมตามตัวก็มาหาครับ บอกว่าขอโทษที
ไม่เห็นคนจ่ายเงินอยู่ที่โต๊ะ ก็เลยยังไม่เอาให้ ผมมากัน 4 คนนะครับ ช่วงนั้นผมอาจไม่อยู่โต๊ะก็จริง
แต่อีก 2 สาวอยู่ครับ เอาไปฝากไว้ก็ได้ แถมยังอ้างว่าปกติอยู่โซน Hip Hop ไม่ได้ดูแลฝั่งนี้

โอเคอยู่โซนไหนมันไม่สำคัญหรอกครับ แต่การที่ถือเงินทอนของลูกค้าอยู่ ยังไงก็ควรที่จะแวะมาสอดส่องที่โต๊ะมั่ง
ไม่ใช่ว่าต้องให้ลูกค้าเดินไปถามหรือตามทวง เงินทอน 455 บาทถามว่ามันไม่ได้เยอะมากมายครับ
แต่ที่เสียความรู้สึกคือมันไม่กินกันง่ายๆ ไปหน่อยเหรอครับ และหลังจากนั้นก็เหมือนเดิมครับ ไม่ยอมให้ลงบิล
ผมเลยย้อนไปว่าทำไมทุกทีผมลงได้ล่ะ ได้ความอย่างนี้ครับ แล้วแต่ว่าใครจะให้ลง และอำนาจอยู่ที่คนที่คุมโซนนั้นๆ
คืนนั้นก็เลยต้องเดินไปสั่ง จ่ายเงิน ณ ตรงนั้น และก็ขนไปที่โต๊ะเองครับ self service ขนานแท้

สุดท้ายข้อคิดที่ผมอยากฝากไว้เวลาไปเที่ยวผับก็คือ

เวลาสั่ง mixer ให้ดูหมายเลขพนง.ไว้เลย แบบจงใจขอดูว่าเบอร์อะไร รับรองไม่กล้าโกงครับ
ซึ่งปกติผมไปบ่อย เด็กๆ รู้จักดี ดังนั้นผมจึงละเลยจุดนี้ไป และคิดไม่ถึงว่ามันเล่นกันแบบนี้เลยเหรอ
คืนนั้นเล่นเอาอารมณ์เสียไปเลย จึงอยากจะบอกกล่าวให้เป็นแนวทาง อย่าให้เกือบโดนเชิดเงินเหมือนพวกผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2010, 20:17:27 โดย popcorn4202 »

jiggolord

Re: Fabrique ทำกันได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 20:11:57 »

ต้องขอบคุณเทพแฟบริค ครับที่มาเตือนกัน สมาชิกจะได้ระวังกันนะครับ

ดีที่ผมไม่ไปสถานที่อโคจร อิอิ hssd

dabodabo

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มกราคม 2010, 20:36:45 »

ทำกันได้ อย่างนี้ต้อง แบน  ss

roonaldo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 09:08:42 »

ไอร้านที่ว่า

มันอยู่ตรงไหนอ่า

ถุย

หื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รับไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ljhgf ljhgf

popcorn4202

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 11:38:58 »

ไอร้านที่ว่า

มันอยู่ตรงไหนอ่า

ถุย

หื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รับไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ljhgf ljhgf
นั่นสิ แล้วใครนะที่ยั๊วะออกหน้าออกตาเนี่ย
 zad

thomodashi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 12:49:14 »

ขนาดคนไปบ่อยยังโดน

ถ้าอย่างผม นานๆแหกคุกที ไม่โดนหัวแบะเลยหรือนี่

gosty

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 13:35:50 »

เป็นนักรบมันต้องมีบาดแผลครับ uiuo

puma555

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 14:37:14 »

เป็นเด็กอนามัย หลับแต่หัวค่ำ สังสัยจะไม่ได้ไปแน่ๆ แต่ก็ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ

cmaaa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 16:17:08 »

ผมก็เคยโดนครับ แต๋โดนแค่โซดาขวดเดียว  บอกเด๊ยวจะเอามาให้  ลืมไปเลย  ตามตัวก็ไม่ได้   
ขอแนะนำนะครับ  ควรจะให้เอาของมาให้ครบก่อน ค่อยจ่ายเงิน  แล้วควรเตรียมเงินไปให้พอ  และที่สำคัญ  จำเบอร์เด็กด้วยครับ

keaw99th

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 16:25:26 »

,mnnb ช่วงหลังพนักงานมันโกงเงินเก่งขึ้นครับ เห็นว่าตอนนี้เทค มันดังสุดมั้งครับ มันชอบคิดเงินเกินประจำเลย ถ้าไม่ check ดูให้ดี โดนมั่วเลยคับ

popcorn4202

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 18:09:50 »

ผมก็เคยโดนครับ แต๋โดนแค่โซดาขวดเดียว  บอกเด๊ยวจะเอามาให้  ลืมไปเลย  ตามตัวก็ไม่ได้   
ขอแนะนำนะครับ  ควรจะให้เอาของมาให้ครบก่อน ค่อยจ่ายเงิน  แล้วควรเตรียมเงินไปให้พอ  และที่สำคัญ  จำเบอร์เด็กด้วยครับ
เดี๋ยวนี้มันเก็บก่อนเลยครับ เท่าที่ถามเพื่อนผมที่ไปแล้วจ่ายสดนะ แต่ทุกทีผมลงบิลตลอด วันนั้นเลยชะล่าใจไป
จำเบอร์มันให้ดีครับพี่น้อง เห็นว่าตอนนี้ดังที่สุด เอาเงินได้ทางไหนก็เอาหมด หิ้วเหล้าเข้าไปก็โดน ค่าจอดรถก็เอา
และยังต้องฉวยโอกาสลูกค้าอีก

ยอมรับครับว่าที่เที่ยวหลังผับอื่นปิดไม่มีที่ไหนสู้ที่นี่ได้ ณ เวลานี้ แต่หากยังจ้องฉวยโอกาสแบบนี้อีก
ก็อย่าปล่อยให้มันลอยนวลครับ

oakley

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มกราคม 2010, 20:46:23 »

ขอบคุณครับที่มาเตือน ผมจะได้ระวังมากขึ้น
โดนไปครั้งนึงเหมือนกัน แต่เงินทอนไม่มาก
อาศัยสั่งมิกซ์ให้ราคาใกล้เคียงกับเงินที่จ่ายไปครับ

pagedown

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 21:02:03 »

แล้วการบ้านคืนนั้นล่ะครับ ท่านข้าวโพดคั่ว

ฮี่ ๆ

ttu ttu

popcorn4202

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 02:42:44 »

แล้วการบ้านคืนนั้นล่ะครับ ท่านข้าวโพดคั่ว

ฮี่ ๆ

ttu ttu
ผมส่งการบ้านไปแล้วน่ะครับ ก็เลยไม่ขอลงเพิ่มกับคนเดิมๆ น่ะครับ ttu

man69

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 15:14:02 »

ouiy ขาประจำยังโดนขาจรจะเหลือเหรอครับเนี่ย

pagne2204

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 23:54:12 »

วันนั้นไปกะโปเกก็โดน

ผมเป็นคนไม่ค่อยสนไรไงครับ

ท่าจะโดนบ่อยแต่ไม่รู้ตัว

แต่วันนั้นไปกะโปเกมิก 5 ชุด ซึ่งมัน ชุดล่ะ 50 บาท

5 ชุดก็ 250 แต่บิลมา 350 ดีนะโปเกเป็นคนดูบิลก่อนงงเลย

โกงกันหน้าด้าน ๆ แบบตั้งใจเลยคือผมว่าคงมีคนแบบผมเยอะงะครับแบบเก็บสดก็จ่าย ๆ ไปเลย

แล้วไม่ได้เช็คของเด็กก็เนียนไป ๆ มันเลยทำให้ผมต้องเช็คของทุกครั้งเวลากิน

dsgjsd dsgjsd dsgjsd

mza

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 มกราคม 2010, 00:32:06 »

ขอบคุณครับ จะได้ระวังตัวไว้้ ;khhg

killdeathnote

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 มกราคม 2010, 20:57:27 »

เสียเครดิตนะครับ

ถ้าเด็กเสิร์ฟทำแบบนี้บ่อยๆ

เข้าใจว่ากำลังติดลมบน

ต้องเซฟตัวเองด้วยการถือแบงค์ย่อยๆไปบ้างครับ

asset

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 20:12:22 »

ttu เหตุการณ์นี้เป็น สิ่งเตือนใจขาเที่ยวได้ดีเลยครับ เพราะพวกเด็กเสริฟมันจะลักไก่บ่อยๆยิ่งเวลาแขกเมายิ่งง่ายต่อการทำแบบนี้ครับ
ทางที่ดีลงบิล ชัวร์ที่สุดครับ  ;khhg

win9999

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 20:24:34 »

แบบนี้ยอมไม่ได้แล้วไปลุยกานเลย
ดีปะ

ku_knight

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:35:08 »

เป็น แบบนี้ยังไปเที่ยวกันอีกเหรอ โกงกันด้านๆแบบนี้ แถมที่จอดรถก็หายากอีกต่างหาก ouiy หรือว่ามีสาวๆ mbvc เยอะ ไป พิศมัยดีกว่าท่าน uiuo

phynex

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 10:41:10 »

ผม ก็ เกือบโดน ครับ จำหน้าไม่ค่อยได้ เพราะมืดเเละเมาๆ

ด้วย เเต่จะสังเกตุ เบอร์ ที่เสื้อ ครับ

มารับฟังไว้เป็นข้อคิด

macma

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 14:45:08 »

ขอบคุณสำหรับเรื่องแบบนี้

จะได้ไม่ถูกเอาเปรียบทีหลังคร้าบ

munkypatt

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 01:14:00 »

Fabrique นี่ประจำครับ ทั้งโซนสด แล้วก็โซน House
บางครั้ง จ่ายสด ให้เงินไป มันไม่กลับมาทอน
โอเคไม่เป็นไรส่วนใหญ่ 50-100 ถือว่าทำบุญ (แต่เคือง)

แต่กับลงบิลมันยังเอาครับ เคยสั่งแล้วลงบิลไว้
พอเรียกเช็คบิล มันมีใบนึงเกินมา ลายเซนต์คล้ายๆแต่มั่นใจว่าไม่ใช่
(เวลาไปกิน ผมจะนับใส่มือถือตลอดว่า มิกซ์หมดไปอะไรบ้าง)
เลยไปโวยที่บาร์ ดีที่ตอนนั้นไปกับเพื่อนที่ค่อนข้างเส้นใหญ่หน่อยในนั้น
บาร์เลยตัดบทว่าสงสัยบิลผิดโต๊ะ (ผิดบ้านเตี่ยแกดิ ลายเซนต์ปลอมgu ชัดๆ)

ที่หนักสุดคือผมมีเพื่อนเป็นนักดนตรีที่นั่นพอดี(วงที่เล่นถึงช่วงเที่ยงคืน)
ปกติแล้วมันจะลงมากินด้วยที่โต๊ะโดยขอเหล้าฟรีแลกกับมิกซ์ที่เป็นโควต้านักดนตรี
ก็ได้น้ำแข็งโค้กโซดาประมาณ 7-8 ขวด
ก็ยังมีเด้กเสิร์ฟตีมึนเดินมาเก็บบอกว่าเป็นค่าเปิดมิกซ์ วันนั้นแทบจะเอาขวดเหล้าเขวี้ยงหัวแล้ว
ดีที่ได้เพื่อนคนเดิม ช่วยเคลียร์ให้ - -'

ไม่จำเป็นจริงๆไม่อยากไปเท่าไหร่ครับ ติดที่ว่าบรรดาสาวๆในกลุ่มมันชอบไปกันเหลือเกินนี่แหละ

NO-B-TA

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 12:00:57 »

ใกล้บ้านน่าดู แต่ยังไม่เคยไปเลยอะ เขิน

zmico

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 เมษายน 2010, 20:54:29 »

มันอมเงินกันด้านๆ แบบนี้เหรอ สมควรให้มันอม... น่ะครับ

nhonnhao

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 22 เมษายน 2010, 18:28:33 »

น่ากัววอีกแว้วว

mackycmu

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 23:24:31 »

เจ้าของ ชื่อแชมป์...รู้แค่นี้แหละ

lunatic_pandola

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 23:30:12 »

ขอบคุณมากคับผม คราวหน้าผมจะลองเอาไปใช้บ้าง

ilovesupreme

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 13:33:05 »

เคยได้ยินเหมือนกันครับ ดังไปถึง กทม.เลย
ต่อไปจะระมัดระวังตัวให้มากกว่าเดิมครับ
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปัน

num18

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 19:56:21 »

เสียแน่ๆ ผจก.  เขาไม่รูเลยเหรอครับว่าร้านมีปัญหาเรื่องนี้  ทำไมไม่แก้ไขนะ  เป็นผมนะถ้ามีสักสิบล้าน จะเปิดร้าน แล้วลบปมด้อยเหล่านี้ออกให้หมด โดยการ ที่ว่า ไม่มีเด็กเสิร์ฟมาเอาเองหล่ะกัน น้ำแข็งทั้งคืน 25 บาทต่อหัว โซดาแช่เป็นวุ้นแตกระเบิกมั่งช่างมัน ขวด 15 บาท น้ำเอาในคูลเล่อร์เลยเต็มที่จะไปเอาเครื่องกรองน้ำมาซ็อนกัน สัก 5 ตัวของญี่ปุ่น  แล้วไปทุ่มกับโคโยตี้ จับได้ กอดได้ ไม่บังคับทิปเก็บค่าเข้างานหัวละ 325.- รวมค่าน้ำแข็งไปเระ ค่าเข้าทั้งหมดรวมกันหารให้โคโยตี้ที่มาทำงานแบบมีหักค่าน้ำแข็งหัวละ 25 บาทออก   เหล้าเอามาเองเลยตามสบายไม่ชาร์ท แก้วมีให้ใช้ แตกไปหาซื้อมาคืนไม่ก็จะสั่ง สำรองไว้ แตกหยิบใหม่ ค่าแก้วขายเท่าทุน  ยิ่งได้ค่าหัวเยอะยิ่งมีโคโยตี้เยอะ ส่วนตัวผมเหรอ  ผมได้กำไรตรงที่เดินถืออแก้วเหล้าไปกินกับพวกพี่ๆๆโต๊ะนั้นทีโต๊ะนี้ที่ สบายไม่ต้องหนี มท1 ไปเที่ยว สบาย

dezire

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 23:00:34 »

ยอมรับว่าที่นี่เจ๋งจริงครับ สำหรับที่ต่อ
แต่โกงกันอย่างงี้ก็ไม่่ไหวเหมือนกัน
ปกติของก็แพงอยู่แล้วแท้ๆ
เห้อออ

DarknessNat

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 10:07:58 »

พอผมอ่านกระทู้ท่าน ผมเลยเริ่มระวังมากขึ้นเลยครับ ปกติแล้วจะไม่ค่อยระวัง ตอนนี้ ตอนเก็บบิล ดู หมายเลข

silica_gel

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:54:37 »

ต่อไปนี้ไปเที่ยวต้องระวังตัวให้มากขึ้นนะเนี่ย
ต้องจำเบอร์เด็กเสริฟให้แม่นๆ  ouiy

rabbit

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:11:15 »

ขอบคุณครับ มีประโยชน์มากเลย ปกติเวลาเมาๆหน่อยแล้วก้อไม่ค่อยระวังตัวเลย ต้องระวังพวกเด็กเสริฟเพิ่มขึ้นล่ะ

NConly

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 00:28:15 »

โดนเหมือนกันครับที่นี่เรื่องทอนแต่ระวังอีกเรื่องด้วยนะครับเรื่องหญิงเคยมาแล้วนึกว่าจีบได้จะลากไปร้านซะงั้น piuyty

racegal

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 00:53:16 »

คนมันเยอะ

และ มัน แอบ มั่ว ...

แพงก็แพง ยังจะ เล่นแง่ อีก

เสียชื่อเสียงหมด ไอ่ พนง เอ่ยยยย    hssd

เซียนซุ่ม

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 23:09:41 »

ใครอยากไปก็ไปครับ แต่ผมไม่ไป ไม่อยากพูด คิดแล้วโมโห

microsun

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010, 01:43:28 »

ดีมากครับ ต่อไปต้องคอยสังเกตุดีๆ

dahliaxxx

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2010, 02:27:56 »

ขอนอกเรื่องนะครับ ทำไม มังกี้มันไม่ยอมรับบัตรเดบิต พนักงานบอกว่ามันจะหักเงินสองครั้ง ตลก มันจะหักได้ไงสองครั้งถ้าใช้รูดครั้งเดียว อีกอย่างถ้าผมมีเงินพอดีจำนวนมันก็ไม่สามารถหักครั้งที่สองได้

ใครพอทราบสาเหตุบ้างครับ

ohdear

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 00:24:59 »

เวลาไปผับอื่นก็ต้องสังเกตุเหมือนกันนะครับ
เวลาคนจะโกงมันก็จะโกงให้ได้วันยันค่ำ

manxxx

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 08:54:02 »

โกง มากๆ กะต้องรวมพะลัง แบน อย่างเดียวคับ

Lre

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 23:40:55 »

เมื่อก่อนผมก็เทพแฟบริก โซนอัพ เจอหลายครั้งเหมือนกัน บางวันเพื่อนสั่งเบียร์ขวดให้ใบ 500 ไม่ได้ทอนเลยก็มี จำพนักงานไม่ได้ด้วย เมาตาลาย
ต้องดูดีๆคับ

pitiosis

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 03:59:43 »

โทษร้านไม่ได้หรอกคับ แบบนี้ต้องโทษพนักงาน

mbodang

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 18:40:00 »

ทามการได้ลง

sama

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 09:49:52 »

เด็กเสริฟเงินเดือนไม่เท่าไหร่แต่ได้กินนอกกินในตรงนี้สมมุติว่าไม่ทอนซักโต๊ะละ100บาทดูแลโซนนั้นซัก10โต๊ะได้แล้วคืนละ1000บาทต่อคืนเดือนละ30000บาทเลยนะครับนั่นทำงานแค่วันละ5-6ชั่วโมงเอง ลาออกมาเป็นเด็กเสริฟดีกว่าว่ามั๊ย lkkjjh

ddt_2007

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010, 20:50:19 »

ขอบคุณครับที่เตือน เพราะเข็ดกะที่นี่หลายครั้ง ghjk เพราะที่มันไม่ให้ลงบิล ต้องจ่ายสดเพราะมันได้เงินส่วนนี้เยอะไงครับ  ghfg
ยักยอก..ชักดาบทิป..ทำเป็นไม่รู้เรื่อง ประมาณว่า เสียงดัง...เมา...เราคงไม่รู้เรื่อง
เหอๆเจอไม้แข็งเข้าไป...สมน้ำหน้ามัน uiuo

DujDao

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2010, 04:11:26 »

นานๆไปที กับที่นี่ หาที่จอดยากเหลือเกิน

aeo2005

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 01:57:22 »

ขอบคุณนะครับ เป็นประสบการณ์ เวลาเที่ยวน้อง น้องมือใหม่อย่างผมจะได้ระมังระวัง

เคยโดนแต่ร้านอาหารบางที่ บิลเกิน

LAMOKKING99

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 00:56:20 »

มันเป็นที่เที่ยวต่อ คนที่มาจากวอมอัพครับ แปง ง่าว