-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ระวังน้องจากคาราโอเกะ เต็มไปหมดที่แฟรบริค มาล่อหาแขกโดยตรงครับ  (อ่าน 20253 ครั้ง)

bigpiak

• บุคคลทั่วไป

kjhgf kjhgf  uy65tf  เข้ามาเตือนภัยเพื่อน พี่ชาวเวบของเราครับ ช่วงนี้ใครที่เข้าไปเที่ยว ที่แฟรบริค ระวังหน่อยนะครับ มีเด็กๆหน้าตาดีๆ แต่งตัวก็ดูเซกซี่นะ ทำเหมือนมาเที่ยวธรรมดา แต่เป็นเด็กจากร้านคาราโอเกะ ถูกส่งมาจากร้านหลายร้านเลยครับท่าน  จะมานั่งเปิดเหล้ากันเป็นโต๊ะๆ สังเกตุดูว่าจะมีแต่ผู้หญิงล้วน แล้วพวกนี้ก็กินเหล้าแค่ฮันเดรต เท่านั้น ถ้าเราเป็นผู้ชายไปซักสามสี่คน เดี๋ยวพวกนี้จะเข้ามาชนแก้วด้วยแระ เท่าที่สังเกตุจะมีมาม่าคุมมาด้วย แล้วคอยสั่งการว่าควรจะไปนั่งแจมกับโตะไหน  เมื่อไม่นานมานี้เองมีเพื่อนมาจากกรุงเทพก็พาไปเที่ยวที่ แฟรบริค มันไม่รู้เห็นสาวสวยมาชนแก้วด้วย ก็เลยตามไปที่โต๊ะน้องเค้าเต้นกันอยู่ ไอ้นี่ก็มันใหญ่เลยจะขอจ่ายทั้งหมดเลย เราก็ไปเข้าห้องน้ำไป ได้ยินเด็กในโต๊ะ นั้นมันมายืนสูบบุหรีแถวนั้น พูกถึงเรื่องที่จะชวนเพื่อนผมไปต่อที่ร้านคาราโอเกะของพวกมัน คงเห็นเพื่อนผมออกอาการหื่น แล้วก็มีเงินด้วย พอผมออกมาก็มาดึงเพื่อนกลับโต๊ะแล้วก็เล่าให้มันฟัง  ว่าถ้ามึงไปคืนนี้กับเด็กพวกนี้ มึงเตรียมไว้อีกสองหมื่นแน่จะไปไหม แล้วพวกผมก็พากันกลับ  อีน้องที่โตะนั้นตามออกมาเลย บอกพี่ๆแล้วที่บอกจะไปด้วยกันต่อไม่ไปกันแล้วเหรอ แล้วที่บอกพี่จะเป็นคนจ่ายเองล่ะ เพื่อนก็เลยให้เงินไปพันนึง ก็มันเสือกไปกอดเค้า นัวเนียกับเด็กนั่นแล้วไงครับ ก็เลยอยากเตือนเพื่อนๆนะครับ ระวังตัวด้วยนะครับ เพราะลูกน้องผมรายงานมาว่า ยิ่งตอนนี้ร้านคาราโอเกะเอาเด็กมานั่งล่อ ลูกค้าไม่ได้ ก็ใช้วิธีนี้หาแขก เกือบทุกร้านเลยจะส่งเด็กไปกับมมาม่าครับ ยังไงก็ดูๆ หน่อยนะครับ ด้วยความเป็นห่วงกลัวถูกทุบครับ sgsdgas sgsdgas

mommamman

890 เอากันแบบนี้เลยหรือครับ สงสัยต้องไปเที่ยววัดแทน

AZURA3232

มันก็มีเกะ อยู่แก๊งค์เดียวแหละ  ที่ทำ อย่างนี้  ร้านที่เขาตั้งใจค้าขายกันแฟร์ๆ  ไปสี่ทุ่มกว่าไม่เหลือเด็กนั่งด้วย แล้ว  kjhg  mnb

อนึ่ง  ทางเธค เอง ควรมีมาตราการ กะเรื่องนี้ได้แล้ว เพราะเป็นการแอบแฝงใช้ประโยชน์จากชื่อเสียงของร้านในทางเสื่อมเสีย  
หากรู้แน่ชัดว่าโตะใด เป็น นกต่อ ก็ควรเชิญออกนอกร้าน ไปซะ   kjhg mnb

sonor

เดี๋ยวนี้งัดกลยุทธ์กันทุกรูปแบบจริงๆ

asus16x

....หวายๆๆๆๆ น่ากัวมากๆ เจอแบบนี้เดือดร้องทั้งคนเที่ยว เดือดร้อนทั้งสถานที่เที่ยวนั้นๆ 0okl เพราะลูกค้าจะพากันเซ้งแล้วไม่อยากไป.....

shin yu ke

นั่นซิคะ..เเฟรบริคอยู่ตรงข้ามชินยูแค่นี้เอง   เดือดร้อนกันไปหมด  แม้กระทั่งคาราโอเกะที่ดีดีเขาก็โดนแบรนไปด้วย   วอนนักเที่ยวทั้งหลายได้โปรด ระมัดระวัง !ในการเที่ยว                                                                เที่ยวอย่างมีสติ  เลือกสรรค์ให้ดี  เงิน!หาอยากขึ้นเที่ยวให้ประหยัดใช้เงินให้คุ้ม
มีคาราโอเกะอีกหลายที่และดี ดี เป็นทางเลือก  ทางเลือกของคนฉลาดเที่ยว  ชินยูขอเสนอตัวรับใช้ อย่างคุ้มที่สุด   และประหยัดที่สุด !

อาตี๋

ขอบคุณครับ สำหรับคำเตือน ท่านบิ๊กเปี๊ยก

thomodashi

การหาแขกลักษณะนี้ ในจังหวัดอื่น มีบ้างหรือปล่าวครับ
หรือว่าเป็นเอกลักษณ์ ของบ้านเรา oijuhgfd

pirap

นัวในผับ..ให้คุ้ม แล้วค่อยชิ่ง

deathgod

ขอบคุณครับข้อมูลดี ๆ ๆ ...!!!

pulohid

มีวิธีแปลกขึ้นทุกวันเลย

pagedown

นัวในผับ

จับขึ้นรถ

กดเต็มแม็ก

แยกย้ายโดยเร็ว

เย่!! fsdg

armimaru

นัวในผับ

จับขึ้นรถ

กดเต็มแม็ก

แยกย้ายโดยเร็ว

เย่!! fsdg
คิดได้ตลกดี 55555+ ??? kjhg mnb

niknon

มีข้อมูลแหล่งอื่นๆก็ช่วยกันแจ้งเตือนด้วยนะคับ
จะได้ไม่เสียเงินเกินกว่าจำเป็น

marathoner9

โดน  เหมือนกันครับ 

ไม่ไช่ที่ frebrix ทีเดียวนะ มังกี้ ก้อ มี

ชวนไป  V  นี่แหละ .. ตัวดี

ทำอย่างกะเรารู้ไม่ทัน ... uhbgv

chonggc8

พี่ที่รู้จักก็โดนมาเหมือนกันครับ  มีกลุ่มสาวๆโต๊ะข้างๆเข้ามาชนแก้วก่อนชวนคุยแบบสนใจเรา พอผับใกล้ปิด ชวนไปต่อคาราโอเกะ พอไปถึงสั่งเหล้าพร้อมมิ๊กเซอร์ชุดใหญ่ แล้วก็ทะยอยออกห้องไปทีละคนสองคน ไม่เกิน15นาทีหายไปหมดเลย   ตอนนี้เรื่องนี้กลายเป็นเรื่อง โจกขำขันในกลุ่มเลย เพราะพี่ที่โดน คืนนั้นคุยใหญ่ในโต๊ะเลย ว่าเห็นมั้ยวันนี้พี่หล่อ มีแต่สาวๆมาขอชนแก้วกับพี่ กอดน้องคนนั้นทีคนนี้ที พอผับปิดน้องๆชวนไปต่อ เนี้ยน่าบานเลย ควงสาวๆนั่งไปเต็มรถแก พวกผมได้แต่มองตากันปริบๆ ยังคุยกันเลยว่าวันนี้แกฮอตจริงๆ  พออีกวันเจอที่ทำงานกะจะชมว่าเมื่อคืนพี่สุดยอดจริงๆ แกเลยเปิดคอให้ดู นึกว่าจะให้ดูลอยดูด ที่ไหนได้สร้อยทอง 2 บาท หายไปเรียบร้อยแล้ว พอฟังแกเล่าว่า  (อ้ายโดนจุ๊ไปปุ๊บแล้วเฮ้ย) พวกผม นึกถึงหน้าพี่แก ตอนทำท่าดีใจหัวเราะหึๆที่สาวๆนั่งรถไปกับแกเต็มรถ แล้วหัวเราะกันแทบตกเก้าอี้เลย  jhg

PumpkiN_KinG

where

สงสัยตูจะเป็นรายต่อไป  oi8u7

thaitown@syd

mixer

uyt น่ากลัวจัง ขอบคุณข้อมูลคับ

killdeathnote

dsgjsd

ต้องระวังครับแบบนี้

ผมว่าต้องมีวิธีดัดหลังบ้างแบบนี้

อาทิ เราบอกว่าเราเป็นตำรวจปลอมตัวมา

พาไปโรงพักหยั่งงี้

Chris_tia_no

ขอบคุณครับสำหรับข้อมมูลดีๆครับ ต่อไปจะนัวคงต้องเช็คให้ชัวร์

ปล. เช็คให้ชัวร์ก่อนนัวจะได้ไม่หัวแตก 9876

thehank

มีวิธีทางการตลาดใหม่ ๆ แล้วเหรอ อิอิ

virgin_killer

เค้าเรียกออกตลาดนะครับ ทำกันทั่วไปทุกคาราโอเกะ
เวียนน้องกันไป คล้ายๆกับเป็นเวร ออกตลาด
ก็ให้เง็นเด้กไปคนละ2-3ร้อย บางครั้งก็เอาเหล้าร้านไปกิน
เหล้าพวกที่ลุกค้าฝากไว้แล้วหมดเวลาน่ะครับ
ออกตลาดก็จะไปหาลุกค้า แบบที่ท่านๆทั้งหลายอธิบายข้างยนแหละครับ
ถ้าเด็กดีหน่อย น้องเค้าจะบอกตรงๆเลยนะครับ ว่านู๋ทำงานคาราโอเกะ
พี่ไปกินต่อกะหนูได้มั๊ย? มาม่าให้มา ช่วยหน่อย.. ฯลฯ
แต่95%จะไม่บอกหรอกครับ ก็ชวนไปกินต่อ/ไปหาพี่สาว รอพี่ สั่งเหล้ากิน ฯลฯ
โดนหลอกหัวแตกครับ...

เดี๋ยววิธีแก้ทางสาวเหล่านี้
ผมจะเรียบเรียง ไปเขียนลงห้องถามกามเทพนะครับ
ไปละครับ

55555+++
ออกตลาด
มาหาลูกค้าเข้าห้องถามกามเทพ จากห้องอื่น..
 mnb

oman

เวปนี้ มีดีตรงที่อะไรดีมาบอกกันตลอดคับ ขอบคับคับจากใจจริงๆ hgjhg hgjhg ;khhg

wvuitews

เห้อ  แบบนี้ก็แย่เลย

sakarn45

แกล้งเมาแล้วทำท่าหื่นเต็มที่
ล้วง ควัก ในเธค ทำท่าว่าจะไปแน่แล้วชิ่งเลย

boxer111

ผมว่าเดี๋ยวนี้ที่ไหนๆ เค้าเรื่มให้เด็กออกมาล่าเองถ้าทำยอดไม่ได้ก็เดิอดร้อนทั้งเด็กทั้งมาม่าอีก  ก็ระวังกันหน่อยครับ oijuhgfd

stasis

ขอบคุณ CMXSeed มาก ๆ นะครับ.

ตะกี๊นี้ผมเจอมาเต็ม ๆ ที่ Fabric... ชวนไปต่อเกะชื่อดังแถว ๆ แอร์พอร์ต... หุหุหุ.... ถ้าไม่มีสังคมดี ๆ แบบนี้ผมอาจจะหัวแตกไปแร้ว ^__^

otkungfu

มีแบบนี้ด้วยหรอไม่เคยได้ยินมาก่อน

Zalera

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล วันหลังถ้าไปแฟบริคนี่ต้องระวังหน่อยแล้วแหะ

engneung

ขอบคุณมากครับ......เป็นคติเตือนใจได้อย่างดีเลยครับ

hangover

ดีครับ จะได้หักหลัง

เลี้ยวเข้าโรงแรม ทันที

nickam

พูดถึงน้องพวกนี้...ตอนนี้เขาไปเกือบทุกที่คับ..อาทิตย์ก่อนไปตะวันแดง..
ก็เจอ..เขามาจากหมู่เกาะในมหาสมุทร..ชุดแดง 4..5 คน ชวนไปเที่ยวเกะต่อ..
ไม่ไป..กลัวหัวแตก.. sgsdgas sgsdgas sgsdgas

xcore

การตลาดเชิงรุก อยางแท้จริง

MyNameIS

เลวจริงๆครับพวกนี้ คราวหลัง ถ้าชวนไป บอกไปเลยครับอยู่ตรงไหนพี่ไม่รู้จัก ไม่เคยไป นั้งไปด้วยหน่อย ถ้ามาคนเดียวก็เลี้ยวเข้าม่านรูดเลยครับ ถ้ามา สอง-สามคนก็ เรียกเพื่อนมา ปาร์ตี้กันไปเลย   ouiy

mackycmu

มอมมันก่อน...มันมอมเรา...

ilovesupreme

เดี๋ยวนี้ยังมีอยู่หรือเปล่าครับ นักเที่ยวที่ไม่รู้เรื่องมีหวังตายลูกเดียว ghjk

num18

พอขึ้นรถเราได้เปิดแอร์ผสมยาสลบ แบบในหนังเจมส์บอร์น เรากินยาแก้พิษไว้ จับถ่ายรูป  แล้วเอาไปส่ง ม่านรูด ทั้งก๊วนแล้วรีบหนี  ให้ไว  ;kljj

llnn

ถือว่าเป็นการเปิดบู๊ทการท่องเที่ยวเชิงรุกครับ ;kljj

tanickovic

ผมไม่ค่อยเจอครับเพราะตรงไป เกะเลย หุหุ

PCK

ผมโดยโดนสมัยนั้นที่แฟชั่น ขนาดเพื่อนเป็นตำรวจมาหาถึงร้าน เลยได้ลดจาก2หมื่นเหลือ 3พันกว่า

CastlevaniaX

พวก  Vclub  ตูรุ้เพราะเคยทำงานเป็นการตลาดมาก่อน

สวยแค่ไหนก็ทำไรข้าไม่ได้หลอกเว้ย555555555555555 ss

OI2eoH

ญ ล้วนก็ไม่ได้ ญ ปนช ก็โดนตีน เอาไงดีว้า

kier3

ร้านแถวพะเยาทำอย่างนี้เยอะมาครับเพราะไม่มีใครเข้าร้าน  ถ้าเผลอตัวเข้าไปละก็นะท่านเอยยย...  หมดหลายดีไม่ดีถูกกระทืบด้วยนะครับ   ss

tak2000

มุกเมาแล้วกอดล้วงในเธคนี่น่าจะเวอร์คนะครับ...ร้านเลิกก็ชิ่งหนี..555555555

num18

มุกเมาแล้วกอดล้วงในเธคนี่น่าจะเวอร์คนะครับ...ร้านเลิกก็ชิ่งหนี..555555555

ที่จริง  เล่นจ่ายสดเคลียร์บิล  หลอกน้องพวกนี้ มาอ่อยที่โต๊ะ  ล้วงๆๆ ควักๆ แล้วบอกว่าไปห้องน้ำ  หนีกลับบ้าน สบาย..

pittycat

nears  ขอยืนยันข้อมูลอีกคนครับ  เจอมาแล้วเจ็บมาแล้ว  ความหื่นเป็นเหตุ   uilo