-->

ผู้เขียน หัวข้อ: 1ideal.......โบกรถไปอุดร  (อ่าน 4273 ครั้ง)

1ideal

• บุคคลทั่วไป
1ideal.......โบกรถไปอุดร
« เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 23:56:20 »

วันที่ 2 พ.ค. ไปงานแต่งงานเพื่อนที่อุดร ครับ
-เป็นครั้งแรกที่ไปอีสาน
-ไม่อยากนั่งรถทัว  เค้าว่านานมากๆ
-ไม่อยากนั่งเครื่องแพง  (เก็บตังไว้ทำการบ้านที่อุดร......ดีกว่า)ไปคนเดียวโสดดดดด

ท่านใดมีกำหนดการช่วงปลายเดือนเม.ย.นี้ เดินทางไป อีสานบ้างครับ

อยากมีเพื่อนร่วมทาง ยินดีแชร์เติมน้ำมันให้ครับ

ใครเข้ามาอ่านฝากถามด้วย  ไปอุดร ผมควรไปหาการบ้านทำที่ไหนดี

roonaldo

Re: 1ideal.......โบกรถไปอุดร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เมษายน 2010, 23:59:29 »

พี่ 1 ครับผมไปบ่อยมากเพระว่าแฟนอยู่นั่น

ไปซอย 2 ครับ หรือไม่ก้อบอกโรงแรมเลยว่าอยาก.... รับรองได้แน่นอนนครับบบ

จักรพงศ์กะ อ.ศึกษา เป็น 2 บริษัทเท่านั้นใน เชียงใหม่ที่ไป อุดร เเม่งเลยห่วยโคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรร

1ideal

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:03:21 »

อ้างถึง
จักรพงศ์กะ อ.ศึกษา 

มันคืออะไรเหรอ

roonaldo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:03:51 »

อ้างถึง
จักรพงศ์กะ อ.ศึกษา 

มันคืออะไรเหรอ

บริษัท รถทัวร์ครับบ

viewkung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:12:59 »

อยากไปเหมือนกันครับ fdgdfdf

roonaldo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:13:56 »

อยากไปเหมือนกันครับ fdgdfdf

ถามคนนี้เลยพี่ 1 เค้าคนอุดร

1ideal

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:18:32 »

ถามเพิ่มนะครับ

-กรณีผมหาเพื่อนร่วมทางมิได้

-ผมควรนั่งรถเชียงใหม่-จ.ใดจังหวัดหนึ่งก่อนดีครับ ที่รถมีที่นั่ง .วีไอพี
แล้วค่อยต่อไที่อุดร

1ideal

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 09:51:37 »

ไม่มี...สัญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก zad zad zad

deztiny

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 09:58:42 »

อีสานนี่ผมไม่เคยไปเหมือนกัน  zad

jiggolord

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:12:49 »

-ผมควรนั่งรถเชียงใหม่-จ.ใดจังหวัดหนึ่งก่อนดีครับ ที่รถมีที่นั่ง .วีไอพี

นั่งนครชัยไปลงขอนแก่นก่อนสิครับ
รถดี บริการดี วีไอพี
แล้วต่อรถไปอุดรอีก ไม่ถึง 100 กิโล

evolution

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:25:35 »

ตามพี่จิ๊กโก๋เลยครับ

ช่วงนี้จีบสาวอุดรเหมือนกันครับ เจอกันทางเฟสบุค เลยลองหาเส้นทางดูอ่ะ รถทัวร์ตามที่ทั่นรูบอกไว้ครับ แต่ดูแล้วน่าจะไม่ค่อยเวิรค์เท่าไหร่

อีกวิธีก็มีเครื่อง เชียงใหม่ อุดร ค่าตั๋วประมาณ 13XX ครับ (ราคา สองปีก่อน)

สุดท้ายมาเจออีกทาง ตามของพี่จิ๊กโก๋เลยครับ ไปลงขอนแก่นก่อน แล้วต่อรถไปจังหวัดใกล้เคียงครับ หุหุ แบบนี้น่าจะโอกว่าครับ เพราะรถไปไปขอนแก่นมีให้เลือกหลากหลายทัวร์ครับ

ขอให้สนุกกับการเดินทางครับ

09876 09876 09876

marathoner9

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:35:03 »

นั่งนครชัยไปลงขอนแก่นก่อนสิครับ
แล้วต่อรถไปอุดรอีก ไม่ถึง 100 กิโล

พี่ครับ ขอนแก่น ไม่มีรถนครชัยจากเชียงใหม่ไป ขอนแก่นครับ ครับ

มีสมบัติทัวร์ ภูหลวง อีสานทัวร์  36 ที่นั่ง   นั่ง 12 ชั่วโมง หลังแข็ง เลยครับ (ในบรรดา 3 เจ้านี้ สมบัติ ดี ที่สุด ต้องจองเนิ่นๆ เต็ม เร็ว )

มี นครชัย แอร์ จาก เชียงใหม่ ไป อุบล จอด ที่ชัยภูมิ .. ไม่รู้ว่าจากชัยภูมิ ไป อุดรไกลหรือปล่าว

มีนครชัย ทัวร์ จากเชียงใหม่ไป โคราช ไม่รู้จาก โคราชไป ไกลหรือปล่าวครับ

ลองดู เส้นทางละกันครับ

jiggolord

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:46:07 »

พี่ครับ ขอนแก่น ไม่มีรถนครชัยจากเชียงใหม่ไป ขอนแก่นครับ ครับ

มีสมบัติทัวร์ ภูหลวง อีสานทัวร์  36 ที่นั่ง   นั่ง 12 ชั่วโมง หลังแข็ง เลยครับ (ในบรรดา 3 เจ้านี้ สมบัติ ดี ที่สุด ต้องจองเนิ่นๆ เต็ม เร็ว )

มี นครชัย แอร์ จาก เชียงใหม่ ไป อุบล จอด ที่ชัยภูมิ .. ไม่รู้ว่าจากชัยภูมิ ไป อุดรไกลหรือปล่าว

มีนครชัย ทัวร์ จากเชียงใหม่ไป โคราช ไม่รู้จาก โคราชไป ไกลหรือปล่าวครับ

ลองดู เส้นทางละกันครับ

อ้าว ไม่มีนครชัย จริงด้วยแฮะ
งั้นคงเป็นสมบัติทัวร์ล่ะครับ เวอร์คสุด 12 ชั่วโมงไม่เท่าไหร่
ผมไปอุบล 16 ชั่วโมง นั่งจนก้นแทบเป็นฝี อิอิ
ถ้าไปลงชัยภูมิ ไม่แนะนำครับ ไกลเกิน
ไปลงขอนแก่นน่ะแหละใกล้สุดแล้ว
แต่ลองเช็คค่าตั๋วดูดีกว่าครับ อาจเพิ่มนิดหน่อยแต่ได้นั่งเครื่องไป สบายกว่า

faifai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:52:05 »

ถ้ามาแถวนครสวรรค์บอกน่ะคะ เดวไปรับ

9669

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 10:54:07 »

ต้องโบกรถสิบล้อไปคัฟฟฟฟ

สะดวกสบาย

fdgdfdf

where

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 13:24:55 »

ถ้ามาแถวนครสวรรค์บอกน่ะคะ เดวไปรับ

อะอยากไป คอนหวัน แต่ขอลงบ้านแถว บรรพตก่อนได้ไหม

มาสนับสนุน การเดินทางโดยสมบัติครับ ไปลงขอนแก่น ก่อน
จากขอนแก่น ไปอุดร น่าจะสักร้อยสามสิบหกกิโลได้ เพราะพึง
ไปมาเมื่อสงกรานต์ ถ้าไปบริษัท อื่นไม่ค่อยแนะนำครับ มันจะช้ำ
ไม่รู้ตัวอะ อีกอย่าง อุดร ถ้ามีเวลา แนะนำว่า ลองตะเวนหาที่นั่ง
ดื่มกินครับ ร้านเพียบ สาวเยอะ แบบว่า เมืองใหญ่ หาง่ายครับ
ถ้าไม่ได้จริงก็ตาม ที่ตารูบอกเลยครับ มีการบ้านแน่นอน

j007

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 13:36:21 »

ผมจำได้ว่า มีรถจาก พิด-โลก ไปทั้งขอนแก่นและอุดรฯ ด้วยนะครับ รู้สึกจะเป็นของ อีสานทัวร์ นี่หล่ะ แต่เปงรถ ป.2 นั่งหลังแข็งแน่ๆ ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าไปขึ้นที่พิด-โลกแล้วไปต่อจะง่ายหรือเปล่า แต่นครชัย(ทั้งทัวร์ทั้งแอร์) มีไป พิด-โลก ชัวร์ครับ

ปล. รู้แค่นี้อ่ะ เพราะเคยนั่งอยู่แค่นี้.... zad

smallworm

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 14:56:52 »

อยากปายอุดรง่ะ...มีกิ๊กอยู่แถวนั้นคนนึง เลื่อนวันเดินทางได้มะคับท่าน ซักปลายมิถุนายน ผมจาได้ทำเรื่องลาแรด เฮ้ย..ลาพัก  uiuo

1ideal

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 12:54:18 »

อยากปายอุดรง่ะ...มีกิ๊กอยู่แถวนั้นคนนึง เลื่อนวันเดินทางได้มะคับท่าน ซักปลายมิถุนายน ผมจาได้ทำเรื่องลาแรด เฮ้ย..ลาพัก  uiuo

โอเค...เดี่ยวผมโทรบอกเพื่อนเลื่ยนวันแต่งงานก่อน

kjhg kjhg kjhg kjhg

mormor1973

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 13:36:51 »

ขอนแก่นอุดร

ยังไม่เคยมีการบ้านเลยคราบ fdgdfdf

1ideal

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 17:24:15 »

ไปด้วยกันไหม???

จะไปเกบเดกแถวนั้นพอดี..

สะดวกวันไหนล่ะ  อยากนั่งBMW  ใหม่อยู่พอดี mbvc mbvc mbvc

popcorn4202

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 17:30:24 »

สะดวกวันไหนล่ะ  อยากนั่งBMW  ใหม่อยู่พอดี mbvc mbvc mbvc
มันออกคันใหม่แล้วเรอะ ghfg

Aoddy

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 17:39:07 »

อีนีไม่บอกช้าน
ไปตวยคนเลาะ 09876

Miss u~

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 00:43:24 »

จะไปอุดร

แล้วอุดรมีรถถไฟไหมค่ะ  (((ไม่ค่อยฉลาด)))

ถ้ามีก็นั่งรถไฟเอานะ   ประหยัดดี~

Aoddy

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 03:50:26 »

จะไปอุดร

นกันคร่า

แล้วอุดรมีรถถไฟไหมค่ะ  (((ไม่ค่อยฉลาด)))

ถ้ามีก็นั่งรถไฟเอานะ   ประหยัดดี~

ไม่มีรถไฟคร่าที่รัก

เพราะพี่ที่จะไปเค้ากัวมันชนกันคร่า
 kjhg kjhg kjhg

Miss u~

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 05:53:34 »

ง่ะ

ไม่มีรถไฟจิงเหรอ

แล้วงี้หนูต้องทำไงอ่ะ

ให้รถไฟมันชนกันบ้าง

จะได้มีเรื่องให้คิด  ((((อิจฉามีคู่))))

มากกว่าเรื่องที่พี่เค้าหารถไปอุดร

man69

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 08:23:35 »

ง่ะ

ไม่มีรถไฟจิงเหรอ

แล้วงี้หนูต้องทำไงอ่ะ

ให้รถไฟมันชนกันบ้าง

จะได้มีเรื่องให้คิด  ((((อิจฉามีคู่))))

มากกว่าเรื่องที่พี่เค้าหารถไปอุดร
เขิน ก็เป็นผู้หญิงลั้ลลาไปเรื่อยๆคะ  kjhg เดี๋ยวรถไฟก็ชนเอง

wow!!

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 12:35:35 »

ป่านนี้ ถึง พลอยสวย กันหมดละมั้ง  ttu