-->

ผู้เขียน หัวข้อ: หยุดดาวน์โหลดแค่ 99....%  (อ่าน 11218 ครั้ง)

pittycat

• บุคคลทั่วไป
หยุดดาวน์โหลดแค่ 99....%
« เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 02:57:17 »

piuyty   รบกวนสมาชิกทุกท่านช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ  ปัญหาผมมีอยู่ว่า Net ที่บ้านใช้ของ TOT  2M วิ่งประมาณได้ 1.5 M ครับ
 เล่น Web ได้ปกติครับเร็วใช้ได้ แต่ติดปัญหาดังนี้ครับ         
             1. ดาวน์โหลดไฟล์ต่าง ๆ (เกือบทุกประเภท) ค้างแค่ 99....% ก็หยุดโหลดซะเฉยๆ
             2. บางครั้งก็โหลดได้บ้าง แต่น้อยมากส่วนมากจะค้าง 
             3. ลองโปรแกรมทุกอย่างที่มีแล้วครับ ทั้ง IDM , Orbit  ฯลฯ (เวอร์ชั่นทั้งเก่าและล่าสุด) ทั้งโหลดตรง ๆ ไม่ใช้โปรแกรมช่วยเลยก็ยังค้าง
             4. เครื่องคอมฯ ไม่ติดไวรัสแน่นอนเพราะใช้โปรแกรมกำจัดไวรัสตัวลิขสิทธิ์อยู่ (Bitdefender)
             5. ไม่ใช่ตัวโปรแกรมสแกนไวรัสทำเหตุแน่เพราะลองปิดโปรแกรมแล้ว
             6.  ลองลง windows ใหม่แล้วครับทั้ง เวอร์ชั่น 2และ3 (XP) อาการก็ไม่หายครับ
             7. เสปคเครื่องค่อนข้างใช้ได้ครับ M/b ของ Asus  cpu dual-core E5200  Ram 2M  VGA Nvidia GF8400 SE
             8. โหลด bit แทบไม่ได้เลยครับ (VIP เสียตังก์ฟรีมาเกือบเดือนแล้วครับ)
      รบกวนกูรูทั้งหลายด้วยครับปัญหาหนักอกเลยครับ  โหลดอะไรไม่ได้เลยสงสารผมเถอะครับน้องอาโออิ น้อง มิยาบิ รอนานแล้วครับ  uilo       

popcorn4202

Re: หยุดดาวน์โหลดแค่ 99....%
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 11:05:09 »

ท่านโหลดบิทหรือเปล่าครับ ถ้าโหลดบิทแล้วค้างที่ 99% อาจเป็นเพราะไฟล์ไม่สมบูรณ์ก็เป็นได้
แต่ถ้าโหลดแบบ FTP นั้น การที่ไฟล์ค้างน้่าจะมีสาเหตุมาจาก server ทางนั้นไม่เสถียรก็เป็นได้

ข้อมูลน้อยไปนิดครับ เลยไม่สามารถอธิบายได้ยาวกกว่านี้ เพราะจริงๆ มันก็มีหลายสาเหตุเหมือนกัน

vrc

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 14:50:40 »

ต้องเซ่นคอมฯด้วยหัวหมูและน้ำแดง
เอาหมอผีมาสะกดวิญญาณด้วย
ใช้คาถาของฝั่งเขมรได้ผลชงักแน่นอน
อาการที่ว่าจะหายเป็นปลิดทิ้ง  .,mn

ปล. ล้อเล่นนะครับ  jljhl รอผู้รู้มาตอบจะดีกว่า  dsgjsd

pittycat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 17:17:16 »

ghjk  โทรไปถาม 1177 เขาบอก TOT บล๊อค bit ครับ และอาจมีผลกับการดาวน์โหลดบาง server ตายครับตาย ถ้าจะยกเลิกสัญญาต้องเสียค่ายกเลิกอีก
1700 บาท  โอ้พระเจ้า  uilo  ตกลงความผิดผมหรือนี่  รบกวนสมาชิกกระจายข่าวหน่อยนะครับ  ToT ทำกันได้  ใครคิดจะติด net ใหม่ ระวังกรณีอย่างผมนะครับ
แต่บางพื้นที่ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา  แล้วแต่ดวง (พนักงานศูนย์บอกมางี้เลย) แต่พวก bit บล๊อคแน่นอนครับทุกพื้นที่  แถมบอกมันเป็นปัญหาที่ตัวอุปกรณ์จะรีบแก้ปัญหาให้ ราว ๆ สิ้นปี (ความหวังลม ๆ แล้งๆ) ใครจะไปรอล่ะครับนั้น  เป็นกลุ้มครับ  vbnn

testc01

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 14:40:58 »

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ  บาง file ได้ บาง file ก็ไม่ได้ TOTเหมือนกันครับ

etatae333

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มีนาคม 2011, 14:32:05 »

ลองเช็คไฟล์ดูบางไฟล์ มีรูปหรืออะไรแยกย่อยติดมาด้วย ซึ่งไม่จำมากมาย กดไม่ให้มันโหลดไฟล์นั้น ก็พอ

อยากพวกไฟล์ .IS0 ผมก็เคยเจอ ตัวหนังเสร็จแล้วติดแค่รูปปกอะไรแบบนี้ ซึ่งก็ไรท์ได้ไม่มีปัญหาเพราะตัวไฟล์

มัน100เปอไปแล้ว

System

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มีนาคม 2011, 15:52:36 »

ผมก็เคยครับ ตอนนั้นอยู่หอที่มันใช้เน็ต TOT นี่แหละ ค้าง 99% ตลอด เลยย้ายหอเลย

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 00:17:11 »

ถ้าเป็นหนัง 99 ก็ดูสบายแล้วคับ
อาจมีภาพแตก
ทนๆไป ไหนๆก็โหลดมาฟรี
ผมก็ทำงี้แหละ

Avanza

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 10:09:03 »

ss หาโหลดที่เค้าปล่อยฟรีครับ  ผมทำเช่นนั้น ไวดี โหลดได้ไม่อั้น หุหุ

rephoenix

• Rephoenix
  • เด็กทะลึ่ง
  • Country: th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 04:50:39 »

ตรงนี้หลายปัจจัยครับ ทั้งอินเตอร์เน็ตทางเราเอง คนปล่อยบ้าง server ที่ให้บริการบ้าง โปรแกรมก็มีส่วนครับ แนะนำทดลองด้วยตัวเองนะครับ ลองไปโหลดไฟล์เดียวกันกับเครื่องเพื่อนที่รู้จักดูนะครับ ว่าได้ป่าว ถ้าได้ เป็นที่เน็ตกะคอมเราครับ ถ้าไม่ได้ก็แปลว่าเป็นที่คนปล่อยหรือ server ที่ให้โหลดครับ

ปล. เป็นวิธีเบื้องต้นครับ แต่ที่ผมเคยเจอก็คือคนปล่อยมีปัญหาครับ หรือว่าไม่ปล่อยเลย ส่วนเน็ตบล็อคนี้เราคงโหลดไม่ขึ้นสัก % ละครับ

Pooh7

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 10:29:29 »

ผมส่วนมากจะโหลดเป็น Part ครับ

ส่วนหนังก็หาเอาจาก zevdox.com
ครับ