-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิ่นโตใบแรก แนะนำหน่อยครับ ...  (อ่าน 6575 ครั้ง)

RodenZ

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ปิ่นโตใบแรก แนะนำหน่อยครับ ...
« เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 03:34:37 »

พอดีว่าผมได้รู้จักผู้หญิงในคาราโอเกะที่นึงครับ เธออายุจะ 20 ละ ก็หลังจากได้เบอร์เธอมา ผมก็มีโอกาสได้โทรนัดชวนไปดูหนังบ้าง ทานข้าวบ้าง พาไปเป็นเพื่อนเวลาซื้อของบ้าง เธอไม่เคยเรียกร้องอะไรผมเลย เคยแกล้งถามว่า ออกค่าหอให้ไหม เดี๋ยวเติมตังโทรศัพท์ให้นะจะได้โทรมาหาผมบ้าง ซื้อเสื้อผ้าให้ เธอก็ตอบว่าไม่ต้อง เพราะเหตุนี้มั้งผมเลย รู้สึกว่าเธอค่อนข้างไม่เหมือนคนอื่นๆ แป็บนึงเราก็คบกันมาจะได้ 3 เดือนละครับ ผมรู้จักแม่พ่อและน้องของเธอ (พ่อแม่เธอไม่รู้ว่าเธอทำนะครับ) สงกรานต์ที่ผ่านมาก็ไปบ้านของเธอ ได้นอนในบ้านของเธอด้วย คอยไปรับไปส่งเธอตลอด เชียงใหม่-ลำปาง พ่อแม่เธอก็ดูชอบผมนะ เธอดูจะสนิทกับผมมากขึ้นเรื่อยๆ ผมจะอารมส์เสียเสมอเมื่อเห็นเธอไปทำงาน ผมอยากให้เธอหยุดทำงาน และกลับไปเรียน มหาลัยอีกครั้ง แต่ผมคิดว่าต้นทุนในการดูแลเธอคงมากแน่เลย เพราะทางบ้านเธอก็ไม่พร้อม ผมเลยอยากสอบถามหน่อยครับว่าถ้าเป็นเพื่อนๆพี่ๆ ถ้าเป็นผมจะทำไงดีครับ ระหว่าง คบเธอเหมือนเดิมแบบนี้ต่อไปแบบไม่สนใจงานของเธอ กับ เลิกกับเธอตอนนี้ดีเพื่อไม่ให้เราสนิทกันไปมากกว่านี้  จนทำให้เธอต้องเสียใจภายหลัง เพราะเธอก็คิดว่าผมเป็น แฟนจริงๆ ไปซะแล้ว รบกวนแนะนำทีนะครับ ^^

แต่มาอัพเดตเพิ่มนิดนะครับ ตอนนี้น้องเค้าลาออกจากที่ทำงานแล้ว ตั้งแต่ผมคะยั้นคะยอ ผมก็ดีใจ แต่ผมรู้สึกว่าน้องเค้าก้ยังคบเพื่อนกลุ่มเดิมที่ทำงานด้วย เที่ยวบ่อยมากๆ ตอนนี้น้องเค้าเริ่มรับเงินจากผมบ้าง แต่ผมก็เต็มใจนะ เพราะผมรู้สึกว่า เค้าลาออกจากงานเพราะผม น้องเค้าเคยบอกว่าตอนทำงานมีรายได้บางเดือนเกือบ 30000 บาท แต่โดนหักเงินแรงมากๆ ถ้าหยุด หรือ หนีงาน ช่วงนี้ผมจึงช่วยน้องเค้า เป็นค่าใช้จ่าย ค่าหอ อื่นๆ แต่ผมมีความคิดว่าเดือนหน้า ผมจะเปิดร้านเหล้าให้น้องเค้า เพราะผมคิดว่ามันน่าจะดีกว่าถ้าน้องเค้าสามารถหาเงินได้เองจากร้านของตัวเอง แทนทีจะรอเงินจากผมตลอด...เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าผมควรเปิดร้านให้น้องเค้าไหมคับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม 2011, 11:37:34 โดย RodenZ »

marathoner9

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
Re: ปิ่นโตใบแรก แนะนำหน่อยครับ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 10:54:37 »

แรกๆ ก็เป็นอย่างนี้แหละ เธอก็คิดกับคุณเหมือนแฟน เธอยังทำงานแบบนี่ แบบทางบ้านไม่รู้ แสดงว่าเธอเปนคนใช้เงินเก่ง ติดฟุ้งเฟ้อ ทำงานแบบนี้เท่านั้นที่จะทำให้เธอมีเงินพอที่จะใช้จ่าย

คบไปเถอะครับ สักพักก็เลิกกันเอง เธอจะเบื่อคุณเอง ไม่ต้องกลัวเธอเสียใจ คุณเองต่างหากที่จะต้องเสียใจ

เธอชอบคุณ เพราะคุณตอบแทนความเป็น สาววัยรุ่นให้เธอได้ เธอได้มีแฟน มีกิจกรรม ไม่เหงา ตอนนี้ เธอหาเงินได้มากพออยู่ ไม่จำเป็นต้องขอจากคุณ เพราะเธอชอบคุณ

ถ้าชอบเธอจริง ให้เธอเลิกทำงาน คุณพร้อมที่จะตอบสนองทางการเงินเธอหรือปล่าว

marathoner9

• *
Re: ปิ่นโตใบแรก แนะนำหน่อยครับ ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 10:57:38 »

ลึกๆแล้ว  เธอทำใจไว้แล้ว ว่าจะคบไม่ยืด

kit_27

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 11:02:53 »

ผมเคยมีเพื่อนคนหนึ่งที่เก็บเด็กโอเกะมาส่งเรียนสุดท้ายพอเด็กจบก้อถีบหัวเพื่อนผมไปอย่างไม่มีชิ้นดี ghjk

Avanza

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 11:42:40 »

dsgjsd ความสัมพันธ์ชั่วคราว

rossojp

• คนรักอิสระ และ สายลม
  • V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 12:40:09 »

อืมห์... ต้องพยายามปลีกตัวออกห่างครับ ไปหาอย่างอื่นทำเยอะๆ สุดท้ายอาจจะคิดอะไรได้มากขึ้น  ss

jame_bond_007

• แชมป์ อยู่ที่ใจ ยังไง ก็ รัก หงษ์
  • กรรมการเวป
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +7/-5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 12:45:05 »

ท่ามกลางผู้คน มาก ล้นในคืนหลอกลวง มี จาย นึงดวง มานคิดปายไกลกว่าน๊านนน

อยากเปลี่ยนความร๊าก ชั่วคราว เปลี่ยนความสัมพัน ชั่วคืน

เปลี่ยนเปนร๊าก ที่ยั่งยืน กับ เทอ ตลอด ปายยยย

ถาม จขกท. นะงับ ตอน เน้ ท่าน มีความสุขมั้ย

ถาม น้องเค้า นะงับ ตอน เน้ น้อง มีความสุข มั้ย

ถ้ามีความสุข กันทั้งคู่ ก็ คบกันแบบ เน้ แหละงับ

ชีวิตคนเราเปนสิ่ง บ่ายโมง(ไม่เที่ยง)

อนาคต อาราย ก็ เกิด ขึ้นด้าย เพียงแต่ เรา ทำ "วันนี้" ให้ มีความสุข ให้ ดีที่สุด

เรา จะ ไม่เสียใจ ภายหลัง เขิน

marathoner9

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 10:59:37 »

กูรู มาตอบ แว้ว pongz

kalamung

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 15:39:17 »

ชีวิตคนเราเป็นสิ่ง  บ่ายโมง(ไม่เที่ยง) kjhg
ผมว่าคบไปก่อน แต่อย่าถลำลึกดีกว่านะ เพราะเขามีโอกาสเจอคนอื่นมากกว่าคุณนะ  ใหม่ๆคุณอาจจะดูดีทุกอย่าง แต่นานๆไปอาจจะมีคนที่เปลี่ยนใจเธอได้  .......ใจคนไม่แน่นอน มันยอกย้อนเหลือเกินนะใจ.....

mzpro

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 16:49:42 »

คบ ๆ ไป ก็เผื่อใจไว้บ้างครับ เวลามีเหตุการณ์ไม่คาิดคิด จะได้ไม่ต้องเสียใจมากเกินไป  pongz

coldhunter

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 17:04:14 »

ตามท่านเจมส์ครับ ไม่เชื่อคนนี้ ก็ไม่รู้จะไปเชื่อใครแล้วครับ อิอิ

badboy

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 17:47:32 »

ทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็แล้วกันครับ

sama

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 17:47:42 »

ป๋า เจมส์บอนด์เลย  แจ่ม

sony

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 เมษายน 2011, 17:15:02 »

อาจจะเป็นคู่กันหรือกรรม ouiy ouiy

marathoner9

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 เมษายน 2011, 21:52:27 »

อาจจะเป็นคู่กันหรือกรรม ouiy ouiy

เปน คู่ กาม  เด กว่า ...  เขิน

BlackSheep MorMor

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 เมษายน 2011, 07:59:38 »

คุณแค่หลงน้องเขาเท่านั้น    kick

ไอ้ยะ มหาเทพตัวจริงมาตอบแว้ว
และระไว้ในฐานที่ มอมอ

tinman

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 01:01:01 »

ก็คบไปเรื่อยๆ ก็ได้ครับ แต่ก็อย่าเผลอไปบ้านเค้าบ่อยก็พอครับ เพราะที่บ้านเค้าไม่รู้หรอกครับว่าเราคบกับน้องเค้าแบบไหน เด๋วน้องเค้าจะโดนกดดันจากทางบ้าน หรือคุณอาจจะโดนกดดันซะเอง  ttu

PG_killer

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 02:54:54 »

ก็คบไปเรื่อยๆ ดีกว่าคับ  อย่าพึ่งไปเปลี่ยนแปลงอะไรเลย  ถ้าเป้นแฟนกันจิงๆ คุณรับได้หรอคับที่น้องเค้าเคยทำงานแบบนี้
ถ้าท่านให้น้องเค้าเลิกทำงานเพราะท่าน  ผมว่าจะเป็นเรื่องใหญ่เลยคับ  ท่านต้องดูแลน้องเค้า เผลอๆ จะถูกจับเอา ต้องเลี้ยงทั้งบ้านไม่รู้ตัว  เพราะตอนนี้ทางบ้านเห็นตัวท่านแล้วนะ ทำอะไรก็ระวังหน่อยนะคับ  เพื่อนผมโดนจับแบบนี้มาแล้ว ซวยไป

ไม่รู้ว่าตอนนี้หลอกเด็กหรือโดนเด็กหลอกเอา

oooh

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 07:28:07 »

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ  .,mn

sony

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 22:50:07 »

อีกหน่อยก็เบือไม่เชือถามคนที่มีเมียได้ kjhg kjhg

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 20:23:03 »

สรุปจขกทมีผบทบมีผู้สืบสกุลยังครับ ถ้ามีก็ปล่อยเลยตามเลยดีกว่า แต่ถ้าหวงก็ย่อมเสียเงินเลี้ยงดูชีวิตเธอและครอบครัวเธอเลยว่าแต่เอางั้นจะดีหรือ dsgjsd
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

RodenZ

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2011, 11:35:09 »

สรุปจขกทมีผบทบมีผู้สืบสกุลยังครับ ถ้ามีก็ปล่อยเลยตามเลยดีกว่า แต่ถ้าหวงก็ย่อมเสียเงินเลี้ยงดูชีวิตเธอและครอบครัวเธอเลยว่าแต่เอางั้นจะดีหรือ dsgjsd

ผมมีแฟนและครับ แต่ยังไม่ได้แต่งงาน....

แต่มาอัพเดตเพิ่มนิดนะครับ ตอนนี้น้องเค้าลาออกจากที่ทำงานแล้ว ตั้งแต่ผมคะยั้นคะยอ ผมก็ดีใจ แต่ผมรู้สึกว่าน้องเค้าก้ยังคบเพื่อนกลุ่มเดิมที่ทำงานด้วย เที่ยวบ่อยมากๆ ตอนนี้น้องเค้าเริ่มรับเงินจากผมบ้าง แต่ผมก็เต็มใจนะ เพราะผมรู้สึกว่า เค้าลาออกจากงานเพราะผม น้องเค้าเคยบอกว่าตอนทำงานมีรายได้บางเดือนเกือบ 30000 บาท แต่โดนหักเงินแรงมากๆ ถ้าหยุด หรือ หนีงาน ช่วงนี้ผมจึงช่วยน้องเค้า เป็นค่าใช้จ่าย ค่าหอ อื่นๆ แต่ผมมีความคิดว่าเดือนหน้า ผมจะเปิดร้านเหล้าให้น้องเค้า เพราะผมคิดว่ามันน่าจะดีกว่าถ้าน้องเค้าสามารถหาเงินได้เองจากร้านของตัวเอง แทนทีจะรอเงินจากผมตลอด...เพื่อนๆ พี่ๆ คิดว่าผมควรเปิดร้านให้น้องเค้าไหมคับ...

อะอ๋า

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2011, 11:44:22 »

ร้านเหล้ากับคาราโอเกะ มันก็สังคมกลางคืนงานคล้ายๆกันนะครับ

เปิดร้านอย่างอื่นทำงานตอนกลางวัน  แล้วเรียนต่อตอนเย็น หรือเสาร์อาทิตย์ดีกว่า

omega

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2011, 14:29:11 »

เดี๋ยว คุณ ก็เลิก กะน้องเอง

ชีวิต คนละเส้นทาง

น้องก็คงไม่หยุดอยู่ที่คุณ

แล้ว คุณ ก็คงมีคนอื่นอีก

ไม่ต้องคิดไรมากครับ เดี๋ยวก็ต่างคนต่างไป

alpha

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 16:43:51 »

คบไปเรื่อยๆ ครับ มีความสุขกับปัจจุบันก็พอ ไม่ต้องวิตกไปกับอนาคตที่ยังไม่มาถึงมากเกินไป

จูล่ง

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011, 00:12:34 »

คบไปเถอะครับ แต่อย่า ถลำมากนะ

เพราะคุณแค่หลง ไม่ได้รัก

อย่าทุ่มให้เธอมากนะมันจะถลำลึก
แต่ถ้าคุณรักน้องเค้า แล้วคุณสามารถเปลี่ยนพฤติกรรมน้องเค้าได้ ก็ทำเหอะ แต่คุณมั่นใจเหรอว่าคุณทำได้
คนเคยทำงานเกะ หมอนวด หรือ เส้นข้าง ใช่จะเป็นคนเลวเสมอไปครับ อาจจะทำเพราะความจำเป็นก็ได้
แต่ความจำเป็นของเค้ามีเหตุผลพอมั้ยแค่นั้นเอง

Avbnnn

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011, 08:28:11 »

น่าจะเป็นอารมณ์ "หลง" มากกว่านะครับ
อารมณ์นี้ผมก็เป็นบ่อย ต้องพยามรู้สึกตัวอยู่ตลอด

seawjung

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011, 17:59:08 »

คุณพร้อมที่จะสร้างครอบครัวกับน้องเค้ามั้ยล่ะ ถ้าพร้อมก็ส่งเสริมน้องเค้าต่อไป ถ้าไม่ก็อย่าไปทุ่มเทมากเกินตัวครับ  nears

ninkrating

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011, 01:44:07 »

พยายามต่อไปครับ

Fallinl0ve

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 00:52:28 »

ทำตามหัวใจเรียกร้องครับ อิอิ

thaimantoy

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011, 15:35:12 »

เลิกเถอะ...ระยะ..ยาวๆๆๆ..ไม่ดีแน่...ชีวิตจริง..ต้องใช้เงินเยอะ

ngpizza

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 10:22:58 »

คิดว่าต้องเลิกครับ คบไปจะเสียใจภายหลังครับ

cantonafc

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 15:24:06 »

ยังไงก้เผื่อใจไว้บ้างนะครับ