-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ดันทุรังจนได้เรื่อง (5 ส.ค. 56)  (อ่าน 1370 ครั้ง)

edp_man

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ดันทุรังจนได้เรื่อง (5 ส.ค. 56)
« เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013, 18:06:20 »

เพราะความดันทุรังจนได้เรื่องหล่นเรื่องนี้มา...
เนื่องจากตอนกลางวันเอที่รู้จักกันโทรมาบอกว่า "พี่ๆ น้องมีเด็กใหม่แนะนำให้รู้ก 2 คน พี่ว่างกี่โมง"  เราก็ตอบไปว่าสัก 6 โมงครึ่งนะ
จนเลย 6 โมงครึ่งไปเอก็ยังไม่โทรมา โทรหาก็ไม่ยอมรับสาย  ผมก็ไปหาเพื่อนมา พอประมาณ 3 ทุ่มก็โทรหาอีกครั้ง ตอนนี้รับสาย
บอกว่าเดี๋ยวหนูโทรกลับ ติดต่อน้องให้ก่อน ผ่านไปอีกครึ่งชั่วโมงก็เงียบ ก็เลยโทรกลับไป ได้คำตอบว่าติดต่อเด็กไม่ได้ซะงั้น
เอาไงล่ะ ไหนๆ ก็รอจนดึกแล้ว ก็เลยแวะไป 99 ก่อน เพราะตอนนั้นอยู่แถวสันติธรรม หลังจากที่ไม่ได้เข้ามาเกือบ 2 ปี
พอเข้าไปรู้สึกแปลกๆ วันนี้ทำงานร้านเงียบจัง  ถามมาม่าได้ความว่าวันนี้เด็กไปกินงานวันเกิดเด็กในร้านกัน  ..แววหล่นเริ่มมาแล้ว...
สั่งโค็กมากินแก้เซ็งก่อน มองไปเจอเด็กคนหนึ่งเลยเรียกมาม่ามาบอกว่า "เรียกน้องเสื้อดำมาให้ผมหน่อย"  มาม่าก็ลุกมาเรียกให้
น้องมานั่งผมก็ถามว่า "น้องชื่ออะไรครับ"  น้องตอบว่า "ชื่อแพรหรือแพรวอะไรสักอย่างนี่แหล่ะ"  ผมก็ถามต่อว่า "อยู่ที่ร้านนี้นานหรือยังครับ"
น้องตอบว่า "นานแล้ว จะถามทำไม"  แล้วก็ลุกไปเฉยเลย  ผมก็ทำหน้างงๆ  จนมาม่าเดินมาถามว่า "ไม่เวิร์คเหรอ?" 
ก็เลยตอบไปว่า "ผมถามไม่กี่คำ ลุกไปเฉยเลย"  มาม่าตอบว่า "เด็กก็แบบนี้แหล่ะเอาใจยาก"  ...แววหล่นตามมาอีกละ...
ก็เลยจ่ายค่าโค็กให้มาม่าไป 50 บาท  แล้วก็เดินออกมาเลย   พอออกจากร้านมาก็คิดว่าจะไปไหนต่อดีเนี้ยหรือว่ากลับดี...
มาคิดได้ว่าเคยอ่านเจอกระทู้บอกว่าเด็กรุ่งฟ้าสวย ก็เลยแวะไปดูซะหน่อย   พอไปถึงเด็กก็ไม่ค่อยมี  เรียกใครมานั่งก็ไม่มีใครมานั่งด้วย
จนเรียกเด็กมานั่งด้วยได้คนหนึ่ง  ถามไถ่ได้ความว่า "เด็กที่นี่ไม่ค่อยชอบนั่งด้วย ถ้าเรียกก็คือไปเลย"  ผมก็เลยบอกว่างั้นน้องก็ไปกับพี่ละกัน
ตัดมาถึงโรงแรม บอกให้ผมไปอาบน้ำก่อน ผมอาบเสร็จน้องก็ไปอาบต่อ เสร็จแล้วน้องก็บอกว่าจ่ายตังค์ก่อน  จ่ายตังค์เสร็จน้องการมานอน
ก็เลยถามว่า "น้องไปนอนซะไกลเลย จะทำอะไรให้พี่บ้างเนี้ย"  ได้คำตอบกลับมาว่าพี่ต้องทำเองนะ  เป็นซะงั้น...
พอแกะผ้าเท่านั้นแหล่ะ สัมผัสแรกที่เจอคือ ท้องลาย  ก็เลยถามน้องว่า "มีลูกแล้วเหรอครับ"  ได้คำตอบว่า "มี 1 คน 2 ขวบกว่าละ"
"เด็กที่ร้านสวนใหญ่ก็มีลูกแล้วทั้งนั้นแหล่ะ"  ได้ยินแค่นี้พาลจะไม่แข็งเอาซะละ  แต่ก็ทำจนสำเร็จไปด้วย  อาการนางไม้....
นมไม่มีแบนราบ เหี่ยว ท้องลาย  นี่แหล่ะครับ  คือการดันทุรัง ถ้าไม่ดันทุรังก็คงไม่หล่นแบบนี้...
อ๋อ ลืมบอกไปว่าน้องชื่อ "นิด" นะครับ  เผื่อใครจะลองไปสัมผัสบรรยากาศแบบผมบ้าง...

neouniverse

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-8
Re: ดันทุรังจนได้เรื่อง (5 ส.ค. 56)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013, 18:41:38 »

uiloขอบคุณสำหรับประสปการณ์ครับ วันี้หล่นพรุ่งนี้ต้องได้ทอนแน่ครับ ouiy

ปล ท่านเมาเยอะหรือปล่าวครับ ปกติงานบริการถ้าเราไม่เมามากๆน่าจะมีน้องมานั่งไม่ยากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 สิงหาคม 2013, 18:43:14 โดย neouniverse »

หมูอยู่ตึก

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ดันทุรังจนได้เรื่อง (5 ส.ค. 56)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2013, 08:50:35 »

วันหลัง ไม่ต้องฝืน เข้าสถานทูตเลย

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2013, 13:40:58 »

น้องนิดรุ่งฟ้า จดแบล๊คลิสไว้ก่อน
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

• ไอ้เสือปืนไว
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2013, 10:56:30 »

จะจำไว้คับ uilo

TJ453

• **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2013, 14:12:22 »

ขอบคุณคับ  ที่ชี้แนะ kjhg

neouniverse

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 03:44:13 »

jljhl ลองเบนไปสาย นกป ดูบ้างจิครับ น่าจะ ok

somkun

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 11:35:09 »

เป็นเรื่องทั่วไปของสายนี้ครับต้องทำใจ ยิ่งถ้าเด็กเหลือน้อยถอนตัวเลยครับโอกาสหล่นสูงมาก

edp_man

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 16:44:38 »

uiloขอบคุณสำหรับประสปการณ์ครับ วันี้หล่นพรุ่งนี้ต้องได้ทอนแน่ครับ ouiy

ปล ท่านเมาเยอะหรือปล่าวครับ ปกติงานบริการถ้าเราไม่เมามากๆน่าจะมีน้องมานั่งไม่ยากนะครับ

ไำม่เมานะครับ งดเหล้าเข้าพรรษาครับ...

neouniverse

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2013, 12:15:49 »

ไำม่เมานะครับ งดเหล้าเข้าพรรษาครับ...

แบบนี้ แปลว่าน้องๆเค้าบอกพร่องด้านบริการหละครับ  eta03 สักวันต้องเจอน้องแหล่มๆแน่ครับ สู้ต่อปายครับ

mslife

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 12:01:01 »

99 ห่วย หล่น
รุ่งฟ้า เยี่ยม มาตราฐานยังดีอยู่

blue lemon

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 15:18:04 »

เป็นกำลังใจให้นะครับ...สู้ต่อไปครับ..ถนนสายนี้ยังมีอะไรดีอีกมากมายที่เรายังไม่ได้เจอ.../// ส่วนตัวผมยังไม่เคยเจอครับแบบนี้เพราะว่า...ทั้งสองที่ที่กล่าวมา..ยังไม่เคยไปเทียวเลย..--- เคยอ่านกระทู้นะครับเห็นบอกว่าที่รุ่งฟ้า..มีน้องชื่อการ์ตูนไรนี้แระครับลองถามดูนะครับ  เขาว่าเด็ดครับโชคดีตลอดกาลครับผม. eta03 eta03

wang

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 กันยายน 2013, 01:33:07 »

เอาใหม่พี่55