-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผีสาวในโรงแรม  (อ่าน 2230 ครั้ง)

12972116

• บุคคลทั่วไป
ผีสาวในโรงแรม
« เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 09:45:58 »

เมื่อประมาณต้นปี  2541  ผมเคยเจอประสบการณ์ขนหัวลุกมาเล่าให้ฟัง  มันเป็นเรื่องที่เคยมีคนเจอ
มาแล้วมากมาย แต่ต่างเวลาและสถานที่   เรื่องนี้เกิดขึ้นที่โรงแรมม่านรูดแห่งหนึ่งกลางใน เมืองนครปฐม   
อันที่จริงเรื่องนี้คงไม่เกิดถ้าไม่ใช่เพราะความใคร่ของหนุ่มสาว

ปกติผมเป็นคนที่สนใจในเรื่องของข่าวสาร  จึงได้รู้ข่าวเรื่องการตายที่เกิดขึ้นในโรงแรมแห่งนี้จาก
หนังสือพิมพ์บ่อย ๆ ส่วนใหญ่เป็นการตายเกิดจากหัวใจวายขณะมีเพศสัมพันธ์  แต่มีอยู่ครั้งหนึ่งที่เป็นการ
ฆาตรกรรม    คือฝ่ายหญิงถูกบีบคอตายและหมกศพไว้ใต้เตียง

วันนั้นผมนัดกับสาวไปเที่ยวที่สวนสามพรานต่อที่ฟาร์มจรเข้และสุดท้ายจบลงที่โรงแรม  ในตอนแรก
ผมรู้สึกสังหรณ์อยู่ในใจ เพราะรู้ว่าที่โรงแรมนี้ได้มีคนตายมาก  แต่คิดว่าคงจะไม่ดวงดีขนาดนั้นเพราะมีตั้งหลาย
ห้องด้วยกัน

ผมตรงไปแล้วเลี้ยวซ้ายเห็นห้องที่สองว่าง จึงตกลงที่จะเปิดห้องนั้น  หลังจากที่เปิดห้อง
แล้วก็ให้  ฝ่ายหญิงไปอาบน้ำ   ขณะที่ผมดูหนังเห็นเธอเปิดประตูแย้มหน้าออกมาดูและปิด
ไปอีก   พอเธออาบเสร็จก็ออกมาถามว่า  "เมื่อกี้นี้เคาะประตูหรือเปล่า ..? " 
ผมตอบว่า  "เปล่า  ไม่ได้เคาะ"  เธอบอกให้ปิดทีวี ห้องทั้งห้องจึงอยู่ในความมืด   เพราะผม
ไม่ได้เปิดไฟตั้งแต่ทีแรก   ในขณะที่เรามีอะไรกันนั้น   ผมมีความรู้สึกว่า  เหมือนมีใครมาบีบคอ
อยู่แผ่ว ๆ ผมหันไปก็ไม่เห็นใคร  ในความรู้สึกเหมือนมีผู้หญิงยืนอยู่รอบข้างเต็มไปหมด  แต่เป็นคน ๆ
เดียวกัน   แล้วผมก็พบกับความว่างเปล่าเมื่อหันไปดูอีกครั้ง

พอเสร็จภารกิจผมบอกให้เธออาบน้ำแล้วผมก็เข้าไปอาบต่อ อาบได้สักพักเธอก็ร้องว่า "เปิด เปิด
เปิด!!!!! " พร้อมทั้งเคาะประตูเสียงดัง  ผมตกใจรีบออกมาดูว่าเกิดอะไรขึ้น   เมื่อเปิดประตู
เธอบอกว่าทีวีดับแต่เมื่อผมมองออกไป ก็พบว่ามันยังเปิดอยู่  เพื่อให้เธอสบายใจผมจึงเดินไปเปิดไฟเอาไว้   
แล้วเหตุการณ์อย่างนั้นก็เกิดขึ้นอีกครั้ง   คราวนี้ผมเห็นโทรทัศน์ดับจริง ๆ   แต่ไฟยังเปิดอยู่

เธอกลัวมากจึงขอเข้าไปอยู่ในห้องน้ำด้วย ผมก็ให้อยู่โดยในใจก็คิดว่าเธอคงจะใช้มายา ขณะที่ผมอาบน้ำ
ผมเห็น มือเธอสั่นทั้งสองข้างและประคองประสานอยู่ที่หน้าอกแน่น   ตามองผมไม่กะพริบ   ก่อนออกจากห้องน้ำ
สายตาผมเหมือนเห็นอะไรแว่บๆ ในกระจก แต่พอมองไปก็คิดว่ากระจกบานนี้น่ากลัวมาก  เรากลับไปที่เตียงปิดไฟ
และเปิดทีวีอีกครั้ง  แฟนผมยังมีอาการหวาด  ๆ อยู่ผมจึงพูดหยอกล้อให้เธอคลายความกังวลลงบ้าง   แล้วเรา
ก็เริ่มเกมกันต่อ

แล้วความรู้สึกเดิม ๆ ก็กลับมาอีก   แต่คราวนี้มีเสียงเหมือนมีคนเปิดประตูห้องน้ำ   แต่พอหันไป
ก็ไม่มีใครอยู่  เป็นอย่างนี้อยู่หลายครั้ง      ตอนนั้นใจคอของผมไม่ค่อยดีพอหันไปหาเธอก็เหมือน
ไม่เห็นไม่ได้ยินอะไร  ต่อมาก็มีเสียงมาจากลูกบิดประตู  คิก  คิก  อี้ด !!! คราวนี้ได้ยินทั้ง  2  คน   
ผมเดินออกไปดูเพราะคิดว่าบ๋อยมาเรียกแต่พอเปิดก็ไม่พบใคร   และผมก็คิดได้ว่าผมลงกลอนไว้
เรียบร้อยแล้ว จึงหันไปถามแฟนว่า    "ได้ยินเสียงคนเปิดประตูไหม ?"  เธอก็บอกว่าได้ยิน

สิ้นเสียงเธอโทรทัศน์ก็ดันฉายหนังขึ้นอีก   ดังมากจนผมสะดุ้งโหยง  ส่วนเธอปล่อยกรี๊ดลั่นห้อง
ปากก็ตะโกนว่า "... ผี.!!!!.. "  ผมรีบเอามืออุดปากเธอและรีบบอกเธอและรีบบอกให้ใส่เสื้อผ้า

โอ๊ย....ผมกับเธอแทบหมดลมหายใจ  มี  เสียงผู้หญิงหัวเราะดังมาจากทุกมุมห้อง    ทำให้หัวใจผม
แทบวายตายไปเลย  เราสองคนคว้ากางเกงเสื้อผ้าผิด  ๆ  ถูก ๆ ไปหมด    พอออกจากห้องได้ผมถอนหายใจ
พร้อมกับเอามือจับหน้าอกโล่งเหมือนได้พ้นจากขุมนรกมาแล้วแต่แล้วก็ต้องใจหายแวบเพราะผมลืมสร้อยพระ
ไว้ที่โคมไฟหัวเตียง   ผมรีบกลับรถเมื่อไปถึงพอดีกับที่บ๋อยกำลังจะเข้าไปทำความสะอาด  ผมจึงรีบเดินเข้าไป
หยิบสร้อยและพูดกับบ๋อยว่า " น้อง ๆ  พี่ว่าห้องนี้มันมีอะไรแปลก ๆ   นะ "    บ๋อยได้ยินก็ทำท่างง ๆ

หลังจากนั้นประมาณปลายปี   2541 ผมมีโอกาสเล่าเรื่องนี้ให้เพื่อน ๆ ฟัง  พอเล่าจบ
เพื่อนรุ่นน้องก็เล่าให้ฟังว่าเธอกับแฟนไปที่โรงแรมแห่งหนึ่ง     เมื่อปี  2540    แต่ก่อนที่จะมี
อะไรกัน   เธอได้กลิ่นอะไรเหม็นเน่า เธอกับแฟนพยายามหาแต่หาไม่พบ   เธอจึงเรียกบ๋อยมาดู
ก็พยายามหากัน   และก็รื้อไม้กระดานเตียงขึ้นเท่านั้นแหละครับ   
ทุกคนตะลึง..!!!! อ้วกแตกอ้วกแตนกันไปตาม ๆ กัน
สิ่งที่เห็นนั้นเป็นศพผู้หญิงตาถลนหลุดออกมาห้อยใกล้  ๆ  กับแก้ม !!! หน้าตาเนื้อตัวอืดบวมจน
แทบจะระเบิดออกมาเป็นปริ ๆ หนอนใต่กันยั้วเยี้ยเต็มไปหมด  เล่นเอาหมดอารมณ์
เธอบอกว่าต้องไปเป็นพยานเล่าเหตุการณ์ให้ตำรวจฟังอีก   แถมยังได้ลงชื่อในหนังสือพิมพ์อีก ผมถาม
เธอว่าที่ไหน เธอบอกผม ใจหายวาบไปเลย  เพราะห้องที่ผมกับเพื่อนสาวไปนอนกันนั้นเป็นห้องเดียวกับห้องที่เธอ
พบศพ..!!!!!!

artlovelove

Re: ผีสาวในโรงแรม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 11:10:26 »

เอาไว่เตือนใจเวลาจะหาที่ลงในยามคับขันนะครับ

LANSER

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 13:48:23 »

ต้องดูดีดีครับ  ไม่งั้นอาจเจอดี 09876

madmag

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 13:55:51 »

ยังทำจนเสร็จเนาะ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มกราคม 2011, 15:39:43 »

โรงแรมมักมีเรื่องเล่าเขย่าขวัญเสมอ dsgjsd

mohn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011, 21:19:58 »

รร  อยูแถวไหน คับ   ghjk ghjk

XXchocokzzXX

• มิสวยแต่แซบอ่ะ เคป้ะ เก็ทม้ะ
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 14:20:21 »

ถึงกับหลอนเลยทีเดียว

woon

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 15:31:11 »

เรื่องแต่งชัวร์

yimgy

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มีนาคม 2011, 16:48:10 »

น่ากลัว ช๊อคละซิคับถ้าเจอยังงี้

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มีนาคม 2011, 23:49:54 »

ผมก็ว่าแต่ง ดูจากแนวการเล่าเรื่อง

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 11:51:41 »

เป็นแบบนั้น ถ้าเจอ ก็เซยใครเซยมัน
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

Kier3

• มนุษย์แม่เหล็กดึงดูดสาวทั่วราชอาณาจักร
  • V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 21:55:40 »

ความหื่นอยู่เหนื่อทุกสิ่งแม้แต่ความกลัว   ghjk
ดีชั่วรู้หมด  แต่กูอดไม่ได้

ahcomputer

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 14:06:25 »

เป็นโรงแรมม่านรูดที่เปิดมานานที่สุด และอยู่ใกล้ๆ กับโรงแรมเดิมที่มีอาบ อบ นวด ประจำจังหวัดไหมครับ

silica_gel

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 23:03:05 »

zad เจอแบบนี้ หด ครับ

Seedman

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2011, 23:11:12 »

ผมถึงเลือกโรงแรมใหม่ๆกลัวโดน

handnew

• V.I.P.
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2011, 15:57:29 »

ขนลุกเลยอ่ะ