-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายละเอียดเรื่องพระขุนแผนปางโคโยตี้หน่อยครับ  (อ่าน 1661 ครั้ง)

asset

• บุคคลทั่วไป

พอดีได้ยินมา ไม่แน่ใจว่าจะศักดิ์สิทธิ์ไหม หรือสร้างมาหลอกลวงประชาชน แค่ชื่ออะนะ บาปจะกินกะบาลคนสร้างอะผมว่า

prof.big

อันนี้ความเห็นผมคนเดียวนะครับ ผมว่า วัตถุประสงค์ในการสร้าง และพิธีไม่ดีครับ ไม่น่าบูชา

jaydai

อันนี้ ความเหนผมคนเดวเช่นกัน ผมว่าไม่เหมาะสมครับ แค่แบบพิมพ์ก็ไม่เหมาะแล้วครับ
ผมไม่นิยมหล่ะกัน....

Keijikung

ไม่สนับสนุน

ilovesupreme

เคยเจอในหนังสือพิมพ์เหมือนกันครับ ผมว่าเข้าข่ายดูหมิ่นศาสนามากกว่านะครับ

num18

zad เท่าที่ทราบมาหลวงพ่อที่ปลุกเสกท่านก็ปลุกเสกโดยไม่ทราบว่ามีขุนแผนพิมพ์โคโยตี้อยู่ในกล่อง นะครับโดยปลุกเสกร่วมกับของขลังอื่นซึ่งผมไม่แน่ใจว่าเป็นอะไรลืมไปแล้ว..ส่วนแม่ค้าและตำรวจรับไปก็บอกค้าขายดีมาก .. ส่วนมีหลายท่านจากเว็บเซียนพระแห่งหนึ่งผมไม่รูว่าขี้โม้เรื่องอิทธิฤทธิ์รึเปล่า แต่ขุนแผนพิมพ์นี้ตอนปลุกเสก  รู้สึกว่าจะของขึ้นมากๆ แสดงอิทธิฤทธิ์พอได้ เหมือนกัน ด้วยความสงสัยหลวงพ่อท่านที่ปลุกเสกก็เลยมาเปิดดูในภายหลัง ว่ามันคืออะไรแล้วท่านก็ตกใจเหมือนกันครับ  ผมพอทราบมาว่าอย่างงี้นะครับ เลยมาเล่าสู่กันฟัง  zad

OT_ONE

เห็นมีคนเอามาเล่นหาในเวปพระเครื่องอยู่  แต่ส่วนตัวผมไม่ดีกว่าครับ....

CastlevaniaX

เล่นของจริงดีกว่าครับ

ตอนนี้ผมกำลังมีเด็กน้อยคน1ต้องให้เลี้ยงดู

ไม่ใช่พวกอย่างว่านะครับของหลวงพ่อกอยหายากมากครับ

ส่วนอ่ายโคโยตี้นะอย่าเล่นเลยมันดูถูกศาสนาครับ

และไร้สาระด้วยครับอย่าไปบ้าตามพวกมารศาสนาไม่งั้นชีวิตมีแต่ลงนรกครับ

Kachinowa

ไปเจอมาที่วัดหมื่นเงินกองครับ  jljhl

Kachinowa

Close up  หน่อย