-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กลยุทธลงทุนเดือนตุลาคม  (อ่าน 1371 ครั้ง)

P_Mini

• บุคคลทั่วไป
Re: กลยุทธลงทุนเดือนตุลาคม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กันยายน 2010, 12:57:17 »

สอบถามความเห็นท่านเทพครับ ช่วงนี้ควรเก็งกำไรเงินต่างประเทศหรือยังครับ

่jimmy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กันยายน 2010, 13:47:57 »

ควรจะขายทองคำได้รึยังครับ

GOWA

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กันยายน 2010, 16:22:44 »

สอบถามความเห็นท่านเทพครับ ช่วงนี้ควรเก็งกำไรเงินต่างประเทศหรือยังครับ

ตามหลักก็ควรได้แล้วครับ
แต่ผมไม่ค่อยชอบเล่นแนวนี้
เพราะมันเหมือนคนไม่รักชาติเท่าไหร่
(เหมือนคอยซ้ำเติมเงินบาทเวลาเงินบาทอ่อนค่า)

ควรจะขายทองคำได้รึยังครับ

ผมว่ายังไม่น่าปล่อยนะครับ
กลางๆเดือนตุลาค่อยปล่อยก็ได้
ถ้าผมคาดไม่ผิด เงินจะ flow ออกจากตลาดหุ้นมาเข้าตลาดทองคำในไม่ช้านี้
(แต่ถ้ายังไม่มีทองในมือผมก็ไม่แนะนำให้ซื้้อนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2010, 16:26:40 โดย GOWA »