-->

ผู้เขียน หัวข้อ: :: ใครพอจะอธิบาย เกี่ยวกับ KTB Gold Invest Card ได้บ้างครับ ::  (อ่าน 4723 ครั้ง)

Keijikung

• บุคคลทั่วไป

พอดีสนใจอยู่คับแต่ อ่านแล้วงงๆอยู่ว่า
1.แรกเข้าเราต้องมีเงินในบัญชี 2000 ใช่ป่าวหรือว่าทำบัตร 2000 บาท
2.วงเงินเราจะได้ 50000 บาทเลยหรอครับ
3.เราจะซื้อขายยังไง ซื้อยังไง แล้วขายยังไง เพราะมันผ่านตู้ ATM/ADM
4.กำไรมาจากไหน
5.มันเหมือนกับการออมเงินไหม แล้วโอกาสเสี่ยงสูงไหมคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ พอดีเริ่มสนใจแต่ไม่มีความรู้เลย หรือผมต้องศึกษาเรื่องไรก่อนครับ

zaq zaq

Re: :: ใครพอจะอธิบาย เกี่ยวกับ KTB Gold Invest Card ได้บ้างครับ ::
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 13:57:57 »

เท่าที่ดูก็ คำสั่งก่อนบ่ายโมงครึ่งซื้อคำสั่งหลังจากนี้เป็นคำสั่งซื้อวันต่อไป ขายก็คล้ายๆกันแต่เป็นบ่ายสอง วันต่อวัน
กำไรมันจะขึ้นอยู่กับมูลค่าหน่วยที่ประกาศเป็นรอบๆวันต่อวันไปโดยคิดจากพื้นฐานอยู่ที่ว่าราคาทองคำ(หรือน้ำมัน)มันแพงไปเรื่อยๆ อันนี้พูดฟันธงยาก

แต่ยังไงก็ตามธนาคารคิดค่าธรรมเนียมธุรกรรม แถมยังมีพรีเมี่ยมจัดการอีกนะที่มันหมกไว้ แต่ดูแล้วทยอยซื้อทางเดียวนานๆพอเห็นกำไรเหมือนกัน มันขึ้นกับราคาทองนั่นแหละ

taweesak2526

Re: :: ใครพอจะอธิบาย เกี่ยวกับ KTB Gold Invest Card ได้บ้างครับ ::
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 14:36:41 »

ของผม เล่นกองทุน TMB GOLD FUNLD  ครับ  กองทุนจะนำเงินไปลงทุนในทองคำต่างประเทศ ผมก็ไม่เเน่ใจ รอเทพมาตอบดีกว่า

Keijikung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 15:59:25 »

ของผม เล่นกองทุน TMB GOLD FUNLD  ครับ  กองทุนจะนำเงินไปลงทุนในทองคำต่างประเทศ ผมก็ไม่เเน่ใจ รอเทพมาตอบดีกว่า

เงินทุนต้องเท่าไรคับ

GOWA

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 11:44:06 »

เห็นมันมีบัตรลงทุนน้ำมันด้วยนะ ktb เนี่ย

Keijikung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 14:43:59 »

เห็นมันมีบัตรลงทุนน้ำมันด้วยนะ ktb เนี่ย

ผมว่าน้ำมัน เหมือนจะง่ายกว่าแฮะ เด๋วต้องลองศึกษาจริงๆจังๆละ อิอิ

riviara

น่าจะมีผู้รู้ มาให้รายละเอียดเพิ่มเติมอีก

rephoenix

• Rephoenix
  • เด็กทะลึ่ง
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้จาก http://www.ktb.co.th/th/products_services/KTB_Gold_Invest_Card.jsp
โดยส่วนตัวผมก็ไม่ได้เล่นทองหรอกครับ มีตังก็ซื้อเก็บไว้ ส่วนพวกบัตรหุ้น น้ำมันทอง นี้ก็ดูอยู่เพราะเห็นเพื่อนๆมันเล่นกันอยู่ แต่สำหรับบัตรนี้ผมคิดว่าคงมีประโยชน์มากกว่าซื้อทองเองนิดหน่อย ตัวอย่าง เช่น เราซื้อวงเงินจำนวน 2,000 บาทไว้ ตอนที่ทองราคา ทอง 19,000 พอผ่านมาอีกสัปดาห์ ทองขึ้นเป็น 20,000 เราก็นำผลต่างจาก 20,000 - 19,000 = 1,000 แล้วดูว่าทองมันขึ้นราคากี่ % เช่นขึ้นมา 5% เราก็จะได้กำไรจาก 2,000 ที่เราซื้อไว้ 5% เราก็จะได้เงินมา 100 เพิ่มมารวมเป็น 2,100 บาท น่าจะประมาณนี้ครับ แต่ต้องรอผู้เชี่ยวชาญที่เล่นจริงๆ มาตอบอีกทีครับ

Fallinl0ve

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

สนใจครับ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมอีก ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยค้าบ