-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเรียนต่อโทด้าน Marketing แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2863 ครั้ง)

man

• บุคคลทั่วไป

ตรีจบ Information Systems ครับแล้วก็ทำงานก๊อกแก๊กๆไปเรื่อยๆประมาณปีนึงครับ ตอนนี้คิดอยากจะเรียนต่อโท Marketingครับ จิงๆตอนนี้ยังคิดไม่ออกว่าตัวเองชอบหรืออยากทำอะไร แต่โดยส่วนตัวชอบอะไรที่เกี่ยวกับComputerครับ จะรวมเรื่องGraphic หรือเกี่ยวกับการถ่ายภาพก็ได้ครับ จะมีMarketing สาขาไหนที่น่าสนใจเรียนบ้างรึเปล่าครับ หรือมีสาขาไหนที่แนะนำได้มั๊ยครับ ขอบคุณมากครับ
 uiu uiu uiu

coolman

Re: อยากเรียนต่อโทด้าน Marketing แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2008, 17:22:03 »

เรียนโท  เสียตัง
เอาเวลา ไป make money  ทำธุรกิจส่วนตัวดีกว่าครับ  /   เล็กเล็กก้อได้

อยากรู้เรื่องอะไร  ขับรถไป ดวงกมล ครับ

ความเห็น ผมนะ   fhgj

tarotrick

Re: อยากเรียนต่อโทด้าน Marketing แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2008, 15:38:06 »

ถูกต้องนะคร้าบ เรียนทำไมให้เสียเวลา ถ้าอยากได้ความรู้จริงๆมีที่ให้ศึกษาเยอะแยะ นอกจากว่าจะเอาปริญญาไปใช้เพิ่มเงินเดือนหรือสมัครงานใหม่
หรืออีกอย่างคือเรียนเอากลุ่มเพื่อนเพื่อเปิดโอกาสconnection เท่านั้น

pathppp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2008, 23:36:33 »

e-cmmerce คับ  ไม่รู้มีเรียนไหม

Meepandatata

• ว๊องแมน
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • studyabroad in Holland
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 11:48:50 »

อยากไปเรียนต่อเมืองนอกอะครับ แต่ไม่มีทุนเลยทำงัยดีครับ T_T

anhkiet

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 10:35:34 »

เรียนทางเนท ก็ได้นี่ ไม่ทราบเน้นว่าต้องได้ Certificate  หรือปล่าว

educate7s

• ว๊องแมน
  • *
    • เรียนต่ออเมริกา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 16:06:48 »

เอาเวลา ไป make money  ทำธุรกิจส่วนตัวดีกว่าครับ เห็นด้วยครับ ฮา ๆ

somsak

• ว๊องแมน
  • *
    • ตรวจยาบ้าในปัสสาวะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2011, 04:58:16 »

MBA ครับ แหล่มหลาย
จำหน่าย ชุดตรวจหายาบ้าในปัสสาวะ ชนิด จุ่มและหยด ใช้ในโรงงานอุตสาหกรรม หรือบริษัทต่างๆ

scholarship

• ว๊องแมน
  • *
    • ชุดนอนราคาส่ง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 10:09:27 »

MBA ครับ แหล่มหลาย

แหล่มจริงๆครับ  mbvc

don

• กรรมการเวป
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 17:07:37 »

เขินนนนนน เขินนนนนน  ว่างก็ลุยเลยครับดีกว่าอยู่เฉิยๆๆๆ

ygnahfeq

• ว๊องแมน
  • *
    • เรียนต่อต่างประเทศ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2012, 13:56:27 »

เฮ้ออออยากไปเมืองนอกบ้างจังจะตั้งใจเรียนให้ดู  piuyty

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2012, 15:22:46 »

เฮ้ออออยากไปเมืองนอกบ้างจังจะตั้งใจเรียนให้ดู  piuyty
.
.
ไปแม่สายเลยครับท่าน ไม่ก็แถวเชียงแสนครับ ได้ถึงสองประเทศ... kjhg kjhg ขำๆ นะท่าน.. ;khhg ;khhg

triumphd675

• ว๊องแมน
  • *
    • thedeaninter
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012, 15:32:10 »

ไปต่างแดนเลยครับ เพราะจะได้อะไรดีๆ กลับมาเยอะ จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

เรียนต่อ EmbassyCES โปรโมชั่นสุดคุ้ม

winwin100

• ว๊องแมน
  • *
    • toefl
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2012, 10:14:43 »

ถ้าสายนี้ เรียนที่ไหนก็ดีครับ

pass2553

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2013, 21:26:45 »

ถ้าอยู่เชียงใหม่ แนะนำมอชอครับ เนื้อหาครบ วิทยากรหลากหลาย
ที่สำคัญสาวแจ่มครับ