-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ตั้งเป้าหมาย ก็จะไม่ไปถึงฝัน  (อ่าน 793 ครั้ง)

acer2518

• บุคคลทั่วไป
ไม่ตั้งเป้าหมาย ก็จะไม่ไปถึงฝัน
« เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008, 12:31:01 »

09876  สวัสดีครับ ทุกท่าน..ก่อนที่จะเจอกันวันพรุ่งนี้
ผมว่าเรามาตั้งเป้าหมายกันไว้ก่อนดีกว่าว่า เราอยากจะไปถึงจุดไหน..แล้วจะไปยังไง...แล้วถ้าไปไม่ถึงจะทำยังไง จะหยุดตรงไหน

>:( ส่วนของผมนั้นก็ตามนี้ครับ
......ภายในสามเดือน จะต้องทำกำไรให้ได้ ห้าแสน 500,000 bahts...
...โดยการเล่นคู่เด็ดคู่ละ สองหมื่น (ถ้าได้ หักน้ำแล้วก็เหลือแค่ หมื่นหก)....คู่เล็ก คู่ละห้าพัน(สำหรับบางวันที่ไม่สามารถฟันธงได้ หรือ มีมากกว่าหนึ่งคู่เด็ดๆ)
......ทุนเริ่มต้น สองแสน (เล่นได้ สิบคู่ติดๆกัน โดยไม่ถูกเลย)..
...หยุดเมื่อ..หมด สองแสน..(ก็แน่ล่ะซิ หมดแล้วจะไปเล่นต่อได้ไง....ไม่ยอมไปกู้รึยืมเงินใครมาเล่นแน่นอน)..
...หยุด แล้วทำไง.....เลิกเล่น บอล ตลอดชีวิต.....พร้อมกับ สอนลูก สอนหลาน ให้ห่างไกล การพนัน....

:-[ สำหรับใครที่จะตามผม....แนะนำให้ทำตามนี้นะครับ..
....ให้ตามอย่างน้อย สิบคู่ อย่าหยุดหรือถอยก่อนครบสิบคู่ นะครับ(แบ่งเงิน และ เตรียม ทุน ดีๆ นะครับ)
...ผมจะพยายาม มา โพส ทุกวัน ก่อน สามทุ่ม (ส่วนใหญ่ สองทุ่ม)....ถ้ามีเวลาก็จะ พิมท์เป็นไทยให้ด้วย..แต่บางทีผม พิมท์ผ่านมือถือ ไม่สามารถ พิมท์ได้ถนัด...
...แนะนำให้ เล่นผ่าน เวป เท่านั้น...ไม่งั้นท่านอาจไม่ได้ ราคาเดียว กับผม...อาจต้องต่อ หรือ รอง มากกว่า แล้วทำให้เสียเปรียบ..จากชนะ อาจ เสมอ..จาก เสมอ อาจ เสียเงิน..
........ผมไม่แน่นำ เวปนะครับ..เพราะเดียวจะว่าผมมี นอก มี ใน กับ เวป....แล้วก็ไม่เก็บเงินใครทั้งสิ้น...มาฟรีๆครับ..ฮาๆกันไป...
...สำหรับใครที่ไม่ชอบการพนัน ก็อย่า มาเสี่ยงเลยนะครับ..ท่านคิดถูกแล้ว..ไม่มีใครรวยเพราะการพนันแน่นอน(เดี๋ยวก็รู้ อิอิ)

...ส่วนพอเล่นไปแล้ว...ไม่แนะนำให้อยู่ดึก เพื่อเชียร์บอลนะครับ...นอนไปเลยครับ..ตื่นมาค่อยว่ากัน..
ผมเกรงว่า ท่านๆ จะเสียการเสียงาน..ไม่สามารถไปทำงานตามปกติได้..แล้วก็หัวใจจะวายเอา...เสียก็เสียครับ ได้ก็ได้..เชียร์ไปก็ไม่ได้ช่วยอะไร..
ขอแค่อย่าเล่น เกินตัว..อย่าไปกู้ อย่าไปยืมใคร.....มีน้อย ก็เล่นน้อยๆ...ร้อยสองร้อยก็เงินครับ...

....ขอแสดงจุดยืน นิดนึงนะครับ...ผมไม่ได้รู้มาก ไม่ได้เก่งอะไร มาจากไหน....ทายผิดก็เยอะ..เสียมาก็มาก..
พรุ่งนี้ ผมอาจเริ่มด้วยการผิดเลยก็ได้...รึถึงพรุ่งนี้ถูก วันต่อไปก็อาจผิดก็ได้...ไม่มีใครรู้หรอกครับ..
บางทีผมทายสิบคู่ ถูก เก้าคู่ก็มี...บางที ผมทาย สองคู่ ผิดหมดก็มี...เอาแน่ไม่ได้หรอกครับ..
ผมรู้แต่ว่า ได้ห้าแสนก็เลิกโพส....หมดสองแสน ก็เลิกเล่น...(มาโพสให้ สนุกๆกันเท่านั้น)

...อย่าว่ากันนะครับ..พูดมาซะยาว...พอดีว่าผมกลัว การโพสของผม มันอาจทำให้ท่าน หมดตัว รึ เบื่อ...
..(จริงๆแล้ว ถ้ามีใคร อยากจะห้ามผมโพส ก็บอกมาได้เลยนะครับ...ผมเข้าใจและจะทำตาม...ไม่ได้อะไรอยู่แล้ว)

...สุดท้ายนี้...รวย รวย รวย เฮง เฮง เฮง คร๊าบบบบ....

cmman573

Re: ไม่ตั้งเป้าหมาย ก็จะไม่ไปถึงฝัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008, 12:54:37 »

อิๆๆๆ ตามมาร่ำรวย และ เฮง ๆๆๆ กับท่านพี่จิมค้าบบบๆๆๆ

TTTk

Re: ไม่ตั้งเป้าหมาย ก็จะไม่ไปถึงฝัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008, 13:22:01 »

ขอดูเพื่อการบันเทิงอย่างเดียวดีก่าครับ  งานนี้ไม่ถนัดเอาซะเลย  fdgdfdf

nirvana1982

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008, 13:26:55 »

;khhg ;khhg ขอบคุงทั่น Jim_Acer เทพผู้หยังรู้ฟ้าดิน มั่กๆ คับทั่น ที่ออกมาเตื่อนสติ (เหมือนรู้) ข้าน้อย กะลัง คิดเหมือนกันว่าจะลองลงทุนตามที่ทั้นแนะนำอยู่ (หลังจากเคยเล่นมาพักหนึ่ง แต่หยุดไปนานแล้ว ) มาคราวนี้ ได้ข้อคิดดีๆจากทั่น ss จะเริ่มต้นใหม่คับ ถ้าเจ๋งเบ้งเส็ง คราวนี้ สัญญาว่าจะเลิกไปตลอดชีพ

;khhg ;khhg ;khhgอีกทีคับ

etatae333

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008, 13:31:13 »

ถ้ามีเงินเหลือใช้สอยก็จะตามอยู่ แต่ช่วงนี้ขอลุ้นเฉยๆไปก่อน  อิอิ

pass07

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008, 14:12:23 »

;khhg ;khhg นับถือๆ

manspringer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2008, 15:14:05 »

ครับๆ   ผมจะตามท่านจิมให้ติดหนึบเลย  จะแทงคู่ละยี่สิบ 

สามเดือนนี่จะได้เท่าไหร่หว่า  กร้ากกกกกกกกกก

Sylar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 03:32:57 »

ผมก็เคยเล่นสูตรคล้ายๆท่านจิม ตอน บอลโลก 2002 เจอเกาหลีใต้หอบไปร่วมแสน อย่างท่านจิมคงไม่มีปัญหา แต่สมาชิกท่านอื่นๆยังไงก็อย่าหน้ามืดมากนะครับ เล่นเอาขำๆพอ