-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย บัตรเครดิต และบัตรเงินสด ครับ  (อ่าน 3257 ครั้ง)

Kier3

• มนุษย์แม่เหล็กดึงดูดสาวทั่วราชอาณาจักร
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

เรื่องนี้เกิดหลังจากมิตติ้ง 13 นะ ผมไปเที่ยวร้านเหล้าแห่งหนึ่งในลำปาง (ขอสงวนชื่อร้านเพราะไม่เกี่ยว) ก็ได้รับการติดต่อจาก A คนหนึ่งซึ่งผมเลิกใช้บริการไปนานมากแล้วเพราะชอบส่งเด็กที่ไม่โดนใจมาให้  แต่คราวนี้มันรับรองให้ดูตัวก่อนถ้าน่ารักให้เอาไปได้เลย  ถ้าไม่โดยใจไม่เสียซักบาท  ผมเลยให้มันมาที่ร้านที่ผมกินอยู่พอเห็นหน้าก็คันเลยครับ  หน้าตาใช้ได้เลย  ผมเลยตกลงราคาเรียบร้อยแล้วไปโรสอินเลย  ส่วนใหญ่ผมจะไปเที่ยวหญิงผมจะเอาเงินไปพอดีเลยครับ + ค่าโรงแรมเรียบร้อยเลย  ผมค่อนข้างระวังตัวนะกระเป๋าสตางค์ก็เอาไปเก็บบนหลังตู้ที่คิดว่าเอื่อมไม่ถึง  อาบน้ำก็ไม่ปิดประตู้ห้องถ้าเห็นอะไรจะได้ออกมาดูได้  แต่คราวนี้ผมพลาดไปเองเนื่องจากมันไม่มีตู้เสื้อผ้ามีแต่หลังทีวีที่สูงที่สุดผมเลยเอาไปวางไว้  ด้วยความที่คิดว่าไม่มีเงินในกระเป๋าแล้วคงไม่มีปัญหา  หลังจากเสร็จกิจแล้วนั้นก็แยกกันไปไม่ได้เจอกันอีก  พอถึงสิ้นเดือนมีมีบิลบัตรเครดิตซึ่งผมไม่เคยมีมาให้เห็นเลยในรอบหลายเดือนเพราะผมใช้แต่เงินสดอย่างเดียว  (ทำไว้เพราะกันผิดพลาดหากเงินไม่พอจ่าย)  มีค่าใช้จ่ายจากการใช้บัตรไปทั้งหมด 30,659.60 บาท พ่อมึงงานเข้าแล้ว  piuyty ผมรีบไปติดต่อธนาคาร  และไปแจ้งความเรื่องบัตรทันทีเลย  ผมรู้ว่าบัตรผมไม่ได้หายไปไหนแต่มันถ่ายภาพบัตรหน้า + หลังไปแทนเรียกว่าขโมยหมายเลข แล้วเอาไปซื้อของในอินเตอร์เน็ต  ผมใช้ที่อยู่ในการส่งสินค้าบางรายการเป็นเบาะแสในการติดตามร่วมกับตำรวจและเจ้าหน้าที่ธนาคาร  จนได้ตัวอีนังตัวดีมาในที่สุด เพียง 3 วันเท่านั้น  ครั้งนี้มันยังโชคดีที่มันไม่ฉลาดซื้อของแล้วสั่งให้ส่งมาที่หอพักเลยสืบได้  ถ้ามันฉลาดกว่านี้ผมแบกหนี้ก้อนโตแน่เลย  งานนี้แค่อยากจะบอกว่าเที่ยวสาวให้ระวังบัตรพวกนี้ด้วย ส่วนนางตัวดีนอกจากจะต้องใช้เงินที่โกงผมไปแล้วยังโดนผมฟ้องข้อหาช้อโกงและลักทรัพย์ตามพรบ.คอมพิวเตอร์อีก  ส่วนจะสำเร็จโทษมันยังไงไม่ต้องบอกทุกท่านก็รู้งานนี้ ....   eta20
ดีชั่วรู้หมด  แต่กูอดไม่ได้

pinotnoir

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: เตือนภัย บัตรเครดิต และบัตรเงินสด ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มกราคม 2014, 11:22:51 »

ต้องบอกว่าพี่ยังโชคดีจริงๆครับ ถ้าผมโดนคง ghjk

rossojp

• คนรักอิสระ และ สายลม
  • V.I.P.
  • *
Re: เตือนภัย บัตรเครดิต และบัตรเงินสด ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มกราคม 2014, 23:44:38 »

เหยด น่ากลัวโคตร ถ้าคนที่บ้านซักถามหนักๆเข้าจะตอบยังไงวะเนี่ย  ljhgf

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2014, 14:30:55 »

;khhg ขอบคุณมาก ช่างเป็นเรื่องที่เราคาดไม่ถึงนะ เอารูปถ่ายบัตรไปเพื่อเอาตัวเลขบนบัตรไปซื้อของทางอินเตอร์เน็ต

หลายๆท่านพึงระวังไว้ด้วย  roister
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

sukung

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มกราคม 2014, 16:35:46 »

ขอบคุณครับผม eta08
สุคุง คนเดิมครับ

nemoboyzaaa

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มกราคม 2014, 19:47:23 »

ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับผม  eta08

Kier3

• มนุษย์แม่เหล็กดึงดูดสาวทั่วราชอาณาจักร
  • V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มกราคม 2014, 22:17:20 »

บทสรุปของเรื่องนะครับ  เนื่องจากนางตัวดีไม่มีปัญญาหาเงินมาคืนให้กับผมทั้งหมด  และยังเรียนหนังสืออยู่ไม่สามารถหาเงินมาคืนได้ในคราวเดียว  ซ้ำการติดต่อกับพ่อแม่ก็ไม่สามารถติดต่อได้  ตอนมีเรื่องคนมาประกันตัวก็เป็นพี่สาวที่เรียนอยู่ชั้นสูงกว่าไม่กี่ปี  เลยมีข้อตอลงว่าให้ผ่อนจ่ายให้กับธนาคารเป็นขั้นต่ำเดือนละ 5,000 บาท ทุกเดือนจนกว่าจะหมด  ผมใช้วิธีกันหักหลังโดยการให้เขียนใบกู้เงินจากผม 50,000 บาท ให้พี่สาวและเพื่อนของพี่สาวรวม 3 คนเป็นผู้ค้ำ (ค่าคดีความ 20,000 บาท จ่ายให้ตำรวจไปแล้วนะครับเพื่อไม่ให้ตำรวจมายุ่งอีก) ส่วนของที่มันซื้อมามีแต่ของไร้สาระที่ไม่สามารถแปรเป็นเงินกลับคืนได้ เช่น กระเป๋า  ชุดเสื้อผ้า  รองเท้า  กรอบมือถือ  และตุ๊กตาเฟอร์บี้ (ไร้สาระจริง ๆ)  ส่วนธนาคารนอกจากการช่วยเหลือด้านการติดตามและเปลี่ยนบัตรให้ผมแล้ว  ธนาคารไม่ขอยุ่งเกี่ยวอีกเพราะความผิดพลาดไม่ได้เกิดจากธนาคารแต่เกิดจากเราเอง  จึงต้องหาเงินเข้าบัญชีเพื่อลบเงินที่เป็นหนี้บัตรเท่านั้น  ไม่สามารถโอนหนี้สินไปทางนังตัวดีได้  ผมจึงจำต้องเสี่ยงที่จะให้ 2 พี่น้องหาเงินมาเข้าบัญชีให้ผมจนกว่าจะหมดหนี้สิน  ส่วนเรื่องดอก.....ตอนแรกว่าจะ......แต่ตอนท้ายไม่ชอบขี้หน้าจนไม่สามารถทำใจได้  แม้จะน่ารักแต่ก็ไม่อยากเสี่ยงอีก  ครันจะหางานให้มันหาเงินมาใช้หนี้ก็กลัวว่าจะไปก่อเรื่องกับคนอื่นทำให้เสียมาถึงเรา  เพราะงั้นปล่อยให้เป็นเรื่องของ 2 พี่น้องไปแล้วกัน  ยังไงผมก็ถ่ายบัตรประชาชนและมีใบสัญญาเงินกู้อยู่ในมือหากผิดพลาดใด ๆ ผมคงต้องตามถึงบ้าน  เอาที่พ่อแม่แทนก็คงไม่ใช่เรื่องยาก   lowwww
ดีชั่วรู้หมด  แต่กูอดไม่ได้

BENZ333

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มกราคม 2014, 00:00:58 »

ครับ..ระมัดระวังกันด้วยครับ..

tiga

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มกราคม 2014, 00:33:45 »

พี่ kier3 เมื่อไร จะส่งการบ้านใหม่ๆ มาบ้างครับ ติดตามผลงานของพี่อยู่นะ

wang

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 มกราคม 2014, 00:40:43 »

โอ๊ะ   น่ากั๋วขนาดโดนเองจาทำไงดี   ขอบคุณครับ

adeej

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 มกราคม 2014, 12:29:40 »

น่ากลัวนะ นี่ เสี่ยงๆๆ นะแบบนี้... ljhgf

Coco_Seed

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มกราคม 2014, 10:09:59 »

โอ้ เป็นเรื่องที่ต้องระวังจริงๆ ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ ;khhg

champooo69

• *
  • Country: th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มกราคม 2014, 11:08:57 »

โอ้ว.. ไม่น่าเชื่อแค่เลขหน้าบัตร... - -" ขอบคุณครับเล่าสู่กันฟัง
แค่เปลี่ยนที่ยืน มุมมองก็เปลี่ยนไป

meaw_meow

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มกราคม 2014, 17:41:45 »

ghjk น่ากัวนะนี่ ไปไหนคงต้องเอาบัตรกะกระเป๋าตังไว้ไกล ๆ ตัวแล้วละนี้ ขอบคุณพี่ชายนะครับ

บุรุษไร้นาม

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มกราคม 2014, 19:29:10 »

..ขอบคุณพี่ท่านที่มาเตือนภัยคับ..ต้องระมัดระวังเรื่องแบบนี้มั่งแล้ว.. eta20

onetentinjungle

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 มกราคม 2014, 19:47:09 »

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ พี่โดนปุ๊บ แก้ไขปั๊บ ปัญหามันจบได้ เกิดเป็นบางคน ไม่ค่อยได้อยู่บ้าน ใบแจ้งหนี้มาไม่รู้  ....งานงอก
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ
สูงต่ำ อยู่ที่ ร้านช่วงล่าง จะแปลงให้

smallroom

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2014, 12:16:28 »

ขอบคุณครับ  ljhgf ljhgf ljhgf

tyuio

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2014, 14:41:03 »

โห... ยังดีนะครับที่ตามได้  ไม่งั้น eta06 ยังไงก็ขอบคุณครับที่มาเตือนภัย hgjhg hgjhg คงต้องระวังตัวเป็นอย่างมาก pongz

Daran

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2014, 09:43:18 »

ยังโชคดีครับ ที่ตามได้ ปรกติผมเที่ยว ผมไม่พกกระเป๋าตังเลย กำเงินสัดกับใบขับขี่ออกบ้านพอ

lovelovechk

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 มีนาคม 2014, 11:27:28 »

นึกว่าต้องมาขัดดอกด้วย....ทำใจไม่ลงจริงๆง่ะ ลุง