-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเลิกแต่เขาไม่ยอมเลิกฉันควรทำอย่างไรดี  (อ่าน 726 ครั้ง)

rakrakdee

• แอบหื่น
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
    • ้http://www.djobnetit.com

ทำไมเขาไม่ยอมเลิกกับฉัน นั่นสิทำไม หลังจากที่เราทั้งคู่ทนอยู่และอยู่ทนกันมาถึง 7 ปี เมื่อก่อนฉันคิดว่าฉันเลิกกับเขาไม่ได้จะว่าด้วยรัก สงสาร เห็นใจ ผูกพันธ์หรืออะไรก็ตามแต่ แต่วันนี้วันที่ความรู้สึกเหล่านั้นลดน้อยถอยลงจกเกือบจะหมดไปจากใจฉัน จนฉันกล้าที่จะเอ่ยปากขอเลิกกับเขา แต่และแต่ แต่เขาไม่ยอมเลิก ฉันควรทำอย่างไรดี บอกฉันที...อ่าน

satan555

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
Re: อยากเลิกแต่เขาไม่ยอมเลิกฉันควรทำอย่างไรดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 00:07:37 »

อืมตอบยากนะครับ   ouiy   ไม่รู้ว่าจะคิดถูกต้องหรือเปล่านะครับ   เพราะการที่เขาตอบว่าอาย  จริงๆ  อาจจะไม่ใช่เช่นนั้น  มันมีแฝงครับ  มีทั้งศักดิ์ศรี  ทั้ง การมองของสังคมรอบข้าง  ทั้งความเคยชิน ที่ได้อยู่กับใครสักคนในบ้าน การเลิกกัน  หมายถึง การกลับไปใช้ชีวิตแบบเดิมอีกครั้ง  แต่ไม่เหมือนเดิม  เพราะต้องไปอยุ่คนเดียว ทั้ง ๆ ที่เคยมีคนอยู่ด้วย  มีคนถาม เหตุผลต่าง ๆ นา ๆ ทำไมถึงเลิก  เลิกกันแล้วเหรอ?  มันยากอธิบายครับ  มันง่ายกว่า ถ้าจะบอกว่า ยังอยู่เหมือนเดิม เรื่อย ๆ   ถึงเขาจะดื้อแค่ไหน  แต่มันมีครับที่เขาจะคิดได้  เค้ารู้ดีครับ ว่าไม่เหมือนแต่ก่อน  ว่าไม่สามารถกลับไปเหมือนเดิมได้  แต่ขณะเดียวกัน เขาก็ยังคิดว่า ยังอยู่ด้วยกัน  ยังมีความหวัง ว่าจะอยู่ด้วยกันต่อไป  แต่ถ้าคุณยืนยัน ว่าจะเลิกแน่นอน  ต้องดูนิสัยเขาครับ  ถ้าเขาเป็นคนที่ยอมให้อภัยตัวเอง  ยอมหลีกทางให้ใจกว้าง  ไม่ใช่ยอมแพ้นะครับ  คล้าย ๆ กัน แต่ต่างกัน ตรงความรู้สึก  เพราะดูแล้วเขาไม่ยอมแพ้แน่นอน   .,mn  แต่การจากกันด้วยดี  มันยากครับ  จริงๆ  เพราะส่วนมากจะจากกันได้ ทั้ง ๆ อยู่ด้วยกันมานาน  ต้องไปเลยครับ เพราะมีความผูกพันอยู่  อาจจะใช้เวลา ทำให้ยอมทำใจกันก็ได้  แล้วไม่แน่ อาจจะได้เจอกัน เป็นเพื่อนกันก็ได้ครับ   dsgjsd
ปล.นี่คือความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ  อาจจะไม่ชอบ  ไม่ใช่  ยังไงก็ขออภัยด้วยครับ  eta08