-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มาขอคำแนะนำ เรื่องการจัดการขนตรง "ไข่" ครับ (มันทำให้ผมอดแอ่มสาว มะคืน T_T)  (อ่าน 55198 ครั้ง)

jackjack

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เกริ่นก่อนละกันนะครับ ถ้าใครจะเอาคำถามเนื้อๆ ไป ย่อหน้าสุดท้ายเลยก็ได้
แต่ไหนแต่ไร ก็ไม่เคยมีปัญหาเรื่องขนในบริเวณนี้ หรอกครับ
มีแฟนมากี่คนก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร ส่วนใหญ่จะจัดการ เล็มตัดแต่ง เฉพาะด้านบนให้ดูเรียบร้อยสะอาดหูสะอาดตา
ส่วนของไข่ก็จะเล็มบ้างในบ้างโอกาส แต่ไม่เคยคิดจะโกน เพราะกลัวได้ลงข่าวหน้าหนึ่งให้อายไปทั้งตระกูล เพราะมันทั้งขรุขระ และ ดูไม่ใช่พื้นที่ที่โกนด้วยมีดโกนได้อย่างปลอดภัย (ตอนม.ปลายเคยลองแอบเอาที่โกนหนวดไฟฟ้าพ่อมาไถ่ดู ได้เลือดไม่พอ ตอนขึ้นคันง่ามขามากๆ)

แต่ตั้งแต่โสด แล้วหลุดมาอยู่ในโลก นกป. ออน. และการออกล่าหาของป่า ตามร้านเหล้า เมื่อไม่นานมานี้

ก่อนหน้านี้ผมโดน เด็ก ทักมา 4 คนว่าพี่จะไม่ทำอะไรกะ ขนไข่พี่บ้างเหรอ มันคันลิ้นคันคอ และ สามในสี่คนนั้น ก็ถึงขั้นเอ่ยปากมาเลยว่า นู๋ไม่ฝักไข่ให้นะพี่  ผมก็เฉยๆเพราะไม่ได้รู้สึกอะไรกะตรงนั้นมากอยู่แล้ว จนล่าสุด เมื่อคืนนี้หลังกลัดมันหยุดไปสองวัน  หิ้วกลับมาได้จาก Riverside น้องกอยก็ชวนกลับคอโดเธอ ข้าง Holiday Inn คลุกกันนัวเนียทำตัวเป็นปลาหมึกไปซักพัก ตัดไปถึงตอนผมทำให้เธอ แล้วเธอขยับกลับตัวไปเล่นท่า 69 เพื่อเล่นกะน้องชายผม หลังจากที่เธอโม๊กให้ผมซัก 3-4 นาที เธอก็เอา มือไปคลึงไข่ผม เท่านั้นแหละ เธอก็ลุกขึ้นนั้ง บอกว่า เออ พี่ เอาไว้ค่อยเริ่มกันใหม่มะ  uilo
ผมก็งงอะดิ กำลังอร่อยกะ อาหารทะเลสดๆ ก็มาลุกเอาดื้อๆ ก็นึกว่าผัวะกำลังจะเข้ามา

คุยไปคุยมาว่าอะไรยังไง เกือบ 10 นาที เพราะเธอก็เกรงใจว่าเราจะเสีย Self (ตอนแรกก็นึกว่าของตูมันเล็กไป หรือว่าเหม็นฟระ)   เธอก็เลยบอกผมว่า  พี่ตัดหมอย ด้านบนละทำไม่ปล่อยด้านล่างไว้  จับไปแล้วนึกว่าบอลขน ljhgf มันเยอะจัง  piuyty พี่ไปจัดการเล็มเยอะๆ ไม่ก็โกน ก่อนแล้วเราค่อยมาเริ่มกันใหม่วันหน้ามั๊ย พร้อมกะให้ QR Code ของ Line มา บอกว่าไว้คุยกันใหม่เนอะ  lkkjjh

ก็เลยอยากมาถามพี่ๆว่า พี่ๆจัดการขนตรงไข่ยังไงบ้างอะครับ ตอนนี้ผมลองเอาไม้โปรมา วัดขนมันก็ยาว ประมาณ 1.5 - 2 cm อะครับ ไม่หนาแน่น ถ้าหมอยด้านบน
ถ้าจะโกน หรือว่าจะเล็ม นี้ต้องทำยังไงให้บาด แล้วก็ไม่คัน เวลามันขึ้นใหม่อะครับ eta32

ขอบคุณครับ

LayijiKung

• เด็กทะลึ่ง

เอ... ขนมันเยอะขนาดเป็นปัญหาเลยเหรอครับ
ผมว่าเป็นเพราะท่านเล็มรึเปล่าทำให้ปลายขนตัด ทื่อ ทิ่มแทงปากน้องเค้า

เพราะขนถ้าปล่อยไว้ตามธรรมชาติปลายมันจะเล็ก เส้นขนจะนุ่มนิ่มน่าไซร้  เขินนนนนน
ปกติไม่เคยโกน หรือเล็มช่วงล่างเลยครับ แต่เคยกะขนหน้าแข้ง  ljhgf ขึ้นมาเป็นตอเลย

JuBei

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th

eta07 ... พึ่งเคยรู้นี่ล่ะ ว่ามันเป็นปัญหาด้วย

topseries

• **
  • Country: 00

เกิดมายังไม่เคยโกนหรือตัดเลย  เอากับสาวๆมาก็ยังไม่เคยมีปัญหาเลย

G-Dragon

• V.I.P.
  • *

แสดงว่าทั่นต้องขนเยอะดกน่าดูเลยครับ hgjhg

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

ถ้ามันยาวมากก็ขยันเล็มหน่อยเถอะครับ น้องเค้าก็แนะนมำมาแล้วนี่นา pongz

kopter5

เกิดความไม่มั่นใจขึ้นมาแล้วหล่ะ
ผมว่า ถ้าจะให้ดี ต่อไปเลี่ยงท่า69 เลย
จับยัดอย่างเดียว ดูสิ ถ้าโดนเย็ดแล้ว จะหมดอารมณ์ดื้อๆ เลยไหม
 .,mn

phnat

• **

ใช่คับจับยัดเลย ไม่ต้องฟกไข่แล้ว เสียเวลา ouiy

mokoro_s

• magPugVE
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: bo
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ปล่อยไปตามธรรมชาติ เขินนนนนน เขินนนนนน เขินนนนนน

KDNCLV

• V.I.P.
  • *

.,mn

อย่าโกนเลยเกิ๊บบ  หาสาวใหม่ ดีก้ะ 

FCUK

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1

เทคโนโลยีเลเซอร์ สนไหม ทำ 4-5 ครั้ง หายขาด   
อายุขนาดเราเอาได้ให้เอาไว้ก่อน ตอนเมื่อยามมะเขือเผาจะได้ไม่มานั่งบ่นเสียดาย

Barball

• **

ปัญหาใหม่ของวงการเลยนะครับนี่ ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้เลยครับ

ไม่ว่าจะเป็นจากประสบการณ์ตรงและคำบอกเล่า ผมว่าเรื่องแบบนี้น่าจะเป็นปัญหา

เฉพาะบุคคลมากกว่านะครับ น้องเค้าอาจมีอะไรที่ฝังใจกับพวกนี้มาก่อนก็ได้ มั้งนะ  jljhl

danchaiy

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

พึ่งรู้ว่าขนตรงไข่มันมีปัญหา ผมว่าปล่อยธรรมชาตินั้นแหละดีที่สุด

nobita_sit

เพิ่งรู้ว่ามันมีปัญหาด้วยนะเนี้ย ต่อไปก็จับยัดเลยดิครับท่าน eta03

Fallinl0ve

• **

คงเยอะจริงๆละมั้งครับ ถ้าท่านบอกน้องๆเค้าทักหลายคนแล้ว ลองใช้ครีมกำจัดขนพวก โอพิวคา หรือไม่ก็ เจลกำจัดขนของปั้นไทย ดูครับ

ouhlunla

• *

เข้าใจนะครับ เพราะผมก็เป็นคนนึงที่ขนดกเยอะจนยอมรับว่าคงน่าเกลียดเหมือนกัน
ถ้าเป็นแฟนจริงๆเขาจะไม่ว่า เพราะรัก เพราะเข้าใจ เลยยอมรับกันได้
แต่ถ้าเป็นคนอื่นๆครั้งๆคราว ชั่วคราว ส่วนมากก็จะมีบ้างที่ทักว่าขนรก ไปเล็ม ไปโกน ไป.... อะไรก้อโดนมาเยอะ แรงสุดก็โดนว่าไปเกิดใหม่ซะก็มีนะ (555)

ตรงพวงไข่และใต้ไข่ผมก็เคยทั้งโกน ทั้งถอน นั่งถอนวันละยี่สิบกว่าเส้น อาทิตย์กว่าก็หมด โล่งดีครับ ตอนถอนก็สนุกสะใจดีดว้วย  pongz

SL3

• แอบหื่น

เอ่อ มันไม่น่าจะเป็นปัญหาได้นะ แต่ถ้าไม่อยากให้ขนมันขึ้น ลองเอาไฟลนดู เค้าว่าขนมันจะไม่ขึ้นอีก แต่กลิ่นจะเหม็นหน่อยนะเวลาเผาขนอะ

Fallinl0ve

• **

เอ่อ มันไม่น่าจะเป็นปัญหาได้นะ แต่ถ้าไม่อยากให้ขนมันขึ้น ลองเอาไฟลนดู เค้าว่าขนมันจะไม่ขึ้นอีก แต่กลิ่นจะเหม็นหน่อยนะเวลาเผาขนอะ
โห พูดจริงอะเนี่ย  eta20

Phayathai W.

• **

เอางั้นเลยหรือครับ -- แหมถ้าเกิดมันลุกลามไปตรงอื่นมิดิ้นตายเหรอเนี่ย

jackjack

• แอบหื่น

เอออ วิธีเผาขนนี่ ผมเคยเห็นสาวๆเค้าทำกะขนจักกะแร้อะครับ ใน พันทิป ก็มีแนะนำ เหอะๆ แต่ตรงไข่นี่อาจถึงขั้น เผาไข่พลีชีพเลยนะนั้น ถ้ามันผิดผลาดมาผมอายพยาบาลเค้าหนะครับ wq

kapook191

• แอบจิต
  • **

เพิ่งเคยได้ยินแบบนี้ สงสัยต้องเอาออกบ้างล่ะครับ  dsgjsd

kobeoom

• *

เปนไอ่โล้นซ่าไปเลยครับ

jojogm

• **

ผู้หญิง บางคนมันชอบเลียไข่ มันเลยหมดอารม ถ้าไม่ได้เลียไข่เรา
เหมือน เราไปดูด นม สาวที่หัวนมสวยอมชมพู  มาเจอหัวนมดำปี๋ก็หมดอารมไม่อยากดูด พอไม่ได้ดูด อารมก็ไม่เต็มที่ได้เช่นกัน เป็นต้น
ผมแนะนำครับ อย่าไปปรับตัวแค่ คนๆเดียว หาสาวใหม่ดีกว่า บางคนชอบผู้ชาย ข่นเยอะ น่ะ  eta08

Adepoju

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4

ขนไข่เล็มให้สั้นแล้วถอนเลยครับ ครั้งแรก จะเจ็บหน่อยออกมาทั้งรากขนเลย มีเลือดซิบๆ หลังจากนั้นพอมันออกใหม่ มันจะ ปลายเล็กลงครับ ถอนง่ายมาก เหมือนผู้ญที่ถอนขนจั๊กแร้อ่ะ ไม่เจ็บเลย ถอนเพลินครับ  ไข่ท่านจะเกลี้ยงเกลาน่าฟัก เหมือนไข่ของผม ฮ่าๆๆ
อันนี้เรื่องจริงนะ ผมก็ถอน
เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่าง(ถ้ามันไม่มากพอ)
http://chiangmaitour.simdif.com/index.html

sungja_t

• ว๊องแมน
  • *

เห็น  ตอนเมียท้อง ใช้ ครีม ที่โฆษณา  ชื่อ วีด  อะไรป่านนี้แล้ว ขนมันหลุดออก เนียนและออกช้ากว่าโกนอีกนะ

LayijiKung

ขนไข่เล็มให้สั้นแล้วถอนเลยครับ ครั้งแรก จะเจ็บหน่อยออกมาทั้งรากขนเลย มีเลือดซิบๆ หลังจากนั้นพอมันออกใหม่ มันจะ ปลายเล็กลงครับ ถอนง่ายมาก เหมือนผู้ญที่ถอนขนจั๊กแร้อ่ะ ไม่เจ็บเลย ถอนเพลินครับ  ไข่ท่านจะเกลี้ยงเกลาน่าฟัก เหมือนไข่ของผม ฮ่าๆๆ
อันนี้เรื่องจริงนะ ผมก็ถอน

สยองครับท่าน ghjk

poojung3

• **

eta03 ปัญหาระดับสากลเลยนะนั้น  yellow001

ว่าแต่ไฟลนมันจะโหดไปป่าว??

luciana

ขอเอาไว้เป็นกรณีศึกษาละกัน

kevins

• *

โม๊คแค่ท่อนก็พอ ไม่ต้องเลีย jljhl
กาแฟสำหรับท่านชาย คอฟฟี่ โกลด์ เพิ่มความสุข แข็ง อึด ทน  สนใจคุยกันได้ครับ

lannalawyer

• แอบหื่น

ปัญหาใหม่เลยนะเนี่ยะ  yellow001

zebraa716

• ว๊องแมน
  • *

zero

• *

eta07 งานเข้าเลยนะเนี่ย

TJ453

• **

ผมว่าจับยัดเลยคับ

jomyoot69

• V.I.P.
  • แอบหื่น
  • *

ของผมโกนขนตรงไข่ตอนอาบน้ำ สบู่ช่วยให้ลื่น ใช้มีดโกนยิตเลต ใบมีดแฝด ใบมีด3 โกนง่าย

2-3เดือนโกนที ขนก็ตัดๆเล็มๆ เพื่อความสะอาด และ ความสวยงามครับผ๊ม
" ฉายเดี่ยวหมื่นลี้ "

hatmar

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

มันเป็นเรอื่งที่ผมงงง มากๆๆเป็นปัญหาที่เพิ่งเคยได้ยินเลยนะเนี่ย มันคงยาวจริงๆๆอ่ะ หรือไม่น้องเขาก็คงมีปมไรในใจอ่ะนะ

makoto121

โค๊ะ ปัญหาเรื่องขนที่ไข่เนี๊ยะนะ

sonicboy

• แอบจิต
  • **

ผมก็เป็นคนขนดกเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่เคยเจอเคสแบบนี้นะ (หรือว่าเขาไม่กล้าพูดนะ)
แต่ก็ขอเก็บไว้เป็นกรณีศึกษาละกันคับ เคยคิดว่าจะโกนสาขาใหญ่ออกบ้างดีไหม eta32

yoneo

• *

วันนี้ต้องกลับไปสำรวจของตัวเองบ้างแระ

zakkwylde

• V.I.P.
  • *

virussand

• แอบจิต
  • **

อ๊ากของผมก็เยอะ สงสัยไปเล็มด่วนซะละ

seagull

• แอบจิต
  • **

อ่านลงมาเรื่อย เจอทั้ง เผา เจอทั้งถอน หูยยยย ghjk

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *

ผมใช้วิธีเล็มเอาครับ แต่ไม่แน่ใจว่าปลายขนมันจะแข็งรึป่าว เพราะยังไม่เคยเจอใครบ่น
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

kitprasong

• *

แต่ผมสังเกตว่า ท่านหิ้วมาจาก ริเวอร์ นะแต่ท่านเล่น69 อันตรายนะ
และที่ไม่ให้เอา อาจมีหลายประเด็น
แล้วตอนนี้ท่านได้กลับไปซ้ำยัง ขอรายงานด้วย

ครับ

PumpkiNKinG

ปัญหาใหม่ของวงการ  eta06

ขนเยอะจนหมดอารมณ์  eta20

ต่อด้วยเผาไข่กำจัดขน เอ้ย เผาขนไข่  ghjk

ผมว่างานนี้ ต่างกรรม ต่างวาระ

เรื่องขนไข่เยอะผมว่าเรื่องธรรมชาติ

อาจจะมีประเด็นอื่นที่เค้าไม่ได้บอกตรงๆก้อได้ครับ

เอาใจช่วยให้มีการบ้านใหม่ครับ  ;khhg

deadend

ไข่มีขนด้วยหรอเพิ่งรู้นะเนี้ย ljhgf

CescBalo

• *

ผมก็มีครับ หนักใจเหมือนกัน