-->

ผู้เขียน หัวข้อ: บ่นๆๆร้านSAMO  (อ่าน 4621 ครั้ง)

BgatoonJ

• บุคคลทั่วไป
บ่นๆๆร้านSAMO
« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 08:27:36 »

เมื่อวานผมไปSAMOมากะไปกินบุฟเฟต์
ผมไปมาละผิดหวังมาก กะไปกินซ้อมคอไว้ไปพรุ่งนี้กะเพื่อนซะหน่อย  ไปถึง19.40 สั่งบุฟเฟ กะนั่งกินถึง21.00 กลับบ้านนอนสบายใจสบายกระเป๋า แค่99 บาท เลยสั่งข้าวเกรียบมาอีกนึง แค่150บาทสบายๆๆ ไปๆๆมาน้องอีกคนที่เป็นพนักงานเอาเบียร์มาให้ผิดไม่ใช่บุฟเฟ

ผมไม่รู้ผมก็กินไปสักพักมาบอกว่าหยิบมาผิดที่หยิบมาเป็นโปรโมชั่น2ขวด90บาท  น้ำแข็งอะไรอีก  ผมก็นึกว่ามันเป็นความผิดพลาดของทางร้านเค้าคงไม่บวกเพิ่มผมก็ตั้งใจจะกินบุฟเฟเลยบอกว่าคราวนี้เอาบุฟเฟต์นะ

ผมก็กะจะดูตอนจ่ายตังถ้าบวกเพิ่มกะจะโวยซะหน่อย  แต่ตอนใกล้จะเก็บเงินแฟนผมมาง้อก็เลยฝากกระเป๋าตังค์ไว้แล้วสั่งเก็บเงิน นึกว่าไม่มีอะไรโดนไป300กว่า แต่เค้าจ่ายไปแล้วก็เลยทำไรไม่ได้
รวมมื้อนั้นกะไปกินสบายๆโดนไป300กว่า งงเลย

ที่ไม่พอใจคือความผิดของผมเหรอผมสั่งบุฟเฟ คุยหนุ่ยม้างก็ได้ยินพนักงานอีกคนก็ได้ยินชัดเจน ผมก็บอกย้ำว่าเอาบุฟเฟเพื่อความสะใจ
กลายเป็นว่าพอพนักงานหยิบผิดผมต้องรับผิดชอบ  ผมก็มีร้านนะเป็นเจ้าของร้านแต่ไม่ใช่ร้านเรานะ แต่ผมทำผิดไปผมก็ขอโทษและให้ฟรีไปแต่นี่มาคิดเพิ่ม

ครั้งเดียวละไม่ไปอีกแล้ว

เจอแบบนี้เซงจะไม่ชวนเพื่อนไปแล้ว

บายบาย

smallworm

Re: บ่นๆๆร้านSAMO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 12:40:39 »

เห็นใจท่านสมาชิกและทางร้าน  แต่ก็จายเย็นๆคัฟ...มันเป็นความผิดพลาดของทางร้าน ที่เอาผิดโปรมาให้ท่าน เข้าใจว่าท่านอารมณ์เสีย แต่ว่าท่านก็กินไปแล้วจะล้วงออกมาคืนก็คงไม่ได้ ยังไงของซื้อของขายก็มีค่าใช้จ่าย ถือว่าต่างกรรมต่างวาระนะครับ ยังงัยโปร 99 บาท ถ้าท่านไปกินก็ยังคุ้มอยู่ดีนะครับ  09876

where

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 15:03:54 »

ท่านหนอนน้อยพูดก็ถูก ครึ่งหนึ่งนะครับที่ว่าควรใจเย็นๆ และให้โอกาสร้าน ทุกอย่างผิดพลาดได้ แต่ในเหตุการณ์แบบนี้
กับเงินที่จ่ายไปก็ไม่มากมาย คงไม่ทำให้คนไปทาน หรือร้านรวยขึ้น แต่มันเกิดจากความผิดพลาดของพนักงาน เจ้าของร้าน
ก็น่าจะออกมา กล่าวคำว่า เสียใจ หรือขอโทษบ้างก็ยังดีครับ เพราะไงร้านท่าน ก็เปิดมาเพื่องานบริการ

avanza

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 15:12:38 »

ss ss เข้าใจทุกท่านครับ ยังไงก็คงต้องย้ำให้ชัดทั้งสองฝั่งครับ   ไว้ว่างๆ จะแวะไปอุดหนุนครับ

jaydai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 15:42:28 »

ผมว่า เดวทางร้านคงมาตอบหล่ะครับ..... เดด

smallworm

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 15:44:22 »

ทางร้านไม่มีคัยมาตอบหรอกคับ...เพราะเค้าม่ายมีเน็ต และไม่มีคัยดูแลในเวป  zad

jaydai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 15:51:23 »

ไงก็ฝากบอกกับทางร้านหล่ะกัน....

อย่าลืมว่า นี่ก็เปนดาบสองคมนะ เขาโฆษณากับเราก็จิง แต่ถ้าสปอร์นเซอร์เกิดผิดพลาดก็ต้องรีบแก้ไข
ยิ่งปล่อยไว้เน่นนานแล้ว เสียงบ่น/ด่า ก็จะเพิ่มมากขึ้น อาจมีผลกระทบถึงรายได้เขา

เดวทางโน่นก็จะมาว่าเราอีก ทำไมลงโฆษณากับทาง cmx แล้ว ยอดลด....(อันนี้มะรุด้วยเน่อ)

smallworm

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 16:09:22 »

ผมโทรเช็คกับ พี่หนุย สโมผับ  แกฝาก "ขอโทษท่าน BgatoonJ ด้วย มันเป็นความผิดพลาดของพนักงานที่เอาผิดโปรมา ครั้งหน้าจะไม่ให้ผิดพลาดอีกครับ" แกฝากมาแค่นี้อ่ะ  dsgjsd

where

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 16:22:15 »

ขอบคุณท่านหนอนน้อยครับ ที่อย่างน้อยเราก็ดูแลสปอนเซอร์ ของเวปเราด้วย ดีก็ชมเชย ผิดพลาด ก็ช่วยกันแก้ไข
ไงเจ้าของกระทู้ คงเข้าใจนะครับ ว่าทุกอย่างผิดพลาดกันได้ ลองให้โอกาสทางร้าน บริการท่านอีกสักครั้งนะครับ  เดด

jaydai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 17:07:33 »

เหนด้วยกะตาแวร์ครับ.....

คนเราทุกคนย่อมผิดพลาดกันได้ บางครั้งแค่เรื่องเล็กๆ น้อยๆ อาจจะผิดใจกันเลย
แต่เมื่อเขาขอโทษ เราก็ควรให้อภัย ผมเชื่อว่าทางร้านเขาคงมีมาตรการจัดการแล้วหล่ะ

ติเพื่อก่อครับ ชมเพื่อให้ปรับปรุงกันต่อไป....... เดด

cmuPuza

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 18:39:25 »

ตอบในมุมที่เคยเป็นเด็กเสริพ หรือลูกจ้างนะค่ะ
หลายครั้ง เด็กเสริพ ทำผิดก็จริงค่ะ และหลายกรณี เด็กก็กลัวความผิด
ของที่ผิดไปแล้ว คุณดื่มหรือทานไปแล้ว ร้านต้องเก็บเงินค่ะ ถ้าคุณไม่จ่าย เด็กก็จะโดนหัก
เข้าใจว่าไม่ใช่ความผิดของคุณ แต่น้องๆที่มาเสริพ บางทีเงินเดือนไม่ได้เยอะค่ะ ถ้าคุณไม่โวยวาย ให้เจ้านายรู้ เขาก็ต้องทำเนียนๆไปค่ะ
ถ้ามันไม่มากมาย ก็ยกโทษให้เด็กไปเถอะค่ะ ไปถือโทษโกรธไว้ ก็ไม่มีอะไรดีขึ้นค่ะ
บางทีเรื่องแบบนี้ มันเล็กน้อย เจ้าของเขาอาจไม่รู้หรอกค่ะ จะไปโกรธร้านไม่ไปเลย ก็อาจจะพาลไปหน่อย
อะไรที่เคยผิดไปแล้ว ต่อไปก็แค่ระวังค่ะ แต่ถ้าผิดซ้ำๆหรือจงใจผิด  ค่อยว่ากันอีกทีนะค่ะ ^^

BgatoonJ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 20:05:53 »

ก็รับฟังครับทุกเสียงที่คำคำแนะนำครับ

ผมก็ไม่ได้โกรธมากมายนะแต่ว่า ๆ ๆ ๆ มันเหมือนกันกะติดว่า เออถ้าเป็นผม ผมจะทำอีกแบบ แต่ไม่เป็นไรมีคนบอกก็ถูกเราตั้งใจไปเสียเงินอยู่แล้ว เราก็กินแล้วด้วยซ้ำไม่งั้นคนที่ไม่ได้กินอย่างเด็กเสริฟก็คงจะโดนปรับ แบบนั้นก็คงน่าสงสารแน่ๆๆเลย

แต่เสียดายลืมเอาใบลายแทงกลับมาด้วยบอกพี่เค้าแล้วแต่ลืมเอามาง่ะ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011, 13:15:07 »

สงสัยน้องคนนั้นคงจะมาใหม่มั้งครับ dsgjsd

jaydai

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011, 09:41:31 »

สามร้อยเองครับ บางที่ไปโดนเปนหมื่น..... kjhg kjhg kjhg

bestxman

• ¤ Ħ ї Ð € { X } ¤
  • เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • • X-Japan •
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 เมษายน 2011, 03:39:56 »

ค่อย ๆ  พูด ค่อย ๆ จาค๊าฟฟ 300+ ยังไม่เท่าเบอร์ M รุย อิ อิ ttu

Zeroza

• แตกหนุ่ม
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 20:15:50 »

300 อิอิ เบอร์ M เลย หรือ ท่าน