-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ควรจ่ายถึงแค่เท่าไหร่และจุดคุ้มทุนอยู่ตรงไหน  (อ่าน 1405 ครั้ง)

MyNameIS

• บุคคลทั่วไป

เวลาที่เราจะเอากับใครซักคนนั้น มันช่างยากช่างเย็น และเสียตังค์ (ไม่นับรวมหญิงขายบริการนะครับ) จะลองวิเคราะห์ ค่าใช้จ่ายดูนะครับ
เช่น ค่าดูหนัง ค่ากินข้าว ค่าเทอม ค่าซ็อปปิ้ง ของขัวญ ค่านู้นค่านี่ ถ้าไม่ได้เอานั้นมันโครตจะไม่คุ้ม
สำหรับท่านที่หล่อเลือกได้ คงไม่มีปัญหา แต่อย่างผม บางทีเสียไป 20000-30000 แล้วยังไม่ได้เอาเลย เสียเวลา แถมดูมีแนวโน้ม จะเสียหลัก แสน ด้วย
แต่ก็มีบางคน ผมเสียไปประมาณ 50000 - 60000 ก็ได้เอาอยู่ประมาณ 10-20 ครั้งและมีแนวโน้มจะเสียเพิ่ม ไม่รู้ท่านว่ามันคุ้มไหม
อันนี้เป็นประสบการณ์หน่ะครับ อยากแชร์กับหลายๆท่าน ที่ไม่หล่อ ไม่รวย ไม่โชคดี จะปี้เด็กสวยๆ ต้องใช้เงิน
แต่ทุกวันนี้ผมได้ข้อสรุปว่า มี ลิมิต ให้แค่ 10000-15000 ถ้ายังไม่ได้เอา สวยยังไง หรือ ต่อให้ ซิง ก็ไม่เอาแล้วครับเก็บตังค์ไว้พาเมียไปเที่ยวดีกว่า
อีกอย่าง เด้กนักศึกษา มอ เอกชน หรือ มอ รัฐ ก็มี ไซน์ลายท์ สวยๆ ทั้งนั้น เพียงแต่ทีแรกผมไม่ชอบซื้อกิน สาธารณะแบบนั้น มันดูไม่แมน ต้องให้เด็กเต็มใจ แต่ค่าใช้จ่ายมันเยอะจริงๆ
แถมมีปัญหาอื่นตามมาอีก ผมรบกวนขอความเห็นจากพี่ๆน้องๆ หน่อยนะครับ

virgin_killer

X  =  Y    ครับ
n

เมื่อ X คือ จำนวนเงินที่ลงทุนไป
แล้ว n คือจะนวนครั้งที่ได้....
ดังนั้น Y ก็คือ ความคุ้มค่าครับ

สมมุติ ลงทุนไป5000บาท แล้วได้..... 4 ที  ดังนั้น ตกครั้งละ 1250 บาทครับ ถูกกว่าเบอร์แพงๆสถานฑูตอีกครับ
แล้วถ้าได้ 10 ครั้ง ทั้งๆที่ X เป็น 5000 เท่าเดิม   ดังนั้น Y ก็คือ 500 บาทครับ  โคตรคุ้ม
ดังนั้น อย่าไปกลัวกับค่า X ที่สูญเสียไปครับ  วัดกันยาวๆ ที่จำนวน n

ที่มา : http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=8478.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2009, 11:03:24 โดย virgin_killer »

j007

อันนี้ ต่างกรรมต่างวาระครับ...
คำว่า คุ้ม หรือ ไม่คุ้ม อยู่ที่ความพึงพอใจของเรามากก่า ง่ายๆ ผมไป 99 แล้ว จัดปาย 1 ดอก ตอนนั้น 800 บาท(รวมค่า โรงแรมเรียบร้อย) แต่บทสรุปคือ หล่น เต็มข้อ
ต่อมา ผมไปออน จ่ายไป 1.5K พร้อม ทิปอีก 500 บาท แต่ก็ 1 ดอก เหมือนกัน แต่บทสรุปคือ มีทอน....

ผมว่า มันอยู่ที่คนที่เราไปด้วยมากก่าครับ ง่ายๆ อย่าง ปีใหม่ เงี๊ยะ โทษเหอะ 10K = 1 ดอก ผมก็เอา
 ujh

kaitom

เวลาที่เราจะเอากับใครซักคนนั้น มันช่างยากช่างเย็น และเสียตังค์ (ไม่นับรวมหญิงขายบริการนะครับ) จะลองวิเคราะห์ ค่าใช้จ่ายดูนะครับ
เช่น ค่าดูหนัง ค่ากินข้าว ค่าเทอม ค่าซ็อปปิ้ง ของขัวญ ค่านู้นค่านี่ ถ้าไม่ได้เอานั้นมันโครตจะไม่คุ้ม
สำหรับท่านที่หล่อเลือกได้ คงไม่มีปัญหา แต่อย่างผม บางทีเสียไป 20000-30000 แล้วยังไม่ได้เอาเลย เสียเวลา แถมดูมีแนวโน้ม จะเสียหลัก แสน ด้วย
แต่ก็มีบางคน ผมเสียไปประมาณ 50000 - 60000 ก็ได้เอาอยู่ประมาณ 10-20 ครั้งและมีแนวโน้มจะเสียเพิ่ม ไม่รู้ท่านว่ามันคุ้มไหม
อันนี้เป็นประสบการณ์หน่ะครับ อยากแชร์กับหลายๆท่าน ที่ไม่หล่อ ไม่รวย ไม่โชคดี จะปี้เด็กสวยๆ ต้องใช้เงิน
แต่ทุกวันนี้ผมได้ข้อสรุปว่า มี ลิมิต ให้แค่ 10000-15000 ถ้ายังไม่ได้เอา สวยยังไง หรือ ต่อให้ ซิง ก็ไม่เอาแล้วครับเก็บตังค์ไว้พาเมียไปเที่ยวดีกว่า
อีกอย่าง เด้กนักศึกษา มอ เอกชน หรือ มอ รัฐ ก็มี ไซน์ลายท์ สวยๆ ทั้งนั้น เพียงแต่ทีแรกผมไม่ชอบซื้อกิน สาธารณะแบบนั้น มันดูไม่แมน ต้องให้เด็กเต็มใจ แต่ค่าใช้จ่ายมันเยอะจริงๆ
แถมมีปัญหาอื่นตามมาอีก ผมรบกวนขอความเห็นจากพี่ๆน้องๆ หน่อยนะครับ

??? ???  ดีใจจัง เพื่อน ๆ เพรียบเรยยยยยยยย

ขอบคุณ cmxseed ครับ ที่เปิดห้องนี้ให้พวกเรา uilo uilo

kolokoso_k

บางที่ก็อยู่ที่ความพึงพอใจของผู้บริโภคด้วย
ผมว่าพวกเราน่าไปเรียนเสด-สาด เพิ่มเติมนะครับพี่น้อง gsdgdgs

oman

ผมเห็นด้วยคับอยู่ที่ใจมากกว่าถ้าคิดว่าคุ้มมันก็คุ้ม แต่ถ้าคิดว่าไม่คุ้ม เท่าไรก็ คิดว่าไม่คู้ม ยกเว้นฟรี นะแต่อย่ามีของแถมแล้วกันนะคับ ijn

sama

คุ้มไม่คุ้ม คุ้มไม่หยุด สูตรไม่มี   แล้วแต่พี่ พอใจ แค่ไหนหนอ
เอาจำนวน หรือคุณภาพ แล้วแต่น่อ    ให้สุขสมเท่านั้นพอ ก็ชื่นใจ

เห็นราคา ค่าเช่า แล้วปวดตับ    ยังไม่นับ เรื่องเวลา ที่เสียหาย
ถ้าเป็นโสด อยู่เดี่ยว ก็สบาย    แต่ถ้ามี คู่หมาย ไม่ควรนาน

จะให้ดี ปรี้ได้แล้ว เก็บแต้มไว้   ค่าเสียหาย คงไม่มาก หากลองหาร
ถ้าเรื่องมาก ยากนัก ชักรำคาญ    ก็จบกาน น้ำแตก แล้วแยกทาง

อันเรื่องคุ้ม ไม่คุ้ม แล้วแต่เทส   ชอบของเด็จ ของซิง ไม่ขัดขวาง
ถ้าซิงมาก เด็กมาก งบก็บาน    เรื่องก็มาก มาระราน งุ่นง่านใจ

jiggolord

มันขึ้นอยู่กับจุดประสงค์และความพอใจอย่างว่าล่ะครับ
อย่างท่านต้องการได้เธอเพื่ออะไร ปิ่นโต ความภาคภูมิใจ หรือความแมนอย่างท่านว่า
ราคาค่าXXX จึงไม่เท่ากัน
อย่างผมหรืออาจจะหลายๆท่าน ด้วยโอกาสหรืออะไรก็แล้วแต่
การ XXX ก็มีค่าเท่ากับ 1 เพราะจุดประสงค์คือต้องการเปลี่ยนรสชาติ
เห็นน้องๆแล้วอยาก XXX  แต่พอได้ทำแล้ว น้อยมากที่ซ้ำ แม้ว่าจะติดใจมากก็ตาม
เพราะหลักๆคือต้องการเปลี่ยนรสชาติอย่างที่ว่า
ดังนั้น สำหรับผมจำนวนครั้งจึงไม่สำคัญเท่าจำนวนคนครับ  ijuhb

AZURA3232

หลักเศรษฐศาสตร์  ที่เกี่ยวข้อง น่าจะว่าด้วย การได้ผลิตผลที่เท่ากัน ภายใต้ ต้นทุนที่ต่ำที่สุด
คือ  สุดท้าย ถุงยาง จะถูกถอด ออก แล้วโยนลงถังขยะ  จากนั้น คุณ ก็จะขับรถกลับบ้านไป
ทีนี้  กว่า กระบวนการ ดังกล่าว จะเกิด ขึ้นได้  แต่ละ ท่าน ใช้ งบ ไป เท่าใด ?

กาโผ้ม มีฟามเห็นว่า  งบดังกล่าว ไม่ควรตีออกมาเป็นตัวเลข ที่ตายตัวนัก
เพราะ ตัวเลขนึง สำคัญต่อแต่ละคน ไม่เท่ากัน  น่าจะลิมิตไว้เป็น เปอร์เซนต์ ต่อรายได้ ส่วนบุคคล น่าจะดีก่า
แต่ ทั้งนี้ ทั้งนั้น  ต้องไม่ลืมว่า  ไม่ว่า จาจ่ายออกไปมากเท่าใด  มานก็มีค่า เท่ากะ ประโยค ที่สอง นั่นเองแหละ ขอรับ mnb

cooltea79

สำหรับผม ตั้งงบไว้ตั้งแต่แรกเจอ จนถึง Limit ไว้ที่ 3000 บาทครับ

ถ้าภายใน 3000 นี่แล้วได้เอาก็ถือว่าประสบความสำเร็จ

เกินกว่านี้จะดูวี่แววก่อนว่า ถ้าจ่ายเพิ่มอีกจะมีแววมากน้อยเพียงใด

ผมเคยเสียเป็นหมื่นแล้วได้ แต่หลังจากนั้นก็แทบไม่ได้จ่ายเลยก็มี

ในทางกลับกัน หมดไป 6000 แต่ไม่ได้แม้แต่จับนมก็ยังมี

ต้องดูสไตล์สาวเจ้าด้วยครับว่ามาแนวไหน

ถ้ามาแนวสูบเงิน 1000 เดียวผมก็ถอยแล้วครับ ไม่คุ้มกัน

ผู้เชี่ยวชาญ ครับ  ;kljj  ;kljj

เห็นด้วยอีก 1 เสียง

chefbb

Re: ควรจ่ายถึงแค่เท่าไหร่และจุดคุ้มทุนอยู่ตรงไหน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 17:45:19 »

เรื่องนี้แล้วแต่ครับ  แต่ผมเคยเสีัยค่าใช้ต่ายประมาณ 30000 คบได้อยู่ไม่ถึงปีอะครับ 

superman

Re: ควรจ่ายถึงแค่เท่าไหร่และจุดคุ้มทุนอยู่ตรงไหน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 20:41:25 »

บางที่ก็อยู่ที่ความพึงพอใจของผู้บริโภคด้วย

noikasu

ลำบากจัง้ลยครับ..

NO-B-TA

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 01:38:50 »

ความคุ้มค่าของผมอยู่ที่คุณภาพสินค้าด้วยครับ
ถ้าสินค้าเกรด A ก็อาจจะลงมากหน่อย  iyor
เกรด B ก็พอประมาณ  .,mn
เกรด C นี่ส่งไปเกิดใหม่ก่อนครับ mnb

alpha

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 11:34:43 »

เลือกเอาเด็กที่เป็นไซด์ลาย อยู่แล้ว ถ้าถูกใจก็เลี้ยง ดีกว่าไหมครับ ได้ลองก่อนเลือกด้วย

suksao

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 12:43:22 »

n

เมื่อ X คือ จำนวนเงินที่ลงทุนไป
แล้ว n คือจะนวนครั้งที่ได้....
ดังนั้น Y ก็คือ ความคุ้มค่าครับ

สมมุติ ลงทุนไป5000บาท แล้วได้..... 4 ที  ดังนั้น ตกครั้งละ 1250 บาทครับ ถูกกว่าเบอร์แพงๆสถานฑูตอีกครับ
แล้วถ้าได้ 10 ครั้ง ทั้งๆที่ X เป็น 5000 เท่าเดิม   ดังนั้น Y ก็คือ 500 บาทครับ  โคตรคุ้ม
ดังนั้น อย่าไปกลัวกับค่า X ที่สูญเสียไปครับ  วัดกันยาวๆ ที่จำนวน n

ที่มา : http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=8478.0

ถ้าใช้สูตรนี้นะ มี โครตมหาเทพท่านหนึ่ง  คงใช้ไม่ได้แฮะ

ว่าปะ

prof.big

Re: ควรจ่ายถึงแค่เท่าไหร่และจุดคุ้มทุนอย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 13:04:06 »

มันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจครับ ถ้าลงทุนสูงแต่สุขใจ สบายใจกว่า ผมขอเลือกอย่างหลังครับ

บางครั้งการแค่ได้จับมือ หรือไปกินข้าวดูหนังด้วยกันสักรอบ เราก็มีความสุขแบบอิ่มแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2009, 13:06:32 โดย prof.big »

อาตี๋

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 16:16:08 »

ถ้าใช้สูตรนี้นะ มี โครตมหาเทพท่านหนึ่ง  คงใช้ไม่ได้แฮะ

ว่าปะ
เห็นด้วยตามท่านไม้เลยครับ แว่วๆเป็นเจ้าของนี้ด้วยหรือป่าวก็ไม่รู้ครับ

lordsith

เห็นด้วยกะสูตรคำนวณ คุณ Virgin killer ครับ ยิ่ง n เยอะ ยิ่งคุ้ม อิอิ dsgjsd

romanticeman

ผมว่านะ  ต้องดูที่กองคลังของเราก่อน  ถ้ามันมีมากจนเหลือกินเหลือใช้ท่านก็จัดชุดใหญ่ไปอย่าให้เสีย  แต่ถ้ากองคลังท่านติดลบหรือเข้าขั้นวิกฤต ก็ควรจะมีลิมิตและประมาณตน  แต่ที่สำคัญจำนวนประตูที่ท่านต้องยิง ต้องให้มากหน่อย  สอดคล้องกับค่า n ของ เทพจิน

shoots

พูดยากของแบบนี้ แล้วแต่ความพอใจของแต่ละคน และความชอบที่แตกต่างกัน     dsgjsd

roonaldo

คำตอบสุดท้าย ไปซา เชื่อ ผม

เผลลอๆได้เบิ้ลฟรี

kongo6

ผมถ้าให้เลือกเสียให้สาว เลือกเสียแค่ ค่าข้าว ค่าดูหนัง บวก ค่าเหล้า เท่านั้นพอครับ

เสียไปก้ไม่เท่าไหร่หรอก ไงก้มีเราได้กินได้เที่ยวด้วย

แต่ถ้าโดนให้ซื้อของให้เรื่อยๆงี้ก้ไม่ไหวละครับ ขอลาละกัน

popcorn4202

คำตอบสุดท้าย ไปซา เชื่อ ผม

เผลลอๆได้เบิ้ลฟรี
จะโปรโมตซายูริไปถึงไหนเนี่ยยยยยยยยยยย kjhg kjhg

Xman_EF

ไม่รู้เหมือนกันว่าควรจ่ายเท่าไหร่ แต่ก็ให้ได้เท่าที่จำเป็นนะ เขิน

MR.GOLF

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 18:51:48 »

ถ้าแค่อยากเอาเขา ไม่เห็นต้องเสียขนาดนี้เลยนี่ แถวข้างทางก็มีถูกกว่าด้วย สวยกว่าด้วย
ถ้าเสียขนาดนี้ สำหรับผมถ้าไม่ใช่แม่ของลูกไม่มีทาง ตั้ง 5 6 หมื่น ซื้อเมี่ยงอมได้เป็นชาติแล้วพี่เอ้ย55555

Makettingmanager

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 17:09:23 »

n

สุดยอดครับวิเคราะห์ได้โดนใจจริงๆกดLike ;kljj

tanut12

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010, 01:32:36 »

เห็นด้วยกับท่านที่บอกว่ามีคู่หมาแล้วควอย่านาน
เพราะรีบเก็บสกอเลยดไงไงท่านจะลงทุนข้แล้ว
แสดงว่าสาวที่ท่านหมายปองมีค่เชยชม อย่าวัดราคาเลยครับ
แถ้จะจบเป็นแฟนก็อีกเรื่อง
ถ้โชคดีได้คนนิสัยดีเป็นน้องนักศึกษาช่จแพงหน่อย
พอเข้าที่เข้าทงแล้วค่าใช้จ่ายน่าจะลดตามความจิงใจแบบว่าเริ่มดูแลการเนเราด้วยน่ะ .,mn(

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมว่าต้องปรับปรุงสูตรเพิ่มอีกหน่อย

เพราะของจะตีค่าให้เท่าเดิมทุกครั้งคงไม่ได้

พูดเล่นนะคับ อย่าซีเรียส

ptnp

• เที่ยวสนุกตามวัย ให้เกียรติผู้บริการ
  • V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

มาเรียนสมการความคุ้มกัน

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0

มันอยู่ที่ความพึงพอใจของเราเองมากกว่าว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม....
อย่างผมหน้าตาไม่หล่อเหมือนทั่นเทพๆ แต่ก็หาเมียสวยๆ ได้ แต่ความรู้สึกก็ยังอยากลองคนอื่นๆ อยู่อีก  ผมว่าอยู่ที่เราไม่รู้จักพอมากกว่า (อิๆ)  ss ss
ปล. อยากได้เบอร์ไซร์ไลน์จากทั่นเทพอ่ะ เมื่อไหร่จะได้เป็นวีกะเขาเนี่ย uilo uilo uilo uilo

Zeroza

• แตกหนุ่ม
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

ท่าน ยัง โชค ดี ที่ได้

บาง คน เสีย เป๊น แสน ยัง มะได้ เลย

hunterkiller

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-8
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 14:52:26 »

จุดคุ้มทุนตรงไหน ก็อยู่ในจุดที่เราพอใจมีความสุขไงครับ คือว่าเราจ่ายไปแล้ว เรามีความสุึขที่เราจะจ่ายไป...............แล้วต่อมาท่านได้กลับคืนมากี่ครั้งก็ว่าไป ผมมองว่า เมื่อได้กลับมามีความสุขก็คุ้มแล้วครับ