-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังเด็กเฝ้ารถ  (อ่าน 3809 ครั้ง)

gosty

• บุคคลทั่วไป
ระวังเด็กเฝ้ารถ
« เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 20:17:52 »

เรื่องนี้ถึงไม่รุนแรงแต่เรียกว่าใครโดนก็เจ็บครับเลยเอามาเตือนไว้ดีกว่าอิอิ               คือผมไปที่จังหวัดเลยแล้วได้เช่า รร ไว้จากนั้นไปเที่ยวนั่งกินชิวๆ กินไปกินมา มีน้องมาทักบอก พี่ เพื่อนหนูชอบพี่อ่ะ(เอาละงานเข้า) เลยถามว่าคนไหน น้องเค้าก็ชี้ให้ดู  (แม่งหลบหลังเสาแล้วกรูจะเห็นมั้ยวะ) ซักพักน้องเค้าลุกออกร้านทั้งโต๊ะ  (แมร่งคิดในใจน่ารักวะรู้งี้ไปทักก็ดี) ซักพักแม่สื่อตัวดีมาหาบอก พี่เพื่อนหนูอยากคุยกะพี่อ่ะ(ว้าวยังได้อ่ะ) เลยเดินไปหาน้องเค้า เดินไปน้องหลบ (แปลกๆละว่ะ) บอกชวนไปเที่ยวต่อติกๆ (แมร่งมึงมากันเป็นสิบแซ๊บทั้งนั้นกูหมดตูตแน่ แล้วน้องเค้าก็เด็กมากพาขึ้นห้อง ตำรวจมาหาไม่คุ้มเพื่อนกูโดนมาละแบบนี้เลย) เลยหาข้ออ้างชิ่งไป จากนั้นหิ้วเหล้าไปกิน รร ต่อ จอดรถเสร็จ เด็กเฝ้ารถวิ่งมาทันทีถาม พี่เอาเด็กป่ะ (พรุ่งนี้ตื่นเมื่อยอีกมะเอาดีกว่าแต่อยากกินต่อซักนิด)เลยบอกปัดไป เด็กเลยภามพี่ รร ไม่มีไรขายละนะให้ผมไปซื้อให้มั้ย เลยให้มันไป500บอกของที่ซื้อให้หมดเดินเข้า รร  รีเซฟชั่นถามเลยเอาน้ำแข็งโซดามั้ยค่ะ (อ้าวไหนบอกไม่มีขายวะกูโดนละอยากได้เงินก็บอกสิวะห่า) โดนเด็กรับรถหลอกเซ็งสัด พอมันเอาของมาให้ซื้อของเหลือเงิน100พอดีเลยจำใจให้ไป คิดดีกว่ามันทุบรถกูวะ แต่มันซื้อของไงวะเหลือ100สั่งของไปกะให้เหลือหน่อยเป็นทิปสั่งของไปซื้อไม่ครบหัวหมอมาก  แต่ก็ต้องยอมครับ   สรุปดอกแรกหลบพ้นดอกสองสดุดยอดหญ้าตายเองครับ   

roonaldo

Re: ระวังเด็กเฝ้ารถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 20:36:08 »

เรื่องนี้ถึงไม่รุนแรงแต่เรียกว่าใครโดนก็เจ็บครับเลยเอามาเตือนไว้ดีกว่าอิอิ               คือผมไปที่จังหวัดเลยแล้วได้เช่า รร ไว้จากนั้นไปเที่ยวนั่งกินชิวๆ กินไปกินมา มีน้องมาทักบอก พี่ เพื่อนหนูชอบพี่อ่ะ(เอาละงานเข้า) เลยถามว่าคนไหน น้องเค้าก็ชี้ให้ดู  (แม่งหลบหลังเสาแล้วกรูจะเห็นมั้ยวะ) ซักพักน้องเค้าลุกออกร้านทั้งโต๊ะ  (แมร่งคิดในใจน่ารักวะรู้งี้ไปทักก็ดี) ซักพักแม่สื่อตัวดีมาหาบอก พี่เพื่อนหนูอยากคุยกะพี่อ่ะ(ว้าวยังได้อ่ะ) เลยเดินไปหาน้องเค้า เดินไปน้องหลบ (แปลกๆละว่ะ) บอกชวนไปเที่ยวต่อติกๆ (แมร่งมึงมากันเป็นสิบแซ๊บทั้งนั้นกูหมดตูตแน่ แล้วน้องเค้าก็เด็กมากพาขึ้นห้อง ตำรวจมาหาไม่คุ้มเพื่อนกูโดนมาละแบบนี้เลย) เลยหาข้ออ้างชิ่งไป จากนั้นหิ้วเหล้าไปกิน รร ต่อ จอดรถเสร็จ เด็กเฝ้ารถวิ่งมาทันทีถาม พี่เอาเด็กป่ะ (พรุ่งนี้ตื่นเมื่อยอีกมะเอาดีกว่าแต่อยากกินต่อซักนิด)เลยบอกปัดไป เด็กเลยภามพี่ รร ไม่มีไรขายละนะให้ผมไปซื้อให้มั้ย เลยให้มันไป500บอกของที่ซื้อให้หมดเดินเข้า รร  รีเซฟชั่นถามเลยเอาน้ำแข็งโซดามั้ยค่ะ (อ้าวไหนบอกไม่มีขายวะกูโดนละอยากได้เงินก็บอกสิวะห่า) โดนเด็กรับรถหลอกเซ็งสัด พอมันเอาของมาให้ซื้อของเหลือเงิน100พอดีเลยจำใจให้ไป คิดดีกว่ามันทุบรถกูวะ แต่มันซื้อของไงวะเหลือ100สั่งของไปกะให้เหลือหน่อยเป็นทิปสั่งของไปซื้อไม่ครบหัวหมอมาก  แต่ก็ต้องยอมครับ   สรุปดอกแรกหลบพ้นดอกสองสดุดยอดหญ้าตายเองครับ   

เหอะๆๆๆๆ

อย่างนี้แหละครับ
รสชาติของชีวิต

อย่าคิดมากครับ

popcorn4202

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 20:40:15 »

ถือว่าซวยไปน่ะครับ ว่าแต่จังหวัดอะไรครับ ผมเดาว่าน่าจะเชียงราย

jiggolord

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2009, 21:05:15 »

ถือว่าซวยไปน่ะครับ ว่าแต่จังหวัดอะไรครับ ผมเดาว่าน่าจะเชียงราย

จังหวัดเลยครับ ดูเหมือนท่านนี้จะไปทัวร์อีสานนะครับ
เดี๋ยวนี้ที่ไหนก็ดูอันตรายและไม่น่าไว้ใจไปซะหมด คงต้องระวังตัวกันนะครับ ujh

malnw

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 12:30:31 »

โหย สมัยนี้ภัยรอบด้านเลย ต้องระวังตัวมากๆครับ

noikasu

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009, 12:50:19 »

เลยนิไม่ไหวกลัวไม่ไปดีกว่า kmkm

bastian10

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2009, 13:28:13 »

ยังไม่มีโอกาสได้ไป ถ้าไปแล้วจะระวังอย่างแรง ujh

tenten

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2009, 14:11:02 »

ไปพักต่างจังหวัดบ่อยเหมือนกันครับ แต่ไม่เคยเจอ.....

CAM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 10:46:46 »

ผมก็ไปต่างจังหวัดบ่อยคับแต่ไม่เคยโดนนะคับ  มุกผมจะให้ทิปกับเด็กรับรถไปเลยตั้งแต่จอดรถอ๊ะคับกันใว้ก่อน  .,mn .,mn

where

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มกราคม 2010, 13:18:42 »

เลยผมก็พึ่งไปมาเมื่อปีใหม่ครับ ตามไปเก็บเด้กใน www.naddate.com แต่ยอมรับครับจังหวัดมะมีไรเลย ว่าแต่ท่าน Gosty ไปนั่งร้านไหนมาครับ
ใช่ร้าน บ้านยาย ปะ ถ้าใช่พีจี ไฮเนเก้นใช้ได้เลยครับ

win9999

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 มกราคม 2010, 20:26:42 »

บทเรียนเลยคราฟ

innocent99

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 15:07:48 »

งื้มมมม  อันนั้นก็เกินไป lkkjjh

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 22:30:51 »

จดไว้ จดไว้ ระวังตัว ghjk

moodu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:30:36 »

ดีกว่าโดนเป็นหมื่นครับ

boyboy1975

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 09:54:19 »

อ่านกระทู้แล้วได้ความรู้ประดับตัวเยอะมากเลยครับ ขอบคุณครับ

ouhlunla

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 มกราคม 2011, 00:14:48 »

จะระวังครับ
ขอบคุณครับ

sir_ken

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 00:21:35 »

ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ ถ้าเป็นไปได้ผมไม่เคยให้คนอื่นขับรถผมเลย จอดเองตลอด แล้วถ้าเขาจะโบกก็จะขับไปจอดอีกที่นึง

Jaaag

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 00:29:02 »

ขอบคุณคร้าบ..