-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ก็เลยโดน  (อ่าน 30668 ครั้ง)

monthip

• บุคคลทั่วไป
ก็เลยโดน
« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 15:49:21 »

เจ็บนี้อีกนาน เจ็บนี้ไม่ลืม
       เข้าเรื่องเลยนะ คือว่า อาทิตย์ก่อนไปร้องเพลงที่ ออคิด พอเริ่มเบื่อแล้วก็เลยชวนน้องออกไปและน้องก็ยอมไปแต่โดยดี เพราะว่าวัวเคยค้าม้าเคยขี่ ไอ้เราก็ติดตามน้องเขาเรื่อยมา ตั้งแต่ CLASSIC ; KOMODO ; และที่นี่ จะว่าไปก็ประมาฌ ปิ่นโต แต่สิ่งที่เกิดขึ้นในครั้งนี้มันเหลืออดจริงๆ ก็พาน้องออกไปที่ โรงแรมเคลื่อนที่ ซึ่งเป็นสถานที่ประจำของสองเรา พอเสร็จกิจกาม ก็มาส่งน้องที่ ทำงานเป็นเวลาก็ประมาฌตี4ยังไม่ทันที่จะจอดรถดีก็มีแขกไม่ได้รับเชิญมา5ท่านครับ 1ในนั้นก็ขว้างขวดเหล้าใส่กระจกหน้ารถผม ปรากฏว่ากระจกรถด้านหน้าแตกครับท่าน  และตัวน้องเองก็ถูกลากลงจากรถ ตัวผมเองถูกเอาปืนจ่อหัวและโดนชกหน้า2ทีและมีคำขู่ว่าห้ามยุ่งกับน้องคนนี้อีก  จากนั้นทั้งหมดก็ขี่มอเตอร์ไซด์ซ้อนท้ายกันไป ก็เลยแจ้งความผมและเจ้าหน้าที่จึงเข้าไปถามพวกมาม่าซังที่อยู่หน้าร้าน ว่าเคยเห็นพวกนี้รึเปล่า ได้รับคำตอบคือไม่รู้ไม่เห็นไม่รู้จัก แต่มีสิ่งหนึ่งอยู่ในใจว่าคนพวกนั้นคุ้นหน้ากันอยู่ แต่ก็มีเด็กแกะฝั่งตรงข้ามคนหนึ่งมากระซิบว่า คนพวกนั้นคือพนักงานในร้านออคิด ซึ่งเป็นสามีใหม่ของน้องคนนี้ ผมก็เลยขอแลกเบอร์น้องคนให้ข่าวไว้
 อีก2วันต่อมาผมก็ได้รับโทรศัพท์จากน้องที่ออคิด แต่เป็นแฟนของน้องเขาพูดว่า ให้ผมถอนแจ้งความและขอเงิน50000แล้วทุกสิ่งก็จะจบและสามารถเอาน้องออกจากร้านได้ แต่ถ้าไม่ยอมก็จะให้น้องแจ้งความ ในข้อหากักขังหน่วงเหนี่ยว กระทำและละเมิดทางเพศกับหญิงที่อายุ18ปีแต่ยังไม่ถึง20ปี ดูมันท้าทายกับผมสิครับพี่น้อง ผมจึงนำเรื่องนี้ปรึกษาห้วหน้าระดับสูง ที่อยู่หน่วยงานด้ายกัน ก็มีคำสั่งให้เจ้าหน้าสายสืบออกหาข่าว ก็ปรากฏว่าเหตุแบบนี้มันเกิดขึ้นก่อนหน้านี้2ครั้ง แต่ละครั้งผู้เสียหายยอมจ่าย แต่ทางเราได้รู้ตัวทั้งหมดแล้ว แต่สิ่งที่แปลกใจคือ เขาพวกนั้นทำงานกันเป็นทีมรึเปล่า  อีกไม่นานพวกเขาก็จะได้รับผลกรรมที่ก่อไว้

และฝากเป็นอุทาหรณ์สำหรับสมาชิกทุกคนด้วยนะครับ

ชื่อและประวัติของคนพวกนี้
น้องคนนี้ชื่อฟิวส์ ใช้แค่ในร้านเท่านั้นนอกร้านชื่อ เอ แฟน

monthip

Re: ก็เลยโดน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 15:54:48 »

น้องคนนี้ชื่อ ฟิวส์ ไช้ในร้านเท่านั้น ชื่อเล่นจริงๆชื่อว่า เอ แฟนที่อยู่ในร้านชื่อบอย ที่เอาปืนจ่อหัวและชกผม มาม่าชื่อย่อย"ข"
วึ่งคนพวกนี้จะปล่อยไว้ในสังคนแบบนี้ก็จะเป็นอันตรายกับลูกค้า

ALONE

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 16:02:16 »

ใจเย็น ๆ คับทั่น
   -  ใจมาแจ้งความท่าน ว่ากักขังหน่วงเหนี่ยวไม่ได้หรอกครับ  เพราะ ถ้ากักขังหน่วงเหนี่ยว  
      1.  น้องจะยอมออกไป และกลับเข้ามาได้ยังไง
      2.  มาม่า เป็นผู้ดูแล น้อง ๆ  ปล่อยให้ออกไปกับแขกได้ยังไง
  -  กระทำล่วง ละเมิด ทางเพศ
     1.  อันนี้ผมว่า สมยอมคับ ถ้าน้องอายุเกิน 18 ถ้าสู้กัน ยังพอไหวครับ

เป็นอันว่า ถ้าคุณจะเอาเรื่อง ผมแนะนำลุยเต็มที่คับ
     1.  แจ้งข้อหา พยายามฆ่า ครับ เอาปืนมาจ่อหัวแบบนี้ ไม่รอดครับ (ข้อนี้ ข้อเดียว ก็เหลือรับทานแล้ว)
     2.  แจ้งข้อหา ข่มขู่ กรรโชกทรัพย์
     3.  แจ้งข้อหา ละเมิด(เรียกเป็นตัวเงินคับ) ครับ มาขว้างกระจกรถคุณ ต่อยหน้าคุณ ยังงี้ต้องจ่ายคับ
     ไม่ต้องกลัวว่า มาม่าซัง จะไม่ให้ความร่วมมือ  ตำรวจมีวิธีเค้นคับ
               ***เวปนี้ เป็นเวปที่แบ่งปันสิ่งดี ๆ ให้แก่กัน ถ้านั่งเที่ยวอย่างเราด้วยกันถูกเหยีบย้ำศักดิ์ศรี
                    ขอให้พวกเราช่วยเต็มที่ครับ  เอามันรับผิดให้ได้ ผมว่าชาวซีเอ็มเอ็ซ์ คงมีรางวัลให้คุณ
                    อย่างงามแน่ ๆ ครับ***    

Ninja

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 16:03:59 »

ลากพวกมันเข้าคุกเสียให้เข็ด...พวกจัญไรพวกนี้ปล่อยไว้ก็มีแต่จะได้ใจและทำแบบนี้ไปอีกเรื่อยๆ  โกรธ โกรธ โกรธ

พวกมันน่าจะทำเป็นขบวนการรึเปล่า...และพวกมาม่าซังน่าจะรู้เห็นเป็นใจและให้ข้อมูลแน่  iyor

manspringer

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 16:19:33 »

เป็นกำลังใจให้ครับ  เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับพวกนี้ uoiou

ChamPooo69

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 16:20:38 »

โหหหห แบบนี้ก็มีด้วย แย่จริงๆ ครับ ถ้ามีแฟนแล้วจะมาทำงานแบบนี้ทำไม  >:D >:D >:D

JohnyWalkerBlue

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 16:42:14 »

งั้นต้อง "แบน" คาราโอเกะ ออคิด นี้ จนกว่าจะเคลียร์เรื่องของท่านพี่ให้เป็นที่เรียบร้อยก่อนครับ  >:D

เจอแบบนี้เข้านี่ ผมเสียความรู้สึกแทนท่านเลย ยิ่งหลัง ๆ นี้ แอนตี้ เกะ อยู่  ouiy

tos77

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 16:51:05 »

ฉู้ๆนะกั๊บท่าน   dsgtk

anakin99

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 16:52:52 »

ไม่เคยโพสเลยครับ แต่อ่านกระทู้นี้ทนไม่ได้จริงๆ เอามันเต็มที่เลยครับ แต่ยังไงระวังตัวด้วยนะครับ เป็นห่วงงงง
อีกอย่างคือ กลัวโดนกับตัวเหมือนกัน

tutu

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 16:57:39 »

เอาใจช่วยแต่ก็ระวังตัวด้วยนะครับ

.,mn

mommamman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:14:19 »

6trf แบบนี้กลัวเจอกับตัวเองจังเลย

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

GOOBPY

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:41:54 »

เอาใจช่วยด้วยคนครับ

pete99

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 17:48:41 »

>:D  ให้เต็มที่สำหรับเกะนี้เลยคับ

เห็นใจและให้กำลังใจท่านที่เปนเหยื่อด้วยคับ เชียร์ให้สู้เต็มทีเลยคับ ขาดเหลืออย่างไร ปรึกษากันได้คับ ต้องต่อสู้ให้เกิดความเปนธรรมคับ พี่น้อง ...

zente

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 19:08:21 »

กำจิง ยังงี้มันตั้งใจให้เราติดกับนี่หว่า ใครพอมีเส้นมีสายจัดการเรื่องพวกนี้มั้ยน้อ

หลายทีแล้วนะ ร้านนี้อ่ะ เอามันทุกวิธีเลยใช่มั้ยเนี่ย ทางร้านอย่าบอกไม่รู้เรื่อง เพราะมันเป็นเด็กเสิรฟร้าน แต่มาม่าเ...อกบอกไม่รู้จัก  uoiou

คนที่ยอมจ่ายไป ไม่รู้ว่าจิงๆแล้ว โดนขู่ต่อไปอีกเท่าไร เพราะไม่มีหลักประกันอะไรเลยว่ามันจะหยุดไถ  zad
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 19:13:04 โดย zente »

coolman

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 20:04:25 »

อย่าไปกัวครับ
เล่นแบบนี้  ไม่แฟร์นะ

ออคิด  มาชี้แจงหน่อยสิครับ !!!

dvd6699

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 22:02:49 »

hf  ความจริงเราชี้เบาะแสให้เจ้าหน้าที่ตำรวจจับได้นะครับ บอกว่าคนร้ายทำงานอยู่ที่ไหน  hf

don

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 22:26:56 »

iyor  อย่างงี้ต้อง  iyor iyor iyor

don

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2008, 22:40:12 »

.,mn  เนื่องจากภาวะเศรษกิจที่กำลังชลอ piuytyตัวเลยทำให้สถานบันเทิงหลายที่รายได้  ouiy ลดลงไป  ouiy  แต่ค่าใช้จ่ายต่างๆยังเท่าเดิม  cxz สถานบันเทิงเลยต้องหาช่องทางในการสร้างรายได้ ljkhlpjhklทางอื่นขึ้นมาทดแทน และทางนี้ผมว่าน่าจะเป็นสิ่งที่เขาคิดได้  dsgjsd  ถ้ากรณีนี้เขาทำสำเร็จ คงเกิดขึ้นกับอีกหลายคนไม่แน่อาจพวกเราอีก  ดังนั้น   ss สู้ เพื่อศํกดิ์ศรี ชาว cmxseed   dsgtk dsgtk dsgtk dsgtk

akiko

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 00:14:06 »

เปลี่ยนมา ชินยู แทนสิค่ะ รับรองความประทับใจ    hjgh

Nobody

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 00:47:30 »

มาม่า ข.ที่ชื่อเหมือนเครื่องเล่นดนตรีไทย/จีนอ๊ะป่าวเนี่ย fds
น้องฟิวส์ก็อีกคน ที่มีชื่อเล่นเต็ม ๆ เหมือนแมวอ้วนที่ชอบกินลาซันญ่ารึเปล่า ouiy
แบบนี้เขาเรียกว่า คนสวย ใจร้าย หรือเปล่าเนี่ย อิอิ piuyty

sama

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 02:02:06 »

สาปส่งให้มันพบกับผลกรรมของพวกมันในเร็ววันครับ  ให้พวกมันฉีบหายวายวอด โดนกรรมสนองไม่จบสิ้น สาธุ
 ปล.  สู้ๆ นะครับท่าน พวกเราบ้านนี้เอาใจช่วย hgjhg hgjhg hgjhg

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 05:40:20 »

เอาเรื่องมันให้ถึงที่สุดเลยนะครับ

ทั้งข้อหาพยายามฆ่า  พกปืนไม่มีใบอนุญาต 

และผมคิดว่ามันทำงานกันเป็นทีมครับ

ขอ50000   มันก็ไปแบ่งกันละ  ทั้งมาม่า  ตัวน้อง  และไอ่เดรัจฉาน5ตัวนะ 

ล้างบางให้หมดเลยท่านพี่จะเอาใจช่วยนะครับเพื่อพี่น้องของเรานะครับ

digitalopen

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 07:04:50 »

dsgjsd 890

Aozz

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 08:23:20 »

อย่าให้คนอย่างนี้ลอยนวลคร้าบ.....ไม่งั้นต้องมีคนอื่นๆต่อมาแน่ๆ ouiy

hangover

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 08:30:21 »

เห้.. จิงครับพวกแบบนี้ ฟันในร้านไม่พอ ยังมาไถนอกร้านอีก  สู้ครับ   iyor

jj_playboy

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 08:39:04 »

เอางี้คับล่อจับเลย แจ้งตำรวจล่อมันออกมารับเงินแล้วจับเลย ติดต่อรายการทีวีเลยครับประจานกันไปเลย แล้วคนที่เคยโดนก็จะเข้ามาแจ้งความ เอาให้มันติดคุกไปเลย ตอนนี้คุณถือไพ่เหนือกว่า อย่ากลัวมันคับ ถ้าไม่ได้ก็เล่นนอกเกมไปเลย จ้างคนอื่นทำแทนไปเลยเอาให้เข็ด

plkboy

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 08:54:46 »

อย่างนี้ต้องเอาเรื่องจริง ๆ ด้วยครับ คนพวกนี้ มันทำกันเกิดไปเราไม่ได้ไปฉุดใครไปทำอะไรสักหน่อย

Dr_Drunkman

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 09:03:51 »

อย่างนี้ต้องสั่งอุ้มยกแกงค์  โทษฐานมีกินมีใช้แล้วยังเนรคุณแขกผู้มีพระคุณ  ส่วนหน้าร้านเดี๋ยวเอารถสายตรวจไปจอดทิ้งไว้ซักเดือนดูซิลูกค้าที่ไหนมันจะกล้าเข้าร้าน

batman

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 09:24:42 »

เอาใจช่วยคับ  เอาเรื่องให้ถึงที่สุด  iyor
ตำรวจไทยนะคับ ไม่มีผลงาน ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ไม่มีส่วย คดีไม่ดัง คดีเดินช้ามากเลยคับ (วงการราตรีส่วนมาก ผู้มีอิทธิพลอยู่เบื้องหลังกันทั้งนั้น ตำรวจก้อได้ส่วยจากพวกนี้เยอะเหมือนกัน) poiu (เน้นคับเฉพาะตำรวจเลวๆเท่านั้น ตำรวจดีมีเหมือนกัน) lhgfr(คดีไม่ดังเท่าเต๋า สมชาย นานคับ, หรือไม่ได้ถ่ายคลิปไว้เหมือนที่เพชรบุรี)
1. ตามที่เล่าน้องอายุเกิน18ปี แล้วสบายคับ ถ้าซื้อบริการ ปรับไม่เท่าไรหรอกคับ, ส่วนล่วงละเมิดทางเพศ มันเป็นการสมยอม ไม่ผิดกฎหมายคับ (ถ้าน้องแจ้งความเป็นทำนองข่มขืน เอาพนักงานวันนั้นมายืนยัน หรือถ้ามีกล้องวงจรปิดได้ยิ่งดี) .,mn
2. นี่แหละคับตำรวจไทย รู้ตัวแล้วคนร้ายแล้ว รอพักใหญ่ๆ(นานๆ) ค่อยตามจับ (ทีคดีดังๆ วันเดียวได้ตัว) ยกย่องตำรวจไทยทำงานช้าเป็นที่หนึ่ง ouiy
3. มาม่า ข. มีสองแง่นะคับ ไม่อยากให้ทางร้านเดือนร้อน แต่ไม่มีจรรยาบรรณ เรียกได้ว่ากวนตรีนมากๆ แต่ที่จริงตำรวจมันสืบแป๊ปๆก้อรู้ว่ามันเป็นพนักงานร้านออคิดหรือเปล่า แต่จะทำหรือเปล่าในเมื่อผู้มีอำนาจอยู่เบื้องหลัง  >:(
4.  ข้อหา จากคุณ ALONE นะคับ
     1. แจ้งข้อหา พยายามฆ่า  ใช้ปืนจ่อหัว ได้คับแต่พยานเป็นสิ่งสำคัญมาก (ต้องเข้าใจคนไทยด้วย คนไทยมุงอย่างเดียว ให้ไปเป็นพยาน นิสัยคนไทยคับ ไม่ไป เสียเวลา กลัวโดนลูกหลง คนเลวมันถึงลอยนวล) iyor (ยังไงผมก้อยังไม่เข้าใจ ทำไมผู้เสียหายยอมจ่ายมันทั้งสองคดี ทั้งๆที่เราเองไม่ผิด สงสัยโดนขู่แน่ๆคับ)
     2.  แจ้งข้อหา ข่มขู่ กรรโชกทรัพย์ อันนี้ยากนะคับถ้าไม่มีหลักฐานการขู่กรรโชกทรัพย์ เช่นเสียงในโทรศัพท์ไม่ได้อัดไว้ ตำรวจไทยต้องหลักฐานกับพยานอย่างเดียว นอกนั้นไม่มีมูล ต้องล่ออย่างเดียว (อัดเสียงสนทนาตอนพูดคุย ต่อรองกับมัน ส่วนเรื่องล่อให้มันมารับเงินคงยาก มันคงให้โอนเงินให้โดยใช้ชื่อบัญชีคนอื่น ถ้ามันทำเป็นแกงค์มันต้องเตรียมพร้อม) l.jkljh
      3.  แจ้งข้อหา ละเมิด(เรียกเป็นตัวเงินคับ)  มาขว้างกระจกรถคุณ อาจจะได้แต่คงนานมากๆๆๆๆกว่าจะได้เงิน ถ้ามีประกันชั้น1 ใช้ไปก่อนเลยคับ dsgjsd
           ต่อยหน้าคุณ อันนี้ทำร้ายร่างกายเฉยๆ ปรับแค่(500 + ค่ารักษาพยาบาล) ทำมาแล้ว แต่ก้อเคยโดนรุมเหมือนกัน dsgjsd

สุดท้ายนะครับ ผมกลัวอย่างเดียวคดีไม่คืบหน้า เพราะเหตุเกิดที่ออคิด คนมีเส้นมีสายเป็นเจ้าของ ถ้าพวกนั้นเป็นพนักงานออคิดโดนสั่งปิดแน่ๆ+เปิดเกินเวลา(อันนี้จ่ายรายเดือน) ตำรวจงานเยอะคับบางทีต้องรอเป็นปีอาจจะถึงชาตินึ่ง (อย่างคดีฆ่าน.ศ.สาว ม.ช. ผ่านมานี่2-3ปีหรือยังไม่แน่ใจ หลักฐานแน่นหนา รู้อยู่ว่าใครในwarmupทำ ยังทำอะไรไม่ได้เลย เพื่อนๆญาติๆโพสต์ร้องเรียนตั้งหลายที ยังไม่คืบหน้า นี่แหละคับอำนาจเงินตรา) นี่ก็น่าจะผ่านมาเกือบอาทิตย์แล้ว น่าจะจับคนร้ายได้แล้วนะคับ (ยกเว้นคุณโดนข่มขู่แล้วไปถอดแจ้งความ)

แต่ผมเอาใจช่วยคับ คนเลวๆในสังคมจะได้หมดไป

JuNeO

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 09:47:57 »

ผมขอร่วมประนาม ในการกระทำเชี่ยๆแบบนี้ด้วยคน ผมคาดว่าทางร้านอาจมีส่วนรู้เห็นด้วยในการกระทำครั้งนี้

อย่างน้อยมันก็ไม่ถูกต้อง ในเมื่อมาม่าต้องรับทราบอยู่ก่อนแล้ว ว่าแขกคนไหนพาเด็กออกไปข้างนอกร้านบ้าง

(รับตังค่าซื้อดื่มกับมือเอง ไม่ใช่หรือ) ทำไมปล่อยให้มีเหตุการณ์แบบนี้ได้

ที่เห็นมาบ่อยๆ เด็กคาราโอเกะ และกัปตัน/เสริฟ ในร้านคาราโอเกะ เป็นผัวเมีย เป็นกิ๊กกัน การหึงหวงมันก็คงมี แต่เค้าคงไปทะเลาะกันเอง ไม่ได้ทำกันแบบนี้ !!!

ไอ้ประเภท ลูกค้าออฟไปช่วงดึกเอาน้องมาส่ง ตีสามตีสี่ ก็ไม่เคยเห็นว่า ผัวหรือกิ๊กคนไหน จะทำกับลูกค้าได้เลวขนาดนี้  ในเมื่อส่วนมากเงินที่ได้มาจากลูกค้า

เค้าก็กินก้อใช้ด้วยกัน (เข้าทำนอง...ทีนอนยังนอนด้วยกัน เงินของเธอทำไมฉันจะช่วยใช้ไม่ได้)  และนี่เป็นเหตุผลที่ร้านเกะส่วนมากจะตั้งกฎเหล็กห้ามไม่ให้

พนักงานในร้านเป็นกิ๊กกัน เพราะกลัวจะเสียลูกค้า เศรษฐกิจแบบนี้ ร้านต้องง้อลูกค้า ไม่ใช่ลูกค้าง้อร้าน ทำกันอีแบบนี้ ไม่ต้องไปมันแล้ว บอยคอต แบนร้านนี้ไปเลย

ผมว่าเพื่อนสมาชิกผู้เสียหายท่านนี้ น่าจะรู้จักน้องมานานพอสมควร จากการตามน้องที่ย้ายไปทำงาน หลายๆเกะ ที่ผ่านมาทำไม ปัญหาแบบนี้ไม่มี หรือจะเป็นไอ้แมงดาตัวใหม่

คบคิดกับมาม่า สร้างแผนริยำๆ แบลคเมล์คอยรีดไถเอาเงินก้อนโตจากลูกค้าในข้อหา พรากผู้เยาว์อายุไม่เกิน 18 ปี ถ้าเล่นกันจริงๆ ร้านเองก็น่าจะโดนไปด้วย ที่รับพนักงาน

อายุต่ำกว่า 18 ปี และไม่ถึง 20 ปี !! ลองเช็คดูดีๆนะครับ ว่าเราจะเอาคืนได้ยังไงบ้าง หลักฐานทีเราสามารถมัดตัวแก๊งอุบาทว์นี้ได้  ท่านอาจต้องอัดเสียง บันทึกเสียง

จากโทรศัพท์มือถือด้วยถ้ามันติดต่อเข้ามาเรียกเอาเงิน พยามคุยแหย่ให้มันเผยไต๋ว่าที่แท้แล้วมันต้องการเงินให้ได้ แล้วนัดเอาเงินไปให้ โดยแจ้งตำรวจเอาไว้ก่อน

ทำแบบนี้ ไม่รอดทั้งแก๊งค์ ครับ..........จะว่าไปก็กลัวมันกระเทือนไปถึงหลายๆร้านนะ ที่เค้ามีพนักงานอายุยังไม่ถึงเกณฑ์ ถ้าเกิดตำรวจเอาจริงขึ้นมา น้องๆหลายๆคนอาจ

ตกงาน นั่นหมายถึงปากท้องของน้องและคนทางบ้านด้วย ระยำจริงๆ ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งข้อง

Tor

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 11:25:10 »

มาให้กำลังใจ จขกท นะครับ สู้ ๆ ครับ

Ninja

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 11:41:28 »

ผมว่าสิ่งที่พวกเราชาวบอร์ดจะทำได้ในตอนนี้คือ บอยคอต คาราโอเกะนี้ไปเลย  :D ไม่ต้องไปเข้าและบอกต่อเพื่อนฝูงคนรู้จักให้เยอะๆเลย ให้มันเจ๊งๆเลย  :D :D :D

หรือไม่ก็ทำใบปลิวประจานความชั่วของพวกมันและคาราโอเกะให้ทั่วเชียงใหม่เลย  โกรธ

ปล. ถ้ามีความคืบหน้าของคดียังไงช่วย post บอกให้ทุกคนในบอร์ดได้ทราบด้วยนะครับ...จะเอาใจช่วยให้   ;kljj ouiy

8384208

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 13:39:05 »

ขึ้นเลยครับท่าน อย่างนี้ยอมไม่ได้ :D

earn

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 13:48:12 »

ผมก็โดนเหมือนกัน ก็น้องคนนี้ไงครับ ที่เชิดเงินผมไป60000+เครื่องใช้ไฟฟ้าในห้องที่หอพักเอาไปหมดเลยครับ แต่ตอนนี้น้องคนนี้เขาไม่ได้เรียนแล้วเพราะว่าโดนไล่ออกจากมหาลัย+ลุงกับป้าไม่ให้เข้าบ้านเพราะ น้องเขาแจ้งกับทางบ้านว่ามาทำงานเสริฟอาหารที่สวนอาหารแห่งหนึ่งแล้วพักอยู่กับเพื่อน พอทางบ้านรู้ว่ามาทำงานขายตัวอยู่คาราโอเกะก็เลยตัดญาติพี่น้องกันและไล่ออกจากบ้าน   น่าสงสารนะ  แต่ที่คาอยู่ในใจคือน้องเขามีสามีอยู่2คน 1ชื่อบอย 2.ชื่อ เอ็ม  ทั้งสองคนเป็นเพื่อนกัน ท่านคิดเอาละกันว่าเวลามีอะไรกันจะเป็นอย่างไร  2-1 คงจะสนุกน่าดู

Ninja

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 14:01:08 »

ผมก็โดนเหมือนกัน ก็น้องคนนี้ไงครับ ที่เชิดเงินผมไป60000+เครื่องใช้ไฟฟ้าในห้องที่หอพักเอาไปหมดเลยครับ แต่ตอนนี้น้องคนนี้เขาไม่ได้เรียนแล้วเพราะว่าโดนไล่ออกจากมหาลัย+ลุงกับป้าไม่ให้เข้าบ้านเพราะ น้องเขาแจ้งกับทางบ้านว่ามาทำงานเสริฟอาหารที่สวนอาหารแห่งหนึ่งแล้วพักอยู่กับเพื่อน พอทางบ้านรู้ว่ามาทำงานขายตัวอยู่คาราโอเกะก็เลยตัดญาติพี่น้องกันและไล่ออกจากบ้าน   น่าสงสารนะ  แต่ที่คาอยู่ในใจคือน้องเขามีสามีอยู่2คน 1ชื่อบอย 2.ชื่อ เอ็ม  ทั้งสองคนเป็นเพื่อนกัน ท่านคิดเอาละกันว่าเวลามีอะไรกันจะเป็นอย่างไร  2-1 คงจะสนุกน่าดู

อื้อหือ...ร้ายน่าดูน้องคนนี้...ประวัติโชกโชนเชียว  :-X

batman

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 14:39:47 »

อื้อหือ...ร้ายน่าดูน้องคนนี้...ประวัติโชกโชนเชียว  :-X
ถึงร้ายก้อรักนะ เกเรอย่างไรก้อรักนะ

batman

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 15:15:57 »

ความสงสาร เป็นบ่อเกิดแห่งการสอดใส่ 098kj

yoneo

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 15:33:17 »

ปักมุด้วยนะครับบบ

แล้วมีข่าวอะไรก็บอกด้วยนะครับ ติดตามอย่างใกล้ชิด

hello baby

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 16:21:37 »

ต้องการให้ช่วยอะไรก็บอกได้นะครับ

kobmoi

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 16:24:30 »

อ่า....เจอแบบนี้ผมกัวแต๊ๆ... ghjk lkkjjh

sama

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2008, 20:26:35 »

รายงานความคืบหน้าด้วยนะ แค้นแทน โกรธ โกรธ โกรธ

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 05:01:53 »

ถ้าคดียังไม่คืบหน้านะครับแจ้งไปที่

จเรตำรวจเลยครับรับรองโดนหมดครับทั้งเจ้าของ  ตร   .,mn

tairoop

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 08:50:40 »

ตะกวดเรียกพี่ :D เอามันให้ตายครับอย่าปล่อยไว้ เป็นภัยสังคม กากมนุษย์แท้ๆน้อ

ถ้าตำหนวดไม่ช่วยก็ไปซื้อ น้อยหน่า กับส้ม ที่ชายแดนไทยพม่าสิครับแถวๆเชียงราย เอาไปให้พวกมันกินแม่มเลย kjhg ถูกกว่าขึ้นศาลเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 08:56:13 โดย tairoop »

Jade44

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 08:57:53 »

18มงกุฏ ร่วมกันปล้น วางแผนไว้ก่อน
ส่งสัญญาณเรียกก่อนกลับร้าน  poiu

ple98

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 09:11:27 »

ต้องขอลองบ้างซ่ะแล้ว แบบนี้...... mbvc อยากลองขออ่ะ  ::)
มาให้กำลังใจเพื่อนสมาชิกด้วยนะคับ สู้ๆ

chon

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 13:17:32 »

ไม่ทราบว่าเป็นน้อง แมวอ้วนในหนัง หรือเปล่าน่ะครับ ท่านดอนจำได้ไหม ที่ท่านนำเอาเค้กไปวันเกิดไปให้แทนป๋าน่ะ ถ้าใช่คนนั้นน่ะ ป๋าก็รอดตัวมาได้อย่างหวุดหวิด ถ้าเป็นน้องคนนั้นน่ะครับ เพื่อนๆสมาชิก ขอย้ำ ถ้าเป็นคนนั้นน่ะครับ และท่านอยากเห็นหน้าล่ะก็ ดูที่หน้าแรกได้เลยครับ จะได้ระวังตัวกันไว้ ยังไงแล้วเจ้าของกระทู้เข้ามายืนยันด้วยว่าใช่ไหม พวกเราจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ อีก แต่ถ้าไม่ใช่น้องคนที่อยู่หน้าแรก ก็ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ

ป๋า

ป.ล. อันนี้ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ป๋าไม่อยากไปยุ่งกะน้องๆเค้าทั้งหลาย เพราะเค้ามีเจ้าของ หรือว่าแย่งจีบกับใครๆ อยากรักษาสุขภาพน่ะครับ lhgfr

Ninja

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 13:25:49 »

ไม่ทราบว่าเป็นน้อง แมวอ้วนในหนัง หรือเปล่าน่ะครับ ท่านดอนจำได้ไหม ที่ท่านนำเอาเค้กไปวันเกิดไปให้แทนป๋าน่ะ ถ้าใช่คนนั้นน่ะ ป๋าก็รอดตัวมาได้อย่างหวุดหวิด ถ้าเป็นน้องคนนั้นน่ะครับ เพื่อนๆสมาชิก ขอย้ำ ถ้าเป็นคนนั้นน่ะครับ และท่านอยากเห็นหน้าล่ะก็ ดูที่หน้าแรกได้เลยครับ จะได้ระวังตัวกันไว้ ยังไงแล้วเจ้าของกระทู้เข้ามายืนยันด้วยว่าใช่ไหม พวกเราจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ อีก แต่ถ้าไม่ใช่น้องคนที่อยู่หน้าแรก ก็ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ

ป๋า

ป.ล. อันนี้ก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่ป๋าไม่อยากไปยุ่งกะน้องๆเค้าทั้งหลาย เพราะเค้ามีเจ้าของ หรือว่าแย่งจีบกับใครๆ อยากรักษาสุขภาพน่ะครับ lhgfr

อืม...ผมไปดูรูปตามที่ป๋าบอก...มีรูปน้องคนที่ 18 ชื่อ ฟิวส์ (Orchid) ตรงตามที่เจ้าของกระทู้บอกเป๊ะๆ  .,mn

น่าจะใช่แล้วมั้งครับ....ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยครับ...ยังไงก็ระวังร้านนี้ทั้งร้านด้วยละกันครับ  ghjk

monthip

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 15:26:01 »

ใช่แล้วครับท่าน
 คาวมคืบหน้าก็คือเมื่อวันก่อนเจ้าหน้าที่ไปตามตัวเจอที่ทำงานแล้วนัดมาคุยกันและอาจจะสอบสวนทั้งคู่กรณี แต่เมื่อถึงเวลาไม่มาและปิดโทรศัพท์หนี ทั้งทีม ต่อไปก็ออกหมายเรียกอีก2ครั้ง ถ้ายังไม่มาอีก ก็ออกหมายจับ แต่ที่รู้มาอีกอย่างหนึ่งน้องเขามีคดีความกับสามีเก่าที่โรงพักนี้อีก1 คดี ข้อหาลักทรัพย์เอกสารทางราชการ

seawjang

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 15:53:12 »

:D คนอย่างพวกนี้ ต้องเอาให้เข็ดครับ จะได้ไม่กล้าทำกับคนอื่นต่อ ต้องมีคนที่กล้าสู้อย่างพี่ละครับ ถึงจะเอาพวกนี้อยู่ มัน ระ ำ จริงๆ พวกนี้  l.jkljh
จะว่าไปที่นี่ผมเองก็เคยหัวแตกมาทีนึงแล้ว (โดนเมคบิล) เลยไม่ไปข้องเกี่ยวอีกเลย  ทั้ง ๆ ที่อยู่ด้านหลังที่ทำงานนี่เอง fdgdf
ถือว่าโชคดีไปที่ไม่เจออย่างท่าน นะครับ

คืบหน้ายังไงรายงานด้วยนะครับ ถ้าพอจะช่วยได้ ก็เต็มใจช่วยเหลือครับ เกลียด ไอ่พวกขยะสังคมพวกนี้มาก ๆ เลยครับ  iyor iyor

JOBBY

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 16:01:10 »

เลวจิงๆครับ แบบนี้ต้องเอาคืนให้มัน สาสม ครับ  >:D >:D >:D