-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครโหลดบิท แนะนำหน่อยได้ไหมครับ  (อ่าน 1183 ครั้ง)

batman

• บุคคลทั่วไป
ใครโหลดบิท แนะนำหน่อยได้ไหมครับ
« เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 00:40:20 »

โหลดบิท แต่ช้ามากๆๆๆๆ เขาบอกให้เซท router ให้เป็น yes แต่เซทเท่าไรมันไปเป็นซักที ใช้เนตหอพักครับ แต่สามารถเข้าไปแก้routerได้ ใครเป็นแนะนำให้หน่อยครับ
โหลดสูงสุดตอนนี้ประมาณ 50kpbsเอง เห็นเขาบอกว่ามันวิ่งได้ 200up

zokmok

Re: ใครโหลดบิท แนะนำหน่อยได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 01:09:09 »

จริง ๆ แล้ว connectable เป็น yes หรือ no นั้นมันก็ไม่ค่อยเกี่ยวเท่าไหร่นะครับ มีผลบ้าง แต่เล็กน้อยครับ
บิตที่ผมใช้อยู่ประจำ connectable เป็น no ตลอด ก็โหลดได้ตามปกติครับ net 2m d/l ได้ 200++kbps ซึ่งก็คือความเร็วสูงสุดในการ d/l
เข้าไปเซท port ใน router ได้ แต่ความเร็วของเนตมันก็เท่าเดิมอยู่ดีล่ะครับ ยังไงเนตมันก็แชร์กับห้องอื่นอยู่ดี
ใช้เนตหอต้องเข้าใจครับ ยังไงก็ไม่เหมาะแก่การโหลดแหลก อีกอย่างจะทำให้ผู้ใช้ในวงแลนคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

ผมแนะนำนะครับ ขอเบอร์ใหม่ไปเลยครับ ตอนผมอยู่กทม. หอที่ผมพักเค้าให้ต่อเบอร์เข้าห้องได้เลย
ใช้เนตส่วนตัว ไม่ต้องไปแชร์กับใคร โหลดเต็มสตรีม เดี๋ยวนี้ค่าเนตก็ไม่แพงแล้ว 2m นี่เดือน 590 เอง
แต่ถ้าทางหอเค้าไม่ให้ติดตั้ง อันนี้ก็ซวยไปครับ อ้อ ตอนนี้ผมได้ข่าวมาว่าที่เชียงใหม่มี colo แล้วนะครับ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ไหน
เพราะโดยส่วนตัวแล้ว เนต 2m สำหรับผมก็โอเคแล้วครับ โหลดหนัง dvd มาดูวันละเรื่อง สบาย ๆ

ผมมีอีกวิธีนึงครับ อันนี้ดีกว่าติดเนตอีก ไถครับ ไถเพื่อนพ้องน้องพี่ เวลาแวะไปห้องมาน ก็เข้าไปลื้อ ค้น search แหลกดูในคอมฯ มาน
โอ้ว ๆๆๆๆ อันนี้แจ่ม อันนี้ดี หยิบ dvd ของมาน ไรท์ เขียนชื่อลงแผ่น แล้วก็อิ๊บเข้ากระเป๋าซะ ไม่ต้องโหลดเอง ไม่ต้องซื้อแผ่น
เอามันมาดื้อ ๆ นี่แหละ แหล่มที่สุดแว้ววววว jljhl

tuwpopo

Re: ใครโหลดบิท แนะนำหน่อยได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 01:46:28 »

ตามนั้นครับ connectable ไม่ได้เกี่ยวกับความเร็วเน็ต แต่เป็นการเปิดพอร์ต เพื่อที่จะเชื่อมต่อจากเครื่องหนึ่งไปอีกเครื่องหนึ่งให้เร็วขึ้นเท่านั้นเองครับ ถ้า YES กับ YES ก็เร็วหน่อย ถ้า No กับ No ท่านอาจจะเชื่อมต่อไม่ได้เลย หรือใช้เวลานานมากในการเชื่อมต่อ  lhgfr lhgfr lhgfr

watbox

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 07:10:16 »

เนตหอส่วนมากบล๊อค บิทครับ เพราะมันดึงแบนวิช คนอื่นใช้ไม่ได้เลย dsgjsd

batman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 07:30:07 »

ขอบคุณครับ คำชี้แนะ งั้นก็โหลดหนังโป๊ช้าต่อไปเลยตู uilo

etatae333

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 07:43:29 »

ทำใจครับเนตหอส่วนรวม ความจริงไม่แนะนำให้โหลดเลยนะครับ-*-

จะปรับให้เป็นYes ต้องไปปรับที่เร้าท์เตอร์ ก็คือเจ้าของหอเท่านั้น

โหลดเนตหอเนี่ย ทำให้คนอื่นที่เขาเล่นธรรมดาก็ช้าตามด้วยนะครับ

ไปดึงแบนวิธเขาหมด อาจมีแอบด่าบุพการีกันบ้าง

ระวังจะโดนเกลียดไม่รู้ตัวนะครับ ถ้าเขารู้ว่าห้องไหนโหลด ไปฟ้องเจ้าของหอหละยุ่งเลย

ถ้าเงินพอมีไม่เดือดร้อนอะไร เจียดไปเช่าColo โหลดดีกว่าครับ แล้วก็แบ๊คอัพไฟล์กลับมาเอา

ไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้ด้วย อาทิตย์นึงท่านดูแทบไม่ทันเลยไอ้หนังโป๊เนี่ย

แถมเรโชก็พุ่งกระฉูด โหลดเสร็จเร็ว ปล่อยแรง

วันนั้นจั๊มป์ไฟล์ไปฝากเพื่อน แค่15GB 2-3 อาทิตย์ละ มันยังดูไม่ครบเลย

แล้วท่านจะถึงจุดอิ่มตัวมาเน้นคุณภาพมากกว่าปริมาณ (ก็ดูไม่ทันอยู่ดี 55+)

คนเชียงใหม่ผมแนะนำ www.pc-colo.com  จ่ายเงิน หรือเอาไฟล์กลับสะดวกดี อยู่ที่ตึกคอมซิตี้นิเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2008, 08:00:43 โดย etatae333 »

manspringer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 10:42:09 »

ว่างๆขอคำปรึกษาหน่อยนะครับท่านetatae333

cmman573

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 20:44:32 »

หึๆๆ เหล่าเทพบิท กับเทพคอมคุยกัน ขอบคุณสำหรับความรู้ค้าบพี่น้อง