-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเปลี่ยน icon drive ต่างๆกันเถอะ  (อ่าน 623 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป
มาเปลี่ยน icon drive ต่างๆกันเถอะ
« เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2008, 17:40:05 »

???
TIPS : มาเปลี่ยน icon drive ต่างๆกันเถอะ

เคยเห็น cd ที่แถมจากนิตยสารต่างๆ ที่ icon เป็นรูปน่ารักๆ เท่ๆ กัน บ้างไหมครับ
วันนี้ เรามา ทำให้ icon ของ drive ต่างๆในเครื่องเรา เป็นรูปท่ต้องการกันเถอะ

1 เราต้องเตรียม รูปที่จะเอามาทำเป็น Icon โดยรูปที่ จะเอามาทำนั้นจะต้องมีขนาด 32 x 32 เท่านั้นนะครับ ตั้งชื่อ ว่า icon.ico หรือชื่ออะไรก็ได้ครับ แต่ต้องนามสกุล .ico นะ

2 จากนั้น เปิด โปรแกรม Notepad ขึ้นมาพิมข้อความดังนี้
[AUTORUN]
icon = icon.ico
3 จากนั้น save as เป็นชื่อ AUTORUN.inf ไว้ใน drivre นั้นๆ (อย่าลืมเอารูปที่เราเตรียมไว้แล้วไปวางข้างๆกันด้วยนะครับ)

จากนั้น restart เครื่อง 1 รอบ ครับ
(ใช้ได้กับ handy drive ทุกยี่ห้อ ด้วยนะครับ)

อาตี๋

Re: มาเปลี่ยน icon drive ต่างๆกันเถอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008, 11:59:51 »

จะลองดูนะครับ ขอบคุณครับ

sonor

Re: มาเปลี่ยน icon drive ต่างๆกันเถอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2008, 12:32:11 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ;khhg ;khhg

ZOIDS

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2008, 05:10:03 »

ขอบคุณครับ ท่าน don  ;kljj