-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้โปรแกรมโหลดไฟล์วีดีโอผ่านเนท  (อ่าน 689 ครั้ง)

albatross

• บุคคลทั่วไป
อยากได้โปรแกรมโหลดไฟล์วีดีโอผ่านเนท
« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2008, 22:05:38 »

พอดีผมไปเปิดดูไฟล์วีดีโอ ใน seedload.com ที่ร้านเนทแล้วปรากฏว่าสามารถโหลดมาเก็บได้ด้วย รู้สึกว่าที่ร้านจะใช้ real player โหลดอ่ะครับ อยากทราบว่าสามารถทำได้ด้วยเหรอ และต้องทำไงถึงจะใช้
real player โหลดหนังแบบที่ร้านเนท ทำได้บ้าง หรือมีโปรแกรมตัวอื่นที่พอจะทำได้บ้างมั้ยครับ 

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ;khhg

nirvana1982

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากได้โปรแกรมโหลดไฟล์วีดีโอผ่านเนท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2008, 14:36:53 »

สามารถทำได้ครับ ผมก้อใช้โปรแกรมนี้โหลดอยู่บ่อยๆ เป็นการบันทึกไฟล์วีดีโอ และไฟล์เพลง(บางไฟล์) จากเวป ที่ง่ายต่อการใช้งานครับ ว่างๆเด่วจาอัพโหลดไฟล์มาให้ 098kj