-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบร้านที่รับเช่าพระบูชาเชียงเเสนสิงห์1ครับคือจะให้บูชาเพื่อสร้างพระประธาน  (อ่าน 1523 ครั้ง)

siamzero

• บุคคลทั่วไป

ทางวัดพระธาตุที่ลำปางกำลังจะจัดสร้างพระประธาน "พระพุทธสิหิงห์" หน้าตัก 29 เมตร ใหญ่ที่สุดในโลกเพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุเเละเป็นที่ปฏิบัติธรรมครับ
เเต่ใช้งบจำนวนมากญาติโยมก็เลยบริจาคพระเชียงเเสนสิงห์1มาให้ทางวัดฟรีครับ
ผมก็เลยอาสานำมาปล่อยให้บูชาเพื่อนำเงินมาสร้างพระครับ
รบกวนพีๆช่วยบอกเเหล่งรับเช่าหน่อยครับผมอยู่ลำปางครับยังไงผมจะนำรูปถ่ายไปให้ดูก่อน
พระใหม่พระเก่าบอกตรงๆดูไม่เป็นครับ
อยากได้ที่มีคุณธรรมหน่อยครับไม่ใช่พระราคาเป็นเเสนเเต่โกหกว่าเเค่ไม่กี่พันก็ไม่ไหวครับ
รบกวนพี่พี่ที่ใจดีช่วยบอกเเหล่งด้วยครับ
บุญรักษาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2010, 21:26:31 โดย siamzero »

p_nuin

ลองเข้ามาที่ตลาดคำเที่ยงดูนะครับ(วันที่มีตลาดนัดพระเครื่อง)

siamzero

พี่ครับถ้าผมจะลงรูปมันต้องลงยังไงครับผมเคยลงเเต่ลงไม่ได้กะว่าจะให้พวกพี่พี่ช่วยดูให้ก่อนครับกลัวถูกหลอกครับ
ทั้งวัดไม่มีใครดูพระเป็นครับเเม้เเต่โยมที่เอามาถวายเค้าก็ไม่รู้เพราะเค้าบูชามาตั้งเเต่หนุ่มยันเเก่ครับ

hearya

สิงห์ หนึ่งเข้ากรุงเทพ ไปพันธ์ทิพย์เลยคับ รับซื้อหมด ;kljj