-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเล่นสายพรายบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย  (อ่าน 1039 ครั้ง)

jj phon

• บุคคลทั่วไป

คือว่ากำลังสนใจ พราย59ตนของอ.เปล่งอยู่อะครับ พี่ๆท่านใดเล่นอยู่หรือมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ ประสบการณ์เป็นยังไงบ้างครับ

nongpaoza

Re: ใครเล่นสายพรายบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 18:11:09 »

1 เลยนะครับ คุณต้องเป็นคนไม่ดี ต้องทำเรื่องไม่ดี นะ แม่ผมบอก มีของนี้ ถือว่าเป็นสิ่งอัปมงคล ถ้าเลี้ยงไม่ดีอาจ โดนพาย ตามถึง รุ่นลูกหลาน

lonely boy

Re: ใครเล่นสายพรายบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 17:39:12 »

ขอ ตอบว่าข้อมูล ผิด นะครับ

สายพรายโดย เเท้ ก็เหมือนเอาวิญญาน เด็กที่ถูกทํา เเท้งเข้าไปอยู่ ในหุ่นกุมาร โดยพระเกจิอาจารณ์ต่างต่าง

ซึ่ง เค้าจะคอยช่วยเหลือเรา ถ้าเลี้ยงดีนะ ส่วนเราก็สร้างบุญเเรกกับการช่วยเหลือของเค้า เราได้สิ่งที่เราอยากได้ เค้าได้บุญ

ถ้าเค้าได้บุญจนสามารถ หลุดพ้นเเล้วจะไปเกิดเป็น เทวดา ชั้นต้นต้น

สายพรายสามารถสร้างความเดือนร้อนให้ เราได้คับ อันนี้จริง คิดจะเลี้ยงกุมารต้องมีสัจะ ให้ตอนไหนคือตอน นั้น

คนเลี้ยงสายพรายไม่จําเป็นต้อง ทําเเต่เรื่องไม่ดี หรือเป็นคนไม่ดีครับ

hgjhg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 17:41:14 โดย lonely boy »