-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามอยู่เรื่องนึงน่ะครับ  (อ่าน 642 ครั้ง)

Metaligus

• บุคคลทั่วไป
มีคำถามอยู่เรื่องนึงน่ะครับ
« เมื่อ: 02 มกราคม 2011, 14:55:58 »

คือพระเครื่องไม่ควรแขวนขึ้นคอเป็นเลขคู่ใช่มั้ยครับ

แล้วถ้าเป็นเครื่องรางของขลังแบบนี้ล่ะครับเป็นเลขคู่ได้มั้ยครับ

พอดีมีขุนแผนหลวงปู่ชื่นอยู่องค์นึงคือถือว่าเป็นเครื่องรางเน๊าะแล้วอาของผมก็เอาเครื่องรางอีกอย่างนึงซึ่งผมก้ไม่รู้ว่าคืออะไรมาใส่รวมอยู่ด้วย

แบบนี้ไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ?

แล้วเพราะอะไรทำไมถึงไม่ควรแขวนพระเครื่องเป็นเลขคู่ล่ะครับ?

ขอบคุณครับ

Metaligus

Re: มีคำถามอยู่เรื่องนึงน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มกราคม 2011, 23:49:36 »

ไม่มีใครรู้จรืงๆเหรอครับ

lonely boy

Re: มีคำถามอยู่เรื่องนึงน่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 22:47:08 »

ผมก็เเขวน อย่างนั้นเหมือนกัน ตะตรุด หลวงพ่อตัด วัด ชาว นา

เเละก็พระ หลวงปู่ทวด ดัดเเปลงเป็นสร้อยให้เป็นเส้นเดียวกัน

โดยส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะคับ เลขคู่เลขขี้ เนี้ย อยู่ศรัทธา

เเต่โดยส่วนตัวจะข้องเดี่ยวครับ เหมือนกับให้ เกิตร ท่านคือ ศรัทธาอะไร ก็มุ่งไป ทางนั้นเลย

พระคู่ชีวิต นะครับหลวงปู่ทวด