-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นวิญญาณ  (อ่าน 1490 ครั้ง)

Kanoziso

• บุคคลทั่วไป
อยากเห็นวิญญาณ
« เมื่อ: 28 มกราคม 2011, 18:23:08 »

คือ ผมอยากจะเห็นวิญญาณได้กับตาตัวเองซักครั้ง ออกตัวไว้ก่อนเลยน่ะครับว่าผมไม่ได้ไม่เชื่อ หรือลบหลู่อะไรใด้

แต่แค่ผมต้องการจะอยากจะรู้ว่าวิญญาณหรือสิ่งที่เขาเรียกกันว่า 'ผี' นั้นมันมีอยู่จริงหรือไม่ และจะปรากฏออกมา

ในรูปลักษณ์ใด สามารถจับต้อง และมองเห็นได้จริงหรือไม่...

เคยไปอ่านเจอมาว่า  'ถ้าเรานั่งสมาธินานๆจนถึงจุดๆหนึ่งแล้วเราจะสามารถมองเห็นวิญญาณได้ แต่ข้อจำกัดของมันก็คือ

ถ้าเราไม่ได้นั่งอยู่ในความดูแลของผู้เชียวชาญอาจเป็นบ้าได้ ซึ่งมันอาจอันตรายกว่าที่จะทำตาม..

ปล. ใใครมีวิธีดีๆช่วยแนะนำหน่อย   dsgjsd

pongkub

Re: อยากเห็นวิญญาณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 19:05:20 »

คือ ผมอยากจะเห็นวิญญาณได้กับตาตัวเองซักครั้ง ออกตัวไว้ก่อนเลยน่ะครับว่าผมไม่ได้ไม่เชื่อ หรือลบหลู่อะไรใด้

แต่แค่ผมต้องการจะอยากจะรู้ว่าวิญญาณหรือสิ่งที่เขาเรียกกันว่า 'ผี' นั้นมันมีอยู่จริงหรือไม่ และจะปรากฏออกมา

ในรูปลักษณ์ใด สามารถจับต้อง และมองเห็นได้จริงหรือไม่...

เคยไปอ่านเจอมาว่า  'ถ้าเรานั่งสมาธินานๆจนถึงจุดๆหนึ่งแล้วเราจะสามารถมองเห็นวิญญาณได้ แต่ข้อจำกัดของมันก็คือ

ถ้าเราไม่ได้นั่งอยู่ในความดูแลของผู้เชียวชาญอาจเป็นบ้าได้ ซึ่งมันอาจอันตรายกว่าที่จะทำตาม..

ปล. ใใครมีวิธีดีๆช่วยแนะนำหน่อย   dsgjsd

อย่าไปอยากเห็นเลยครับเมื่อก่อนก้อคิดแบบนี้  เลยชอบไปลองที่เขาว่ามีผีไปตั้งหลายครั้งไม่เคยเจอ  มีอยู่ครั้งหนึ่งไปกะเพื่อนนั่งกระบะหลังไปเจอกันทั้งกระบะหลังไม่รู้ผีหรือเจ้าที่  เล่าให้คนอื่นฟังเขาก้อไม่เชื่อแต่ตัวผมจิตตกมาหลายปีแล้วเดียวนี้อยู่คนเดียวปิดไฟก้อไม่กล้านอนต้องเปิดไปอยู่จนน็อคไปเอง
ต้องมีเพื่อนนอนถึงจะกล้าปิดไฟ  ไม่ก้อต้องนอนตอนเช้าร่างกายแย่มาก  ต้องหาเครื่องลางของขลังมาไว้แต่ก้อยังหลอนอยู่ดี  เพื่อนหาว่าผมบ้า ประสาท
คิดไปเอง  ผมก้อเงียบๆไม่อยากเล่าให้คนอื่นฟังเดียวเขาว่าโม้  จากเมื่อก่อนเป็นคนไม่กลัวเลยเชื่อแบบ 50-50ใครท้าไปหมดเดินเข้าไปคนเดียวยังไม่กลัว
แต่เดียวนี้นอนยังต้องเปิดไฟ  ที่เขาว่าเห็นผีแล้ววิ่งผมไม่รู้นะแต่ตอนผมเห็นมันอึ้งไปหมดคิดอยางเดียวอ่าวเราเจอแล้วนิมันแข็งไปหมดทำอะไรไม่ถูก  หลังจากนั้นก้อหลอนจนทุกวันนี้ได้ยินเสียงก๊อกๆแก๊กๆก้อหลอนแล้ว  ผมว่าของอย่างนี้ไม่เชื่อก้ออย่าไปลองเลยครับอย่าไปลบหลู่  ถึงเค้าไม่ตามมาหลอกแต่ใจเราเองมันมาหลอกเราไม่รู้เมื่อไรจะหาย  ผมก้อแค่เล่าสู่กันฟังใครจะเชื่อไม่เชื่อเป็นเรื่องของบุคคลครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มกราคม 2011, 19:08:39 โดย pongkub »

Kanoziso

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มกราคม 2011, 13:28:16 »

เขาว่ากันว่าคนที่เห็นผีเป็นคนมีบุญ และพอจะอธิบายได้ไหมครับว่า สิ่งที่เห็นนั้นมีลักษณะอย่างไง ???

ผมเองก็ไม่รู็น่ะว่าถึงตอนนั้นจริงๆแล้วมันจะเป็นยังไงต่อ แต่ไม่ว่ายังไงก็อยากจะเห็นกับตาตัวเองซักครังหนึ่ง

ss

kiti_27

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มกราคม 2011, 12:53:55 »

เขาว่าลองก้มมองลอดหว่างขาตัวเองที่โลงบรรจุศพ

Alison

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 18:17:38 »

อย่าอยากเห็นเรย เราเป็นคนที่ไม่อยากแต่กลับเห็น
ถ้าได้เห็นจิงๆแล้วอาจจะล้มเลิกความคิดไปเรยก้อได้
ตอนแรกๆเราก้อคิดว่าตัวเองตาฝาด แต่ตอนนี้มานเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆ
ไปไหนกะเพื่อนเราก้อเห็นคนเดียว ถ้าคุณเป็นคนที่มองเห็นสิ่งๆนั้นอยู่คนเดียว
โดยที่เพื่อนหรือคัยก้อตามไม่เห็น มันจะทำหั้ยเรารู้สึกคิดว่าตัวเองเพี้ยน
และมันอาจจะทำหั้ยคุณหลอนไปเองได้ อย่าอยากลองเลย piuyty

marathoner9

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 09:35:51 »

อืม...  ไม่อยากเจอครับ 

ถึงรู้ว่ามีหรือไม่มี มันไม่ได้ก่อให้เกิดประโยชน์  อะไรเลยครับ 

boss_holo

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 เมษายน 2011, 18:10:33 »

มี การใบ้หวยมั่งม้ายยยยยยยย /jhtdc