-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ความขลัง ของ กุมารเทพ ครูบาเจ้าดวงดี ครอบครัวเจอมา  (อ่าน 6214 ครั้ง)

lonely boy

• บุคคลทั่วไป

เริ่ม เเรก

ประมาณ อาทิตย์ที่เเล้วครับ ไปรับ กุมารทอง มาจากวัด ท่าจําปา ซึ่ง เกจิ ชื่อดังของภาค เหนือ ครูบาเจ้าดวงดี อายุ104 ปี เป็น คน ปลุกเสก ตอนนี้ ท่าน มรณะภาพลง ไปเเล้ว ครับ ประมาณครึ่งปี

เเต่กุมารเทพ ที่ท่าน ปลุกเสกยังเหลือ อยู่ คุณเเม่ของผม เลย ไปรับมาเลี้ยง ดู ประวัติ ครูบา เจ้าดวง ดี เป็นพระนักพัดนา สายเดียวกับ ครูบาเจ้าศรีวิชัย เเกร่งกล้าเรื่องปลุกเสกกุมารทอง ได้เเกร่งกล้า ที่สุดในภาคเหนือ คับ

ตั้งชื่อ ให้เรียบ ร้อย ชื่อพูลเงิน

ครอบครัว ของผม ไม่มี เเม้ เเต่คนเดียว ที่จะเชื่อเรื่อง พวก นี้ เพราะว่า คุณพ่อเป็นชาว อัง กิด จะมี คุณเเม่ กับ พี่สะใภ้เท่านั้น กะ ไม่ถือว่าเชื่อ เเต่ออกเเนว จะชอบ
ดูดวง อะไรพวกนี้

วันเเรกที่เอา พูล เงิน มา จุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทาง เรียบร้อย  เนื่องจาก กุมารทองเราต้องเลี้ยงเขาเหมือนลูกพูดจากับเขา
เเม่ก็ทําเช่นนั้น ส่วนผมกับพ่อก็นั่งขําว่าเเม่คุยกับตุ๊กตา
555+

เเต่ในใจผมก็รอดูว่ามันจะเหมือนที่เค้าเล่ากันมั้ย เเบบ ว่า เเสดงอะพินิหาร อะไรบ้างมั้ย

วันเเรกกะเฉยเฉยครับไม่มีรัย เกิด ขึ้น

พอวันที่สองน้องชาย นั่ง เล่ม คอม อยู่ ได้ ยิน เสียงคน เคาะ ประ ตู ซึ่งผม นั่งดูทีวี อยู่ ส่วน พ่อกับ เเม่ อยู่ บน ห้อง นอน ชั้นบน

ไม่มีครัยนอกจากนั้น

มันหน้าซีดรีบวิ่งขึ้นไปนอนเลยครับ

นี่เหตุการณ์ ที่หนึ่ง

เหตุ การณ์ที่สอง คุณเเม่บังคับ ให้ผม ไปสวดมนตเป็นเพื่อนบน ห้อง พระ หลัง จาก สวด ทุกบท จบเเผ่เมตตา เอ๋ย เชื่อ กุมาร ทอง มารับส่วน บุญ ไฟ ดับทันทีครับ

ผมวิ่ง ลงบันไดทันได คุณเเม่ร้อง กรีดสุดเสียง เเต่ เอาชิบฉาย ลืมเเม่ครับ วิ่งกับ ไป อุ้มเเม่ลงมา

ผมตั้ง สติได้ไปลองเปิดไฟใหม่ ไฟ ก็ติดปกติ เฉยเลย

เหตุการณ์ ที่ 3 คุณ พ่อทํางานอยู่ห้อง คอม มี คน มี เคาะห้อง สาม รอ บซึ่งไม่มีครัยอยู่ในบ้านสักกะคน ครับ เปิดประตูดูก็ไม่มีรัย

คุณ พ่อไม่เชื่อเรื่อง นี้อยู่ เเล้ว เพราะ เป็นชาวต่างชาติ เเละเป็น คริสเตียน เเต่กะเล่าให้ฟังอย่างนี้

เหตุการณ์ที่4 มาเข้าฝันคุณเเม่ครับ เเม่เล่าว่ารูปร่าง ธรรดา ใส่กางเกงเหมือนเด็กชาว นา
เเม่ถามในฝันว่า พูลเงินจะกินรัย ลูก พรุ้งนี้ เเก บอกว่า จะเอาไข่ต้ม

เเละกะปีนบ้านเล่น ครับ

เนี้ยคับ เรื่องกุมาร ทอง ของ ผม ที่เจอมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 14:11:43 โดย lonely boy »

numtip15

• บุคคลทั่วไป
Re: ความขลัง ของ กุมารเทพ ครูบาเจ้าดวงดี ครอบครัวเจอมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2011, 23:28:38 »

ผมก็บูชามาเหมือนกันของหลวงปู่ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี ทุ่งสะโต๊ก สันป่าตอง
มีทั้งกุมารทอง ทั้งรักยม บูชามาตั้งแต่หลวงปู่ยังไม่มรณะเลย
ไม่เห็นจะมีอะไรเกิดขึ้น  ปกติทุกอย่าง แปลกดี

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

นี่เรื่องของเจ้าของกระทู้หรือป่าวคับ
หรือก๊อปมา
น่าสนใจดี
ถ้ามีปรากฎการณ์อะไรอีกก็มาอัพเดทนะคับ

pongkub

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

ของผมก้อเงียบเช่นกัน  dsgjsd dsgjsd

devilbelta

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th

ส่วนตัวผมมีความเชื่อเรื่องกุมารทองครับ
ทุกวันนี้ผมก็ห้อยกุมารทองขึ้นคอ บนคอที่ผมห้อยนั้น มีทั้งหมด 7 ตน และที่ห้องของผมมีอีกเกือบสิบครับ
ถ้าที่อยู่บนคอผมจะมี ของหลวงพ่อเต๋คงทอง อันนี้คุณตาผมรับมากับมือครับ มีของหลวงพ่อแย้ม อีก 2 ตน
มีของครูบาดวงดี พระครูปลัดพดุงศํกดิ์ พระครูปลัดพยุงศักดิ์ พระอาจารย์เณร
ส่วนเรื่องประสบการณ์นั้นหากต้องการทราบสามารถ สอบถามได้ครับ เผื่อจะเป็นข้อมูลให้ ทุกท่านที่ต้องการจะมีกุมารทองแต่ยังไม่กล้าที่จะเลี้ยงเค้าครับ
รับจัดนำเที่ยวทั้งในประเทศและต่างประเทศ
รับจองตั๋วเครื่องบินทุกสายการบิน ทุกเส้นทางการบิน
รับจองที่พัก ร้านอาหาร สปา กลอฟ
ยินดีให้คำปรึกษาด้านวีซ่าทุกประเทศ