-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาเพื่อไขปริศนา  (อ่าน 548 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป
กลับมาเพื่อไขปริศนา
« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2008, 23:52:12 »

วันหนึ่งฉันได้ข่าวว่าเพื่อนของเราหายตัวไปอย่างไร้ร่องรอยแล้วจากนั้น วันหนึ่งตอนกลางคืนเราไปเดินเล่นแล้วเราก็เจอเพื่อนที่หายไปเขาบอกว่าซื้อ มือถือมือสองมาให้ด้วยแล้วจากนั้นก็เดินคุยกันไปแล้วมานั่งที่ริมทะเล"ทะเล ตอนกลางคืนสวยดีนะ"เพื่อนเราบอกเราก็ตอบว่า"อือ"จากนั้นเขาบอกว่าพรุ่งนี้ เจอกัน

แล้วเราจะหันมาบอกแต่เขาก็หายไปอย่างกะล่องหนแน่ะเราไม่สนใจ แล้ววันที่2เขาให้กุญแจโรงแรมที่เขาพักอยู่เอา"ไปหน่อยนะ"เพื่อนเราบอก"เออ น่า"แล้ววันที่3-5เราคุยกันอย่างสนุกสนานวันที่6เป็นวันเสาร์เขาให้เบอร์โทร พ่อ-แม่เขามา"ช่วยโทรให้แม่เราไปรับเราหน่อยนะ"เพื่อนเขาบอก"ทำไมล่ะ""บอก ให้มารับเราที่ใต้ต้นไทรนั้นนะ"เขาพูดแทรก"ก็ได้"จากนั้นเราก็โทรไปหาแล้ว วันสุดท้ายเขาให้รูปคนมาแล้วบอกว่า"นี่เป็นรูปคนร้ายเอาไปให้ตำรวจทีนะแล้ว เอากุญแจไปเปิดห้องเลยพอเราเข้าไปมีคราบเลือดเล็กน้อยแล้วมีมีดติดคราบเลือด เราเปิดมาดูเรื่อยๆจนเกือบเดือน

เราจึงไปบอกแม่ของเขาแล้วพาไปที่ต้นไทรแล้วหลังจากนั้นเราเจอศพคนตายคือเพื่อนเราเอง

คืนนันเราลองไปที่เดิมแล้วบอกว่า"เราแจ้งตำรวจแล้วนะอย่ามาหลอกหลอนกันเลย"เรารู้สึกว่าไม่กลัวเขาเลยแม้แต่นิด"ขอบใจสำหรับทุกอย่างนะวัน นี้เปงวันสุดท้ายที่เราจะได้เจอกันจากนั้นน้ำตาเขาไหลออกมา"แล้วเจอกันอีกนะ เราสัญญานายมีประสบการณ์นักสืบสมใจแล้วล่ะ"เขาพูด"เราสัญญาว่าจะกลับมาให้ ได้อีกครั้งนะ ลาก่อน"

สุดจะกลั้นเราจึงปล่อยโฮออกมาอย่างไม่มีทางเลือก

แล้ววันหนึ่งอาเราท้องมาเราเชื่อมั่นว่าต้องใช่เขาแน่ๆเรื่องนี้เกิดขึ้นที่ตจว.นะ

จะกลัวจะเศร้าหรือภูมิใจดีล่ะเรา

เครดิต - massager

cmman573

Re: กลับมาเพื่อไขปริศนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 01:24:23 »

หง่ะ คนเล่าไม่เสียวแต่ผมเสียวค้าบบบบบบบบบบ

Lostman133

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 22:52:03 »

ชอบห้องนี้มากเลย

cmman573

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 23:55:29 »

ถ้ามาดีๆผมก้อคิดว่าไม่น่าจากลัวละนะ แต่ถ้ามาเละๆนี่คงจารับไม่ได้