-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังโดนหลอกให้ข้อมูลบัตรเครดิตกันด้วยเน้อ  (อ่าน 981 ครั้ง)

gooniguy

• บุคคลทั่วไป

หัวนี้ไม่เกี่ยวกับภัยสังคมราตรี แต่เป็นภัยสังคมที่ต้องเตือน ไม่รู้จะลงห้องไหน ถ้าไม่ถูกต้องยังไง ขอ อภัยด้วย นะครับ

เรื่องมีอยุ่ว่า มีโทรสับเข้า

"เบอร์ที่โทร ขึ้นต้นด้วย 068xxxxxxx ข้อความ "ท่านค้างชำระบัตรเครดิต 2 งวด ยอดคงค้างทั้งสิ้น 9 หมื่น 8 พัน 2 สอง 3 สิบ 7 บาท กรุณาชำระยอดทั้งหมดด้วยค่ะ ฟังซ้ำกด 1 ติดต่อเจ้าหน้าที่กด 9"

เหอๆๆ ผมอ่ะ รู้ละว่าเป็น พวกมิจฉาชีพ แต่ น้องที่ทำงาน ดัน หลงกล กด 9 แล้ว ให้ ข้อมุลไป ดี ที่ น้อง เค้า แจ้ง อายัธ บัตร ทัน ไม่ งั้น หมด ตัว แน่ๆๆ

เลยอยากให้ช่วยกันเตือนพี่ๆน้องๆ ทุกท่าน ให้ระวังกันด้วยนะครับ

อย่าตกใจถ้าโดนกับตัว มีสติ ครับ แล้ว ท่านจะไม่ถูกหลอก

popcorn4202

Re: ระวังโดนหลอกให้ข้อมูลบัตรเครดิตกันด้วยเน้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 15:39:59 »

ปกติทางสถาบันการเงินถ้าทรมาให้ชำระหนี้จะใช้เบอร์ของที่นั้นๆ โทรมาเลยครับ
ระวังหน่อยก็ดี

pagedown

Re: ระวังโดนหลอกให้ข้อมูลบัตรเครดิตกันด้วยเน้อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 22:59:03 »

ขอบคุณที่นำข่าวมาเตือนกันครับ