-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับพี่พี่ทุกท่านขอเปิดใจถามครับ  (อ่าน 6131 ครั้ง)

oldschool chopper

• บุคคลทั่วไป

ก่อนอื่นขอสวัสดีพี่พี่ทุกท่าน ก่อนน่ะครับ

คือว่า ผมเนี้ย อายุ20 ปีครับ เเละไม่เคยเที่ยว อาบ อบ นวดมา ก่อนเลยในชีวิตครับ เเล้วตอนนี้คิดว่าคงถึงเวลาที่ต้องลองบ้างเเล้วครับ เเต่ก้อมีความกังวลหลายอย่างทําให้ไม่กล้าไปทุกทีครับ เลยมีข้อสงสัยที่จะขออนุญาติถามตรงตรงอย่างเด็กไม่รู้น่ะครับ

1ผมมีเเต่มอไซร์ ฮาเล่ เดวิสสัน สปอตเตอร์ หรือ hd นั่นเองครับ ไม่มีรถยนต์ ยังไงHD ก็ยังเป็นมอไซค์ซึ่งเวลาไปอาบอบนวดจะหน้าเกลียดมั้ยครับ
2ถ้าผมจะไปคงไปคนเดียวจะเเปลกมั้ยครับ
3ถ้าก้าวท้าวเข้าไปในนั้นเเล้วต้องทํางัยต่อครับ
4เเล้วถ้าไปต้องเตรียมเงินไปประมาณเท่าไหร่ครับ
5มีข้อกําหนดเรื่องอายุมั้ยคับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นถึงจะเข้าได้
6เราต้องทําอ่ะไรบ้างเวลาอยู่ในนั้นประมาณว่าต้องนั่งกินก่อนมั้ย รึว่าเดินไปที่ตู้กระจกเลย

ขออนุญาติถามเเบบเด็กไม่รู้นะครับเพราะไม่เคยไปจริงจริง รบกวนพี่พี่ให้ความรู้ด้วยครับ 9ijn

mommamman

Re: สวัสดีครับพี่พี่ทุกท่านขอเปิดใจถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 13:25:00 »

ก่อนอื่นขอสวัสดีพี่พี่ทุกท่าน ก่อนน่ะครับ

คือว่า ผมเนี้ย อายุ20 ปีครับ เเละไม่เคยเที่ยว อาบ อบ นวดมา ก่อนเลยในชีวิตครับ เเล้วตอนนี้คิดว่าคงถึงเวลาที่ต้องลองบ้างเเล้วครับ เเต่ก้อมีความกังวลหลายอย่างทําให้ไม่กล้าไปทุกทีครับ เลยมีข้อสงสัยที่จะขออนุญาติถามตรงตรงอย่างเด็กไม่รู้น่ะครับ

1ผมมีเเต่มอไซร์ ฮาเล่ เดวิสสัน สปอตเตอร์ หรือ hd นั่นเองครับ ไม่มีรถยนต์ ยังไงHD ก็ยังเป็นมอไซค์ซึ่งเวลาไปอาบอบนวดจะหน้าเกลียดมั้ยครับ
2ถ้าผมจะไปคงไปคนเดียวจะเเปลกมั้ยครับ
3ถ้าก้าวท้าวเข้าไปในนั้นเเล้วต้องทํางัยต่อครับ
4เเล้วถ้าไปต้องเตรียมเงินไปประมาณเท่าไหร่ครับ
5มีข้อกําหนดเรื่องอายุมั้ยคับว่าต้องอายุเท่าไหร่ขึ้นถึงจะเข้าได้
6เราต้องทําอ่ะไรบ้างเวลาอยู่ในนั้นประมาณว่าต้องนั่งกินก่อนมั้ย รึว่าเดินไปที่ตู้กระจกเลย

ขออนุญาติถามเเบบเด็กไม่รู้นะครับเพราะไม่เคยไปจริงจริง รบกวนพี่พี่ให้ความรู้ด้วยครับ 9ijn

ตอบ
ข้อ1 = ไม่หน้าเกลียดเลยครับ บางคนไปรถแดง ด้วยซ้ำไป
ข้อ2 = ไม่แปลกครับ
ข้อ3 = ไปอ่านที่ห้องสมุดราตรีเลยครับ มีคำแนะนำให้แล้วครับ
ข้อ4 = ประมาณ 1500-2000 บาทครับ
ข้อ5 = มีเงินแล้วลุยเลยครับ เคยเจอลุง อายุ 80 ยังไปเลย พ่อตา กับ ลูกเขย ซะด้วยซิ
ข้อ6 = ไม่ตายตัวนะครับ ถ้าแก้เขิน + เพิ่มความกล้า ก็สั่งเบียร์มากินครับ เบียร์ขวดล่ะ 110 บาท (ซายุรินะ)

roonaldo

Re: สวัสดีครับพี่พี่ทุกท่านขอเปิดใจถามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 13:53:22 »

ตามป๋ามอมเเลยครับบบ

ว่างๆโทรหาผมก้อด้าย
จะไปเป็นเพื่อนนน

เบอร์ก้อ pm มานะ

deztiny

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 14:25:49 »

ปะ...เด๋วไปส่ง...เลี้ยงเบียร์ผมด้วยนะ...จะแนะนำเด็ดๆให้ kjhgf 555+

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 15:06:16 »

ขอบคุณครับพี่ ป๋ามอม สําหรับคําตอบที่ตรงประเด็นอย่างมาก  urhys

ได้เลยครับพี่ roonaldo ไว้ถ้าผมจะไปเเล้วจะโทรหาครับ เดี๋ยวpmเบอร์ไป etewt

ไม่มีปัญหาครับ พี่ deztiny เดี๋ยวไว้โอกาสดีดีเจอกันครับ เดด

pagedown

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 15:10:46 »

ป๋มแก่กว่าจขกท.ผมยังไม่เคยไปเลยกั้บ :-X

----------------------------------------------------------

เพื่อนผมมันเอาฮอนด้าดรีมเข้าซายูริอ่ะ  เพราะฉะนั้นฮาเลย์อย่าไปกลัวครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 15:17:32 »

เดี๋ยวไว้ไปด้วยกันเลยคับพี่ pagedown ijn

ALONE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 15:39:10 »

เมื่อก่อนมี โนวา อาร์เอส ซุปเปอร์ กับ ฮอนด้าดรีม
ผมยังฉายเดี่ยว ตะลุย คาราโอเกะ
หาสาวเส้นข้าง ซ้อนมาแล้วเลยครับ
พกความมั่นใจ อย่างเดียวคับผม ijn

mommamman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 15:55:35 »

เมื่อก่อนมี โนวา อาร์เอส ซุปเปอร์ กับ ฮอนด้าดรีม
ผมยังฉายเดี่ยว ตะลุย คาราโอเกะ
หาสาวเส้นข้าง ซ้อนมาแล้วเลยครับ
พกความมั่นใจ อย่างเดียวคับผม ijn

อย่าลืม พก ถุงยาง ด้วยนะ อิิอิอิ

chefbb

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 18:45:12 »

อย่าลืมพกถุงไปนะครับ   ไปคนเดียวไม่แปลกครับท่าน  ผมก็ไปคนเดียว บ่อย  ๆ   เดินไปอะครับไม่มีรถอะครับ   มีแต่รถถีบ   
ถ้าอยากได้เพื่อนร่วมทางไป ซา ก็ pm มาก็ได้ครับจะได้ไปเจอกันที่สถานทูต

blue_gundam

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 20:25:10 »

อย่างบรดาเฮียๆบอกครับ...มั่นใจไว้ก่อน

แต่ผมมีนั่นนิดนึง น้องชายขนาดจิ๋ว อ่ะครับ....

แต่ไม่เป็นไร น้องๆชอบ เพราะไม่เจ็บดี...อิอิอิ

เบิ้ลงายด้วยครับ... uhgv

thaitown@syd

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 21:11:08 »

เป็นกำลังใจให้ จขกท ครับ มีก้าวแรกต้องมีก้าวต่อๆ ไ mnb mnbป

niknon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 21:23:16 »

แรกๆผมก็ไม่กล้าหรอก แล้ววันนึง
ก็ตัดสินใจเข้าไปเลย มันกว่าที่คิด เฮอะๆๆ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 22:56:54 »

ขอบคุณ ทุกคําตอบที่ตรงประเด็น เเล้วก็อบอุ่น สําหรับน้องใหม่อย่างผมครับ lkkjjh

ประทับใจ ในคําตอบของทุกคน กับการต้อนรับที่ดีของพี่พี่คับ ยังไงฝากตัวด้วยครับผม :(

ตอนนี้คลายกังวลมากขึ้น เเละกล้ามากขึ้นคับ อีกไม่นานคงได้ส่งการบ้านครั้งเเรก O0

notear

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2009, 23:11:44 »

ทำตามป๋ามอมไม่พลาดอยู่แล้ว mnb

I3adI3oy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 กันยายน 2009, 12:19:48 »

ข้อแนะนำคือ ลืมความอายทั้งหมด หน้าด้านๆ เดินเข้า อย่าไปสนสายตาใคร กูมาเพื่อเสพกาม ความมันส์รอกูอยู่ เพราะฉนั้นไม่ต้องสนใคร
สนแต่น้องๆในตู้พอ อิอิ อย่าลืมนะครับ ความมันส์รอท่านอยู่ ลุยๆๆ  mnb

mennnn

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 01:29:43 »

มันต้องมีครั้งแรกเสมอครับ หลังจากนั้นระวังจะหยุดไม่อยู่นะครับ jhg

RoCkNRoll

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 12:48:25 »

20 เท่ากันเลยคับ จขกท.

วว่างๆไปลุยกันๆ

oi8u7 oi8u7

armimaru

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 17:38:54 »

อย่างบรดาเฮียๆบอกครับ...มั่นใจไว้ก่อน

แต่ผมมีนั่นนิดนึง น้องชายขนาดจิ๋ว อ่ะครับ....

แต่ไม่เป็นไร น้องๆชอบ เพราะไม่เจ็บดี...อิอิอิ

เห็นใจคร๊าฟ คนหัวอกเดียวกัน คนเล็กหมัดเทวดา พี่ๆมีวิธีเพิ่มขนาด บ้างไหมครับบอกหน่อย

shava.tommy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 17:54:58 »

อย่างนี้ต้องสะสมชั่วโมงบินครับ
ไม่ต้องอาย  ด้านได้ อายอด ครับ
สู้สู้ พวกท่านเทพ คอยเอาใจช่วยครับ urhys

eakbaggio

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 กันยายน 2009, 22:25:17 »

เป็นกำลังใจ ijhgvf

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 08:41:43 »

20 เท่ากันเลยคับ จขกท.

วว่างๆไปลุยกันๆ

oi8u7 oi8u7

ok คับ ผม วัน ไหนว่างว่าง เจอกัน  kjhgf kjhgf

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 08:47:55 »

อย่างนี้ต้องสะสมชั่วโมงบินครับ
ไม่ต้องอาย  ด้านได้ อายอด ครับ
สู้สู้ พวกท่านเทพ คอยเอาใจช่วยครับ urhys

ขอบคุณคราฟทั่น 8)

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 08:49:10 »

เป็นกำลังใจ ijhgvf
uoyoy ขอบคุณก๊าบ

oman

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 11:52:37 »

อยากไปด้วยจังทำไงดีเรา oijuhgfd  ต้องตัดคำว่าอาย ให้ได้ ขอบคุณคับ

Mr.Blue

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 17:20:52 »

เห็นใจคร๊าฟ คนหัวอกเดียวกัน คนเล็กหมัดเทวดา พี่ๆมีวิธีเพิ่มขนาด บ้างไหมครับบอกหน่อย

ขนาดไม่สำคัญเน้นปริมาณและคุณภาพ..เล็กสั้นขยันซอยคับ

ส่วนผมเล็กสั้นแถมขี้เกียจซอยอีกต่างหาก55+

AZURA3232

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 17:39:11 »

จะประเดิมอ่าง  uhgv  อย่างนี้ ต้องขอรบกวน เทพอ่าง ชี้แนะ ลายแทงให้ซะหน่อยแร้  .. มิอาจปล่อยให้ หนูน้อย ไปเผชิญ ชะตากรรมแบบเดียวดาย ได้  kjhg kjhg

gumx

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 กันยายน 2009, 18:53:27 »

ผมชอบขี่มอไซต์เก่าๆไปครับ เอาคันใหม่ๆหรือว่ารถยนต์ไปกลัวหายแล้วโดนสองเด้ง  mnb

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 13:33:23 »

หนาวนี้รับ รองน้องใหม่คนนี้ต้องมีการบ้านครั้งเเรกส่งเเน่คร๊าฟฟฟ เเฮ่ เเฮ่ O0 หื่นไปมั้ยอ่ะ 555

otkungfu

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 17:13:26 »

ไม่มีอะไรน่าเกลียดหรอกครับลุยเลยครับ

chan_030

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 00:49:32 »

ผมยังไปรถเครื่องเลย ไม่เห็นต้องอาย ประหยัดน้ำมันด้วยช่วงนี้น้ำมันแพง ฝรั่งมันยังปั่นรถถีบไปเลยอายทำไม

sodd

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 11:02:25 »

ijuhbผมก็ยังไม่เคยหุหุ workzต้องรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำนะครับ ss

p_nuin

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 12:06:42 »

ระวัง!จะติดใจถอนตัวไม่ขึ้นและตกเป็นทาสของมัน ^-^ O0 :-[