-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไป warm up ระวังกันไว้บ้าง อาจเจอรุมยำตีน  (อ่าน 41774 ครั้ง)

sangthekop

• บุคคลทั่วไป

แวะไป warm up เมื่ออาทิตย์ที่ีแล้ว หลังจากไม่ได้ไปมานาน คนเยอะเหมือนเดิมไปวันศุกร์ที่ 19 มีนา นั่งโซนด้านนอก เข้าไปห้องน้ำเจอคนถูกยำจนสลบ ฝาครอบโถงส้ัวมแตก เลือดนองเต็มพื้น ไม่เห้นมีรปภ.มาช่วยเลย สอบถามพนักงานได้ดวามว่าถูกคนสิบคนยำ ไม่มีใครกล้าช่วย ไม่รู้มีเรื่องอะไรกัน ถ้าไปก้อระวังกันไว้บ้างนะ อย่าเผลอไปเหยียบตีนใครเข้าหละ

popcorn4202

Re: ไป warm up ระวังกันไว้บ้าง อาจเจอรุมยำตีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 18:28:27 »

ตายละ ผมไปวันที่ 20 นี่เองนี่หว่า ที่นี่ส่วนมากวัยรุ่นเที่ยวกันครับ

Warm Up ผับอันดับ 1 ของเชียงใหม่ ดังไปถึง กทม.โน่น ว่ากันว่ามาเชียงใหม่ต้องเที่ยววอร์มอัพสักคืน ดารา นักร้อง มาที่นี่กันประจำ
เหตุที่มันดังติดลมบนก็เพราะราคาที่ไม่แพงมากครับ เป็นผับทื่สามารถเปิดแสงโสมกินได้แบบไม่ต้องอายใคร แต่หากมาที่นี่เปิด Red หรือ Black
ก็โดนมองด้วยสายตาแปลกๆ ผมเคยไปที่นี่ตอนวัน Count Down หิ้ว Black ลิตรไป เดินเข้าไปฉี่ เจอวัยรุ่นเมาแอ๋มาฉี่ข้างๆ ถามว่า
"พี่โง่หรือเปล่ามากิน Black ที่นี่" เออ เอากับมันสิ

กรณีที่มีการยำกันนั้นผมสันนิษฐานว่า การที่มีวัยรุ่นมาเที่ยวกันเยอะนี่แหละครับ ส่วนมากก็วัยนักศึกษากัน อายุก็ 20 ต้นๆ ดังนั้น ยิ่งมีความคะนอง
หากมากันเป็นกลุ่ม หากเกิดการเขม่นกัน ก็มีการตีกันง่ายมาก หากเกิดการตีกันในโซนผับ ดีเจจะหยุดเล่นเพลง และก็เอาไฟส่องประจาน เมื่อก่อนผมเห็นบ่อยครับ
แต่หากตีกันในห้องน้ำนี่ก็ซวยไปครับ ไม่มีใครกล้าช่วยหรอก ที่แคบๆ แบบนั้น หากไปรุมกันจะมีคนคอยดูเชิงหน้าห้องน้ำครับ

niparatpotter

Re: ไป warm up ระวังกันไว้บ้าง อาจเจอรุมยำตีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 18:50:27 »

น่ากลัว แห๊ะ

prozerger1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 19:15:09 »

บ๊ะ เอากันขนาดนั้นเลยเหรอ จะให้ดีก็กินแต่พอดี ดีกว่า เพราะไม่รู้ว่าเราจะไปจีบเมียใครอยู่ ผิดพลาดไง จะได้โกยทัน ljhgf

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มีนาคม 2010, 22:17:39 »

พี่ฮิปโป  ต้องมาตรวจบ้างแล้วนะไม่งั้นนักท่องเที่ยวไม่มาเที่ยวแน่ เพราะมี แต่นักเลง แซ๊บ อย่างนี้ไม่ปลอดภัยแล้นะเนี่ย ljhgf ouiy

Phate

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มีนาคม 2010, 00:43:08 »

ไปสีสาวของใครเข้าอะดิ

ลูกผู้ชาย ทะเลาะกันไม่กี่เรื่อง
1.กวนตีน
2.เงิน
3.ผู้หญิง

ก่อนจะทำอะไร คิดให้รอบคอบ ระวังๆ หน่อยนะคร้าบ   (เตือนแต่เค้า  แล้วตัวเองละ??)

noikasu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มีนาคม 2010, 09:22:38 »

ข้อ1ผมมะมีเงิน
ข้อ2ผมสุภาพ
ข้อ3ผมมะไปจีบใคร
ข้อ4ผมมะไปครับ....กลัว....ไปแอ่ววัดดีก่า..พระคงไม่บุบผมเนาะ.. dsgjsd

errer

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มีนาคม 2010, 16:10:39 »

น่ากลัวจริงๆ แบบนี้

Zalera

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 มีนาคม 2010, 23:16:46 »

หลังๆมานี้ แนะนำมังกี้ดีกว่าครับ เกรดดีกว่า คนเที่ยวดูมีคลาสกว่าด้วย

ryugo555

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 01:10:49 »

หลังๆมานี้ แนะนำมังกี้ดีกว่าครับ เกรดดีกว่า คนเที่ยวดูมีคลาสกว่าด้วย

เห็นด้วยครับ มังกี้ดีกว่า มีคลาสกว่าเยอะครับ pongz pongz pongz pongz pongz pongz

Keijikung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 13:30:12 »

ไม่ได้ไปจะเป็นปีแล้วมั้ง  fdgdfdf fdgdfdf

deztiny

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 13:33:46 »

ผมซื้อมากินที่บ้านครับ ปลอดภัย ไม่เสี่ยง เมาไม่หลับ ลักออกบ้านครับ อิอิอิ  mbvc

where

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 13:39:29 »

เอ่อ จะบอกว่าไรดีครับ ไปทีไรหัวแตกครับ โดนหลอกพาไปเลี้ยงทุกที lkkjjh

mommamman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 13:46:49 »

ไปนั่งกิน เหล้าตอง สบายใจ กว่าไหมเนี่ย  ghjk

gooniguy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 13:55:50 »

ไปวอร์มเพราะสาวๆมันเยอะ แต่วัยรุ่นใจก็ร้อนเยอะ ผมก็เกือบมีมวยไปทีนึง เมาละซ่า ตูละเซ็ง  hssd

พักหลังนั่ง Fine Thank  ชุ่มชื่นหัวใจ  hgjhg

keaw99th

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 14:17:54 »

ss เรื่องตีกันเป็นเรื่องธรรมดาของลูกผู้ชาย (สมัยก่อนหมัดต่อหมัด) แต่อย่าให้ถึงตายละกัน แต่สมัยนี้เด็กมันขี้ขลาดใช้แต่อาวุธลูกเดียว มันไม่ใจนักเลงเหมือนสมัยก่อนหรอก   

mackycmu

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 00:59:22 »

แวะไป warm up เมื่ออาทิตย์ที่ีแล้ว หลังจากไม่ได้ไปมานาน คนเยอะเหมือนเดิมไปวันศุกร์ที่ 19 มีนา นั่งโซนด้านนอก เข้าไปห้องน้ำเจอคนถูกยำจนสลบ ฝาครอบโถงส้ัวมแตก เลือดนองเต็มพื้น ไม่เห้นมีรปภ.มาช่วยเลย สอบถามพนักงานได้ดวามว่าถูกคนสิบคนยำ ไม่มีใครกล้าช่วย ไม่รู้มีเรื่องอะไรกัน ถ้าไปก้อระวังกันไว้บ้างนะ อย่าเผลอไปเหยียบตีนใครเข้าหละ

มันไม่ได้เป็นที่ร้านคับ มันเป็นที่คน
แล้วที่ว่ารุม เปนไปไม่ได้คับ เพราะผมอยู่ในเหตุการ

mackycmu

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 01:11:14 »

ใคอยากรู้เรื่องเป็นไง...ถามหลังไมล์ ได้น่ะคับ อิอิ

popcorn4202

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 01:19:03 »

ใคอยากรู้เรื่องเป็นไง...ถามหลังไมล์ ได้น่ะคับ อิอิ
โอเค pm เหตุการณ์มาหาผมได้เลยครับ

deztiny

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 10:19:47 »

แล้วตกลงมันเป็นยังไงครับ น่าจะบอกต่อนะจะได้เป็นอุทาหรณ์สอนใจ ระวังภัยไว้ด้วย  ouiy

mackycmu

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 15:38:20 »

คนตีกันธรรมดาคับ ไม่มีรุม แต่ฝ่ายนึงเจ็บหนัก เท่านั้นเอง

p_nuin

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 08:35:37 »

ดาบแห้ง ตำรวจคุมร้านไปอยู่ที่ไหนช่วยรายงานตัวด่วน

procircuit

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 17:07:03 »

ท่องราตรีต้องระวังครับ มีเรื่องกันไม่คุ้นมแน่ๆยิ่งไปคนเดยวต้องระวังตัวมาก แต่ถ้าจนตรอกอสุ้ป้องกันตัวครับ

toooosy3

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 20:11:13 »

ไม่ได้ไปมา 2 ปีเเล้ว ขอบคุนครับบ

big1215

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 07:16:33 »

ไม่ได้ไปมานานแล้วครับ นี่ว่าจะขึ้นเชียงใหม่สงสัยได้ไปมังกี้แน่ๆ

suksao

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 08:54:53 »

อันตรายแฮะที่นี้

แต่ผมไม่เคยไปเลย วอร์มอัพ เนี้ย เคยจะไปครั้งหนึ่ง

เพื่อนมาจากเชียงราย โทรถามน้อง ๆ มันบอกต้องไปตั้งแต่ 6 โมงกว่า (มันเป็นคืนวันเสาร์ด้วย)

จะบ้าตาย ไปเที่ยวตอนก่อน 1 ทุ่มเนี้ยนะ แต่ผมก็บ้าไปนะ 6 โมงกว่า พนักงานบอก "โต๊ะเต็มแล้วค่ะ"

meaw_meow

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 09:16:12 »

.,mn ที่นี่หาที่นั่งยากครับ ถ้าไม่รู้จักเด็กเซิฟ หรือมีคนรู้จักที่พอจะจองโต๊ะได้

ผมก็ไม่ได้ไปนานแล้วครับ ชอบนั่งโซนนอกมากกว่าครับ ไปโซนไหนแล้วอันตราย

เนื้อแนบเนื้อ เดี๋ยวจะทนมะได้  dgd

kanriya

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 18:34:18 »

โซนในดิ้นมันส์

MUD

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 เมษายน 2010, 01:58:53 »

ไม่คืดว่าจะมีเรื่องแบบนี้ที่นี่ด้วยเลยนะเนี่ย ouiy

Nowomen

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08 เมษายน 2010, 02:44:10 »

ระวังไว้นะ 5 5+

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 เมษายน 2010, 12:34:20 »

น่ากลัวจิงๆท่าน ghjk

aletter005

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 18:58:47 »

เมื่อก่อนผมนิยมมังกี้คับ แต่สองสามปีหลังแซ๊บลง เลยย้ายไปวอร์ม นี่ก่อจะสามปีละ ว่าจะกลับไปมังกี้คืนนี้แล...^___^

popcorn4202

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 เมษายน 2010, 02:46:33 »

ผมกล้าพูดเลยว่าผมเองเป็นเจ้าพ่อมังกี้คนนึงเลยครับ แต่ว่าทำไมตอนนี้มังกี้สู้วอมไม่ได้ก็เพราะ

-นักเที่ยวส่วนมากเป็นเด็กครับ ขืนเปิด Red กินกันก็จนพอดี
-วงดนตรีเล่นเพลงแนวอินดี้ ฟังสบายๆ ต่างจากวอมที่ออกสกา เร็กเก้ เต้นมันส์ระเบิด
-การโปรโมตวอมเจ๋งกว่าเยอะครับ เชื่อป่ะว่ามังกี้ไม่มีเว็บของตัวเอง
-ภาพลักษณ์ในปัจจุบัน มังกี้มักจะกลายเป็นที่จัดเลี้ยง ทานข้าว ดังนั้นกลุ่มเป้าหมายก็เป็นคนทำงานทั้งนั้น
เด็กวัยรุ่นไปเที่ยวเห็นแล้วก็แทบจะเดินหนี เพราะคนละวัยกัน แต่ขณะที่ถ้าไปวอมก็เจอวัยเดียวกัน

นี่เป็นข้อสรุปที่ผมถามน้องๆ วัยเรียนที่ชอบไปวอม กับชอบไปมังกี้มาสรุปในความคิดผมนะครับ
ดังนั้น ถ้าท่านจะไปเที่ยวแล้วอยากเจอนักเที่ยววัยใดก็พิจารณาครับ

ส่วนตัวผมเที่ยวมังกี้ตั้งแต่เป็นร้านเหล้าชิวๆ ไม่มีทีวีสักเครื่อง จนถึงทุกวันนี้ เลยรู้สึกผูกพันน่ะครับ

aletter005

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 เมษายน 2010, 08:13:49 »

ผมกล้าพูดเลยว่าผมเองเป็นเจ้าพ่อมังกี้คนนึงเลยครับ แต่ว่าทำไมตอนนี้มังกี้สู้วอมไม่ได้ก็เพราะ

-นักเที่ยวส่วนมากเป็นเด็กครับ ขืนเปิด Red กินกันก็จนพอดี
-วงดนตรีเล่นเพลงแนวอินดี้ ฟังสบายๆ ต่างจากวอมที่ออกสกา เร็กเก้ เต้นมันส์ระเบิด
-การโปรโมตวอมเจ๋งกว่าเยอะครับ เชื่อป่ะว่ามังกี้ไม่มีเว็บของตัวเอง
-ภาพลักษณ์ในปัจจุบัน มังกี้มักจะกลายเป็นที่จัดเลี้ยง ทานข้าว ดังนั้นกลุ่มเป้าหมายก็เป็นคนทำงานทั้งนั้น
เด็กวัยรุ่นไปเที่ยวเห็นแล้วก็แทบจะเดินหนี เพราะคนละวัยกัน แต่ขณะที่ถ้าไปวอมก็เจอวัยเดียวกัน

นี่เป็นข้อสรุปที่ผมถามน้องๆ วัยเรียนที่ชอบไปวอม กับชอบไปมังกี้มาสรุปในความคิดผมนะครับ
ดังนั้น ถ้าท่านจะไปเที่ยวแล้วอยากเจอนักเที่ยววัยใดก็พิจารณาครับ

ส่วนตัวผมเที่ยวมังกี้ตั้งแต่เป็นร้านเหล้าชิวๆ ไม่มีทีวีสักเครื่อง จนถึงทุกวันนี้ เลยรู้สึกผูกพันน่ะครับ

เห็นด้วยทุกประการคับ
มังกี้โซนข้างนอกน่านั่งดีคับ แต่ด้านในนี่ lkkjjh

chan_030

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:03:34 »

กินไม่ว่า แต่ไอ้เมาไม่ได้สตินี่ดิ...เดี๋ยวเขามันก็ออก

nhonnhao

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 เมษายน 2010, 18:48:39 »

ข้างบ้านเราเลย

vaza

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 19:13:52 »

ghjk ghjk  ทัมกันด้ายลง คอ !! เนอะ..

ghjk ghjk ghjk ghjk ghjk ghjk ghjk ghjk

Gunslinger2

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 21:22:14 »

ผมว่า คงเป็นเพราะ หญิง  ljhgf

num18

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 19:43:08 »

วอร์มสาวเยอะ แซ๊บเยอะ   มังกี้สาวเยอะมาก แต่ไม่เท่าวอร์ม แต่วอร์ม ตริงเยอะ ยำกันเป็นว่าเล่น ให้ดีเอา สนับอุ้งตริงหมีใส่กระเป๋าเกงไปด้วย ถ้ามันรุม หรือกำลังฉี่แล้วตีเราข้างหลัง จัดอุ้งตีนหมีใส่ปากไปสักสองสามดอก จะได้ฟันหน้าของคนที่กระทำเราก่อนมาสามสี่ซ๊ แต่.... เมื่ออายุมากขึ้น ผมไปนั่งกิน น้องฟลุ๊ค ดีกว่า  ตอนนี้ผมเป็นเจ้าพ่อน้องฟลุ๊ค ถ้ามาจากแยกดันกิ้ลโดนัทหรือทางช่างเคียน น้องฟลู๊คแรกที่อยู่ซ้ายมือ ที่อยู่ระหว่าง บ้านสวยๆ สองหลังนั่นเระครับ เวิร์ค สุดๆ  ส่วนอีกฟลุ๊คถ้าเลยไปที่มีป้ายเดวาใหญ๋ๆ ตะหง่าน   เท่าที่ไปรับประทานมา เป็นเวลาต่อเนื่องกัน  วันเว้นวันช่วงเที่ยง และช่วงเย็น-ร้านปิดอาทิตย์หนึ่งไม่ไป 1 วัน เดือนหยุด  4-6 วัน ประมาณ  1 เดือนเศษๆ   พอทราบว่าหลังๆๆมา มีบิลแปลกๆ มาประจำ และมีอาหารที่ไม่ได้สั่ง แล้วไม่มีมาบนโต๊ะ อยู่ในบิล ทีแรกนึกว่าบังเอิญ แต่เจอมาหลายครั้งติด เพราะไปบ่อยมากๆ  ก็เลยย้ายไปน้องฟลุ๊คแรกแทน  ปล.ตอนนี้มีห้องแอร์ให้รับประทานแล้ว เก็บเพิ่มหัวละ 20 บาท ค่าห้องแอร์ คุ้มไหม๊หล่ะถ้าตั้งป้อมปราการทานเหล้าตอนเที่ยง  แอร์เย็นๆ มี PG  สวยๆ  จานไม่ต้องล้าง   mbvc

cOmRade_ClubZaa

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 16:58:03 »

เนี่ยแหละน้า   น้ำเปลี่ยนนิสัย ,mnnb

indy_play

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 17:34:10 »

แบบว่าเสีย เลยอ่ะ vbnn

dezire

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010, 22:29:49 »

วอมอ๊าพ มีมุมดิบเถื่อนงั้นด้วยเหรอเนี่ย โอ้ววว ไม่เคยเจอ
แต่ผมก็ยังไปอยู่นะ สาวๆ สวยๆ วัยรุ่นเยอะดี เยอะมาก
ชอบ ชอบ ชอบ ฮ่าๆๆๆ

PCK

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 13:19:00 »

มันอยู่ที่คน เกี่ยวอะไรกับร้านเนี้ย ที่ไหน ๆ ถ้ามันจะตีกัน ใครจะไปห้ามมันได้

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 00:42:20 »

จัดขนมอร่อยๆสัก3เม็ด  ดูสิมันจะทำไรได้

ก็ลองไม่จบดิ   กวาดล้างเลย  เอาให้มันติดคุกแล้วเรียกพ่อแม่มาดู kick

OI2eoH

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 13:21:09 »

ไม่เที่ยวไป เมา เปนดีครับ

69knives

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 13:26:14 »

ผมว่าถ้ามันจะตีที่ไหนก็เอา ยิ่งที่ไหนคนเยอะเป็นโดน .. .. ..

nobita_sit

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 09:11:24 »

น่า กลัวอ่ะ ghjk

The Golf

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 00:01:06 »

และท่าแปลกหน้าเข้าไปจะเป็นไงละนี่

NUDT

ไป warm up ระวังกันไว้บ้าง อาจเจอรุมยำตีน
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 04:47:17 »

ผมว่าที่นี่พนักงานรักษาความปลอดภัยเยอะมาก นั่งยืนกันสลอนปิดทางเข้าให้เหลือเดินเข้าได้ทีละคน(เพื่อ?) ตรวจบัตรเสร็จก็เอาตรายางมาตีตราเราเหมือนหมูรอโดนเชือด

พอมีเรื่องก็จะปิดเพลง เปิดไฟ คนที่มาเที่ยวและดีเจก็จะตะโกนโห่ไล่พวกที่มีเรื่องกัน รปภ.ก็จะมาลากออกไป(กว่าจะมา) เสร็จแล้วก็มันกันต่อแต่ไม่บ่อยครับ นานๆที

Kim

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 09:11:39 »

ลุงแก่แล้ว ไปโรกับป่าไม้ดีกว่า เนอะป๋า

ทีแรกนึกว่าโรน่ากลัว ไปจริงๆอบอุ่ครับ

รึว่าเรามีเจ้าถิ่นไปด้วย   ช้างเผือกกอยู่ในป่าจริงๆท่าน  ;kljj

kim ;khhg