-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เทคนิคจีบสาว โดย ชาคริต เยิ้มงาม!!  (อ่าน 114077 ครั้ง)

gosty

• บุคคลทั่วไป
Re: เทคนิคจีบสาว โดย ชาคริต เยิ้มงาม!!
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 20:40:22 »

ผมขับรถเต่าเก่าๆเน่าๆ   ไม่มีสาวสนใจทำไงดีอ่ะครับแบบ  เก่งแต่ด้านข้อมูล  อ่ะครับ    เอาเข้าจริงก็แห้ว   คุณชาคริต ช่วยแนำ นำได้มั้วครับ

jaydai

Re: เทคนิคจีบสาว โดย ชาคริต เยิ้มงาม!!
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 20:57:00 »

ผมขับรถเต่าเก่าๆเน่าๆ   ไม่มีสาวสนใจทำไงดีอ่ะครับแบบ  เก่งแต่ด้านข้อมูล  อ่ะครับ    เอาเข้าจริงก็แห้ว   คุณชาคริต ช่วยแนำ นำได้มั้วครับ

ชั้นว่า แกเอาเครื่องเสียงในรถเต่าเน่าๆ มาขายให้พี่สักพัน สองพันดิ
รับรองเดี๋ยวผลบุญที่ทำกับพี่จะส่งเสริมให้ แกได้สาวงามๆ มาครอบครองเองหล่ะ

เหอะๆ
 ,mnnb

pagne2204

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 20:59:56 »

gosty

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:10:11 »

jaydai

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:13:28 »

อย่า....อย่าทำอย่างนั้น ในที่นี้มะมีคนสองเพศ
 piuyty

pye

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:15:36 »

อุ้ย! เค้าชอบรถเต่าอ่ะ สีอะไรอ่ะคะ

gosty

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:21:23 »

และแล้วก็ออกทะเล

jaydai

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:23:43 »

มะออกๆ สรุป แกจะขายป่าว...ชอบอีตรงหาที่เสียบมะเจอเนี๊ยะหล่ะ
 09876

pye

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:25:37 »

แค่ถาม!!! ก็คนมันชอบ
ไม่เห้นต้องว่าเค้าเลย เด๋วก็ร้องไห้หรอก

gosty

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:30:48 »

แค่ถาม!!! ก็คนมันชอบ
ไม่เห้นต้องว่าเค้าเลย เด๋วก็ร้องไห้หรอก

สีชมพูตามรูปครับ
โดนทุบ โดนขูดบ่อยด้วยครับ

gosty

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 21:37:26 »

คนที่คุณก็รู้ว่าใคร
ขี้เกียจร้องเพลงเอาชื่อเพลงไปละกัน

Aoddy

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 13:58:32 »

ขอบคุณชาคริตที่แนะนำอะไรดีๆให้สมาชิก
แต่ชอบใจcommentปรายมากกว่าอีก555 kjhg
ว่าแต่จะสมัครเป็นผู้ชายของปรายบ้างได้ไหมอะ เขิน

madozi

« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 14:03:14 »

jljhl

เข้ามาฮา คุณชาคริตนี่เข้าเว็บได้3-4วัน ดังขนาดนี้แล้วนะเนี่ย

pongz

jaydai

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 14:37:45 »

คืออยากได้คำชี้แนะ จาก กามเทพ(คนใหม่) ชาคริต อ่ะครับ
วันนี้ก็วาเลนไท อยากไปโฉบสาวใน ผับ/เทค อ่ะ แต่กลัวว่าถ้าเขามากะแฟนจะทำไงดี

ช่วยหน่อยดิ.... jljhl

gosty

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 16:15:47 »

คืออยากได้คำชี้แนะ จาก กามเทพ(คนใหม่) ชาคริต อ่ะครับ
วันนี้ก็วาเลนไท อยากไปโฉบสาวใน ผับ/เทค อ่ะ แต่กลัวว่าถ้าเขามากะแฟนจะทำไงดี

แทงแฟนเค้าทิ้งครับ

jaydai

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 16:45:28 »

แทงแฟนเค้าทิ้งครับ

รอชาคริตมาตอบ...ไม่ใช่ มรึง แล้วคำตอบ โค ตะ ระ สร้างสรรค์เลย "แทงแฟนเค้าทิ้งครับ"
 piuyty

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 17:34:07 »

รอดมสเต็ปเทพคนใหม่ ท่าน ชาคริต  uiuo

gosty

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 17:44:52 »

รอท่านเมพมาวันเต็มๆ ghjk

dragontanin

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 17:52:47 »

ทาง ที่ ดี หา แบบ ที่ มา เปน กลุ่ม ดี กว่า ครับ  fhgj

dragontanin

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 19:13:54 »

จั๊กจั่นเป็นไงบ้าง ชาคริต  เขิน

.. เสียง ดัง เพราะ เสนะ หู ดี ครับ...  เขิน

โอ้วววววว คง ไม่ ถึง ขนาด นั้น มั้ง ครับ  ss

แล้วที่เค้าว่า ดำ นี่จริงไหมครับ... เขิน

เลิกกันเพราะไรอะ ชีเซ็กซ์จัดหรอ... /jhtdc

ชาคริต

« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 20:11:50 »

ถ้าอย่กปลอดภัยในการโฉบสาวในผับ

1.แต่งตัวดีๆหน่อย ซึ่งเราก็ย่อมรู้ดีว่าการพบกันในผับนั้นส่วนใหญ่หนุ่มสาวไม่ได้ต้องการอะไรที่ผูกมัด สาวๆเลยมักจะสนใจการแต่งกายมากกว่าคำพูด แต่ขอให้แต่งตัวดูดีๆหน่อย

2.อย่าเพิ่งไปขอเบอร์ทันที ให้คุยกันให้ผู้หญิงวางใจก่อน

3.อย่าไปมือไวทันที ไม่ว่าคุณจะเมาหัวราน้ำแค่ไหน อย่าได้มือทะลึ่งไปจับจุดห้ามของผู้หญิงทันที ต้องค่อยเป็นค่อยไปแบบโรแมนติค

4.อย่าพูดจาในแนวกะล่อนหวังฟันเด็ดขาด

ชาคริต

« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 20:15:31 »

อ้างถึง
ผมขับรถเต่าเก่าๆเน่าๆ   ไม่มีสาวสนใจทำไงดีอ่ะครับแบบ  เก่งแต่ด้านข้อมูล  อ่ะครับ    เอาเข้าจริงก็แห้ว   คุณชาคริต ช่วยแนำ นำได้มั้วครับ

ใจเย็นๆครับ ผู้หญิงที่ชอบผู้ชายที่รถ พอนานๆไปก็เบื่อได้อย่างง่ายๆถ้าผู้ชายคนนั้นทำตัวน่าเบื่อ

ผมมีเพื่อนอยู่คนหนึ่งขี่รถตูดเป็ดเน่ามากๆ แต่มีแฟนตั้ง5คน แถมตอนนี้เริ่มสับรางวุ่นวายไำปแล้ว

และผมก็มีเพื่อนอยู่อีกคนหนึ่ง ขับรถวอลโว่ หน้าตาหล่อเหมือนพระเอกหนัง แต่เคยไปขอเบอร์สาว4คน แต่ดันแห้วทั้ง4คน สาวไม่ให้เบอร์ซ่ะงั้น 

เห้นมั้ยครับผู้หญิงที่ไม่ได้มองผู้ชายที่ภายนอกและฐานะนิยม ยังมีมากมายก่ายกอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 20:17:30 โดย ชาคริต »

jaydai

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 20:30:39 »

ถ้าอย่กปลอดภัยในการโฉบสาวในผับ

1.แต่งตัวดีๆหน่อย ซึ่งเราก็ย่อมรู้ดีว่าการพบกันในผับนั้นส่วนใหญ่หนุ่มสาวไม่ได้ต้องการอะไรที่ผูกมัด สาวๆเลยมักจะสนใจการแต่งกายมากกว่าคำพูด แต่ขอให้แต่งตัวดูดีๆหน่อย

2.อย่าเพิ่งไปขอเบอร์ทันที ให้คุยกันให้ผู้หญิงวางใจก่อน

3.อย่าไปมือไวทันที ไม่ว่าคุณจะเมาหัวราน้ำแค่ไหน อย่าได้มือทะลึ่งไปจับจุดห้ามของผู้หญิงทันที ต้องค่อยเป็นค่อยไปแบบโรแมนติค

4.อย่าพูดจาในแนวกะล่อนหวังฟันเด็ดขาด

ขอบคุณครับ แต่รายละเอียดน้อยจัง เหมือนเปนแพทเทิลยังไงก็ไม่รู้ดิ ไงจะลองใช้ขั้นตอนตามที่ว่ามานะครับ.....ว่าแต่ข้อ 4 นี่ผมใช้ประจำเลยอ่ะ
 kick

เดี๋ยวให้น้อง ปราย มาช่วยเม้นหน่อยดีกว่า ว่าถ้าพี่ไปตัวแบบนี้ น้องปรายจะชอบมั๊ย เขิน

niparatpotter

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 20:32:09 »

ชาคริตมาแรงละเว้ยยยยย ยังไงก็เกรงใจท่านกามเทพตวยเน้อ... ,mnnb

ท่านกามเทพ มีเพื่อนแล้ว  uiuo

asset

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 23:14:27 »

pongz ชาคริต นายแน่มาก ซูฮกเขาเลยคนนี้ สงสัยกามเทพจะหนาวๆร้อนๆละมั่งงานนี้ อิอิ  ghjk

สองเพศ....คายยอะเจ้าก็อตตี้...แกว่าให้ใคร....อย่าขี้ตู่เขานะเว้ยยย รอหลักฐานมัดตัวจำเลยก่อน อิอิ  lhgfr

ชาคริต

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 07:20:29 »

การสนทนาของผู้ชายแบบไหนที่สาวๆไม่ชอบ

1.จับกลุ่มสนทนากันเรื่องนินทาผู้หญิง เป็นเรื่องสนทนาผู้ชายส่วนใหญ่ชอบพูดกันเยอะโดยเฉพาะตอนเมาๆ  และเน้นไปในทางลามกอนาจารเสื่อมๆส่วนใหญ่
"น้องคนนี้แหละโดนเพื่อนตูไปหลายดอก"
"คนนี้แหละขาย........."
"คนนี้โดนมาหลายรายแล้วดูขาดิ"
"น้อง.........เสร็จตูเมื่อคืน"
"น้องนี่ดัจริตชิหายชอบเดินส่าย......."
"เมื่อคืนตูเพิ่งเปิดซิงน้อง..........."

และยังมีิอีกหลายร้อยแปดพันเก้า  ซึ่งการจับกลุ่มสนทนากันเรื่องแบบนี้ เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง เพราะมันเป็นการแสดงออกถึงความหน้าตัวเมีย ความไม่เป็นสุภาพบุรุษ

เพราะผู้ชายไม่ควรจะทำให้ผู้หญิงเสื่อมเสียไม่ว่าทั้งการกระทำและคำพูดก็ตาม เมื่อใดที่กลุ่มเพื่อนของคุณกำลังเริ่มจับกลุ่มสนทนาเรื่องทำนองนี้ ให้คุณรีบลุกออกห่างมาเลย
เดี๋ยวจะพลอยเสียภาพไปด้วย

การที่คุณไปได้ใคร การที่คุณเคยไป....กับใครที่ไหน มันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วของธรรมชาติผู้ชาย แต่ไม่ควรจะเอามาพูดเอามาอวดเลย เพราะมันจะส่งผลถึงภาพลักษณ์แย่ๆของคุณเองนั่นแหละ

2.สนทนาแต่เรื่่องเตะเรื่องต่อย   ซึ่งผู้หญิงจะเบื่อมากๆกับเรื่องที่ผู้ชายชอบมาคุย มาพูดเรื่่องเตะต่อยทะเลาะวิวาท เพราะมันเหมือนกับผู้ชายชอบอวดเบ่ง บ้าแต่กำลัง

มันเหมือนการคุยของผู้ชายที่ไร้สมอง ชอบใช้แต่กำลังและความรุนแรง มันทำให้ผู้หญิงไม่ชอบเลยกับการสนทนาแต่เรื่องเตะเรื่องต่อย ถึงคุณจะเป็นนักเลงใหญ่ที่ไหนก็ตามเคยต่อยใครมากี่คน คุณไม่จำเป็นต้องพูดอวดเพราะถึงเวลาจริงๆ ค่อยออกโรง แบบนี้มีปลื้มกว่าการมาคุยโว เพราะคุยไปก็เท่านั้นแหละ สาวๆชอบนักเลงที่ปกป้องเธอได้ แต่สาวๆไม่ชอบพวกอันธพาลที่ชอบหาเรื่องคนอื่นไปทั่ว และคุยไปทั่ว อวดเบ่ง อวดเจ๋ง ถ้าใครมีนิสยแบบนี้รีบปรับปรุงด่วน

3.การสนทนากันแต่ประเด็นการเมือง ซึ่งการสนทาแต่เรื่องการเมืองนั้น เป้นเรื่องที่ผู้หยิงสาวๆเบื่อหน่ายมากๆ ถ้าไปจีบพวกป้าแก่อายุ50อัพอาจจะชอบเพราะสาวแก่จะให้ึความสำคัญกับเศรษฐกิจมากๆ แต่ถ้าคุณจะคุยกับสาววัยรุ่นวัยสาวทั้งหลายคุณไม่ควรจะเน้นในเรื่่องการเมืองมากไปหรือไม่พูดเลยก็ยิ่งดี พูดไปก็เท่่านั้นแหละครับ

4.การสนทนาแต่เรื่องโชว์อ๊อฟทุกชนิด  ผู้หญิงไม่ชอบผู้ชายขี้อวด ชอบโชว์พราว โชว์อ๊อฟ มันเหมือนเป็นผู้ชายหัวโบราณที่ชอบอวดของดี ถ้าอยากจะโชว์จริงไปโชว์แล้วได้เป็นเงินเดือน อันนี้สาวๆชอบ เพราะใช้ความสามารเป็นประโยชน์และสร้างสรรค์  แต่ถ้าโชว์เพื่อเรียกร้องความสนใจ อันนี้เกรียนมากๆ

5.อย่าเถียงกันให้ผู้หญิงเห็น ถ้าเมื่อใดเกิดคุยกันแล้วแยกประเด็นขึ้นมา แล้วมานั่งเถียงกันเหมือนเด็ก ไม่ควรทำ อายเขา เขาจะว่าโบราณเขาให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 13:55:36 โดย ชาคริต »

jaydai

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 12:21:08 »

ขอบคุณครับ แต่รายละเอียดน้อยจัง เหมือนเปนแพทเทิลยังไงก็ไม่รู้ดิ ไงจะลองใช้ขั้นตอนตามที่ว่ามานะครับ.....ว่าแต่ข้อ 4 นี่ผมใช้ประจำเลยอ่ะ
 kick

เดี๋ยวให้น้อง ปราย มาช่วยเม้นหน่อยดีกว่า ว่าถ้าพี่ไปตัวแบบนี้ น้องปรายจะชอบมั๊ย เขิน

ทำแล้วอ่า....เพราะไม่รีบขอเบอร์นี่หล่ะ หล่นกระจายเยยย
 zad

ดูเอาเอง กระทู้นี่เลย เซ๊งอ่า..... uilo
http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=22464.msg311776;boardseen#new

ชาคริต

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 13:16:30 »

ต้องขอโทษครับ ผมลืมบอกไปว่าถ้าคุณได้จับมือ ได้กอด ได้หอมแก้ม ได้คุยกันอย่างสนิทสนม ได้จูบ คือเธอวางใจคุณในระดับหนึ่งแล้ว คุณสามารถขอเบอร์ได้ทันที

ซึ่งที่ผมบอกว่าอย่าขอเบอร์ทันทีนั้น ไม่ได้หมายความวว่าต้องรอปล่อยตากไว้รนานแล้วขอเบอร์ เมื่อเธอไว้ใจคุณเมื่อไหร่ขอได้เลย ไม่จำเป็นต้องปล่อยโหว่ไปก็ได้

ผมต้องขอโทษอย่างแรงที่ไม่ชี้แจงให้ละเอียด แต่ช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเวลาว่างจริงๆ จึงไม่สามารถแชร์ประสบการ์ณได้มากเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 13:35:00 โดย ชาคริต »

jaydai

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 13:38:48 »

ผิดอีก ตรู...ทั้งหล่นกระจาย ทั้งแหลกแห้วกระป๋อง ยังผิดอีก
จูบหน่ะไม่ได้นะครับ ถ้าได้จูบหล่ะก็ เธอคงไม่หนีผมกลับหรอก มีแต่จะวิ่งมานั่งที่โต๊ะผมไปแล้วตระหาก

เซ๊งอ่า..... uilo uilo uilo uilo uilo

ชาคริต

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 13:53:22 »

อ้างถึง
ผิดอีก ตรู...ทั้งหล่นกระจาย ทั้งแหลกแห้วกระป๋อง ยังผิดอีก
จูบหน่ะไม่ได้นะครับ ถ้าได้จูบหล่ะก็ เธอคงไม่หนีผมกลับหรอก มีแต่จะวิ่งมานั่งที่โต๊ะผมไปแล้วตระหาก

เซ๊งอ่า..... lkj lkj lkj lkj lkj

จูบ กอด หอมแก้ม อย่างใดอย่างหนึ่งครับ คุณไม่จำเป็นต้องทำหมดที่ผมบอก ถ้าได้จับมืออย่างเดียวโดยที่สาวไม่ขัดขืน คุณก็ขอเบอร์ได้ เหมือนคุณจะเข้าใจอะไรผิดไป

jommarn

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 14:51:34 »

"..ผมลืมบอกไปว่าถ้าคุณได้จับมือ ได้กอด ได้หอมแก้ม ได้คุยกันอย่างสนิทสนม ได้จูบ คือเธอวางใจคุณในระดับหนึ่งแล้ว คุณสามารถขอเบอร์ได้ทันที..."

ถ้าทำได้ถึงขนาดนี้แล้ว ผมคงไม่เอาล่ะครับ เบอร์อ่ะ ไม่จำเป็นแล้ว  /jhtdc /jhtdc

roonaldo

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 14:57:49 »

ทำไมบางคนทำตรงข้ามที่คุณชาคริตบอก คือ
1. ตื้อ
2. หื่น
3. เก๊ก
4. ไม่ใส่น้ำหอม
แต่จีบสาวติดอ่ะครับ? ผมไม่เข้าใจ
เพื่อนผมก็มีนะแบบนั้นน่ะ
คุณชาคริตอธิบายหน่อยได้มั๊ย
มันขับmini cooper

pongz เยี่ยมครับ

ดีไม่ขับ SLK

ผมขับ sl

kabba30

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 15:38:00 »

ss ท่านเทพคนใหม่มาแรงมากๆ คารวะหนึ่งจอก โฮก!!!!

ชาคริต

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 16:20:41 »

สเตปเพลยบอยกับเพอร์เฟคแมน

เพลยบอย ตามที่รู้ๆเพลยบอยจะไว้มาด และจะไม่ขอเบอร์สาวง่ายๆ จะใช้สเตปทางการพูด สเตปทางความนิ่งๆ และเมื่อจะจีบสาวจะคิดคำนวณล่วงหน้าว่าสาวๆเล่นด้วยหรือไม่
เพราะเพลยบอยจะไม่ยอมเสียฟอร์มง่ายๆ

เพอร์เฟคแมน คือผู้ชายที่ไม่สนใจว่าตัวเองจะผิดพลาดหรือหน้าแตก เขาจะจีบใครจะไม่คำนวณไม่คำนึงถึงปัญหาเรื่องหน้าแตก อยากจะจีบก็เดินเข้าไปจีบใช้ความผิดพลาดเป็นบทเรียน ไมได้รักษามาดมากไปเหมือนเพลยบอย

ซึ่งลองนึกดูซิ ว่าคุณอยากจะเล่นเปียโนเก่งๆ คุณก็ต้องผิดพลาดเยอะๆถึงจะได้ประสบการ์ณ แต่ถ้าคุณอยากเก่งแต่กลัวเสียฟอร์มถ้าเล่นไม่เป็น คุณก็จะไม่รู้ถึงความสำเร็จที่แม้จริง

ใครบ้างไม่เคยผิดพลาด กว่าเอลวิสเพรสรี่จะมาเป็นราชาเพลงร็อคแอนโรได้ เขาเคยโดนดูถูกดูแคลนให้กลับไปขับรถสิบล้อเหมือนเดิม

กว่าอันวาเอดิสันจะประดิษฐ์หลอดไฟให้สว่างได้ เขาต้องผิดพลาดประดิษฐหลอดไฟไม่ติด ไปตั้ง1หมื่นดวง  ลองคิดดูซิถ้าอันวาเอดิสันท้อตั้งแต่3ดวงต้นๆ ทุกวันนี้โลกเราจะมความสว่างรึเปล่า ลองมาคิดกับเรื่องจีบสาวดูดิ ถ้าคุณท้อเพราะจีบสาวไม่ติดแค่3คน คุณจะพัฒนาตัวเองขึ้นได้รึ ถ้าใจไม่สู้

jaydai

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 16:47:04 »

^
^
^
^
^
ขอบคุณนะครับ ที่ให้กำลังใจ เรื่องแค่ 3 คนหน่ะ มันไม่เท่าไหร่หรอกครับ ปัญหามันอยู่ที่ ตอนผมเข้าไปคุยกะสาวคนแรกหน่ะ กว่าจะเข้าไปก็ดูบอลคู่ไก่เน่าจบ แล้วต่อคู่วิลล่าจบครึ่งแรก ถึงเข้าไปคุย(ใช้เวลาเกือบ 2 ชั่วโมง) เพราะโต๊ะ น้องเค้าอยู่ห่างจากผมด้านหลังไปอีก 1 โต๊ะ และไอ้โต๊ะข้างหลังผมหน่ะ มันลูกน้องผมทั้งฝูงเลย
(ผู้หญิงทั้งงั้น ยังมีการโพสเข้ามาแซวพวกเชียงใหม่ที่มันไปร้าน oxide แล้วไม่มารับผมเลย)

ตอนเข้าไปคุย โทษเหอะ ทั้งเพื่อน ทั้งลูกน้อง มองมาทางผม แล้วก็ทำให้น้องเค้าคิดว่า ผมมีแฟนแล้วเลย จนกระทั้งลูกน้องผมเข้าไปคุยด้วย เค้าเลยไม่ว่าอะไรแล้วก็ยอมเต้นกับผม(คิดในใจ เออ! ดีหว่ะ มีคนเข้ามาช่วย) จากนั้นมาก็คุยกันไป เต้นกันไปเต้นกันมา ส่วนไอ้เพื่อนเจ้ากรรมผมก็เต้นกะแฟนไป พวกลูกน้องผมมันก็สนุกของมันไปไม่มีใครสนใจเพราะถ้าพวกลูกน้องผมสนใจอยู่คงไปช่วยน้องเค้าตอนมีคนอื่นมาแก๊อะแกะแล้วหล่ะ
(ตอนที่เพื่อนผมเล่าให้ฟัง ยังเดินไปด่าลูกน้องผมเลยว่า ทำไมไม่เข้าไปช่วยเค้า มันตอบแค่ว่า "ไม่รู้ ไม่ได้สนใจ") สิ่งสำคัญของคนนี้ก็คือ ทำไมตรูไม่ขอเบอร์ไว้ก่อนหว่ะ กลับมานั่งที่โต๊ะ ทุบเก้าอี้ไป กินเหล้าไป แล้วทั้งเพื่อนทั้งลูกน้องก็มาปลอบ(คิดเอาเอง มันจะมาปลอบแบบไหน)
ต่อมาตัดสินใจ เอาหว่ะ คืนนี้ต้องเอาให้ได้ คนที่สองหน่ะ ไม่ได้เข้าไป แค่มองเฉยๆ แล้วเธอก็จากปาย ส่วนคนที่สามนั้น บอกได้แค่ว่า กำลังจะเข้าไปทักกำลังเดินเข้าไป ก็ดันเหนภาพบาดตา แฟนมันเดินกอดมันแล้วเดินกันออกไป(อันนี้ไม่มีใครรู้หรอกแม้แต่เพื่อนของผม แม้มันจะยืนรอแฟนมันอยู่กะผม เพราะผมยังไม่ได้เดินเข้าไปทัก)

เรื่องที่ผิดพลาดของผมก็มีแต่คนแรกคนเดียวเท่านั้นหล่ะครับ เพราะคนที่สองกับสาม ต่อให้เทพขนาดไหนก็ไม่มีทางได้หรอก มันเปนเหตุสุดวิสัยจริงๆ แล้วก็ยังไม่ได้เดินเข้าไปทักซะด้วยซ้ำไปโอกาส คือ ศูนย์ อยู่แล้ว แต่ที่ผมโพสในกระทู้หล่นก็เพราะมันหล่นจริงๆ มีใครบ้างหล่ะครับ คืนเดียวหล่นตั้ง 3 คน แถมมันคืนวันวาเลนไทอีก
 lkkjjh lkkjjh lkkjjh

โทษนะครับ ถ้าจะเขียนยาวไปนิดนึง ในกระทู้ที่ พี่จิ้น ตั้งใจตั้งให้กับกามเทพคนใหม่ เผอิญ ผมอ่านแล้วเหนคำๆ นี้ เลยขอเคียร์เรื่องราวสักเล็กน้อย

เพลยบอย ตามที่รู้ๆเพลยบอยจะไว้มาด และจะไม่ขอเบอร์สาวง่ายๆ จะใช้สเตปทางการพูด สเตปทางความนิ่งๆ และเมื่อจะจีบสาวจะคิดคำนวณล่วงหน้าว่าสาวๆเล่นด้วยหรือไม่
เพราะเพลยบอยจะไม่ยอมเสียฟอร์มง่ายๆ

เพอร์เฟคแมน คือผู้ชายที่ไม่สนใจว่าตัวเองจะผิดพลาดหรือหน้าแตก เขาจะจีบใครจะไม่คำนวณไม่คำนึงถึงปัญหาเรื่องหน้าแตก อยากจะจีบก็เดินเข้าไปจีบใช้ความผิดพลาดเป็นบทเรียน ไมได้รักษามาดมากไปเหมือนเพลยบอย

ซึ่งลองนึกดูซิ ว่าคุณอยากจะเล่นเปียโนเก่งๆ คุณก็ต้องผิดพลาดเยอะๆถึงจะได้ประสบการ์ณ แต่ถ้าคุณอยากเก่งแต่กลัวเสียฟอร์มถ้าเล่นไม่เป็น คุณก็จะไม่รู้ถึงความสำเร็จที่แม้จริง

ใครบ้างไม่เคยผิดพลาด กว่าเอลวิสเพรสรี่จะมาเป็นราชาเพลงร็อคแอนโรได้ เขาเคยโดนดูถูกดูแคลนให้กลับไปขับรถสิบล้อเหมือนเดิม

กว่าอันวาเอดิสันจะประดิษฐ์หลอดไฟให้สว่างได้ เขาต้องผิดพลาดประดิษฐหลอดไฟไม่ติด ไปตั้ง1หมื่นดวง  ลองคิดดูซิถ้าอันวาเอดิสันท้อตั้งแต่3ดวงต้นๆ ทุกวันนี้โลกเราจะมความสว่างรึเปล่า ลองมาคิดกับเรื่องจีบสาวดูดิ ถ้าคุณท้อเพราะจีบสาวไม่ติดแค่3คน คุณจะพัฒนาตัวเองขึ้นได้รึ ถ้าใจไม่สู้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 16:51:10 โดย jaydai »

noikasu

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 22:54:51 »

อยากได้ปลาก็ไปซื้อไปหามาจากน้ำหรือไปที่คลองไปจ่อมเบ็ด(เมืองๆ)กลางวันกลางคืน..สารพัดวิธีที่จะได้ปลามากินบางคนต้องไปซื้อแต่บางคนไปหามาเองเราเลยเรียกว่าเอกลักษณ์..เฉพาะ..ซึ่งบางทีการที่เราใช้วิธีหนึ่งอาจจะใช้ไม่ได้กับอีกคนหนึ่งแต่ว่าโดยรวมเราสามารถเรียนรู้การได้ปลามาโดยรวมๆเหลือแต่เราจะเลือกวิธีไหนแบบใดเท่านั้นโดยที่ไม่มีใครจะสามารถมากำหนดตายตัวกันได้ใช่ใหม..พุท เดอะ ไร้ท์ แมน ทู เดอะ ไร้ท์ จ๊อบ ฟอร์ เดอะ ไร้ เวย์ ... สำหรับผมนะ.... nears เอแล้วมันเกี่ยวกับเรื่องที่เค้าๆพูดกันตรงไหนเนี่ย ljhgf อ๊ะ งงๆๆๆ 09876

kabba30

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 00:53:39 »

^
^
^
^
^
ขอบคุณนะครับ ที่ให้กำลังใจ เรื่องแค่ 3 คนหน่ะ มันไม่เท่าไหร่หรอกครับ ปัญหามันอยู่ที่ ตอนผมเข้าไปคุยกะสาวคนแรกหน่ะ กว่าจะเข้าไปก็ดูบอลคู่ไก่เน่าจบ แล้วต่อคู่วิลล่าจบครึ่งแรก ถึงเข้าไปคุย(ใช้เวลาเกือบ 2 ชั่วโมง) เพราะโต๊ะ น้องเค้าอยู่ห่างจากผมด้านหลังไปอีก 1 โต๊ะ และไอ้โต๊ะข้างหลังผมหน่ะ มันลูกน้องผมทั้งฝูงเลย
(ผู้หญิงทั้งงั้น ยังมีการโพสเข้ามาแซวพวกเชียงใหม่ที่มันไปร้าน oxide แล้วไม่มารับผมเลย)

ตอนเข้าไปคุย โทษเหอะ ทั้งเพื่อน ทั้งลูกน้อง มองมาทางผม แล้วก็ทำให้น้องเค้าคิดว่า ผมมีแฟนแล้วเลย จนกระทั้งลูกน้องผมเข้าไปคุยด้วย เค้าเลยไม่ว่าอะไรแล้วก็ยอมเต้นกับผม(คิดในใจ เออ! ดีหว่ะ มีคนเข้ามาช่วย) จากนั้นมาก็คุยกันไป เต้นกันไปเต้นกันมา ส่วนไอ้เพื่อนเจ้ากรรมผมก็เต้นกะแฟนไป พวกลูกน้องผมมันก็สนุกของมันไปไม่มีใครสนใจเพราะถ้าพวกลูกน้องผมสนใจอยู่คงไปช่วยน้องเค้าตอนมีคนอื่นมาแก๊อะแกะแล้วหล่ะ
(ตอนที่เพื่อนผมเล่าให้ฟัง ยังเดินไปด่าลูกน้องผมเลยว่า ทำไมไม่เข้าไปช่วยเค้า มันตอบแค่ว่า "ไม่รู้ ไม่ได้สนใจ") สิ่งสำคัญของคนนี้ก็คือ ทำไมตรูไม่ขอเบอร์ไว้ก่อนหว่ะ กลับมานั่งที่โต๊ะ ทุบเก้าอี้ไป กินเหล้าไป แล้วทั้งเพื่อนทั้งลูกน้องก็มาปลอบ(คิดเอาเอง มันจะมาปลอบแบบไหน)
ต่อมาตัดสินใจ เอาหว่ะ คืนนี้ต้องเอาให้ได้ คนที่สองหน่ะ ไม่ได้เข้าไป แค่มองเฉยๆ แล้วเธอก็จากปาย ส่วนคนที่สามนั้น บอกได้แค่ว่า กำลังจะเข้าไปทักกำลังเดินเข้าไป ก็ดันเหนภาพบาดตา แฟนมันเดินกอดมันแล้วเดินกันออกไป(อันนี้ไม่มีใครรู้หรอกแม้แต่เพื่อนของผม แม้มันจะยืนรอแฟนมันอยู่กะผม เพราะผมยังไม่ได้เดินเข้าไปทัก)

เรื่องที่ผิดพลาดของผมก็มีแต่คนแรกคนเดียวเท่านั้นหล่ะครับ เพราะคนที่สองกับสาม ต่อให้เทพขนาดไหนก็ไม่มีทางได้หรอก มันเปนเหตุสุดวิสัยจริงๆ แล้วก็ยังไม่ได้เดินเข้าไปทักซะด้วยซ้ำไปโอกาส คือ ศูนย์ อยู่แล้ว แต่ที่ผมโพสในกระทู้หล่นก็เพราะมันหล่นจริงๆ มีใครบ้างหล่ะครับ คืนเดียวหล่นตั้ง 3 คน แถมมันคืนวันวาเลนไทอีก
 lkkjjh lkkjjh lkkjjh

โทษนะครับ ถ้าจะเขียนยาวไปนิดนึง ในกระทู้ที่ พี่จิ้น ตั้งใจตั้งให้กับกามเทพคนใหม่ เผอิญ ผมอ่านแล้วเหนคำๆ นี้ เลยขอเคียร์เรื่องราวสักเล็กน้อย

กว่าอันวาเอดิสันจะประดิษฐ์หลอดไฟให้สว่างได้ เขาต้องผิดพลาดประดิษฐหลอดไฟไม่ติด ไปตั้ง1หมื่นดวง  ลองคิดดูซิถ้าอันวาเอดิสันท้อตั้งแต่3ดวงต้นๆ ทุกวันนี้โลกเราจะมความสว่างรึเปล่า ลองมาคิดกับเรื่องจีบสาวดูดิ ถ้าคุณท้อเพราะจีบสาวไม่ติดแค่3คน คุณจะพัฒนาตัวเองขึ้นได้รึ ถ้าใจไม่สู้

ghjk ชั้นเทพอย่างท่านยังหล่นตั้งสามคนในคืนเดียว แล้วเจือกเป็นวันวาเลนไทน์ที่ปลาน่าจะอยากได้น้ำมากที่สุดอีก
ผมอ่านไปก็เศร้าไป แล้วชีวิตนี้ของป๋มจะมีปลากินกับเค้าบ้างไหมเนี่ย วาเลนไทน์เฮงซวย!!!ว้ากๆๆๆ lkkjjh

dragontanin

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2010, 18:58:59 »

ควงสาว วัน บะ 3 คน เช้า คน กลาง วัน คน เยน คน  ss

อนา คต ต้อง เพิ่ม ไห้ ได้ เขิน

แต่ กลัว พลาด  ghjk - -

boygto

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2010, 00:03:09 »

55555

dabodabo

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 16:53:00 »

รอตัวชมพูมาแย่งซีน อิอิ

dragontanin

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 18:02:04 »

มา แล้ว ๆ รอบ นี้ ได้ มา 5 คน  เขิน kjhg

อยาก หล่อ ไห้ เท่า ชา คริต จัง คง ได้ เพิ่ม เยอะ กว่า นี้  เขิน

fsdg fsdg fsdg fsdg

ชาคริต

« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 11:46:21 »

ข้อห้ามในชวนสาวร้านเหล้าไปต่อ

1. ถ้าชวนห้ามบอกว่า"ไปต่อไหนเดี๋ยวพี่เลี้ยงเอง" เพราะเป็นแสดงถึงความอวดรวยเพื่อหลอกฟัน  ถ้าคุณจะชวนสาวไปต่อคุณต้องสุภาพกว่านี้ คุณต้องบอกว่า"เราไปต่อไหนกันดี"
ห้ามพูดเรื่องจ่ายเงินเด็ดขาด

2.เวลาถูกสาวๆ เริ่มไถให้เลี้ยงพวกปลาหมึก เลี้ยงอะไรต่อมิอะไร  ห้า่มพูดว่า"หอมแก้มพี่ก่อน จูบพี่ก่อนถึงจะเลี้ยง"อย่าพูดเด็ดขาด ถ้าคุณอยากเลี้ยงก็เลี้ยงไปเลย เลี้ยงแบบสุภาพบุรุษ อย่าไปเลี้ยงแบบพวกอวดรวย แต่ส่วนใหญ่ผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ที่สาวๆชอบมาไถตังค์ 

dragontanin

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2010, 18:26:01 »

^^
^^
^^
^^
^^

ผม ก้อ ไม่ ชอบ หรอก ครับ คน ไถ ตัง อะ 

แต่ ก้อ มัก โดน บ่อยouiy

แล้ว ก้อ ไม่ เคย จา ไห้ kjhg kjhg

gosty

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 03:05:21 »

มองหน้าน้องเค้าแล้วก็บอกไปว่าไม่มีตังครับ
ถ้าอยู่กะเราต่อก็ลุยครับ

pagne2204

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 16:49:27 »

"..ผมลืมบอกไปว่าถ้าคุณได้จับมือ ได้กอด ได้หอมแก้ม ได้คุยกันอย่างสนิทสนม ได้จูบ คือเธอวางใจคุณในระดับหนึ่งแล้ว คุณสามารถขอเบอร์ได้ทันที..."

ถ้าทำได้ถึงขนาดนี้แล้ว ผมคงไม่เอาล่ะครับ เบอร์อ่ะ ไม่จำเป็นแล้ว  /jhtdc /jhtdc

ถึงตรงนี้ผมก็ไม่ขอเบอร์แล้วนะ

ไม่รู้จะขอไปทำไม

เพราะว่ามันยังไงก็ได้

แล้วก็ไม่จำเป็นต้องานต่อ

จบแค่นั้น

aletter005

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 20:51:37 »

อยากได้เทคนิคแบบละเอียด ๆ อ่ะคับ
โดยส่วนตัวแล้วผมใช้สายตา+รอยยิ้ม(แบบไม่หื่นนะ)กราดยิงไปก่อน ถ้าเค้าเล่นด้วยก้อค่อยยิงตูม
อ้อ
ผมไม่ได้หล่อใสหมือนมาริโอ้ ไม่ได้คารมดีเหมือนหนุ่มกรรชัย
แต่อาศัยแสงไฟ+เพลงในผับเป็นตัวช่วยเอา  jljhl

where

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2010, 22:31:05 »

เอ่อ หาฝั่งเจอไหมเนี่ย เหอ เอาว่าช่วยตั้งคำถาม แล้วให้ เทพคนใหม่ตอบดีไหมครับ หรือว่าจะไป ทะเลกัน dgd

kabba30

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 03:16:47 »

ซ่าๆ เสียงคลื่นก็เพราะดีนี่ครับ ฮี่ๆๆๆ jljhl

gosty

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 03:24:57 »

เออ ตอนนี้ ผม ทำงานไกล้บานอ่ะครับ

คือ   ห่างจากแฟนกะเด็กพอสมควร

เพราะผมทำงานเกี่ยวกะปะมงอ่ะงับ

มีทางไหนให้เค้ารักผมหรอไม่ไปหาคนอื่นบ้างครับ

jaydai

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2010, 03:25:52 »

อยากให้ถอนสมอไหมอ่ะ...รอคนมาชักใบก่อนนะ
 kjhg