-->

ผู้เขียน หัวข้อ: cdแตก งานจะเข้าไหม  (อ่าน 3318 ครั้ง)

sir_fastiso

• บุคคลทั่วไป
cdแตก งานจะเข้าไหม
« เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 11:49:01 »

ท่านเทพครับุ
เมื่อคืนไป99มา  แล้วก็พาน้องเค้าออกไป   
ตัดฉาก
บรรเลงเรื่องราวตามปกติ พอใกล้จะเสร็จ ก็บอกให้น้องเค้านอน (ตอนนี้น้องอยู่ท่าWOT)   ดูcd ก็ปกติ
จากนั้นผมก็สืบต่อด้วยท่า เบสิค    จนเสร็จ  แต่ผมดันทะลึ่งเอาแช่คาไว้  ซักครู่ พักเหนื่อย   จากนั้นก็จะลุกไปอาบน้ำ  ถอดออก ปรากฏว่า cd แตกครับ    piuyty
 ljhgf  หดหมดเลยทีนี้   นอนเค้าก็สะดุ้ง  รีบวิ่งเข้าห้องน้ำ  ส่วนผมก็นั่งหน้าซีดอยู่บนเตียง

ถามท่านเทพหน่อยว่า  มีโอกาสเสี่ยงโรค หรืออะไรบ้างไหม  และควรทำยังไงดี

หลังจากน้องออกจากห้องน้ำ คุยกับน้อง  ดูน้องเค้าไม่กังวลเรื่องโรคเลย  แต่น้องเค้ากลัวเรื่องท้องมากกว่า(เพราะผมดันทะลึ่งแช่ไว้เนี่ยสิ)   คุยไปคุยมาน้องบอก ดีนะที่ยังกินยาคุม   ก็ค่อยโล่งใจหน่อย
แต่ตอนนี้ที่ผมกลัวคื่อเรืองโรคนี้แหละครับ   ljhgf

mmppp

Re: cdแตก งานจะเข้าไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 12:05:32 »

แบ่งตามความเสี่ยงครับ

- เสี่ยงมาก กินยาต้านไวรัส กินยิ่งเร็วยิ่งดี แต่ผลข้างเคียงมาก กินหนึ่งเดือน ส่วนใหญ่ทนอาการข้างเคียงไม่ได้ + กินยาป้องกันโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์
- เสี่ยงปานกลาง กินยา + -
- เสี่ยงน้อย ไม่ต้องทำอะไรครับ ทำจัยอย่างเดียว อิ อิ

ความเสี่ยงขึ้นอยู่กับ

ช่องทางสัมผัส ความเสี่ยงของพาหะ

สรุป ผมว่าเสี่ยงปานกลางครับ อยากกินยาหรือไม่แล้วแต่ท่าน ตอบแทนไม่ได้ โอกาส<1% ถ้าอยากกินยารีบไป รพ. แล้วกันครับ

popcorn4202

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 13:50:44 »

เมื่อก่อนผมก็เคยเจอครับ แต่กับสาวที่สอยมาจากที่เที่ยวน่ะครับ เครียดไป 3 เดือน พอถึงกำหนดบริจาคโลหิตก็เลยตรวจซะเลย
ปรากฏว่ารอดครับ สาเหตุเป็นเพราะฝ่ายหญิงอาจมีน้ำหล่อลื่นไม่มากน่ะครับ มันเลยเสียดสีจนแตกได้

khunny

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 14:53:53 »

ไม่กล้าไปตรวจละสิ มันคงไม่เป็นอะไรหรอก เป็นกำลังใจให้นะครับ
    ของมันผิดพลาดกันได้ ผมว่าคงมีเยอะเหมือนกันแหละแต่ไม่กล้าพูด เดด

sir_fastiso

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 15:24:36 »

ยาที่ว่า ชื่อยาอะไรครับ 
แล้วโรคติดต่อ มีโรคอะไรบ้าง

gosty

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 15:42:53 »

ส่วนใหญ่น้องๆที่ทำงานแบบนี้เค้าจะต้องตรวจโรคกันน่ะครับโอกาศเสี่ยงน้อยกว่าไปหาตามที่เที่ยวอีกครับ

เค้าขายเป็นอาชีพครับการตรวจโรคก็เหมือนเครื่องแบบครับที่ต้องใส่ต้องตรวจทุกสัปดาครับ

TORPIDO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 15:44:25 »

ยาที่ว่า ชื่อยาอะไรครับ 
แล้วโรคติดต่อ มีโรคอะไรบ้าง

เป็นยาต้านเชื้อHIV ครับ ผมก็ลืมชื่อไปละ  แต่ว่าต้องกินภายใน 24 ชั่วโมง สั่งจ่ายจากแพทย์เท่านั้นครับไม่มีขายตามร้านขายยา  แนะนำให้ไปปรึกษาแพทย์ดีที่สุดครับ สำหรับโอกาสติดมีแต่ไม่มาก ถ้าท่านไม่ได้มีแผลที่น้องชายและฝ่ายหญิงไม่มีน้ำคัดหลั่งออกมามากครับ แต่โอกาสติดก็มีนะครับถึงจะน้อยก็เถอะ

jazzman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 05:06:47 »

ผมก็เคยทีนึงครับ ใจร้อนไม่ได้พกซีดี ผ่านไป   ครบสามเดือนเป๊ะ  ดันเจือกเป็นไข้ เป็นอาทิตย์ไม่หาย   ปวดหัว มึนหัว จนขับรถแล้วมองถนนแยกร่างได้   น้ำหนักก็ลด   เข้าสเต็ปเป๊ะ    เครียดมากถึงมากที่สุด  โทรไปปรึกษาเพื่อน  เพื่อนให้คำตอบดีมาก  มันบอก" ฮาว่าละ คิงตึงติดน้องxxx นั่นนะ  โอ้โห  แม่เจ้า  กลับไปทำงานที่กทม  เลยตัดสินใจไปตรวจเลือดที่ รพ ลาดพร้าว  ทีแรกก็ไม่กล้า เดิน ไปเดินมาอยู่หลายรอบ  ท้ายสุด เลยเดินเขาไป บอก มาตรวจสุขภาพครับ   ขอตรวจเลือดด้วย เอชไอวี    รอผลเลือดสองชั่วโมง  ขอบอกว่าทรมานมาก  ท้ายสุดผลเลือดออกมา  ลั๊ลลาๆๆๆๆ  ปกติคร๊าบบบ    ที่จริงป่วย ติดเชื้อในกระแสเลือดซะงั้น uiuo

virgin_killer

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 09:09:28 »

ไปหาหมอดีที่สุดครับ อธิบายให้เค้าฟังแบบที่ตั้งกระทู้นี่แหละ
100ผู้รู้ ไม่สู้หมอได้ครับ รีบๆไปซะ

marathoner9

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 11:48:13 »

ไช่ครับ ไปหาหมอดีที่สุด

แต่เรื่องโรค ผมคิดว่า โอกาสน้อยครับ

การติดต่อผ่านสารคัดหลั่ง

อย่างน้อยของเราอยู่ในถุง พื้นที่ผิวสัมผัสน้อย อุ่นใจได้ในระดับหนึ่ง

ไปหาหมอ โชคดี มีชัย ครับ   gsdgdgs

mmppp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 16:18:31 »

ลองอ่านดูครับ

http://www.trcarc.org/home/?content=faq

http://www.clinicrak.com/std/std_aids13.html

จาก New England Journal of Medicine)
โอกาสที่เป็นไปได้ ในการติดเชื้อ เฮชไอวี ต่อ ครั้ง กับคู่นอนที่มีเลือดเฮชไอวีบวก

เชื้อเฮชไอวีติดต่อเข้าสู่ร่างกายหาก  โอกาสที่เป็นไปได้ในการติดเชื้อเฮชไอวี 
ไม่ป้องกัน เป็นฝ่ายรับ เพศสัมพันธ์ทางทวารหนัก 8 - 32 ครั้งใน 1,000 ครั้ง 
ไม่ป้องกัน เป็นฝ่ายหญิง เพศสัมพันธ์ทางช่องคลอด 5 - 15 ครั้งใน 10,000 ครั้ง
ไม่ป้องกัน เป็นฝ่ายชาย เพศสัมพันธ์ทางช่องคลอด 3 - 9 ครั้งใน 10,000 ครั้ง
อุปกรณ์ใช้ฉีดยาที่ติดเชื้อเฮชไอวี  67 ครั้งใน 10,000 ครั้ง 
ถูกเข็มที่ติดเชื้อเฮชไอวีตำ 32 ครั้งใน 10,000 ครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม 2010, 16:21:09 โดย mmppp »

Black_Jack

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มีนาคม 2010, 19:35:13 »

ยังไงเรื่องแบบนี้ต้องป้องกันให้ดีนะครับ....อย่าคิกมากไปเลยครับไปปรึกษาหมอดีที่สุดครับ...จะเป็นกำลังใจให้ครับ

vovo2009

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 13:12:11 »

รอเดือน พ.ค. ค่อยไปเจาะเลือดครับ  
คุณมาถามแบบนี้เทวดาก็ตอบไม่ได้ครับ แต่ขอบอกว่าถ้าน้องเค้าเป็น aids คุณติดแน่ๆครับ เพราะเชื้อ aids มันติดมาทางน้ำล่อลื่นของน้องเค้าหรือน้ำเมือกของน้องเค้า เข้ามาทางหัวของคุณครับ ยิ่งคุณบอกว่าแช่ มันก็ไหลมาทางน้ำอสุจิของคุณได้ง่าย  ขอแบบนี้อยู่ที่น้องเค้าครับ ถ้าน้องเค้าไม่มีเชื้อก็โชคดีไป หรือถ้าใจร้อน ง่ายๆเลยก็พาน้องคนนั้นไปเจาะเลือดเลยครับ ถ้าน้องมี aids คุณก็มีโอกาสมากๆ ครับ แต่คุณไม่ต้องเจาะเลือดนะเพราะ aids มันต้องรอ3เดือนถึงเจาะดูได้ว่าติดเชื้อหรือไม่ เพราะต้องรอดูเม็ดเลือดขาวว่ามันผิดปกติหรือเปล่ามันถึงต้องรอ 3 เดือน ส่วนน้องเค้าถ้าติดเชื้ออาการมันไม่ออกครับ ต้องรอเป็น10ปี เพราะฉะนั้นถึงต้องพาน้องไปเจาะเลือดครับ ชัวร์กว่า

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 16:02:55 »

ถ้าผมตีความเจ้าของกระทู้ไม่ผิด

คงอยากรู้ว่าน้องเค้าสะอาดหรือป่าวใช่ไหมคับ

ดังนั้นข้อความของท่าน gosty ถูกต้องที่สุดคับ

ส่วนใหญ่น้องๆที่ทำงานแบบนี้เค้าจะต้องตรวจโรคกันน่ะครับโอกาศเสี่ยงน้อยกว่าไปหาตามที่เที่ยวอีกครับ

เค้าขายเป็นอาชีพครับการตรวจโรคก็เหมือนเครื่องแบบครับที่ต้องใส่ต้องตรวจทุกสัปดาครับ

หรือถ้าท่านไม่มั่นใจลอง pm ไปหาท่าน Jame_Bond_007

ถามวิธีการทำงานของร้านนี้ก้อได้คับ

แต่จะให้ดีไปหาหมอดีที่สุดคับ

ท่านจะได้รับการแก้ไขอย่างถูกวิธี ;kljj

sir_fastiso

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 11:44:50 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำและทุกๆกำลังใจครับ  ;khhg

เมื่อวานผมพาน้องเค้าไปตรวจมาแล้ว  ผลเป็น ลบ ครับ(ตรวจหาเอชไอวี กับ ...)
ผมเองก็ไป  ผลคือ ลบ ทุกอย่าง (ตับบี2ตัว ตับซี เอชไอวี กามโรค)
อย่างนี้จะมีโอกาสเสี่ยงอยู่อีกมั๊ยครับ 

ตอนนี้รู้สึกโล่งขึ้นเยอะ  ส่งน้องตรวจเสร็จก็เลยพาน้องไปหาไรกิน  ทีแรกกะว่าจะชวนไปต่อซะหน่อย  แต่น้องต้องรีบไปทำงาน  ผมก็ต้องรีบกลับ อดเลยเรา

ไว้ถ้าผมขึ้นฝั่งแล้ว จะรีบส่งการบ้านนะครับ  ขอตัวลงเลก่อน fsdg

alicyclicz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 18:38:53 »

ช่วงนี้ พยายามอยากมี อะไรกับผู้หญิงคนอื่นไปก่อน

หรือถ้าจะมีก็ป้องกันกับทุกคน(รวมทั้งแฟนตัวเงดว้ยนะครับ)

แต่โอกาสที่คุณพี่จะติดก็ น้อยกว่า ที่ยังไม่รู้ผลเยอะแล้วอ่ะครับ

รอ ตรวจอีกรอบ ตอน 3 เดือน เพื่อ ยืนยันผลตัวเองอีกครั้งนะครับ  แล้วคุณพี่จะสบายใจอีกเยอะเลยนะครับ

newnakab

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 01:25:15 »

ตามความเสี่ยงของช่วงมี ปจด ของ หญิง ครับ

MyNameIS

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 22:27:39 »

ตอบทุกท่านนะครับ ปรกติไม่เคยเจอกระทู้แนวนี้ในเวปนี้ ดูทุกท่านเหมือนจะเซฟตี้เฟริท์ทุกท่านอยู่แล้ว แต่ของอย่างนี้มันผิดพลาดได้ครับ
ผมเป็นอาษาสมัคร เกี่ยวกับการให้ความรู้เรื่อง เอสด์คนหนึ่ง กรณีของท่าน ถือว่ามีความเสี่ยงนะครับ สามารถไปตรวจเลือดได้ ในช่วงระหว่าง 2- 4 week หลังเสี่ยงได้ไม่ต้องรอ 3 เดือนครับ
แต่ตรวจคนละแบบนะครับ ไม่ทราบว่าท่านเว้นระยะห่างในการตรวจแค่ไหน
ท่านไม่ควรแช่อวัยวะเพศที่อ่อนตัวแล้วในช่องคลอดเพราะเสี่ยงต่อการที่น้ำอสุจิจะไหลออกมาครับ ส่วนท่าน(ผู้แช่)ไม่เสี่ยงถ้าถุงยังหุ้มหัวอยู่
ถ้าถุงแตกแล้วท่านยังแช่ ท่านก้ไม่ทราบว่ามันแตก ยิ่งเสี่ยง(ต่อผู้หญิง)นะครับ ท่านก็เสี่ยงเช่นกัน
อาการของโรคจะไม่แสดงออกทันทีหลังรับเชื้อ จะแสดงออกใน 6-10 ปี อันนี้สำคัญมาก เพราะท่านเป็นอะไร ไม่ใช่เกิดจากเอดส์ และ อีกแง่ ท่านไม่มีทางดูออกว่าใครมีเชื้อ
และถ้าท่าน ไม่เป็นอะไร จึงคิดว่าตัวเองไม่เป็น จึงแพร่เชื้อ อันนี้อันตราย และ ถ้าท่านไม่ตรวจเลือด ท่านรอจนออกอาการ จะรักษายาก แต่ถ้าท่านรู้ตัว เร็ว ท่านทานยา ท่านจะไม่ต่างอะไรจากคนทั่วไป
ไม่มีอาการอะไร ตลอดชีวิต เท่ากับว่ารักษาได้ แต่เปลี่ยนผลเลือดไม่ได้

aletter005

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 06:58:18 »

ลุ้นกันปัสสาวะเหนี่ยวเลยละคับพี่น้อง
แต่ก้ออย่างที่เทพหลาย ๆ ท่านกล่าวมานะคับ น้องเค้าตรวจเป็นประจำ ก้อวางใจได้ระดับนึงแหละน่า  zad

fangp007

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 23:26:02 »

ทำใจให้สบายครับ

p-0-0_0-0-q

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 23:32:16 »

CD แตก   เป็นยางงัยหรอค่ะ