-->

ผู้เขียน หัวข้อ: Ghost Rally~~!!  (อ่าน 1823 ครั้ง)

unknower

• บุคคลทั่วไป
Ghost Rally~~!!
« เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 14:13:17 »

อยากจะถาม ท่านเทพทั้งหลายว่า

มีใครเคยไปทางสายนี้มาบ้าง ครับ อยากให้แนะนำหน่อยว่า ใน ลำพูน เชียงใหม่ นี่

มีสถานที่ ให้ไปบ้างไหม ขอใกล้ๆ ก่อนนะครับ พอดี ชวนเพื่อนกัน4 คนแล้ว แต่ไม่มีสถานที่

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Keijikung

Re: Ghost Rally~~!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2010, 23:22:09 »

ลัดดาแลนด์คับ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้าง

unknower

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 21:15:39 »

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ

แล้วก็สถานที่ในลำพูน พอจะมีท่านไหนทราบบ้างไหม  ss

n13th

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 21:12:39 »

มีหลายที่ครับ ที่ติดอันดับ  เฮี้ยน !!!

แต่โดยส่วนตัว ผมไม่ขอแนะนำให้ไปครับ

เนื่องจากความปลอดภัย ในปัจจุบันไม่เหมือนในอดีต

ความเสี่ยงสูง !!!

เสี่ยงจากวัยรุ่นที่แอบมั่วสุมไปเสพยา

เสี่ยงจากกลุ่มมิจฉาชีพ จ้องโอกาสที่จะปล้นโดยใช้สถานที่ ไร้ผู้คน

เสี่ยงจากเจ้าของที่ เกิดมืดๆ นึกว่าเป็นผู้บุกรุก(บังเอิญ ยามหรือเจ้าของอยู่) โดนยิงฟรี

ถ้าไปกันผู้ชายหมด อาจจะยังพอแก้สถานการณ์ได้

แต่...........ในกรณีมีสาวไปด้วย  หรือ พาสาวไป 2 คน

โอกาสโดน ปล้น ฆ่า ข่มขืน สูงมาก

อันนี้จากประสบการณ์จริงครับ  ไม่ค่อยแนะนำ  อย่างแรง

racegal

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 21:21:07 »

น่ากลัว อ่า

จะไปทำไมนะ ,,

เปลี่ยน มาเป็น ผี เลีย หัว ได้ไหม  mbvc

unknower

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 21:26:58 »

มีแต่ ก๊วย ชายนี่แหละครับ ที่ไปกัน คือมันชวนๆกันมานานแล้ว

แถมยังมา แขวะ ไม่ไป ป๊อด แต่มันไม่รู้จะไปที่ไหนดี ขอแบบที่ มันสถานที่ จิงๆ ไม่มีเจ้าของ สถานที่ มีการไปพิสูจมาแล้วหลายครั้ง อะไรประมานนนี้น่ะครับ

<ผี เลีย หัว ชอบมาก ประโยคนี้ +1>

NUDT

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 00:11:28 »

รพ.เชียงใหม่ราม ชั้นห้า ได้ฟังเพื่อนเล่าตอนเมาๆ ประมาณว่า

ลิฟท์จะไม่จอดชั้นนี้เพราะมีการตั้งระบบให้ข้ามไป ชั้นนี้จะไม่เปิดให้บริการ

ใครขี้กลัว ลบหลู่ ขึ้นลิฟท์ไปก็จะจอดชั้นนี้ให้ได้รับความบันเทิงกันถ้วนหน้า

โปรดใช้วิจารณญานนะครับ เพราะผมฟังเขามาและไม่เคยไปรพ.นี้

MR.GOLF

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 10:27:21 »

เขาอยู่ของเขาดีๆแล้วจะไปหาเขาทำไม เฮ่อ คนหนอคน

avanza

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 14:07:49 »

dsgjsd หาอย่างอื่นทำดีกว่าครับ

Bear69

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011, 01:43:41 »

ไม่รู้เลยนะครับ ว่ามีไรน่ากัวแบบนี้ด้วย

true

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011, 03:09:34 »

ชวนเฮียป๋องไปเลยจะได้หายกลัวผี pongz

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 16:44:25 »

สุสานต่างๆ ลัดดาแลนด์ เวียงกุมกาม หลุมฝั่งศพจีน ghjk
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

XXchocokzzXX

• มิสวยแต่แซบอ่ะ เคป้ะ เก็ทม้ะ
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 18:08:47 »

ลัดดาแลนด์เพิ่งไปกะแฟนมา(ตอนนั้นยังไม่เป็นแฟนกัน) ปัจจุบันก็มีคนเฝ้าอยู่นะคะ
ไปตอนกลางวันก้อเป็นป่าโข่ดีๆนี่เอง ซากสถานที่ที่ยังมีอยู่ก้อ
จานน้ำพุ บ่อน้ำหิน ศาลาอะไรไม่รู้มีรูปปั้นกวางม้าสัตว์ต่างๆอยู่ใกล้ๆ
ต้นไทรยังอยู่ ใกล้ต้นไทรเป็บ้านพักของคนเฝ้า แกก็เล่าว่าไม่เคยเจออะไร

อีกที่ที่น่าไปสำหับคนชอบสัมผัสสิ่งลี้ลับ คงโรงแรมรถไฟไม่รู้ว่ามีอยู่เป่า
แต่แฟนเล่าให้ฟังว่าเพื่อนแฟนซักห้าทุ่มกว่าๆขับไปแถวนั้นเห็นโรงแรมเปิดไฟสว่าง
มีคนนั่งอยู่ข้างล่างเยอะแยะแต่พอเข้าไปดูแล้วไม่ถูกใจเลยออกมา
พอออกตัวรถได้สักนิดหน่อยมองที่กระจก ไฟดับ ไม่มีอะไรเลย

หรือบางทีก็มีคนเจอตั้งแต่เย็น แบบว่ามีร้าน(ที่นั่งที่ทำจากไม้ไผ่อ่ะค่ะเตี้ยๆ)แล้วก้อมีลุงแก่ๆนั่งอยู่
แล้วคนนั้นก้ะบอกว่าขอเข้าไปดูหน่อยนะลุงแกก้อยิ้มให้ แต่พอเข้าไปปุ๊บก้อเลยรู้ว่ามันไม่มีคน
แล้วโรงแรมนี้ไม่มีใครอยู่แล้วเลยเดินกลับออกมา ปรากฏว่าทั้งลุงคนนั้นและร้านไผ่ไม่มีอยู่แล้ว

อีกความน่ากลัวของโรงแรมรถไฟนี้ที่แฟนเล่าให้ฟังก็ถ้าเข้าไปลองของ
ไม่แน่ใจว่าชั้น4หรือ5นะคะ ถ้าส่องไฟฉายไปตามทางเดิน จะมีแสงสะท้อนกลับมา
แต่พอเดินไปจุดสุดทางเดิน ก็ไม่มีอะไรให้สะท้อนแสงไฟกลับมาได้เลย

แต่แฟนไม่ยอมบอกว่าโรงแรมอะไร แค่บอกอยู่ตรงสถานีรถไฟ ก้อไปลองกันนะ

ปล.ระหว่างที่พิมพ์กระทู้นี้ ร.เรือ กดยากมาก ต้องกดซ้ำหลายๆรอบ เดี๋ยวรอดูว่าตอบกระทู้อื่นจะเป็นแบบนี้ป่าว

XXchocokzzXX

• มิสวยแต่แซบอ่ะ เคป้ะ เก็ทม้ะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 18:09:28 »

อ้อ! กดไลค์ให้สุสานจีนด้วยค่ะ ของเขาแรงจริงๆ

FIIAT

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 21:03:29 »

โรงแรมรถไฟผมก็เคยได้ยินมานะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าชื่อโรงแรมอะไร
ส่วนลัดดาแลน ตอนนี้ก็เป็นป่าโข่ อย่างที่เขาว่าแหละ

ตอนนี้ที่ น่าจะไปนะครับก็มี สุสานจีน ที่ท่านๆว่า แต่ผมไม่รู้ว่าสุกสาน จีนนี่อยู่แถว ถนน ทางไป LCC รึครับท่าน

เหมือนจะเคยเจอ
ช้าๆได้พร้าเล่มงาม นะแจ๊ะ

pulohid

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 21:10:11 »

เคยได้ยิน รพ.เชียงใหม่ราม เหมือนกันครับ
อีกที่สมัยเรียนก็แถวก๊อกน้ำหลังภาควิชากายวิภาคศาสตร์