-->

ผู้เขียน หัวข้อ: -- เชื่อหรือไหมครับว่า การขลิบนั้นช่วยให้เสร็จช้า--  (อ่าน 3881 ครั้ง)

pagne2204

• บุคคลทั่วไป

ตามหัวข้อเลย

เชื่อไหมครับว่าการที่เราขลิบนั้นช่วยทำให้เราเสร็จช้าได้

เนื่องจากหนังที่หุ้มตรงหัวปีกาจูของท่าน ๆ นั้น

มีเส้นประสาทรับความรู้สึกไวไงครับ

ถ้าเราขลิบออกไปจะไม่มีตรงนั้น

แล้วทำให้พื้นที่ผิวรับแรงเสียดสีน้อยลงเพราะส่วนหัวของปิกานู้นั้นเส้นประสาทน้อยกว่าที่หุ้ม

ดังนั้นเวลาท่านทั้งหลายที่ขลิบมาแล้วส่วนใหญ่จะเสร็จช้ากว่าคนที่ยังไม่ได้ขลิบ

และคนที่่ยังไม่ได้ขิลนั้นหนังตรงนั้นเป็นที่เก็บของเชื้อโรคทั้งหลายด้วยนะครับ

สำหรับท่านที่ไม่รักษาความสะอาดน้อง ๆ ที่มาสแปท่านคงไม่ชอบ

และแอบทิ้งท้ายไว้นิสว่าคนที่ขลิบนั้นมีโอกาสติดเชื้อ HIV น้อยกว่าคนที่ไม่ขลิบ1/1000 นะครับ

เพราะว่าคนที่ขลิบนั้นมีโอกาสเกิดแผลน้อยกว่าคนที่ยังไม่ได้ขลิบ

เพราะคนที่ยังไม่ได้ขลิบมีโอกาสที่หนังนั้นเกิดการเสียดสีแล้วเกิดแผลได้

แต่ไม่ใช่ว่าไม่ติดเลยนะครับ  CD ชัวกว่า

ว่าแล้วคนที่ยังไม่ได้ขลิบไปขลิบกันดีกว่าเอิก ๆ ขลิบตอนแก่

ปล.พึ่งเรียนมาเมื่อวานครับผิดพลาดตรงไหนก็ขอโทษด้วยจำได้ไม่หมด

09876 09876 09876
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2009, 11:33:01 โดย pagne2204 »

ZOIDS

เฮ้ยจริงดิ  uyhgb

hooligan

ของผมขลิบตั้งแต่เกิดเลย แต่ทำไมยังเสร็จเร็วหว่า!! l,l,

pagne2204

ของผมขลิบตั้งแต่เกิดเลย แต่ทำไมยังเสร็จเร็วหว่า!! l,l,

อาจจะเป็นเพราะว่าความเคยชินมั้งครับ

kon62

ผมก็เหมือนกันขลิบแต่ทำไมเสร็จไว แต่สาวๆเคยบอกว่ามันสะอาดดี ล้างได้ทั่วเลยและก็สะอสดถ้าจะเป่าปี่สดนะครับ

virgin_killer

เรียนวิชาไรน่ะ สอนเรื่องขลิบ..
ขอบคุณสำหรับข้อมูลอันเป็นความรู้นะครับ
 เขิน

golfmanu00

เข้าท่าๆๆมีส่วนๆๆ .,mn

ZOIDS

ตอนนี้มีสองกระแสครับ

จริง หรือเท็จ  .,mn

pagne2204

ลงเรียนแมรรี่เอดครับ

การวางแผนครอบครัว

เค้าสอนมา

ZOIDS

เค้าสอนมา
วิชาทีเด็ดเลยนะนี่  mnb

coompranang

เค้าสอนมา
วิชาทีเด็ดเลยนะนี่  mnb

ถ้าอาจารย์สาวๆสอนนะ....แซวทุกคาบ  ijn

pagne2204

เด็ดจริง ๆ วิชานี้

jhg jhg jhg

stasis

ผมลอง Research คร่าว ๆ จาก wikipedia แร้วนะครับ... คืิอมันก็ยังเป็นข้อถกเถียงกันอยู่ ว่าเสร็จเร็วกว่า... ช้ากว่า... หรือว่าไม่มีผล.... เพราะ Research จากหลายสำนักให้ผลไม่ตรงกัน...

ลองเข้าไปอ่านกันดูนะครับ http://en.wikipedia.org/wiki/Sexual_effects_of_circumcision

pagne2204

มันก็ยังเป็นข้อถกเถียงกัันอยู่เหมือนกัน

แต่ตามความรู้สึกผมนะ

ถ้าตอนนี้เราไม่ได้ตลิป

แล้วไปมีอะไรกัน

แล้วหลังจากนั้นไปคลิป

หมว่าน่าจะเห็นผลตอนนี้เหละมั้ง

เพราะบางท่านคลิปแต่เด็กไง

เลยเป็นความเคยชินไป

ZOIDS

กลัวเจ็บอ่ะ  uhbgv

pagne2204

ขลิบตอนนี้ง่ะ

ไม่กลัวเจ็บ

หลอก

แต่กลัวอาย

แล้วห้ามใช้จู๋ไปอย่างน้อยเดือน ๆ

dabodabo

Re: -- เชื่อหรือไหมครับว่า การขลิบนั้นช่วยให้เสร็จช้า--
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009, 12:42:47 »

uy65tf ผมก็ช้านะครับ 55555

see4

ผมขลิบ  เพราะมันไม่เปิด  ไม่สามารถทำการได้ ตอนวันรุ่น  เจ็บเหมือนกันนะครับ  แต่ใช้ได้ดี  สะอาด  ดูแลดี  แฟนชอบ  ส่วนช้า หรือเร็ว  ขึ้นอยู่กับการฝึกครับ  เพราะตอนแรก  ใหม่ ๆ ไม่รู้จักยั้งก้ไวแหละครับ  ต้องฝึกครับ  ตำราเยอะแยะ  หาซื้อมาอ่าน แล้วฝึกตาม  ได้ผลครับ  เป็นชั่วโมงก็ได้  แล้วแต่กำลัง 

kobmoi

ขลิบตอนนี้ง่ะ

ไม่กลัวเจ็บ

หลอก

แต่กลัวอาย

แล้วห้ามใช้จู๋ไปอย่างน้อยเดือน ๆ

......
แก่แระ ไม่กล้าไปขลิบง่ะ...
อายหมอ+พยาบาลฉาวๆ...
พวกเค้าจะมาจับ/ปลิ้น/โกน/ทำฟามสะอาดจนหมดจด.. พร้อมๆ กับทำปากบ่น มุบ-มิบๆๆๆๆๆๆๆ.... เขิน

shinathi

fdgdf ไม่น่าจะจริงเพราะผมปั๊บๆ จู๊ดๆ

GOWA

เห็นน้องผมไปคลิบแล้วกระปู๋ใหญ่ขึ้นกว่าตอนก่อนคลิบเยอะเหมือนกันนะ

shinathi

เห็นน้องผมไปคลิบแล้วกระปู๋ใหญ่ขึ้นกว่าตอนก่อนคลิบเยอะเหมือนกันนะ

มันปวมมากมั้ง 0okl

sir_fastiso

ผมมีโครงการจะไปขลิบอยู่เหมือนกัน

เหตุผลเพราะ อยากให้สะอาด  9ล9

แล้วผลเป็นอย่างไร จะมาเล่าให้ฟังนะครับ  gsdgdgs

ปล.แต่คงอีกนานครับ เพราะค่าขลิบแพงมาก และต้องมีเวลาพักฟื้นพอสมควร kmkm

pagne2204

ใช้การไม่ได้เป็นเดือน ๆ ง่ะครับ

l,l, l,l,

ZOIDS

แกขลิบมาแล้วเรอะ  ijn

pagne2204

ยังแต่อาจานบอกมาไง

พักเป็นเดือน ๆ

เพราะถ้าเดือนแรกแผลยังไม่แห้ง

ใช้การแล้วเลือดไหล

เพื่อนผมขิบตอน ม ปลาย

เล่นบาสกันอยู่เลือดจู๋ไหล