-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้มาว่าแฟนเคยมีกิ๊ก แบบมีไรกันด้วย คุณจะทำอย่างไร  (อ่าน 5929 ครั้ง)

superman

• บุคคลทั่วไป

ผมไปรู้มมาว่าแฟนที่คบกันมาถึงขนาดว่าจะแต่งงานกันด้วย มีกิ๊กแบบบมีไรกันด้วย  แตยังเป็นโชคดีของผมที่เขาเอาไม่มันเธอจึงเลิกกับเขา แล้วถ้าคุณเป็นแบบผมล่ะ จะทำไงต่อไป เลิก  หรือว่าคบแต่งงานกัน ผมรักเธมมากนะ ไม่อยากเลิกนะ แต่ถ้ามันมีเองนี้แวปเข้ามาแล้วปวดใจมาๆๆ uilo

MR.GOLF

อ่านะ มันเป็นปัญหาที่ละเอียดอ่อนจริงๆ ถึงขั้นมีไรกันแล้วด้วย
สำหรับผมนะ ผมคงคิดว่าขนาดเรารักเค้า เค้ายังงนอกใจเรา แล้วอีกหน่อยละ
ของแบบนี้ คิดให้ดีนะ น่าเห็นใจ

prince

ง่ายๆสั้นๆ ไม่ ครับ

Duan.j

ไม่เอาแน่นอนครับ

mujiyd0Jk

ผมไปรู้มมาว่าแฟนที่คบกันมาถึงขนาดว่าจะแต่งงานกันด้วย มีกิ๊กแบบบมีไรกันด้วย  แตยังเป็นโชคดีของผมที่เขาเอาไม่มันเธอจึงเลิกกับเขา แล้วถ้าคุณเป็นแบบผมล่ะ จะทำไงต่อไป เลิก  หรือว่าคบแต่งงานกัน ผมรักเธมมากนะ ไม่อยากเลิกนะ แต่ถ้ามันมีเองนี้แวปเข้ามาแล้วปวดใจมาๆๆ uilo

ูโจท์กนู๋ป่าวงิ  แฟนชื่อไรอ่ะ  zad

sakka

ส่วนตัวผมนี่ อดทนก้มหน้าก้มตากินหญ้าต่อไป (ทำไมมันอร่อยอย่างนี้ฟระ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!) uiuo uiuo uiuo

1ideal

ูโจท์กนู๋ป่าวงิ  แฟนชื่อไรอ่ะ  zad

แสดงว่ารู้ตัวว่าเอาไม่มัน    kjhg kjhg kjhg kjhg

BOMBTOOL

ต้องถามใจตัวเอง  ทนได้ไหม

Makettingmanager

ตอนนี้ผมก็เป็นชู้เขาอะครับ  ตอบยากจริงๆ ouiy

Phate

เอ่อ  ถ้าเป็นผม ผมคงคิดแวปในใจว่า "กรูก็พอกันวะ!!"

อ๊ะ ๆ เอาจริง ๆ  อย่าคิดมาก
แฟนผมยังเคยเป้น SL เล้ยยยย 
อดีตคือ อดีต!  ทำใจ ให้โอกาสเธอ ให้โอกาสตัวเรา พยายามอย่าคิดมากครับเพ่ เข้าใจว่ามันเจ็บจี๊ด ๆ  แต่เราชายชาตรี อย่าไปมองสิ่งที่แก้ไขไม่ได้ข้างหลังให้บั่นทอนตัวเรา ไม่มีจมปลัก ยิ้ม ชูกำปั้นขึ้น แล้วเดินหน้าต่อ  ลูกผู้ชายตัวจริง!!!

mujiyd0Jk

แสดงว่ารู้ตัวว่าเอาไม่มัน    kjhg kjhg kjhg kjhg

ิอิบร้าา  เค้าต้องโกหกแฟนเค้าจิ ว่านู๋เอาไม่มัน

จะให้เค้าบอกเเฟนเค้าก๋า ว่านู๋ลีลาเด็ดก่าปั๋วว เขิน

j007

ถ้าคบกันอยุ่ แล้วมีคนอื่นถึงขั้น มีไรกัน อันนี้ผมมะอาวนะ ถือว่า มะให้เกรียรติกัน
แต่ถ้า เปนอะดูด ก่องมาคบกะคุณ อันนนี้ อย่าไปว่าเขาเลย คนเรามันก็เคยๆ ทั้งงั้น..... fdgdfdf

zero_1

เอ่อ  ถ้าเป็นผม ผมคงคิดแวปในใจว่า "กรูก็พอกันวะ!!"

อดีตคือ อดีต!  ทำใจ ให้โอกาสเธอ ให้โอกาสตัวเรา พยายามอย่าคิดมากครับเพ่ เข้าใจว่ามันเจ็บจี๊ด ๆ  แต่เราชายชาตรี อย่าไปมองสิ่งที่แก้ไขไม่ได้ข้างหลังให้บั่นทอนตัวเรา ไม่มีจมปลัก ยิ้ม ชูกำปั้นขึ้น แล้วเดินหน้าต่อ  ลูกผู้ชายตัวจริง!!!

ชอบๆ +1 ด้วย  hgjhg

superman

ดูๆแล้วน่าจะเลิกกัน   รักมาก็เจ็บมาก นึกถถึงทีไรมันแปร็บขึ้นมาทุกที

superman

สับสนสิ้นดี uilo

prof.big

มีครั้งแรก ก็อาจจะมีครั้งต่อไปครับ

Phate

ดูๆแล้วน่าจะเลิกกัน   รักมาก็เจ็บมาก นึกถถึงทีไรมันแปร็บขึ้นมาทุกที
ก็อย่านึกครับ
กรณีผม นึกที่ไรว่าเธอเคยเป็น SL มันเจ็บแปร๊บกลางใจเลย  ผมเลยไม่นึกครับ

niparatpotter

ถ้ามองขนาดนั้น  ก็ไปหาผู้หญิงที่ซิงเลยค่ะ  (แรงไปป่าวหว่า)  ถ้ารับไม่ได้ก็เลิกเถอะ แต่คุณคงหาผู้หญิงที่คบกิ๊กแล้วไม่มีไรกัน คงยากนะค่ะ

superman

ถ้ามองขนาดนั้น  ก็ไปหาผู้หญิงที่ซิงเลยค่ะ  (แรงไปป่าวหว่า)  ถ้ารับไม่ได้ก็เลิกเถอะ แต่คุณคงหาผู้หญิงที่คบกิ๊กแล้วไม่มีไรกัน คงยากนะค่ะ
  ตาสว่างเลยแฮะ  ยังมีคนที่เหมือนเราอีกเยอะ   มีกำลังใจขึ้นแยะเลย ต่อไปนี้ผมคงดูแลเค้าให้ดีกว่าที่ผ่านมา dsgjsd

vrc

เออ ตอนนี้พี่จองเด็ก ป.3 ไว้คนหนึ่งอ่ะ หวังว่าน้องเค้าคงยังไม่มีกิ๊กอ่ะนะ กะจะเป็นคนแรกของน้องเค้าอ่ะ  เขิน

mmppp

;kljj

แม่ม่าย ลูกติด ยังให้โอกาสกันได้เลยครับ

มันอยู่ที่ใจครับ อย่าไปแคร์ ทุกข์เปล่าๆ แต่ถ้าคิดว่ายังไงก็รับไม่ได้ก็เลิกไปเถิด เสียเวลาครับ

frompain

ผม กลัวว่ามีครั้งที่ 1 อาจมีครั้งที่ 2 เพราะเขาอาจจะได้ใจเพราะคุณใจอ่อนกับเขา  ในกรณีถ้าเป็นส่วนตัวผมน่ะ ถึงขนาดขั้นมีอะไรกัยคนอื่นอ่ะคิดดูซิว่าถึงไหนถึงไหนถึงไหนต่อกันแล้วก็ไม่รู้ คนเราถ้ามันรักกันจริงไม่น่าทำกันแบบนี้ คบกันแบบกิ๊ก ธรรมดา ไปเที่ยว กินข้าวดูหนังไม่ว่า อันนี้ถึงขั้น อยู่กันสองต่อสองด้วยกัน มีอะไรด้วยกันอ่ะครับ    ผมเคยโดนแบบนี้มาก่อนรู้สึกว่ารับไม่ได้จริงๆ แล้วก็อายด้วย เป็นขี้ปากเขาอีก
แต่ในกรณีของท่าน ก็แล้วแต่น่ะครับ นี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผม

Keijikung

คุณน่าจะรู้ นิสัย แฟนคุณที่สุดนะ ถ้าคิกว่าครั้งแรกเค้าเผลอ ก้ออภัยได้ แต่ถ้าจงใจมี แสดงว่าเป็นสัน...ครับ แก้ไม่หาย (ขอโทษด้วยที่ใช้ถ้อยคำรุนแรง เรื่องแบบนี้ใจเค้าใจเราครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2010, 13:07:00 โดย ตัวเค »

niparatpotter

เออ ตอนนี้พี่จองเด็ก ป.3 ไว้คนหนึ่งอ่ะ หวังว่าน้องเค้าคงยังไม่มีกิ๊กอ่ะนะ กะจะเป็นคนแรกของน้องเค้าอ่ะ  เขิน
หนูเจอคลิป  เด็ก ป.  .....  กับ  เด็กมหาลัย   ljhgf

BanBu

ถ้าคบกับเราแล้วยังมีคนอื่นก็เลิกครับ หาไม่ยากหรอกครับ ผู้หญิงดีๆ แค่คุณกล้าที่จะออกไปหาเท่านั้น ต้องถามว่าที่ไม่เลิกเพราะรักมาก หรือว่าใจจริงๆไม่อยากอยู่คนเดียวไม่อยากเริ่มใหม่ กลัวว่าหาใหม่ดีไม่เท่าคนนี้ อันนี้แล้วแต่คนจะคิด แต่ผม ถ้าทุกอย่างเราพร้อมเด๋วก็มีคนดีๆเข้ามาเองครับ สู้ๆครับ เอาใจช่วย

roonaldo

ิอิบร้าา  เค้าต้องโกหกแฟนเค้าจิ ว่านู๋เอาไม่มัน

จะให้เค้าบอกเเฟนเค้าก๋า ว่านู๋ลีลาเด็ดก่าปั๋วว เขิน
เลวได้โล่ห์

Phate

เออ ตอนนี้พี่จองเด็ก ป.3 ไว้คนหนึ่งอ่ะ หวังว่าน้องเค้าคงยังไม่มีกิ๊กอ่ะนะ กะจะเป็นคนแรกของน้องเค้าอ่ะ  เขิน
ผมคงต้องจอง อ. 3 แหะ
เด็ก ป.3 ที่จีบวันก่อนบอกว่ามีแฟนแล้ว  ก่อนหน้านั้น ป.6 บอกว่า "มีผัวแล้ว"

อะๆ  เอามีสาระ เวลาผมนึกถึงเรื่องเก่าๆแล้วปวดจี๊ด ผมก็จะนกถึงตัวเอง แล้วคิดได้ว่า "อดีตเรา แมร่ง เลวกว่าเยอะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2010, 19:20:12 โดย Phate »

tanickovic

ป 6 มีผัวแล้ว นี่มันเอาเวลาไหนไปเอากันหว่า

MrBig

ถ้ายังรักก็ให้อภัยครับ
หรือถ้ามีปัจจัยหลายๆอย่าง เรื่องหลายๆเรื่อง มาบั่นทอนความรักให้หมดไป
ถ้าไม่รักแล้วก็เลิกดีกว่าครับ คนอื่นๆยังมีอีกเยอะครับ

lockvespa

สุดยอดจริง เปนผมก็เสียใจ แต่อยู่ด้วยกัน ไม่ยาว และ ไม่คาดหวังอะไรให้เธออีก

taweesak2526

เป็นผมเลิกครับ ถ้าไปมีใหม่อีก เเล้วคนใหม่ เร้าใจกว่า เราก็เศร้าดิครับ

monkeywf

เลิกสิครับ มีครั้งแรกก็ต้องมีครั้งต่อไปเรื่อยๆ

auncm

เห็นด้วยกับ MrBig ครับ
แต่ก้เพื่อใจไว้นะครับ เพื่อไว้รักตัวเราเองอ่ะครับ...เวลาที่ให้อภัยไปแล้ว...แล้วเธอก็ยังคงทำลายความเชื่อใจที่เราให้เธออีกอ่ะครับ
ส่วนจะเลิกหรือไม่นั้น ผมคนนอก(ใจ) คงตอบเรื่องนี้ไม่ได้หรอกครับ เพราะมันเป็นเรื่องในใจ ท่านอ่ะครับ

superman

ขอบคุณครับ

innovex

+10000000000000 ครับท่าน

System

ผมไม่เอาแน่นอน ถ้าเคยมีอะไรกับคนอื่นก่อนคบกับเราก็รับได้ แต่ตอนคบกับเราแล้วยังไปมีอีกอันนี้รับไม่ได้สุดๆ ลองคิดดูถ้าเขาแแต่งงานมีครอบครัวกับเราไป เขาก็อาจจะทำได้อีก

superman

แด่ผมพอไปอ่านเจอกระทู้ของท่านรูนัลโด้  ก็ดีใจครับ   มีเพื่อนแล้วตรู fdgdfdf

ALONE

ผมก็เคยมีแฟนเป็น SL และผู้หญิงกลางคืน
ผมให้โอกาศ ผู้หญิงทุกคนเสมอ
แต่เมื่อผมให้โอกาศ  แต่เธอยังไม่ให้เกียรติ ในตัวผม
ก็ทางใคร ทางมันครับ gsdgdgs