-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าบอกจะเลิกกับแฟนเก่า แต่ก็ยังเลิกไม่ได้ซักที  (อ่าน 15894 ครั้ง)

paphun

• บุคคลทั่วไป

ตอนแรกเลย ที่เค้าเข้ามาเค้าไม่บอกเรานะ ว่าเค้ามีแฟนแล้ว คุยกันไปได้ซักพัก เค้าก็บอกว่าเค้ามีแฟนอยู่
แต่มีปัญหาไม่จบไม่สิ้น เค้าบอกว่าแฟนเค้าไม่เคยไปหาเค้าที่ กทม เลย ประมาณ 6-7 เดือนแล้วที่ไม่ได้เจอกัน
ไม่เคยสนใจว่าเค้าจะเป็นไง เค้าบอกว่ารอแค่คำบอกเลิกจากผู้หญิงคนนั้น เท่านั้นเองเพราะเค้าไม่ได้รู้สึกไรแล้ว
แต่เค้าไม่ยอมเป็นฝ่ายบอกเลิกก่อนนะ คงกลัวว่าจะดูแย่
เราเปนคนไปหาเค้าเอง เพราะเคยรู้จักกันมาก่อนด้วย เป็นรุ่นพี่อ่ะ แล้ววันนึงเราโทรไปหาเค้า รอสายตลอด
เค้าบอกว่าเคลียกับแฟนเก่าอยู่ แต่นี่เราคอยมา สี่เดือนแล้ว คอยให้เค้าเคลีย แต่ไม่รู้เมื่อไรมันจะจบ เราว่าเค้ายัง
แคร์แฟนเก่าอยู่แน่ๆ ถึงไม่ยอมบอกเลิกก่อน เราพยายามทำดีกับเค้าทุกอย่าง เค้าก็รับรู้นะ บอกเราว่ารัก ว่ารู้สึกดี
ที่มีเรา เราทำให้เขาหายเหงา หายเศร้า เค้าบอกว่าขอเวลาได้มั้ย ยังไงเค้าก็จะเลิกแน่ แต่แล้วมันเมื่อไรล่ะ ถามว่า
เรารักเค้ามั้ย มันก็รักนะ ไม่รักคงไม่คอยหรอก แต่จะให้คอยถึงเมื่อไร  เราควรจะคอยต่อไปดีมั้ย เพื่อนๆช่วยที

roonaldo

ความรักมันพูดยากแบบนี้บะครับบ

ผมว่าถ้าท่านทนได้ก้อรอ ทนไม่ได้ก้อไปเหอะครับ ดูจากในรูปท่านก้อน่ารักนะครับ คงง เจอคนที่ใช่ไม่ยากหลอกครับ ที่พูดไม่ได้บอกว่าท่านมีดีแค่หน้าตานะ

แต่ผมเชื่อว่า ความจริงใจสำคัญและจะเป็นอะไรที่ สุดยอดมากถ้าได้ใช้ในการนำพาความรัก ss

ท่านคิดดูนะท่านรอไปวันๆๆ ได้ไหมไม่รู้และคิดถึงใจอีกฝ่ายด้วยที่เค้าจะต้องโดนบอกเลิกเพราะท่าน เปนท่านท่านยอกหรอครับ

ความรักมันมี สามไม่ได้หลอกครับ เรื่องนี้ต้องมีคนแพ้

คนแพ้ แล้วยิ้มได้ สุดยอดกว่า คนชนะด้วยน้ำตาครับบ

chocokizz

อันดับแรกนะคะ อยากให้ตอบโจทย์ตัวเองให้ได้ก่อนว่า สิ่งที่เรารอคอยจริงๆแล้วคืออะไร

รอตำแหน่งแฟน
รอตำแหน่งตัวจริง
รอให้ผู้ชายคนนั้นเลิกกับแฟนเก่า
รอให้เค้าเลิกรักผู้หญิงคนนั้น
รอให้เค้ารักเธอคนเดียว

ถ้าคำตอบคือ ข้อ 1-3 อยากจะบอกว่าไม่เห็นต้องรอเลยค่ะ

เรื่องสถานะมันไม่จำเป็นต้องชัดเจนเสมอไป ถ้าเรายังสัมผัสได้ว่าเค้ารักเราจริงๆนะ
รู้สึกได้ว่าเค้ามีเยื่อใยและเห็นคุณค่าของเรา ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ
ยังไงเรามีโอกาสได้ใกล้ชิดเค้ามากกว่าอยู่แล้ว

สิ่งที่ต้องทำคือถามตัวเองให้ดีว่า สำหรับคนๆนี้เป็นคนที่เราต้องการ
เป็นคนที่ใช่แล้วจริงๆหรือเปล่า ถ้าเลือกอดทนกับเค้าแล้วเค้าจะไม่เปลี่ยนไป
เค้าจะไม่ทำให้เราเสียใจนะ ถ้ามั่นใจแล้วก็อดทนค่ะ
ทำเหมือนเดิมต่อไป รักษาสภาพความสัมพันธ์นี้ไปก่อน
อย่าเร่งรัดอะไร ทุกอย่างต้องใช้เวลา

เพราะถ้าเค้าเป็นคนดีจริงๆ การจะตัดใจจากคนรักเก่า
หรือว่าการทำร้ายจิตใจอีกฝ่ายเค้าคงไม่สามารถทำได้
สิ่งที่เราต้องทำคือให้เวลากับเค้า

แต่ถ้าสิ่งที่รอคือข้อ4-5 ขอบอกว่าอาจจะรอเก้อนะคะ
เพราะสำหรับผู้ชายดีๆคนนึงการจะลืมคนที่ตัวเองรักไม่ใช่ของง่าย
เพราะงั้นถ้าเค้าใช่สำหรับเราจริงๆก็ต้องอดทนค่ะ

แต่ฝากให้คิดอย่างนึงว่า เค้าดีจริงรึเปล่า
ตอนที่เค้ามาจีบเราเค้าก้อมีแฟนอยู่แล้ว

มีครั้งแรกก็มีครั้งที่สองได้เสมอ
แต่คิดแง่บวกก็คือมีจุดเริ่มต้นก้อต้องมีจุพจบ เราจะจบนิสัยนั้นของเค้าได้มั้ยแค่นั้นแหละ

คิดดีๆนะคะ แต่เป็นฟ้าฟ้าไม่ทน เพราะเค้านอกใจเค้ามาคบเราได้ เค้าจะทำอย่างนั้นอีกเมื่อไหร่ก็ไดด้

สู้ๆค่ะ ขอให้โชคดี

ปล. สวัสดีสมาชิกใหม่ของเว็บด้วยจ้ะ อยู่กันนานๆนะ

cmuPuza

zad เหมือนอ่านเรื่องตัวเอง  piuyty piuyty

Keijikung

zad เหมือนอ่านเรื่องตัวเอง  piuyty piuyty

กด like !!!!! ให้ เหมือนเรื่องตัวเองเหมือนกัน

konsiafan

pongz  อย่าเชื่อลมปากของชายหลายใจมากจนลืมคิดถึงตัวเอง  และเพื่อนผู้หญิงด้วยกันครับ ผู้ชายไม่ได้มีคนเดียวในโลก ไม่มีรักแท้ในโลกใบนี้ นอกจากรักของพ่อและแม่ครับ

paphun

อันดับแรกนะคะ อยากให้ตอบโจทย์ตัวเองให้ได้ก่อนว่า สิ่งที่เรารอคอยจริงๆแล้วคืออะไร

รอตำแหน่งแฟน
รอตำแหน่งตัวจริง
รอให้ผู้ชายคนนั้นเลิกกับแฟนเก่า
รอให้เค้าเลิกรักผู้หญิงคนนั้น
รอให้เค้ารักเธอคนเดียว

ถ้าคำตอบคือ ข้อ 1-3 อยากจะบอกว่าไม่เห็นต้องรอเลยค่ะ

เรื่องสถานะมันไม่จำเป็นต้องชัดเจนเสมอไป ถ้าเรายังสัมผัสได้ว่าเค้ารักเราจริงๆนะ
รู้สึกได้ว่าเค้ามีเยื่อใยและเห็นคุณค่าของเรา ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ
ยังไงเรามีโอกาสได้ใกล้ชิดเค้ามากกว่าอยู่แล้ว

สิ่งที่ต้องทำคือถามตัวเองให้ดีว่า สำหรับคนๆนี้เป็นคนที่เราต้องการ
เป็นคนที่ใช่แล้วจริงๆหรือเปล่า ถ้าเลือกอดทนกับเค้าแล้วเค้าจะไม่เปลี่ยนไป
เค้าจะไม่ทำให้เราเสียใจนะ ถ้ามั่นใจแล้วก็อดทนค่ะ
ทำเหมือนเดิมต่อไป รักษาสภาพความสัมพันธ์นี้ไปก่อน
อย่าเร่งรัดอะไร ทุกอย่างต้องใช้เวลา

เพราะถ้าเค้าเป็นคนดีจริงๆ การจะตัดใจจากคนรักเก่า
หรือว่าการทำร้ายจิตใจอีกฝ่ายเค้าคงไม่สามารถทำได้
สิ่งที่เราต้องทำคือให้เวลากับเค้า

แต่ถ้าสิ่งที่รอคือข้อ4-5 ขอบอกว่าอาจจะรอเก้อนะคะ
เพราะสำหรับผู้ชายดีๆคนนึงการจะลืมคนที่ตัวเองรักไม่ใช่ของง่าย
เพราะงั้นถ้าเค้าใช่สำหรับเราจริงๆก็ต้องอดทนค่ะ

แต่ฝากให้คิดอย่างนึงว่า เค้าดีจริงรึเปล่า
ตอนที่เค้ามาจีบเราเค้าก้อมีแฟนอยู่แล้ว

มีครั้งแรกก็มีครั้งที่สองได้เสมอ
แต่คิดแง่บวกก็คือมีจุดเริ่มต้นก้อต้องมีจุพจบ เราจะจบนิสัยนั้นของเค้าได้มั้ยแค่นั้นแหละ

คิดดีๆนะคะ แต่เป็นฟ้าฟ้าไม่ทน เพราะเค้านอกใจเค้ามาคบเราได้ เค้าจะทำอย่างนั้นอีกเมื่อไหร่ก็ไดด้

สู้ๆค่ะ ขอให้โชคดี

ปล. สวัสดีสมาชิกใหม่ของเว็บด้วยจ้ะ อยู่กันนานๆนะ
เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากทนจิงๆ เราปรึกษาใคร เค้าก็บอกว่าให้ถอยออกมาซะ ผู้ชายดีดีมีเยอะ ก็จิงนะ แต่เคยมั้ย
บางที่คนที่ดีกับคนที่ใช่ มันคนละคนกัน เราเข้าใจความรู้สึกเค้า เค้าก็ไม่อยากจะทำร้ายใคร ถ้าเราไม่รักเค้าเราก็คง
ถอยออกมาแล้วล่ะ ก็ได้แต่คอยว่าเมื่อไร เพราะตอนนี้คงถอยออกมาไม่ไหว บางที่เราอาจทำได้สักวัน แต่คงไม่ใช่
ตอนนี้
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ ขอบคุณจิงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2011, 11:01:10 โดย paphun »

chocokizz

ไม่แนะนำตัวเลยตัวเองอ่ะ

ได้คำตอบแล้วก็ไป

ผู้หญิงเว็บนี้อ่ะใจร้ายยยยยยยยย เห็นเว็บเราเปงทางผ่าน

paphun

แหมๆๆๆ โทดทีค่ะ เราไม่รู้ว่าต้องแนะนำตัวนี่คะ จาให้แนะนำตัวไงอ่ะคะ
จัดมาเลย อิอิ

chocokizz

ก้อแค่ชื่อเล่น อายุ หรือไม่อยากบอกไม่เป็นไร เรียนอยู่หรือทำงานแล้วอะไรยังไงแค่นี้แหละจ้า

paphun

ชื่อพาจร้า ตอนนี้อายุก็จะ 22 ละ เรียนปริญญาตรีปีสามละ ยินดีที่รู้จักนะ

silenteagle

ชื่อพาเหรอคับ อื้มๆ 22 ปี
ว่าแต่สิวที่จมูกหายยังอ่ะ
 jljhl jljhl jljhl

paphun

ไอพี่แอปอ่ะ พากะลังเครียด ตอนนี้เค้าเงียบมากเลย เหมือนเค้าจะอยากอยู่คนเดียว พาก็เข้าใจนะ ไม่ได้เร่งรัดอะไร
ปล่อยให้เวลามันพาไปดีกว่า เค้าคงอยากอยู่คนเดียวสักพัก งัยพี่ก็โทรไปคุยกะเค้าบ้างละกัน เป็นห่วงเค้าน่ะ

ถึงเค้าจะทำพาเจ็บยังไง ก็ยังเป็นห่วงเค้าอยู่ดี

ฝากด้วยนะพี่

zad

Yasito

เห็นใจค่ะ

ไม่รู้จะพูดหรือปลอบใจอะไรดี

แต่รักแล้วต้องรอได้นะคะ

แต่ก็อยากให้เค้าชัดเจนมากกว่านี้ใช่ไหมล่ะ

ต้องคุยกันตรงๆ

ว่าคุณต้องการอะไร คุณเจ็บแค่ไหนที่เค้าทำแบบนี้ คนรักกันเค้าทำแบบนี้หรอ

แล้วถ้า เป็นฉันยังคุยกะแฟนเก่า เรื่องยังค้างคาบ้างล่ะ เธอจะทนอย่างฉันได้ไหม

ใส่ไปๆๆๆ ให้หมด แล้วรอดูคำตอบเค้าจะออกมาเป็ฯยังไง คนมันอึดอัดแล้วอ่าเนอะ ให้เป็นนางเอกต่อไปเห็นจาไม่ไหวเนาะ  zad

chocokizz

พูดง่ายทำยาก

พอเราเตรียมคำพูดไว้เยอะๆเชื่อสิว่าไม่ได้พูดซักอย่าง

แค่ได้ยินคำดีๆจากคนที่เรารักแค่คำเดียว

ก้อใบ้แดกกันทุกคน

cmuPuza

zad ได้แต่ยิ้มให้ แล้วบอกไม่เป็นไร ไม่เรียกร้อง ไม่เร่งรัด เพราะรักมากเกินที่จะกล้าทำเขาลำบาคใจ

piuyty สุดท้ายก็กลื่นทุกสิ่งไว้คนเดียว

Someday I'll know. Someday I'll find all the answer. Someone will come along to keep me strong.

Yasito

แล้วสุดท้ายก็อึดอัดไปตามระเบียบ

อยากรู้ว่า ผู้ชายไอ้ที่มันบอกว่ารักแล้วมันยังทำแบบนี้อยู่ มันคิดอะไรของมัน

- -* อินจัดไปหน่อย เอิ้กส์ๆ  uilo

j007

pongz  อย่าเชื่อลมปากของชายหลายใจมากจนลืมคิดถึงตัวเอง  และเพื่อนผู้หญิงด้วยกันครับ ผู้ชายไม่ได้มีคนเดียวในโลก ไม่มีรักแท้ในโลกใบนี้ นอกจากรักของพ่อและแม่ครับ

ผมชอบ คห. ของท่านมากเลยอ่ะ สำหรับเรื่องราวในกระทู้นี้......

สำหรับคำแนะนำของผมอ่ะนะ.....
เขาคนนั้น รอ ผู้หญิงอีกคน ส่วนคุณเองก็เปนฝ่ายที่ รอ เขาคนนั้น
การรอคอยเป็นสิ่งที่มีค่าในบางกรณีและก็สูญเปล่าในบางครั้ง

ถ้าในอนาคต การรอคอยของทั้งคุณและเขา สมหวัง มันก็เหมือนจะมีความสุข
แต่ที่แน่ๆ จะมี หนึ่งคนเจ็บปวด ถ้าหากคุณ หรือ เขา ไม่สมหวัง ก็มีจะอีกหนึ่ง หรือสองคน ที่เจ็บปวด

เชื่อผมเถอะ ความรัก เปนสิ่งที่สวยงามและแฝงความเจ็บปวดอยู่ภายใน อย่างไรเสียเราก็ต้องพลัดพลากจากกัน
ไม่ว่าจะ สมหวัง(วันนึง คุณหรือเขา ก็ต้องตายจากกันเมื่อแก่เฒ่า) หรือ ผิดหวัง
โปรดเก็บรักษาความสุขในวันนี้ให้ดีที่สุด ถ้ายังมีความสุขกับสิ่งที่ต้องรอคอย.....

ปล.ไม่แน่ใจว่า เข้าใจสิ่งที่ผมสื่อออกไปไหม  แต่ที่แน่ๆ ขอให้คุณมีความสุขในวันนี้ก็พอ.... 09876

silenteagle

ไอพี่แอปอ่ะ พากะลังเครียด ตอนนี้เค้าเงียบมากเลย เหมือนเค้าจะอยากอยู่คนเดียว พาก็เข้าใจนะ ไม่ได้เร่งรัดอะไร
ปล่อยให้เวลามันพาไปดีกว่า เค้าคงอยากอยู่คนเดียวสักพัก งัยพี่ก็โทรไปคุยกะเค้าบ้างละกัน เป็นห่วงเค้าน่ะ

ถึงเค้าจะทำพาเจ็บยังไง ก็ยังเป็นห่วงเค้าอยู่ดี

ฝากด้วยนะพี่

zad

ขอโต๊ดดก๊าบบบบ
หยอกเล่นหน่อยเดียว อยากให้ยิ้มได้บ้างงง อิอิ
คงจะไม่ค่อยได้โทหามันหรอกกก ไม่ค่อยจะโทหาใครถ้าไม่มีอะไรจำเป็นอ่ะ  lhgfr

Hellboy2011

Re: เค้าบอกจะเลิกกับแฟนเก่า แต่ก็ยังเลิกŭ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 22:22:59 »

กด like !!!!! ให้ เหมือนเรื่องตัวเองเหมือนกัน

เหมือนอ่านเรื่องของตัวเองด้วยอีกคน เฮ้อ  ljhgf

กว่าจะผ่านมันมาได้สุดท้ายก็ต้องมีคนที่เจ็บ 1 ฝ่าย ทรมาณสุดๆช่วงนั้นเลิกกับแฟนเก่าแบบถึงขั้นแตกหักด่ากันแบบไม่มีชิ้นดีแล้วก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย

ผ่านมา 4 ปีแล้วยังเสียใจอยู่ลึกๆจนถึงทุกวันนี้เวลาย้อนคิดไปถึงวันเวลาดีๆที่ได้คบกัน uilo

----
ถ้าตัดใจไปจากเขาได้ก็ไปซะเถอะครับไม่ต้องรอ หาคนที่ดีกว่านี้เถอะครับอายุยังน้อยอนาคตเราจะเจอคนที่ดีกว่านี้แน่นอน

การไปแย่งของจากคนอื่นมามันเป็นการสร้างกรรมให้กับตัวเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2011, 22:31:15 โดย Hellboy2011 »

silenteagle

Re: เค้าบอกจะเลิกกับแฟนเก่า แต่ก็ยังเลิกŭ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 22:34:55 »

เหมือนอ่านเรื่องของตัวเองด้วยอีกคน เฮ้อ  ljhgf

กว่าจะผ่านมันมาได้สุดท้ายก็ต้องมีคนที่เจ็บ 1 ฝ่าย ทรมาณสุดๆช่วงนั้นเลิกกับแฟนเก่าแบบถึงขั้นแตกหักด่ากันแบบไม่มีชิ้นดีแล้วก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย

ผ่านมา 4 ปีแล้วยังเสียใจอยู่ลึกๆจนถึงทุกวันนี้เวลาย้อนคิดไปถึงวันเวลาดีๆที่ได้คบกัน uilo

----
ถ้าตัดใจไปจากเขาได้ก็ไปซะเถอะครับไม่ต้องรอ หาคนที่ดีกว่านี้เถอะครับอายุยังน้อยอนาคตเราจะเจอคนที่ดีกว่านี้แน่นอน

การไปแย่งของจากคนอื่นมามันเป็นการสร้างกรรมให้กับตัวเองครับ
pongz pongz

1ideal

ผู้ชายเลวทุกคนครับ อยู่ที่ใครจะโชคดีเจอคนที่เลวน้อยหน่อย

ขอให้คุณโชคดีเจอคนที่เลวน้อย  กว่าคนที่คบอยู่แล้วกัน  dsgjsd gsdgdgs fsdg

cmuPuza

หมอดูทุกที่ทัก ชีวิตจะดีกว่าถ้าอยุ๋เป็นโสด  piuyty

หรือไม่ก็ต้องมีแฟนต่างชาติไปเลย (คบชายไทยจะไม่เจอคนดีๆ)

ดังนั้น ฉันจะโกอินเตอร์ ss  5555

paphun

หมอดูทุกที่ทัก ชีวิตจะดีกว่าถ้าอยุ๋เป็นโสด  piuyty

หรือไม่ก็ต้องมีแฟนต่างชาติไปเลย (คบชายไทยจะไม่เจอคนดีๆ)

ดังนั้น ฉันจะโกอินเตอร์ ss  5555

ถ้าได้โกอินเตอร์เมื่อไร ขอไปด้วยคนนะคะ จาด้ายลืมผู้ชายที่นี่ (เฮ้อออ)
  vbnn  vbnn  vbnn

silenteagle

คนที่เรารัก.....คือคนที่ใช่สำหรับเรา
แต่บางครั้ง.....เรากลับรู้สึกว่าเขาไม่ใช่

คนที่เรารัก.....คือคนที่เราคิดว่าเรารู้จักเขาดี
แต่แท้จริงแล้ว....เรากลับไม่รู้จักเขาเลย

คนที่เรารัก......คือคนที่เราพร้อมจะเป็นผู้ให้
แต่สิ่งที่เราให้.....เขากลับไม่เคยมองเห็นสิ่งที่เราให้ไป

คนที่เรารัก........คือคนที่เราอยู่ด้วยเวลามีความสุข
แต่เวลาเราทุกข์.....เรากลับมองหาเขาไม่เจอ

คนที่เรารัก....คือคนที่เราใส่ใจทุกเวลา
แต่ที่แย่กว่าคือ.....ตลอดมาเขาไม่ได้ "รักเรา"

คนที่รักเรา.......คือคนที่เราเพียงมองผ่าน
แต่เขา.......กลับมองเราอย่างใส่ใจ ดูแล

คนที่รักเรา.....คือคนที่เราไม่พยายามทำความรู้จัก
แต่เขา.....กลับพยายามทำความรู้จักเรา

คนที่รักเรา.....คือคนที่เราไม่เคยให้ความสำคัญมากมาย
แต่เขา.....กลับให้ในสิ่งที่ล้วนมีค่ามีความสำคัญกับเรา

คนที่รักเรา......คือคนที่เราไม่เคยเห็นหน้าเวลาเราสุข
แต่เวลาทุกข์......เขากลับเป็นเหมือนเงาคอยเฝ้าตาม

คนที่รักเรา.....คือคนที่เราไม่เคยนึกถึง
แต่มีสิ่งหนึ่ง.....บอกให้รู้ว่า......"เขารักเรา"

ก็คือ เขาไม่เคยทำให้เราต้องเสียใจ เหมือนกับคนที่เรารัก

ข้อมูลจาก : sakid.com
ภาพประกอบจาก : Photos.com..

อ่านเจอมาพอดี เห็นชอบถาม  jljhl jljhl jljhl

roonaldo

เจ้าของทู้ตายยัง มาตอบหน่อย

BgatoonJ

ราศีสิงห์เหรอครับนั้น

BgatoonJ

สรุปสำหรับผมนะปล่อยไปตามหัวใจจริงๆๆนะ สมองยังไม่ต้องใช่ครับ รักชอบก็เต็มที่ สมองไม่ต้อง เค้าจะเป็นไงทำไงก็ช่างกูจะรัก อายุยังน้อยกลัวไรรอสักจะ30ค่อยหาพ่อของลูกยังไหว ชีวิตย้อนกลับมาแก้ไขแบบโดราเอม่อนได้ที่ไหนครับ

cmuPuza

ราศีสิงห์เหรอครับนั้น

เมถุนค่ะ

Phate

เค้าก็รับรู้นะ บอกเราว่ารัก ว่ารู้สึกดี
ที่มีเรา เราทำให้เขาหายเหงา หายเศร้า เค้าบอกว่าขอเวลาได้มั้ย ยังไงเค้าก็จะเลิกแน่ แต่แล้วมันเมื่อไรล่
ถามว่า
เรารักเค้ามั้ย มันก็รักนะ ไม่รักคงไม่คอยหรอก แต่จะให้คอยถึงเมื่อไร
ไม่รัก คงไม่รอ ถ้ารักจริง และรอไหว ก็รอ
แต่ถ้ารอแล้วไม่มีความสุข ทุกข์จะเป็นจะตาย ดูไม่มีอนาคต ก็พิจารณาดีๆ

ทุกคนย่อมตั่งมั่นที่ความสุขของตัวเอง ถ้ามีความสุขที่จะรอ ก็รอ
แต่ถ้ารอแล้วเจ็บจนทนไม่ได้ ก็............ ไปเหอะ

chocokizz

รู้สึกว่าเม้นบนนี่มีสาวใหม่เข้าเว็บทีไรโผล่มาตลอด

พอช่วงเว็บเงียบๆนี่หายจ้อยเลย

Phate

เม้นบนนี้รู้ทันจริงๆ  kjhg

paphun

คนที่เรารัก.....คือคนที่ใช่สำหรับเรา
แต่บางครั้ง.....เรากลับรู้สึกว่าเขาไม่ใช่

คนที่เรารัก.....คือคนที่เราคิดว่าเรารู้จักเขาดี
แต่แท้จริงแล้ว....เรากลับไม่รู้จักเขาเลย

คนที่เรารัก......คือคนที่เราพร้อมจะเป็นผู้ให้
แต่สิ่งที่เราให้.....เขากลับไม่เคยมองเห็นสิ่งที่เราให้ไป

คนที่เรารัก........คือคนที่เราอยู่ด้วยเวลามีความสุข
แต่เวลาเราทุกข์.....เรากลับมองหาเขาไม่เจอ

คนที่เรารัก....คือคนที่เราใส่ใจทุกเวลา
แต่ที่แย่กว่าคือ.....ตลอดมาเขาไม่ได้ "รักเรา"

คนที่รักเรา.......คือคนที่เราเพียงมองผ่าน
แต่เขา.......กลับมองเราอย่างใส่ใจ ดูแล

คนที่รักเรา.....คือคนที่เราไม่พยายามทำความรู้จัก
แต่เขา.....กลับพยายามทำความรู้จักเรา

คนที่รักเรา.....คือคนที่เราไม่เคยให้ความสำคัญมากมาย
แต่เขา.....กลับให้ในสิ่งที่ล้วนมีค่ามีความสำคัญกับเรา

คนที่รักเรา......คือคนที่เราไม่เคยเห็นหน้าเวลาเราสุข
แต่เวลาทุกข์......เขากลับเป็นเหมือนเงาคอยเฝ้าตาม

คนที่รักเรา.....คือคนที่เราไม่เคยนึกถึง
แต่มีสิ่งหนึ่ง.....บอกให้รู้ว่า......"เขารักเรา"

ก็คือ เขาไม่เคยทำให้เราต้องเสียใจ เหมือนกับคนที่เรารัก

ข้อมูลจาก : sakid.com
ภาพประกอบจาก : Photos.com..

อ่านเจอมาพอดี เห็นชอบถาม  jljhl jljhl jljhl

ก็เพราะมันเป็นซะอย่างนี้ไง โลกของเราไม่มีความพอดีซักอย่าง

paphun

สรุปสำหรับผมนะปล่อยไปตามหัวใจจริงๆๆนะ สมองยังไม่ต้องใช่ครับ รักชอบก็เต็มที่ สมองไม่ต้อง เค้าจะเป็นไงทำไงก็ช่างกูจะรัก อายุยังน้อยกลัวไรรอสักจะ30ค่อยหาพ่อของลูกยังไหว ชีวิตย้อนกลับมาแก้ไขแบบโดราเอม่อนได้ที่ไหนครับ
ตอนนี้ก็อยู่เฉยๆค่ะ ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก ทำเท่าที่ทำได้ ไม่ฝืน
ไม่ยื้อ เป็นแบบนี้แหละดีแล้ว พาไม่เคยเจอไรแบบนี้ ลองเจอซะบ้าง
อาจทำให้หัวใจเข้มแข็งขึ้นค่ะ
งัยก็ขอบคุณทุกเม้น และทุกกำลังใจนะคะ

paphun

วันนี้ตัดสินใจพูดคำที่เจ็บที่สุด

เพราะรู้ว่ายังไงเค้าก็ไม่พูด
ก็ถามเค้าตรงๆไป ว่าเค้ายังรักผู้หญิงคนนั้นอยู่ใช่มั้ย
เค้าไม่ตอบนะ แต่นั่นแหละคือคำตอบแล้ว
เค้าบอกว่า เค้าอยากลองให้โอกาสผู้หญิงคนนั้น
ดูสักครั้ง

ถูกแล้วหล่ะ ที่เค้าเลือกให้โอกาสคนที่เค้ารักมากกว่า
เพราะถ้าเป็นพา ก็คงทำแบบนั้น
พาก็พูดไปเยอะนะ เยอะมากจนเค้าอึ้ง เค้าก็คงรู้สึกผิดมากๆ
พาขอแค่ได้รักและห่วงใยเค้าบ้างก็พอ ได้แต่เก็บความรักไว้
เพื่อหวังว่าวันนึง เค้าจะกลับมา หรืออาจจะไม่มีวันนั้น ก็ช่าง

ความรักมันออกแบบไม่ได้จิงๆ

ตอนนี้เศร้ามากมาก ไม่รู้จะทำไงต่อไป............... lkkjjh lkkjjh lkkjjh

Phate

วันนี้ตัดสินใจพูดคำที่เจ็บที่สุด

ตอนนี้เศร้ามากมาก ไม่รู้จะทำไงต่อไป............... lkkjjh lkkjjh lkkjjh

เป็นกำลังใจให้ครับ

ถึงวันนี้จะเจ็บบ้าง  แต่ถ้าทุกอย่างมันเป็นอย่างนี้ต่อไป
สักวัน ไม่ช้าก็เร็ว เราก็ต้องพูดแหละครับ  จริงไหม?

chocokizz

ดื่มวีต้า แล้วนอน

MINIWOW

ss เป็นกำลังใจให้ครับ เพราะเคยกระทำและถูกกระทำ  ไม่ว่าทางไหนก็ต้องมีคนเจ็บ....ครับ สำคัญคือรักตัวเองก่อนครับ...
"ไม่มีอะไรจะทำร้ายเรา  ได้เท่ากับเราทำตัวของเราเอง"