-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เครียด เครียด เครียด ทหารเว้ย  (อ่าน 9338 ครั้ง)

lonely boy

• บุคคลทั่วไป
เครียด เครียด เครียด ทหารเว้ย
« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 12:08:57 »

โอ๊ย คุณ พ่อของผม บังคับ ให้ไป สมัคร เป็นทหาร ครับ ผม ไปสมัครมาเรียบร้อย

เข้ากรมผลัดเเรก ประมาณอีก 2 สามเดือน

ตอนเเรกว่าขอเงินพ่อมาหุ่น กับพี่ชาย เพราะผมชอบรถเหมือนพี่ชายผม  ร้าน bigbike กับ พี่ชาย ร้าน เบรินนิ่ง ตรงก่อนสะพานเนาวรัฐนะครับ

เพราะผมชอบรถเหมือนพี่ชายผม เเละอยากทํางานหาเงินเองเเล้ว เเต่พ่อบอกว่ากูจะไม่ให้เงินมึงสักบาท ถ้ามึงยังไม่เอาไหนอย่างนี้ ไม่เหมือนพี่ชาย พ่อบอกว่ามึงไปเป็นทหารมาให้กูก่อน กูจะให้ ตอนนี้ยังไม่มีความรับผิดชอบอะไร

เเล้วไอ่ไปเป็นทหารนี้ มัน จะเปลี่ยน คนได้จริงมั้ยคับ จากคน ไม่เป็นงานเป็นการ มา เป็นเเบบว่า มีความรับผิดชอบ มีรัยงี้อ่ะ

พ่อผมคิดงั้นเลยบังคับให้เป็น เเต่ตัวผมไม่ค่อยจะเชื่อว่ามันจะเป็นไปได้

ไม่อยากเป็นง่าคราฟ กลัว  lkkjjh

ขอพี่พี่ที่มีประสบการณ์รับใช้ชาติเเนะนําหน่อยดิ้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 12:19:15 โดย lonely boy »

DEN-O

Re: เครียด เครียด เครียด ทหารเว้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 12:10:56 »

ยินดีต้อนรับสู่ 3 จว.ชายแดนใต้  ครับ  เดด

lonely boy

Re: เครียด เครียด เครียด ทหารเว้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 12:14:02 »

avanza

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 12:35:56 »

ss ชายอกสามศอก ลุยไปเลยครับ เกิดมาครั้งเดียว อย่าไปกัว  หุหุ

lonely boy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 12:43:32 »

เเต่ลึกลึกก็คิดนะครับ น่าจะได้ประสบการณ์ใหม่อีกเยอะ

ออกมาน่าเเข็งเเรง ได้ฝึกวิชาการฆ่าคนด้วย มีคนที่เคยเป็นเขาบอกมา เจ๋ง จะได้เอาไว้ป้องกันตัว  ;kljj

เเต่กลัว โดน ซ้อม ง่ะ  ghjk

kiti_27

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 13:03:45 »

เปนการฝึกระเบียบตัวเอง และจะได้อะไรมากกว่าที่คิด

uouso

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 13:12:43 »

ljhgf อยู่ในระเบียบเท่านั้นเองอย่าคิดมาก

cmuPuza

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 13:38:39 »

เป้นทหาร อาจเปลียนคนได้ หรือไม่ได้ ก็ขึ้นอยุ่กับบุคคลจริงๆค่ะ
แต่ถ้ายังทำตัวเหมือนเดิม  อันนี้เปลียนไม่ได้แน่นอน  ถ้าคิดว่าตอนนี้คุณพ่อยังไม่ไว้ใจเลย
การไปพิสูทตัวเอง ในแบบที่เขาต้องการ  ก็อาจจะดีก็ได้ค่ะ   แมนๆค่ะ อย่าไปกลัว
อย่างมากสิ่งที่ได้มา น่าจะเป้นระเบียบและความรับผิดชอบที่เพิ่มขึ้นค่ะ  ยังไงก็ต้องดีกว่าแบบเดิมแน่นอนค่ะ

lonely boy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 13:43:41 »

เป้นทหาร อาจเปลียนคนได้ หรือไม่ได้ ก็ขึ้นอยุ่กับบุคคลจริงๆค่ะ
แต่ถ้ายังทำตัวเหมือนเดิม  อันนี้เปลียนไม่ได้แน่นอน  ถ้าคิดว่าตอนนี้คุณพ่อยังไม่ไว้ใจเลย
การไปพิสูทตัวเอง ในแบบที่เขาต้องการ  ก็อาจจะดีก็ได้ค่ะ   แมนๆค่ะ อย่าไปกลัว
อย่างมากสิ่งที่ได้มา น่าจะเป้นระเบียบและความรับผิดชอบที่เพิ่มขึ้นค่ะ  ยังไงก็ต้องดีกว่าแบบเดิมแน่นอนค่ะ

09876เเต่พื้นฐานหนูเป็นคนดีน่ะเเค่ขี้เกียจ555+ uiuo

num18

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 14:19:14 »

เเต่ลึกลึกก็คิดนะครับ น่าจะได้ประสบการณ์ใหม่อีกเยอะ

ออกมาน่าเเข็งเเรง ได้ฝึกวิชาการฆ่าคนด้วย มีคนที่เคยเป็นเขาบอกมา เจ๋ง จะได้เอาไว้ป้องกันตัว  ;kljj

เเต่กลัว โดน ซ้อม ง่ะ  ghjk

ซ้อมเดี๊ยวนี้ไม่ค่อยมีแล้วครับ ลองเป็นดูสักครั้งถ้าชอบก็สมัครต่อเลยครับ แต่ถ้าไปแล้วกลับมากลายเป็นคนมีระเบียบวินัยแน่นอนครับไม่ต้องห่วง อย่าน้อยก็เรื่องสองเรื่อง เรื่องกินข้าวตื่นกี่โมงก็กินหิวกี่โมงก็ค่อยกิน อันนี้สามมื้อเช้า เที่ยง เย็นตรงเวลาครับจากตื่นสายต้องมาตื่นเช้าแน่นอน จากไม่ได้ถือเอ็ม16 เดินกร่างไปมาคราวนี้ได้สมใจหล่ะครับ อาจจะมีหลายคืนที่ได้แบกแล้วเอาไปกอดรักด้วยความพิสวาส ทั้งคืน พอกำลังเคลิ้มๆๆจะนอนครูฝึกก็จะปลุกว่าเก็บของเร็วฆ่าศึกมา 55+ได้ลุกพรวดๆจ้ำเอ้าเข้าป่าทั้งๆที่เป็นแค่เหตุการณ์สมมุติ แต่ถ้าลุกช้าข้าศึกเล่นเราแรงนะครับเอาคืนก็ไม่ได้ (รองเท้าครูฝึก T-T) แล้วสุดท้ายเป็นทหารเกณฑ์มีข้อดีอย่างนึงครับ ตับไม่พังเพราะสุรา สามทุ่มสวดมนต์ แป๊บๆๆก็นอนแล้ว พอออกค่ายมาใหม่ๆจะไปกินเหล้ากับเพื่อนไม่ค่อยได้เพราะสี่ทุ่มมันเริ่มง่วงคอพับไม่อยากเอาอะไรแล๋ว

9669

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 18:05:16 »

รบที่เขาวิหารดีกั่วววว

/jhtdc

lonely boy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 18:27:57 »

รบที่เขาวิหารดีกั่วววว

/jhtdc

จ๊ากกกกก

Hellboy2011

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 21:31:37 »

ที่น้องได้แน่ๆคือเรื่องความมีระเบียบวินัย ลองทำผิดระเบียบน้องอาจไม่ซวยแค่ตัวเองอาจพาเพื่อนๆในกองต้องรับเคราะห์ไปด้วยที่เค้าเน้นเพราะเวลาออกรบจริงๆไม่มีให้กด restart เหมือนเล่นเกมส์นะครับผม
ส่วนตัวไม่เคยผมไม่เคยเกนณ์ทหารนะเพราะเรียนร.ด. แต่หลังจากจบเคยโดนเรียกพลสำรองให้ไปทดสอบสมถภาพที่ค่ายทหารที่เชียงดาวครับมันส์มาก 3 วัน 2 คืนใส่ชุดทหารเลยแล้วก็มอบปืน M16 ให้ดูแลคนละหนึ่งกระบอก ได้ยิง M16 ของจริงมันส์อย่าบอกใครเสียดายที่ได้ยิงแค่ 20 นัดเพราะงบมันมีน้อย วันสุดท้ายกินเหล้าเมาแล้วก็กลับ เป็นประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิตที่น่าจดจำ

lonely boy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2011, 22:04:07 »

ที่น้องได้แน่ๆคือเรื่องความมีระเบียบวินัย ลองทำผิดระเบียบน้องอาจไม่ซวยแค่ตัวเองอาจพาเพื่อนๆในกองต้องรับเคราะห์ไปด้วยที่เค้าเน้นเพราะเวลาออกรบจริงๆไม่มีให้กด restart เหมือนเล่นเกมส์นะครับผม
ส่วนตัวไม่เคยผมไม่เคยเกนณ์ทหารนะเพราะเรียนร.ด. แต่หลังจากจบเคยโดนเรียกพลสำรองให้ไปทดสอบสมถภาพที่ค่ายทหารที่เชียงดาวครับมันส์มาก 3 วัน 2 คืนใส่ชุดทหารเลยแล้วก็มอบปืน M16 ให้ดูแลคนละหนึ่งกระบอก ได้ยิง M16 ของจริงมันส์อย่าบอกใครเสียดายที่ได้ยิงแค่ 20 นัดเพราะงบมันมีน้อย วันสุดท้ายกินเหล้าเมาแล้วก็กลับ เป็นประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิตที่น่าจดจำ

ใช้ปืนจริงด้วยหรือเนี้ย จาเป็นลม

num18

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 00:28:33 »

ทำไมถูกเรียกไปสังกัดค่าร.7พัน 2 ครับ ตอนเรียนร.ด. จบมาส.ด.8 ออกแล้วก็ตอนนั้นมีบ้านอยู่ อ.ไหนครับ    ผมเดิมผมอยู่ อ.เชียงดาว เมื่อแปดปีก่อน .. ตอนได้ สด.8 มาใหม่ๆจากนั้นไม่กี่เดือนผมก็ย้ายทะเบียนบ้านใข้ในอำเภอเมือง เพิ่งโดนเรียกพลสำรองไปตอนเดือน พ.ย.53 ที่ ค่าย มทบ.33 เลยส่งกะสัยครับ  ว่าเขาจัดทหารไปลงค่ายไหน สงสัยไม่ให้อยู่ค่ายใกล้บ้านรึเปล่า  dsgjsd

mccm

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 07:48:41 »

พวกสมัครไปจะโดนคำนี้ครับ...พวกมึงคิืดว่าสมัครมาเที่ยวรึไง??? สมัครกันจริง  kjhg

ที่แน่ๆ โดดบ่อขี้ทุกรุ่นนนนนนนนนนนนนน    lkkjjh

lonely boy

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 12:27:32 »

อื้อหือ ต้องลงบ่ออึด้วยหรอครับ ทหารรึนักโทษนี้

เเต่เค้าบอกว่าเป็นทหารนี้เป็นการสร้างกล้ามเนื้อที่ดีมาก

ตอนนี้ผมก็หุ่นธรรมดา กะเข้ากรมไปจะเอา ซิคเเพค สักหน่อย ฮี้ฮี้ ;kljj

Yasito

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 12:42:27 »

เท่ห์ดีออก

ฝึกความอดทนด้วย

กลับมาบึกบึนแน่ นอน ...คริคริ โชคดีเน่อเจ้า  uiuo

lonely boy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 14:33:02 »

เท่ห์ดีออก

ฝึกความอดทนด้วย

กลับมาบึกบึนแน่ นอน ...คริคริ โชคดีเน่อเจ้า  uiuo

ขอบคุณเน้อ ปรี๊ เจ้า gsdgdgs

mccm

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 18:09:37 »

อื้อหือ ต้องลงบ่ออึด้วยหรอครับ ทหารรึนักโทษนี้

เเต่เค้าบอกว่าเป็นทหารนี้เป็นการสร้างกล้ามเนื้อที่ดีมาก

ตอนนี้ผมก็หุ่นธรรมดา กะเข้ากรมไปจะเอา ซิคเเพค สักหน่อย ฮี้ฮี้ ;kljj
เพื่อนผมตอนไปอ้วนมากกลมๆๆเลย กลับมา แก้มตอบหุ่นเพรียว โดดบ่อขี้บ่อยๆ    kjhg

Hellboy2011

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:40:06 »

ทำไมถูกเรียกไปสังกัดค่าร.7พัน 2 ครับ ตอนเรียนร.ด. จบมาส.ด.8 ออกแล้วก็ตอนนั้นมีบ้านอยู่ อ.ไหนครับ    ผมเดิมผมอยู่ อ.เชียงดาว เมื่อแปดปีก่อน .. ตอนได้ สด.8 มาใหม่ๆจากนั้นไม่กี่เดือนผมก็ย้ายทะเบียนบ้านใข้ในอำเภอเมือง เพิ่งโดนเรียกพลสำรองไปตอนเดือน พ.ย.53 ที่ ค่าย มทบ.33 เลยส่งกะสัยครับ  ว่าเขาจัดทหารไปลงค่ายไหน สงสัยไม่ให้อยู่ค่ายใกล้บ้านรึเปล่า  dsgjsd

บ้านผมอยู่อ.เมืองครับไม่เข้าใจเหมือนกันว่าใช้เกณฑ์อะไรถึงส่งไปที่นั่นงงๆอยู่เหมือนกัน บอกให้ผมไปรายงานตัวที่ค่ายกาวีละแล้วก็พาผมขึ้นรถบัสไปค่ายร.7 พัน 2 ที่เชียงดาวเลยครับท่านไม่ได้ตั้งตัวเลย vbnn

jaydai

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:42:12 »

ไม่ได้เรียน รด. หรือ....

แล้วไม่ได้เรียนต่ออ่ะ เอามาผ่อนผันได้หนิ..... dsgjsd

cmuPuza

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:57:02 »

pongz  ผู้ชายแมนๆ อย่าได้กลัวลำบาคค่ะ   ss

lonely boy

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 12:15:10 »

ไม่ได้เรียน รด. หรือ....

แล้วไม่ได้เรียนต่ออ่ะ เอามาผ่อนผันได้หนิ..... dsgjsd

ช่วยคุณเเม่เเลดูเเลธุจกิจที่บ้านครับ เเต่คุณพ่ออยากให้ไปฝึกวินัยในกรม

เป็นเสดจะบวชให้พ่อเเม่สักพรรษา เเละจะเรียน ภาคคํา เเยกตัวออกมาหุ้นร้านรถกับพี่ชาย เรียนไปทํางานไป

เกิดมาเป็นผู้ชาย เอาให้ครบ พอครบอึ๊บหญิง ลูกเดียว  hgjhg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 12:29:35 โดย lonely boy »

lonely boy

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 12:17:30 »

pongz  ผู้ชายแมนๆ อย่าได้กลัวลำบาคค่ะ   ss

ออกมาเเข็งโบก เเน่  เขิน

หมายถึงกล้ามเนื้อน่ะ

lonely boy

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 12:19:40 »

เพื่อนผมตอนไปอ้วนมากกลมๆๆเลย กลับมา แก้มตอบหุ่นเพรียว โดดบ่อขี้บ่อยๆ    kjhg

ถ้าขี้เข้าปากทํางัยยง่ะ ghjk

Yasito

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 13:04:42 »

^^^^^^^^^^^^^^

ขี้เข้าปากก็กินสิคะ

อิอิ

ttu

lonely boy

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 13:51:23 »

ท่าทางจะอร่อยนะครับ กินด้วยกันมั้ย kjhg kjhg kjhg

lonely boy

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2011, 15:27:47 »

ตกลงครัยเคยกิน เอ้ย เคยบ้างทหารบ้างละเนี้ย ขอประสบการณ์หน่อย

paholkarn

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2011, 14:44:48 »

วินัย ... ตีห้า มี แตรปลุก ตอนเช้า ลุก ออกมา ยืนหน้าเตียง รอครู ฝึกมาตรวจ จาก นั้น อาบน้ำ กลับ มา รวมพล
หน้ากองร้อย ใน 10 นาที ใคร ช้า ไป กลิ้ง คลุก ฝุ่น ทั้งกองร้อย จาก นั้น ไป วิ่ง ให้ เหงื่อ ออก (แร้ว จา ให้ ไป อาบน้ำทำไมฟระ)

อดทน .... สายๆ เจ็ดโมง ครึ่ง ไป กินข้าวที่โรงเลี้ยง แมร่งงง ให้ ขัดฉาก อีก ครึ่งชั่วโมง เมื่อย แขน จนยกช้อน ม่าย ขึ้น
กว่า จา ด้าย กิน ใคร กินเสียงดัง แมร่งงง ให้ มุดโต๊ะ ทั้ง กอง ร้อย (รับผิดชอบร่วมกัน) บางวัน ก็ ให้ มุดไปกินใต้โต๊ะ

สามัคคี .... ใคร ทำผิดแค่ คน เดว แมร่งงง ให้ รับผิดชอบทุกคน ดังนั้น ต้อง ช่วยๆ กัน

กล้าหาญ ... การฝึกทุกอย่าง ฝึกให้ เรา มี ความกล้า

lonely boy

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011, 12:05:35 »

เเล้วสามเดือนเเรกนี้มัน ต่างกันอย่างงัยครับ เห็นว่าสามเดือนเเรกฝึกหนัก

zaaman

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 21:59:53 »

เเล้วสามเดือนเเรกนี้มัน ต่างกันอย่างงัยครับ เห็นว่าสามเดือนเเรกฝึกหนัก
สามเดือนแรกเป็นการฝึกเพื่อให้ร่างกายเราแข็งแร็งและรู้เกี่ยวกับทุกอย่างไม่ว่าจะเป็นระเบียบวินัยการใช้อาวุธพูดง่ายๆก็คือให้เรารู้การปฎิบัติทุกอย่างที่เกี่ยวกับทหารเพื่อให้ไปปฏิบัติใด้จริง พร้อมทั้งปรับสภาพร่างกายเราด้วยบางคนอยู่บ้านไม่เคยออกกำลังกายเลยพอไปเจอมันก็เลยหนักหน่อย หลังจากสามเดือนแล้วก็แยกปฎิบัติงานตามหน่วยบางคนถ้ามีความสามารถทางด้านคอมพิวเตอร์อาจจะได้อยู่ส่วน บก.แล้วแต่ความสามารถที่เรามีมาก่อนเป็นทหารด้วย  แต่ก็สบายกว่าตอนสามเดือนแรกเยอะ มีอิจสระกว่าเดิมแต่ต้องอยู่ในระเบียบวินัย  ก็มีวันพักวันลาตามแต่จะจัดกันไปในหน่วย  ภูมิใจเถอะครับครั้งหนึ่งเราก็ได้รับใช้ชาติ เป็นรสชาติของชีวิตที่หาซื้อไม่ได้อีกแล้ว

paphun

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2011, 01:08:14 »

สู้ๆค่ะ แมนดีออก
 dsgjsd dsgjsd

design17

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 13:00:42 »

อย่าไปกลัวครับ เข้าไปแล้วได้อะไรอีกเยอะ   ss

Makettingmanager

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 16:09:12 »

ก่อนเป็นฝึกตนเอง มาตามสัญญาก่อนนะครับน้องชาย fhgj

HaPpyHum

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011, 17:33:01 »

สงสัย  จะ อด   ลั้นล้า  นานเลย      piuyty

Phayathai W.

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 01:48:28 »

สนับสนุนให้ไปเป็นเต็มร้อยเลยครับ อย่ากลัวสิ่งที่เรายังไม่เคยเจอ รับรองได้ประสบการณ์ทั้งดีและร้ายมาเพียบ ซึ่งคุณไม่สามารถจะพานพบได้จากสังคมอื่น ลูกผู้ชายเคยเป็นทหารมาแล้วโก้ดีออก สาวๆ ชอบนะ

Bear69

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 24 มีนาคม 2011, 06:16:03 »

ไหนๆก็สมัครไปแล้วครับ ไม่ต้องคิดมาก

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 13:24:04 »

เครียดไรครับ แค่ 2ปี มีวุฒิก็ 6เดือน-1 ปี เอง
แบบเดียวจริงๆๆ
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

rossojp

• คนรักอิสระ และ สายลม
  • V.I.P.
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 23:11:11 »

สมัครไปแล้วถอยไม่ได้... ก็มองไปข้างหน้าอย่างเดียวครับ สู้ๆ  hgjhg

marathoner9

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 08 เมษายน 2011, 11:50:45 »

อย่าไปกลัว >> ทหารสู้ๆๆ

inoxpa500

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 09 เมษายน 2011, 11:11:02 »

อดทนครับ ผมว่าเราจะได้อะไรจาากการเป็นทหารเยอะครับ  ;kljj

gu2010

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 16 เมษายน 2011, 14:17:50 »

ก็เห็นเปลี่ยนแปลงกันหลายคนน่ะ หลังจากที่ไปฝึกมา

ลองดูสิ ลูกผู้ชายดีออกที่สำคัญไม่ได้เป็นทั้งชาตินะ

test

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16 เมษายน 2011, 14:40:16 »

เป็นโอกาศได้ออกกำลังกายฟิตหุ่นครับ มียศนำหน้าชื่อเท่ห์ดีออกครับ ดีไม่ดี อาจได้สามีด้วยครับ อิอิ

marathoner9

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 13:03:58 »

ยิงเขมร เผื่อด้วย .. ss

giantcock

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-7
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 20:00:29 »

บอกตรงๆจากประสบการณ์นะครับ
1.มีศักดิ์ศรี
2.มีเกียรติ
3.เป็นที่ยกย่องของสังคมและพ่อตาแม่ยายในอนาคต
4.การงานมั่นคง
5.ฝึกวินัย รู้จักคิด วิเคราะห์ และระงับอารมณ์
6.เปลี่ยนบุคลิก ในทางที่ดี

ผมอยู่วงการนี้มาหลายปี ยังภูมิใจที่ได้ใส่เครื่องแบบอันทรงเกียรติ

บอกตรงๆว่าสาวเชียร์เบียร์ big c รุมแน่ ถ้าใส่เครื่องแบบไปนั่งกินข้าว(โดนมาแล้ว รุม 4 เลย)

saypastian

• ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
  • **
  • Country: th
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2011, 06:33:14 »

ถ้าหน้าตาดี อาจจะได้อยุ่บ้านผู้บัญชาการ และอาจได้เป็นเมียผู้บัญชาการด้วยนะ  ghjk
ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
MAGIC M Coffee, กาแฟสำหรับผู้ชาย, ชลอการหลั่งไว, อยู่นาน, อยู่ทน, ชายชาตรีนกเขาไม่ขัน
ขนาดบรรจุ : 4 ซอง/กล่อง = 700 บาท
* * แบ่งขายด้วยครับ 1 ซอง = 175 บาท * *

dongz772

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 12 มีนาคม 2013, 18:50:52 »

ทหารมีไว้พุ่งชนนะครับ แหม่  roister

davidsgigoozaa

• V.I.P.
  • *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 12:53:24 »

สนุกดีครับ อันไหนที่ไม่เคยทำเราก็ได้ทำ
อันไหนที่ไม่อยากจะทำเค้าก็ให้ทำ
มันเป็นประสบการณ์ที่เล่าได้ไม่มีวันเบื่อ
ถึงแม้ตอนที่ฝึกมันจะลำบาก ง่วง เหนื่อย หิว
ครบรสชาติ ผลัดผมไปปี52 ฝึกอยู่สองเดือนกะสิบวัน
ฝึกไป20วันเค้าก็ให้ญาติมาเยี่ยมแล้วครับ ไม่ต้องคิดมากครับ
แต่หลังฝึกเสร็จหาทางเข้า บก.ไปจีบนายสิบการเงิน รพ.ค่ายจีบพยาบาล อยู่กองร้อยก็จีบลูกสาวจ่าเวลาเอาข้าวกล่องมาขายตอนกลางคืน jljhl
หรือจะอยู่โรงเลี้ยงใช้ลู่ทางเวลาออกไปซื้อกับข้าวแวะสอย เส้นข้าง อิอิ เพราะไปซื้อของตอนเช้ามืด  lowwww
เกิดจับพลัดจับผลูมีเปิดสอบนายสิบซึ่งก็เปิดทุกปีอยู่แล้วสอบติดก็ติด ยศสบายแฮ เวลามีบั้งจีบสาวก็ง่ายขึ้นเพราะสาวจะดูว่าเราเป็นคนมีสาระมีหลักมีฐานเป็นข้าราชการ  pongz เข้าทางพ่อแม่อ่ะแหล่มเบยค้าบบบบ

แต่ตอนนี้ผมปลดแล้วตอนแรกเค้าจะจับยัดให้เป็นนายสิบ fdgdfdf บก.แต่ไม่เอา มาหางานเอาข้างหน้าตอนนี้ก็เดือนไหน  jljhl 40k up ค้าบ  .,mn
จอมกระบี่เดียวดาย