-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำใจไม่ได้ เมื่อเขาบอกว่า เขามีคนใหม่ โกรธเขาไหม?  (อ่าน 2424 ครั้ง)

skyspay

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

จะทำยังไงดีกับความรู้สึกที่มันโดนทิ้ง  เหนื่อยแล้ว  อยากมีคนที่เข้าใจบ้าง  ชีวิตนี้เป็นอะไรก็ไม่รู้ไม่เคยเจอความรักที่จริงใจ
อยากได้กำลังใจ  เหงา  เศร้า  ไม่รู้ว่าตอนนี้จะทำยังไงกับชีวิตดี  พูดไม่ออก อึดอัด   ช่วยแนะนำวิธีที่ทำให้จิตใจของฟางสบายใจบ้าง  มีบ้างไหมค่ะ  ทำงานก็ไม่มีกะจิตกะใจทำงานค่ะ  เหมือนคนหัวใจด้านชา เหนื่อย แล้วก็เหนื่อย uilo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2011, 13:53:19 โดย skyspay »

kainguang

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00

ทำใจเถอะครับ คนเขา จะไม่อยู่ด้วยแล้ว ยื้อ ดึงดันไว้ เราก็จะเหนื่อยเปล่าๆ ouiy

skyspay

• แอบจิต
  • **

ฟางเข้าใจนะค่ะ  แต่ฟางพยายามอยู่ค่ะ  แต่ฟางทำอะไรไม่ถูกน่ะค่ะ พึ่งโดนมาเมื่อเช้า แบบ เราเป็นเพื่อนกันได้ไหม  คำนี้ไม่อยากได้ยินน่ะค่ะ  แต่ก็ขอบคุณนะค่ะที่ช่วยเตือนฟางค่ะ

badboy

• *

หาอะไรทำไม่ให้อยู่เฉยๆจะได้ไม่คิดถึงเขา

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

คิดว่าเราไม่ใช่คู่เขา แล้วตั้งใจทำงานครับเวลาจะช่วยเยียวยาหัวใจนะครับ เหมือนผม เจ็บกว่าคุณด้วยแฟนเก่าทำแสบ แต่ก็ผ่านพ้นมาได้ครับ ด้วยการทำงานอะช่วยให้เราลืมเรื่องร้ายๆได้ดี ทุกวันนี้รู้สึกดีครับที่เขาทิ้งเราเร็วๆดีกว่ามารู้ที่หลัง dsgjsd
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

skyspay

• แอบจิต
  • **

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับกำลังใจดีๆๆมีให้ฟาง  ตอนนี้ต้องขอบคุณเขาด้วยซ้ำที่ทิ้งเราไป  แล้วเราเจอคนใหม่ที่ใช่และตามหามานาน  ถึงแม้ว่าวันข้างหน้าเราไม่รู้ว่ามันจะเป็นแบบไหน  ขอแค่วันนี้คนที่เรารักและเขารักเรายังอยู่ด้วยกันทุกวันแค่นี้ก็พอแล้วค่ะ

DujDao

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

เวลาจะช่วยเยียวยาครับ อันนี้เรื่องจิง

Montagahn

• V.I.P.
  • เด็กทะลึ่ง
  • *

ผมมักจะบอกตัวเองว่า "ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว มันดีเสมอ"
เหตุการณ์อย่างนี้ถือเป็นเรื่องธรรมดาที่จะเกิดขึ้น เสียใจได้แต่อย่าเสียสติ อย่างน้อยเราก็ได้ประสบการณ์
เราเกิดมาก็ตัวคนเดียว ถ้าจะอยู่ต่อไปตัวคนเดียว เราก็ไม่ได้ขาดทุนครับ แต่ถ้าจะได้ใครมาอยู่ด้วยก็ถือเป็นกำไร
ที่เราต้องเสียใจ เพราะเราจะได้รู้ว่าการดีใจนั้น มันมีค่ามีความหมาย
คนที่ไม่เคยเสียใจ คือคนที่ไม่เคยมีความสุขนั้นแหละ
อีกอย่างหนึ่ง คนอื่นที่รักเรามากกว่าตัวเรานั้น "ไม่มี" (อาจจะเว้นบุพการีไว้สองคน)
รักตัวเองให้มากและมีความสุขให้ได้
ลองหาเพลงนี้มาฟังครับ "ยิ้มให้กับความผิดหวัง" ของ นิโคล เทริโอ
เป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นเรื่องราวร้ายๆครับ
ขอให้โชคดี
 09876
- เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือ "เทพ" -

ปล. รักคนอ่าน

sanookman

• **

09876 09876 เวลา ครับจะช่วยเราได้ แรก ๆ ก็จะเจ็บ พอแผลเริ่มหายมันก็จะค่อยๆ หายเจ็บ

kobmoi

• V.I.P.
  • *

ขอบคุณนะค่ะ สำหรับกำลังใจดีๆๆมีให้ฟาง  ตอนนี้ต้องขอบคุณเขาด้วยซ้ำที่ทิ้งเราไป  แล้วเราเจอคนใหม่ที่ใช่และตามหามานาน  ถึงแม้ว่าวันข้างหน้าเราไม่รู้ว่ามันจะเป็นแบบไหน  ขอแค่วันนี้คนที่เรารักและเขารักเรายังอยู่ด้วยกันทุกวันแค่นี้ก็พอแล้วค่ะ
...

...   รักตัวเราเองให้มากๆ  รักคนอื่นให้น้อยกว่าตัวเรา  ... dsgjsd

..  มองโลกในแง่ดีเข้าไว้  เด๋วก็ได้พบกะคนใหม่  ที่ไฉไล  และลัลล้าๆๆๆๆๆๆๆๆ  ... khjhgg ;kljj

birth555

• *

ผมว่าอยู่ไปเรื่อยๆเดวก่มีเข้ามาเองแหละคับ

appletue

• ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้
  • *

เป็นกำลังใจให้ครับ