-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แย่แล้วถุงแตกที่ซายูริ ชม.  (อ่าน 4073 ครั้ง)

คนมีอดีต

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
แย่แล้วถุงแตกที่ซายูริ ชม.
« เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 18:25:09 »

คือผมไปเที่ยวมาเมื่อวันที่ 26 ก.ย.2554 เวลา ประมาณ 5 ทุ่มครับ เมาด้วยและด้วยความเป็นครั้งแรกของผม พอเอาได้สักพักน้องบอกว่าพี่ถุงแตก แต่ก็ยังเปลี่ยนถุงใหม่เอาจนเสร็จครับ เลยกลับมานักจิตตกอย่างนักครับ อยากได้คำปรึกษาจากพี่่เวปนี้ที่เคยมีประสบการณ์ว่าน้องๆ ที่นั้นปลอดภัยไหมครับ ส่วนผมปลอดภัยนะครับตรวจเลือดทุก ๆ 3 เดือน และพอถุงแตกก็ไปตรวจครับผลเป็น ลบ ครับ อยากทราบว่าน้องๆ เค้าปลอดภัยไหมครับพี่ ผมเครียด จริงๆ กินไม่ได้นอนไม่หลับมาเป็นอาทิตย์แล้ว รบกวนอย่างแรงนะครับไม่ได้ดูถูกสถานที่ท่องเที่ยวนะครับแต่ผมอยากได้ความชัดเจนนะครับ จิต ตกจริงๆๆๆ นอนมีเบอร์ในตู้นะครับ รบกวนด้วย  ghjk

Avbnnn

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
Re: แย่แล้วถุงแตกที่ซายูริ ชม.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 22:06:47 »

น่าจะปลอดภัยนะครับ เพราะเห็นว่าทางร้านเค้ามีการตรวจเป็นประจำ
แต่ของอย่างนี้ไม่แน่ไม่นอนครับ

ขอให้โชคดีครับ

pfm

• เด็กทะลึ่ง
Re: แย่แล้วถุงแตกที่ซายูริ ชม.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2011, 23:38:12 »

อย่าเพิ่งจิตตกมากครับ โอกาสน้อยครับ เพราะทางร้านเขาก็มีขั้นตอนอยู่ และดูจากน้องเขาเป็นคนเตือนว่าุถุงแตกก็ถือว่าน้องเขาก็ระวังตัวอยู่เหมือนกัน..ไม่เลยตามเลย ก็น่าจะปลอดภัยนะ
แต่ยังไงหลังปีใหม่ควรไปตรวจเลือดอีกทีครับ  เพราะต้องทิ้งระยะอย่างน้อย 3 เดือนหลังเที่ยวครับ จะได้ชัวร์ๆคับ 

คนมีอดีต

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 09:57:43 »

หลังจากนั้นผมก็เลยไปปรึกษาคุณหมอที่โรงบาลเอกชน ท่านเลยให้ทานยาต้านฉุกเฉิน กินแล้วปวดหัว แน่นท้อง อยากอาเจียนครับ แต่ก็กันไว้ครับ กินได้ประมาณอาทิตย์ล่ะ แต่ก็ยังเครียดอยู่

อ่านจากพี่ๆ และให้เพื่อนลองไปถามน้องที่ร้านดูแล้วว่าเขามีตรวจจริง แต่คุณหมอนิสิกับบอกผมว่ามันอาจอยู่ในช่วง window period  ก็ได้เลยไม่หายเครียด อยากได้ประสบการณ์จากพี่ๆที่แตกที่นี้นะครับว่าปลอดภัยไหม ผมกลัวจริงๆๆ  ghjk

keaw99th

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 12:39:34 »

eta08 ไม่ติดหรอกครับ ถุงแตกแล้วเปลี่ยน โอกาศมีน้อยมากๆๆๆๆๆๆ ผมยังเคยแตกที่นี่ตั้งหลายคน คนที่กังวลน่าจะเป็นน้องเขามากกว่าไม่ใช่คุณหรอก ฟันธงเลยว่าถ้าติดให้ตืบเลยคาบ

pjew

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 13:43:11 »

ผมมีเรื่องปรึกษาพี่ๆ เซียนๆหน่อยนะครับ
ผมไปซาเมื่อวันก่อน เลือก เอ็มหนึ่งเจ็ด ( ถ้าผิดกฎลบได้นะครับ) ตอนเข้าไป เปิดเบียร์ไฮ ชนแก้วกัน ต่อขวดที่สอง คุยถูกคอตอนนัวนี่สิครับ  โดนจูบปาก ผละกันก็คุยกันต่อ น้ำเต็มก็ลงอาบน้ำ  อาบในอ่างน้องเขาก็อมสด ผมงี้ตกใจ เหี่ยวลงทันทีเลยครับ  อยากรบกวนขอความเห็นพี่ๆหน่อยนะครับว่า ไม่รู้ปลอดภัยหรือเปล่าครับ กลัวมากเลยครับ  uilo
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

pjew

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 13:48:39 »

ขอถามอีกข้อนะครับ

ขอโทษก่อนถามก็แล้วกัน

มีใครเคยติดโรคหลังเที่ยว  ออน.บ้างครับ

ขอเป็นความรู้กันตัวเองหน่อยครับ ว่าวที่บ้านก็งั้นๆ  ลองไปแล้ว ติดใจ

แต่ไปทีไร หลังจากกลับมา  เสียวทุกที .....เสียวติดโรคนะครับ ouiy

คนมีอดีต

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 10:19:38 »

ไม่ติดหรอกครับ ถุงแตกแล้วเปลี่ยน โอกาศมีน้อยมากๆๆๆๆๆๆ ผมยังเคยแตกที่นี่ตั้งหลายคน คนที่กังวลน่าจะเป็นน้องเขามากกว่าไม่ใช่คุณหรอก ฟันธงเลยว่าถ้าติดให้ตืบเลยคาบ

ผมหวังว่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับพี่ ส่วนผมมั่นใจครับผมชัวร์ตรวจทุกปี หลังแตกก็ตรวจครับไม่มีปัญหาแต่ปัญหาคือ น้องเขาจะมีเชื้อหรือเปล่าและทางร้านจะตรวจจริงทุกคนหรือเปล่านี้สิครับปัญหา น้องก็เบอร์ธรรมดาชะด้วยนะครับ เครียดครับ รบกวนพี่วิเคราะห์เยอะๆๆครับเป็นแนวทางให้นักเที่ยวทุกคน