-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำรายการ TV Online เกี่ยวกับฟุตบอล ต้องการทีมงาน  (อ่าน 14900 ครั้ง)

acer2518

• บุคคลทั่วไป

09876...ขออนุญาติมดห้องนี้อีกครั้งนะครับ ขอประชาสัมพันธ์หน่อย..(เดี๋ยววันอาทิตย์จะมาเอาลงเองครับผม)

ตอนนี้มีความคิดอยากจะจัดทำทีวีออนไลน์เกี่ยวกับฟุตบอลครับ..เคยทำตอนอยู่กทมแล้ว ผลตอบรับออกมาดี เลยอยากจะทำต่อ แต่จะพัฒนาให้ดีขึ้นไปอีกขั้น
 09876..เลยต้องการทีมงานครับ กะไว้ซัก 6-7คน..(ไม่มีเงินเดือนนะครับ แต่รายได้แบ่งกันแฟร์ๆ)
สมัครมาได้เลยนะครับ PM เบอรืโทรมาหาผมเลย..แล้วจะนัดพูดคุยรายละเอียดกันอีกที
ตำแหน่งที่ต้องการนะครับ
1.) ตัดต่อคลิปวีดีโอ (สามารถตกแต่งคลิปวีดีโอให้ดูโปรได้...ใส่โน่นนี่เข้าไป)  1-2 คน
2.) ตากล้อง (ถ่ายรูปและวีดีโอ) 1-2 คน
3.) พิธีกรรายการ  3-4คน (เดี๋ยวจะหาสาวๆมาประกบ บ้างเป็นบางเทป)
4.) ลูกค้าสัมพันธ์ คอยติดต่อลูกค้า (อันนี้ไม่ยาก..โทรหาสปอนเซอร์..เดี๋ยวสอนได้) อาจต้องเป็นผู้หญิงรึป่าวเนี้ย  1 คน
5.) ทีมงานทั่วไป (ชาวคอบอลพันธ์แท้ มีความรู้ในเรื่องฟุตบอลพอสมควร) 3-4คน

โดยส่วนใหญ่แล้ว ทุกหน้าที่ควรจะสามารถทบแทนกันได้หมด...
 09876...ส่วนเรื่องรายได้นั้น..ที่เคยทำมา(แบบโง่ๆง่ายๆคนเดียว) ได้อยู่เดือนละสามหมื่น...แต่ถ้าเราทำดีๆน่าจะได้มากกว่านี้ แล้วมาแบ่งกัน
..ไม่อยากจะใช้คำว่า รีบสมัครด่วน แต่ก็ถ้างานเริ่มเดินเมื่อไหร่ ตอนนั้นคงไม่รับเพิ่ม
 09876..ใครที่ว่างๆงาน หรือว่า ทำงานอยู่แต่อยากหารายได้เสริม(แต่ต้องให้เวลากับมันนะ ทำเล่นๆคงไม่เกิด)
..ก็เชิญชวนครับ..มาลุยยกัน..(ใจอยากจะฟอร์มทีมงานให้เสร็จทัน ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีกจะเริ่มกลางเดือนหน้า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 12:01:09 โดย Jim »

acer2518

Re: อยากทำรายการ TV Online เกี่ยวกับฟุตบอล ต้องการทีมงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 00:17:29 »

09876...กำลังคิดหาวิธีที่จะสามารถร่วมกับเวปcmxseedไว้ด้วย..รายได้จะได้แบ่งให้เวปxseedด้วย..(ขอคิดสูตรก่อน)

manspringer

Re: อยากทำรายการ TV Online เกี่ยวกับฟุตบอล ต้องการทีมงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 00:25:40 »

สมัครพิธีกร (มีใบผู้ประกาศ) หน้าตาไม่ดี เน้นฮา

pagedown

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 01:13:06 »

ถ้าทำจริงช่วยทำสกู้ปเจาะลึกชีวิตสาว prettyบอล แบบสาว ๆ กระต่ายแก้วของBG หรือไม่ก็สาวเสื้อส้มของเชียงราย UTD หน่อยนะค้าบ

ฮี่ ๆ

fdgdfdf fdgdfdf

รับรองคนดูตรึม

mommamman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 09:00:06 »

อิอิอิ สมัครด้วยคน ให้ทำไร บอกมาเน้อ

roonaldo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 09:02:14 »

อิอิ

มีใบผู้ประกาศด้วยคนครับบบ

เป็นพิธีกรให้ได้ครับบบ

และตาasus16xเป็นช่างกล้องวีดีโอได้ครับบ

zero_1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 09:06:43 »

สมัครเป็นทีมงานทั่วไปล่ะกันคับ แฟนพันธ์แท้  uiuo

deztiny

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 09:11:07 »

ผมนี่ละครับคอบอลพันธ์แท้ครับ  kick เด๋วผมช่วยดู หา ข้อมูลให้ครับ  pongz

acer2518

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:48:09 »

สมัครพิธีกร (มีใบผู้ประกาศ) หน้าตาไม่ดี เน้นฮา
09876...ยินดีๆมากครับผม...รบกวน PM เบอร์โทรมาให้หน่อยนะครับ..จะได้โทรคุยนัดหมายกัน
ปล. น่าจะนัดพูดคุยอีกสองอาทิตย์ข้างนี้แล้วครับ..

acer2518

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:50:35 »

ถ้าทำจริงช่วยทำสกู้ปเจาะลึกชีวิตสาว prettyบอล แบบสาว ๆ กระต่ายแก้วของBG หรือไม่ก็สาวเสื้อส้มของเชียงราย UTD หน่อยนะค้าบ

ฮี่ ๆ

fdgdfdf fdgdfdf

รับรองคนดูตรึม
09876...แน่นอนครับ..มันอยู่ในแผนงานผมอยู่แล้ว...จะมีจัดพาทีมงานไปบุก ถ่ายทำที่ กทม ด้วย สักสองสามวัน (เที่ยวบ้างอะไรบ้าง ฮาๆ) แล้วก็เจาะลึกน้องๆเชียร์บอล คริคริ
..แต่ก็คงต้องให้งานที่นี่เริ่มลงตัวก่อน ให้มีสปอนเซอร์เข้ามานิสสนึง..จะได้ไม่ต้องเข้าเนื้อมาก ฮาๆ

acer2518

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:52:12 »

อิอิอิ สมัครด้วยคน ให้ทำไร บอกมาเน้อ
09876...ยินดีๆมากครับผม...รบกวน PM เบอร์โทรมาให้หน่อยนะครับ..จะได้โทรคุยนัดหมายกัน
ปล. น่าจะนัดพูดคุยอีกสองอาทิตย์ข้างนี้แล้วครับ..

acer2518

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:52:34 »

สมัครเป็นทีมงานทั่วไปล่ะกันคับ แฟนพันธ์แท้  uiuo

acer2518

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 10:52:50 »

ผมนี่ละครับคอบอลพันธ์แท้ครับ  kick เด๋วผมช่วยดู หา ข้อมูลให้ครับ  pongz

sama9956

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 11:42:29 »

ตอนนี้ทำงานประจำอยู่ครับ.
ชอบเรื่องฟุตบอลมากครับ.(โดยเฉพาะทีมโปรด แมนยู ครับ...)
พอจะเข้าร่วมทีมงานได้ไหมครับ.
อยากเป็นส่วนหนึ่งครับ..เพราะหาจังหวะ โอกาศมาบ้างแต่ยังไม่เจอครับ..
ครั้งนี้ เห็นข้อความจึงสอบถามมาครับ... fdgdfdf

cmman573

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 11:44:02 »

งานนี้ แห่สมัครกันมาเยอะๆนะครับพี่น้อง เพราะนอกจากจะได้ทำงานแล้ว ยังสนุกอีกต่างหาก

แถมพี่จิมยังใจดีสุดๆ  อย่าลืมพิธีกร ใส่ชุดชุดว่ายน้ำวิเคราะห์ข่าวด้วยนะครับ ผมจะไปนั่งเช็ดน้ำลาย ข้างๆ หุๆๆ

labk1200

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 11:51:48 »

1 ที่ สำหรับตากล้องครับ

acer2518

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 13:41:44 »

09876...คนที่สนใจ ให้ส่งเบอร์โทรมาทาง PM นะครับ..จะได้โทรนัดหมายกันครับ...คุยในนี้ไม่สดวก(ขี้เกียจพิมท์)
คาดว่าประมาณอีกหนึ่งอาทิตย์จะมีการนัดหมายครับ..

asset

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 15:01:02 »

ว่าแต่ถ้าทำงานประจำ จะมีผลกระทบเรื่องเวลาป่าวพี่จิม สนใจนะขี้เกียจเป็นมนุษย์หน้าคอมหัวตากแอร์แล้ว
เป็นงานที่รักและชอบอยู่แล้วครับเรื่องฟุตบอลนะ และก็ไม่จำเจ แต่มะแน่ใจเรื่องเงินเดือนอะครับพี่เพราะสิ้นเดือนมา เจ้าหนี้เพียบ  ;khhg

pokemon77

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 15:26:35 »

พี่ผมเป็นคอบอลพันธ์แท้อยู่แล้วคร๊าฟฟฟฟฟฟ (ดูจากลายเซ้นต์ได้)  kick kick

แต่อยากลองเป็น พิธีกร บ้างอ่ะ ชอบ ชอบ  fdgdfdf fdgdfdf

สมัครด้วยคนนะพี่จิม  khjhgg

madozi

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 15:49:12 »

พี่ผมเป็นคอบอลพันธ์แท้อยู่แล้วคร๊าฟฟฟฟฟฟ (ดูจากลายเซ้นต์ได้)  kick kick

แต่อยากลองเป็น พิธีกร บ้างอ่ะ ชอบ ชอบ  fdgdfdf fdgdfdf

jljhl

มาเป็นคู่หูกันพี่

jljhl

acer2518

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 16:32:36 »

ว่าแต่ถ้าทำงานประจำ จะมีผลกระทบเรื่องเวลาป่าวพี่จิม สนใจนะขี้เกียจเป็นมนุษย์หน้าคอมหัวตากแอร์แล้ว
เป็นงานที่รักและชอบอยู่แล้วครับเรื่องฟุตบอลนะ และก็ไม่จำเจ แต่มะแน่ใจเรื่องเงินเดือนอะครับพี่เพราะสิ้นเดือนมา เจ้าหนี้เพียบ  ;khhg
มีไรเดี๋ยวจะได้คุยรายละเอียดกันทีหลังครับ..งานสนุกแน่..แต่ต้องตั้งใจถ้าอยากจะได้เงินเป็นเนื้อเป็นหนัง...พี่เคยทำมาแล้วที่ กทม เลยกล้าพูดได้ว่า ไอเดียมันผ่านนนนน..
PM เบอร์โทรมาเลย

acer2518

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 16:33:03 »

..จัดไปอย่าให้เสีย..

BOMBTOOL

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 18:08:44 »

สมัคร ทีมงานทั่วไป (ชาวคอบอลพันธ์แท้ มีความรู้ในเรื่องฟุตบอลพอสมควร)

albatross

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 18:31:22 »

.........ขอแย่งเป็นพิธีกรด้วยแระกาน........มีความรู้หรือไม่มีก็ได้ดูแลห้องนี้อ่ะ พี่คิดว่าไงล่ะ.......... .,mn .,mn .,mn

gosty

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 18:37:50 »

ขออยู่รายการที่เที่ยวเห่อๆๆๆๆชอบมาก
เที่ยวบ่อยกินฟรี

marathoner9

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 18:38:51 »

บอ........บู๋ ชัดๆ คนนี้  pongz

popcorn4202

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 18:44:44 »

ร่วมด้วยช่วยกันอีกแรงครับพี่ เพราะเหมือนผมทำได้หมดเลยแฮะ ;kljj

pagedown

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 19:20:42 »

เวลาทำงานนี่ตอนไหนเหรอครับ

ตายตัวหรือว่าลื่นไหลไปตามสมควร

acer2518

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 19:30:19 »

09876...ใครอยากแจม พีเอ็ม เบอร์โทรมาหาผมนะครับ..
ส่วนรายละเอียดอื่นๆ คงต้องคุยกันแบบประชุมเป็นเรื่องเป็นราวครับ...(น่าจะอีกอาทิตย์นึง จะนัดประชุมครับ...ตอนนี้ส่งมาเป็นสิบคนแล้ว จะนัดอีกทีครับ)

yothekop

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 23:18:28 »

ผมก็สนใจทำครับ ให้ทำอะไรก็ทำครับน่าจะสนุกดี อิอิ

bomebeta

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 08:17:53 »

คนสมัครเยอะมากมาย  ;kljj โปรเจคดี ๆ แบบนี้ต้องขอบคุณพี่จิมไว้ล่วงหน้าเลยครับ

สุโค่ยจริง ๆ  ;khhg

dvd6699

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 08:41:52 »

เขิน อยากรู้อยากเห็น เป็นพิธีกรด้วยได้อะป่าว  เขิน

ZOIDS

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 10:54:19 »

ขอเชียร์อยู่ห่าง ๆ นะครับ ท่านประธานจิม  เขิน

อยู่ไกล ใจอยากช่วย แต่ดูท่าจะลำบาก  zad

acer2518

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 13:56:19 »

09876...ใครสนใจอย่าลืมPMมานะครับ..ถ้าไม่PM ผมขออนุญาติสรุปเอาเองว่าไม่ได้สนใจจริงๆ (ขอเบอร์โทรด้วยครับจะได้นัดประชุม)
ระหว่างนี้ ถ้าอยากดูตัวอย่างห่วยๆที่ผมเคยทำไว้ที่ กทม (ทำคนเดียวแบบโง่ๆง่ายๆ)
http://ball.in.th/tv
แต่ตอนนี้อยากทำแบบเต็มรูปแบบ ทีมงานเน้นๆ พิธีกรหลายๆคน(มีสาวๆมาแจมบ้างเล็กน้อย)..และก็มีสัก สามสี่รายการ ให้ครอบคลุมทุกกลุ่มเป้าหมาย ของชาวคอบอล
..รายได้จะได้จากสปอนเซอร์(ส่วนใหญ่จะเป็นเวปโต๊ะบอล และสินค้าผู้ชาย)..แล้วเราก็มาแบ่งกันตามสัดส่วน..(ประมาณว่าถ้าไม่มีสปอนเซอร์ก็ถือว่าทำกันขำๆแล้วกันฮาๆ)
..แต่ที่ผมทำที่ กทม ได้แน่ๆ สามหมื่นต่อเดือน(เดี๋ยวหาสาวๆมาเป็นการตลาดคนดีก่า จะได้มีสปอนเซอร์เยอะๆ)

sama

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010, 09:46:42 »

น่าสนใจจังเลย ไม่ว่างอ่ะ คอยเชียร์ละกันพี่

wow!!

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2010, 13:29:00 »

งั้นไปฝึกเป็นพิธีกร ที่ลำปางก่อนดีมั้ย ต้องการด่วน  jljhl

asus16x

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 10:24:14 »

...ผมเป็นตากล้อง+ตัดต่อได้คร๊าบ.....ยังรับอยู่อะปะพี่.... ss

pagne2204

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 14:17:29 »

ขอร่วมด้วยคนครับพี่จิม

ทำได้ทุกอย่าง

ตากล้องพิธีกร  กูรูบอล

ว่างจัดด้วย

ไม่มีงานการทำ

เขิน เขิน เขิน

นัดหมายยังไงก็โทรมาได้เลยนะครับ

เบอร์มีอยู่แล้ว

พร้อมช่วยครับ

fdgdfdf fdgdfdf fdgdfdf

mommamman

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 20:45:20 »

เบอร์โทรกระทู้นี้เลย

http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=12609.0

mormor1973

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 11:44:04 »

ผมอยู่ลำพูน ยินดีร่วมด้วยครับบบ หนับหนุนเต็มที่ ไม่รู่จะร่วมทำอะไรได้บ้าง /jhtdc

gosty

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 12:08:30 »

ไม่รู้ว่าจะมีประโยชน์มั้ยแต่คร่วมด้วยครับ

acer2518

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 12:04:13 »

09876...ตอนนี้ขอเอากระทู้ลงจากหมุดก่อนนะครับ..มีสมัครกันมาเยอะแล้ว (แต่ก็ยังส่งมาได้อีกนะครับ จนถึงเสาร์อาทิตย์หน้านี้)
..ส่วนคนที่ส่งพีเอ็มมาแล้ว...เดี๋ยวปลายๆอาทิตย์จะมีการโทรนัดหมายนะครับ..
ขอบคุณครับ

pokemon77

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 14:45:09 »

งั้นไปฝึกเป็นพิธีกร ที่ลำปางก่อนดีมั้ย ต้องการด่วน  jljhl
จ๊ากกกกกกก.....เอางั้นเลยเหรอป้า  เขิน

ว่าแต่ว่าแล้วพิธีกรสาวที่คู่กับผม ขอ xx หน่อยนะป้า  dgd

madozi

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 14:47:58 »

จ๊ากกกกกกก.....เอางั้นเลยเหรอป้า  เขิน

ว่าแต่ว่าแล้วพิธีกรสาวที่คู่กับผม ขอ xx หน่อยนะป้า  dgd

เขิน

เค้าไงตะเอง

เขิน

pokemon77

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 15:09:09 »

เขิน

เค้าไงตะเอง

เขิน
ตรู.......อยากตาย  piuyty piuyty

roonaldo

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 15:17:24 »

เขิน

เค้าไงตะเอง

เขิน
ตรู.......อยากตาย  piuyty piuyty

อารายนังซี่

แย่งโปเกชั้นหรอ

ghfg ghfg ghfg ghfg

gosty

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 15:19:17 »

ผมช่วย1แรงครับพี่จิมเบอมีแล้วครับติดต่อได้24ชั่วโมงครับ

madozi

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 15:25:42 »

dsgjsd

อย่าลืมผมนะครับพี่ โทรได้ตลอดเวลาครับ

หรือจะติดต่อที่สำนักงาน (Oxide) ก็ได้นะครับ

kjhg

ValentonY

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 18:18:40 »

ขอ ฮา ด้วยคนคับพี่จิม อิอิ  kick

popcorn4202

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2010, 18:28:54 »

dsgjsd

อย่าลืมผมนะครับพี่ โทรได้ตลอดเวลาครับ

หรือจะติดต่อที่สำนักงาน (Oxide) ก็ได้นะครับ

kjhg
อืม เข้าใจคิดเนอะ สำนักงานที่นี่น่ะ
 piuyty