-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขณะนี้เวลา 1.48 ก่อนหน้านี้ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ผมเพิ่งอกหัก  (อ่าน 1798 ครั้ง)

Takezeed

• บุคคลทั่วไป

ขณะนี้เวลา  1.48  ก่อนหน้านี้ไม่เกิน 1 ชั่วโมง ผมเพิ่งอกหัก

ตอนนี้ผมอกหักแล้วครับ  เพิ่งโดนคนที่ได้ชื่อว่าเป็นแฟน บอกเลิกมา

วันนี้เธอทำผมซะจนไม่น่าให้อภัย เธอไปคืนดีกับแฟนเก่า

ถามว่าเศร้าไหม  เสียใจไหม   มันเป็นอย่างนั้นจริงๆครับ

แต่ผมเริ่มจะทำใจได้ละ  ทิ้งไปกับเวลาที่คบกัน 3 เดือน เก็บประสบการณ์

ไว้เป็นบทเรียนคับ

ผมเสียใจ แล้วต้องทำใจ
 พพำ พพำ พพำ พพำ พพำ

Takezeed....

##
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2009, 02:09:19 โดย Takezeed »

akiko

ม่ะ มาร้านป้าว้าวนะ เด๋วจะช่วยเป่าขม่อมให้ ขวัญมา ขวัญมา

BenzVam

ระดับท่านเทพแล้ว

คงทำใจได้ไม่ยากสินะครับ  สู้ๆครับ

ผมเพิ่งอกหักประมาณอาทิตย์ที่แล้วเหมือนกันครับ

ตอนนี้ดีขึ้นมากละครับ   

ช่วงใหม่ๆ ก็พยายามไม่อยู่คนเดียวอะครับ

อยู่คนเดียวทีไร  ต้องนึกถึงทุกที   สู้ๆครับ

nickam

โห...ท่าน...ผมตามผลงานท่านมานาน...วันนี้ผมก้อเพิ่งเลิกกับน้องที่ทำงานมา..เฮ้อ..
ท่านมีอะไรช่วยแก้ได้...ก้อ pm บอกผมด้วย..จะตามไป..เพิ่งกลับถึงห้องตอนนี้นะผม..
เรื่องราวของผมเป็นไง...สัก 2*3 วันผมจะเล่าให้ฟัง... พพำ พพำ

man69

ss นักรบต้องไม่กลัวบาดแผลฉันใดนักรักก็ต้องไม่กลัวอกหักครับท่าน  เดด เป็นกำลังใจให้ท่านครับ

golfmanu00

เป็นชาวไซย่าต้องอดทน  สู้ต่อไปไซย่า ijuhb

roonaldo

สู้ๆครับท่าน

เข้าใจท่านนพครับ
ไม่โดนเองไม่เข้าใจหรอกกก

สู้ๆๆครับท่าน

Takezeed

ผมดีขึ้นแล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคับ

ผมจะพยายามคิดซะว่า 

ตอนนี้ผมได้ให้โอกาสตัวเอง

ผมจะไม่ปิดกั้นตัวเองอีก

ผมโสดแล้ว   พพำ พพำ พพำ

alpha

หาใหม่ครับ ต้องได้ดีกว่าแน่นอน

oman

เป็นกำลังใจให้คับ ชีวิตมีเพื่อก้าวไปข้างหน้าไม่มีไปข้างหลัง สู้ๆคับ

wiyada_susi

สู้ ๆ ค่า ให้เวลารักษาแผลใจนะคะ

lunaG

ไม่ถนัดเรื่องปลอบคนครับ

(เอามือตบบ่าเบา ๆ)

... หาใหม่ อย่าคิดมาก

popcorn4202

สุดท้ายแล้ว "เวลา" แหละครับที่จะช่วยรักษาแผลใจครับ
จงใช้วิกฤติ เปลี่ยนเป็นโอกาสครับ
ไปเที่ยวร้านที่สาวเยอะๆ หาตัวทดแทนได้ก็หาเลยครับ
สมัยเรียนผมทำแบบนี้ประจำ ช่วยให้ไม่ฟุ้งซ่านได้เป็นอย่างดี
ถ้าหาไม่ได้ก็เพื่อนๆ ล่ะครับ เป็นที่ปรึกษาได้อย่างดีเลย

kullaboot

โสดแล้วต้องเริงร่าเข้าไว้คร้าบ

Boing 777-200 ER

น่าอิจฉาคนโสดงิ

tenten

ผมว่าก็ดีน่ะครับที่เค้ามาบอกเลิกตรง ๆ ถ้าปล่อยไว้นานเดวจะถอนตัวยาก
หรือก็เจ็บมากว่านี้
ทั้งความรู้สึก และเวลาน่ะท่าน