-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพกิจกรรมร่วมกันทำบุณให้ท่านจูนที่วัดอุโมง  (อ่าน 3609 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

หลังจากถึงเวลานัดผมก็ไปถึงที่หมาย พบกับเทพที่มีราศรีบุณเปล่งประกายอย่างเห็นได้ชัด jhkll เขาไปหาโดยไม่ต้องถามว่ามางานอะไร  kjhg

พอเจอกันหลายคนก็เริ่มคุยกันเรื่องธรรม  สักพักมีเทพสามท่านถื่อกล่องโฟมมาหลายใบ อ้าว นี้มันบ่ายโมงเอามาทำไม งง  นึกขึ้นได้เขานักกัน 11.30 กินข้าวกันก่อนนี้หว่า  สงสัยคนมากเลยสั่งมาเกิน อิอิ  เมื่อรวมตัวได้ก็พากันเดินไปอย่างสำรวม อิอิ

มีรายชื่อเทพดังนี้

ป๋าชล
pop108
don
gowa
man23th2004
cool
sylar
watbox
นายอ่อนด่อย
camman573
kim
tttk
wow
lunag
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2008, 22:22:45 โดย don »

watbox

อิ่มบุญจริงๆครับ เมื่อยมือมากเลย มือยังสั่นไม่หายเลย(เพราะเห็นแม่ชี) jljhl

don

ss หลังจากนั้นก็เข้าสู่ช่วง พีธ๊กรรม ;khhg 

don

uiu  หลังจากนี้เป็นภาพที่ท่านจะหาชมที่ไหนไม่ได้  แต่มันเกิดขึ้นแล้ว  ;kljj   เหล่าเทพ cmxseed  ร่วมกันทำบุณทำความสะอาดวัด

หลายท่านไม่รู้จักไม้กวาด  หลายท่านไม่เคยจับ   ghfg 

don

ต้องสอนกันอยู่นานกว่าจะเป็น  ljhgf  ระหว่างนั้นเราก็สนทนาธรรมกันอย่างถึงพริกถึงขิง  ouiy

watbox

ขอบคุณที่ทำเบลอครับ ธรรมะที่ได้สนทนากันวันนี้ ทำให้ผมเข้าใจหลักธรรมหลายข้อได้มากขึ้นครับ เขิน เขิน

don

หลังจากนั้น เมื่อเราทำความสะอาดเสร็จ ก็คิดกันว่าจะทำอย่างไรกับอาหารนับสิบกล่อง เอาไปกินร้านเดิมดีกว่า  อ้าวปิด piuyty  นั้นเราไปทานที่ mbvcปลอดภัยและอบอุ่นที่สุด   สวนรุก หน้า สภอ ภูพิงค์     ,mnnb   ห้ามทานเหล้าสูบบุหรี่ ในสวนสาธาณะ ไม่งั้นปรับ 2000 บาท พวกเราเลย จัดไป

ljhgf แต่อย่างไร ไม่สะเทือนใจเท่ามีคนมาออกกำลังกายข้างๆ อิอิ  ghjk  เราเลยเลิก ประมาณ 18.30 น.  ไม่งั้นอาจจะ  โดนเสียบได้  kjhg

cmman573

อิๆๆๆ อิ่มบุญมากมาย รู้สึกการสนทนาธรรมนี่จาเป็นเรื่องในเว็บล้วนๆนะครับท่านดอน อิๆๆๆ

TTTk

ตกลงกลับกันกี่โมงครับท่าน  jljhl

cmman573

ตกลงกลับกันกี่โมงครับท่าน  jljhl
อ้าวตกลงแกไม่ได้ไปต่อกับเค้าหรือเนี้ย

wow!!

Re: ภาพกิจกรรมร่วมกันทำบุณให้ท่านจูนที่วัดอุโมง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2008, 23:41:50 »

ลุงๆ เค้ากลับกันราวๆ 18.30 น. อ่ะ   

อ้าวตกลงแกไม่ได้ไปต่อกับเค้าหรือเนี้ย

ลุงต้นตำรับ ก็ไปเหมือนกันแต่หนีกลับก่อนอ่ะ

Sylar

Re: ภาพกิจกรรมร่วมกันทำบุณให้ท่านจูนที่วัดอุโมง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 00:04:27 »

อิอิ กลับถึงห้องเพิ่งรู้ว่า6โมงครึ่ง นึกว่าซัก4โมง วันนี้รู้สึกดีมากๆครับ กวาดไปคุยไป แปปเดียวเสร็จล่ะ 098kj

lunaG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 00:23:53 »

ขอโทษที่กลับก่อนนะครับ แต่ก้อหอบบุญกลับมาเต็ม ๆ  ;kljj

mmppp

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 00:48:40 »

ภาพที่หาดูยากนะเนี้ย

Cool

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 02:13:59 »

ss ดีใจครับที่ได้ร่วมทำบุญกับท่านเทพทั้งหลายในวันนี้  pongz

notear

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 02:43:56 »

เป็นภาพที่หาดูได้ยากจริง ๆ kjhg

cooltea79

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 03:59:46 »

เสียดายจังเลย ที่ไม่ได้ไป ท่านแคมแมนก้อโทรมาชวนแล้วแต่ติดงาน  ##  ##

mommamman

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 08:01:04 »

ไม่ได้ไปครับ เพราะติดงานที่บ้านอ่ะครับทุกท่าน "ขอโทษด้วยครับ"

ส่วนบุญใดที่ผมได้ทำมาขอมอบให้ท่านจูน ด้วยครับ

(ทำบุญก็คิดถึงและส่งผลบุญไปให้จูนเสมอๆ ครับ)

tuwpopo

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 09:26:56 »

ท่านนี่เอง ผมเจอท่านซดนม ปื๊ดๆๆๆๆๆ ผมนั่งตรงข้ามท่านเอง แอบมองจะไปถามก็มะกล้า ผมขับ Mio สีฟ้า ขับวนด้านในไป 1 รอบ  ไม่เจอราศีความ..... ของสมาชิกในเวป ผมเลยกลับก่อน

ปล.กะไปร่วมทำบุญ แล้วหนีนะครับ อิอิอิ
ปล2. ขอโทษนะครับไม่ได้เจอท่านๆเลยพอดีรีบขึ้นรถกลับเที่ยว 2 โมง
ปล3. อิ่มบุญกันทั่วหน้าเลย อิอิ

TTTk

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 10:47:41 »

ลุงๆ เค้ากลับกันราวๆ 18.30 น. อ่ะ   

ลุงต้นตำรับ ก็ไปเหมือนกันแต่หนีกลับก่อนอ่ะ

ขอแก้ข่าวครับ  lhgfr

เมื่อวานมะได้หนีกลับนะ แต่ว่านึกขึ้นได้ว่าต้องไปรับ คนงานที่สันป่าตอง และต้องไปช่วยงานศพข้างบ้านต่ออ่ะครับ
ต้องขอโทดด้วย พอดีเมื่อวานลืมบอกไปหนะ  fdgdfdf

ปล. ในที่สุดก็ได้ยลโฉมเจ๊ว้าวกะเค้า ซ้าที นับเปนบุญตาของTTTKละเกิน   ;khhg
เจ้ว้วน่ารักมากมาย เข้าคอนเซ็ปที่เค้าว่าไว้  สวยเหนื่อย  jljhl

คำสั่ง quoteปิดมันอยุ่ผิดที่ไปหน่อย แต่แก้ไขให้แล้วค่ะ mbvc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2008, 11:08:24 โดย wow!! »

cooltea79

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 11:13:04 »

ทั่น TTTk ภารกิจ รัดตัวมากมายเลยนะท่าน

แต่ก้อ ขยันส่งการบ้านสม่ำเสมอเลยนะท่าน  ;kljj  ;kljj

TTTk

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 12:04:16 »

ทั่น TTTk ภารกิจ รัดตัวมากมายเลยนะท่าน

แต่ก้อ ขยันส่งการบ้านสม่ำเสมอเลยนะท่าน  ;kljj  ;kljj

ก็มีบ้างพอประมาณ แต่จาคัดส่งเฉพาะที่คิดว่าเปนประโหยดกะสมาชิก นะครับท่าน  เขิน

wow!!

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 12:43:52 »

ก็มีบ้างพอประมาณ แต่จาคัดส่งเฉพาะที่คิดว่าเปนประโหยดกะสมาชิก นะครับท่าน  เขิน
แสดงว่ายังมีอีกเยอะ แต่คงเห็นว่าไม่เป็นประโยชน์ เลยไม่ได้ลงใช่ป่าว โห......... (คลังการบ้าน)

wow!!

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 13:12:04 »

ภาพเสริม นะคะ เพราะส่วนใหญ่ ที่ถ่ายมาก็จะคล้ายๆ กันอยุ่แล้ว

มี ภาพนึงเก็บมาฝากสมาชิกเวบค่ะ  จากท่านประธานงานบุญ

ไม่รุ้ใครดลใจให้เจอ อิ อิ

งานบุญครั้งนี้ อบอุ่น ค่ะ คนไปเยอะกว่าที่คิด

เริ่มจาก รุปท่านประธาน ของเรา ที่ขยันกว่าใคร มีอุปกรณ์ตั้งสองอัน ซ้าย ขวา

สมาชิก กำลังทำงานกันอย่างขยันขันแข็ง

สุดท้าย โก๊ะตี๋ กับ ชูศรี 2 คน 4 มือ สรรสร้าง (แต่ในใจ ระหว่างเพื่อนกัน ไม่รุ้มานคิดอะไรกันอยุ่ อิอิ)

ปล. ลืมถ่ายตอนที่ไปนั่งทานอาหาน ที่สวนสุขภาพห้วยแก้ว อาหารสุดอร่อยจากร้าน แก้วปลาสด ที่ท่าน TTTK เป็นเจ้าภาพ อร่อยมาก  เพียงแต่มันไม่อุ่นเท่านั้น

ว่าแต่คนที่พาหมามาเดิน หุ่นดีขนาด เนอะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2008, 17:08:42 โดย wow!! »

KKTC

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 13:14:35 »

ขอให้ผลบุญส่งถึงท่าน  จูน  ด้วยเถิด สาธุ  ljhg สาธุ   ljhg สาธุ  ljhg

cmman573

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 13:52:10 »

ศิลปะ และการตกแต่งรูปเจ๊เยี่ยมมากมาย ดูแล้วได้บรรยากาศ น่าจาเอาไปตั้งโชว์ตามห้าง แล้วประมูลภาพหาเงินเข้าเว็บ ห้าๆๆๆ

arttee

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 14:40:18 »

:-Xขอโทษทุกท่านด้วยนะครับตอนแรกว่าจะไปแล้ว พอดีติดธุระจริงๆ ส่วนปัจจัยส่งผ่านทางท่าน
wowตอนงานมินิฯแล้วนะครับ ยังไงก็ขออนุโมทนาบุญมาณที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

cmman573

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 14:43:14 »

:-Xขอโทษทุกท่านด้วยนะครับตอนแรกว่าจะไปแล้ว พอดีติดธุระจริงๆ ส่วนปัจจัยส่งผ่านทางท่าน
wowตอนงานมินิฯแล้วนะครับ ยังไงก็ขออนุโมทนาบุญมาณที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
หง่ะ ตกลงพี่ท่านมี 2 user หรือเนี้ย ไหงเพิ่งนับ 1 ใหม่อ่ะครับท่านพี่

TTTk

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 12:33:53 »

โชคดีแฮะ ที่มะมีรูปเราติดซักการูปเลย ดีที่วันนั้น หลบกล้องทัน มะงั้น  :-X

wow!!

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 12:42:15 »

โชคดีแฮะ ที่มะมีรูปเราติดซักการูปเลย ดีที่วันนั้น หลบกล้องทัน มะงั้น  :-X

ใครว่า :-[

cmman573

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 12:51:35 »

ห้าๆๆๆ ภาพลับที่เห็นชัดๆสงสัยมีอีกเยอะ แต่เจ๊แกไม่เอาลงต่างหาก กร๊ากๆๆๆ
ปล. แค่นี้ก้อเสียวพอแล้วค้าบบบ

watbox

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 12:59:22 »

หวังว่าผบ. ผมคงจะเล่นแต่Hi5 นะ คงไม่มาดูเวปนี้เข้าไม่งั้น ให้หมอเตรียมหัมเทียมไว้ได้เลย 890

TTTk

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2008, 13:09:11 »

ใครว่า :-[

อย่าบอกนะว่าเจ๊ว้าว.... 890

ได้โปรดอย่าทำอย่างนั้นเลย  ;khhg

GOWA

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2008, 08:15:48 »

ย้ายไปห้องธรรมมะซะเลยดีไม๊เนี่ย

Sylar

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2008, 13:02:04 »

ป๋ามีออร่าด้วย

chon

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 01:59:27 »

ทำบุญทำไมต้องเซนเซอร์ด้วย อิอิอิ ดูรูปชัดๆเรยดีกั่ว โทษทีที่ไม่ได้ไปร่วมทานอาหารด้วย เพราะแฟนไม่ค่อยสบายครับ อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 สิงหาคม 2008, 18:50:57 โดย chon »

Sylar

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 02:33:37 »

จ้ากก มาแบบเต็มๆเรย

notear

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 06:01:36 »

ป้าด ทำดีไม่ต้องกลัวอาราย kjhg

watbox

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 09:59:55 »

:)รูกที่ป๋าชลเอามานี่รูปแรกผมหลบทัน รูปที่ 2 นี่ชัดโพดๆเลยครับ เจ้านาย uiu

GOWA

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 10:09:08 »

รู้งี้ตอนถ่ายรวมน่าไปหลบที่แถวสอง

wow!!

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 12:12:27 »

ป้าด ทำดีไม่ต้องกลัวอาราย kjhg

สา...

ธุ...

ท่องไว้ ..เคยกลัวซะที่ไหน ..

jljhl

lunaG

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2008, 20:48:46 »

กลับมาก่อนเลยไม่ได้ถ่ายรูปร่วมกันเลยครับ  fdgdfdf

Lostman133

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2008, 16:41:00 »

อิอิอิ  แต่ละคน  เข้าวัด กันได้อิอิอิ jljhl