-->

ผู้เขียน หัวข้อ: การแย้งเด็กนั่งดริ๊งในร้านอาหาร  (อ่าน 6479 ครั้ง)

Kier3

• มนุษย์แม่เหล็กดึงดูดสาวทั่วราชอาณาจักร
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
การแย้งเด็กนั่งดริ๊งในร้านอาหาร
« เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 22:37:52 »

เรืองนี้ผมว่าทุกคนก็คงจะเจอมาบ่อยแล้ว  บางครั้งเป็นข่าวลงหน้าหนึ่งว่าฆ่ากันตายเพราะเด็กดริ๊ง  แม้แต่ผมเองก็เคยเกือบต้องขึ้นโรงพักเพราะเรื่องนี้มาแล้ว  เลยอยากทราบว่าท่านมีวิธีการใดบางให้เด็กที่มานั่งกินดริ๊งกับเราไม่ลุกไปนั่งโต๊ะอื่นให้เคืองใจ  หรือว่าควรจะเป็นหน้าที่ของร้านที่จะต้องวางกฏให้กับเด็กในร้านว่านั่งแล้วห้ามลุกไปนั่งกินที่โต๊ะอื่นอีก  เชิญลงความเห็นได้เต็มที่  ss
ดีชั่วรู้หมด  แต่กูอดไม่ได้

rossojp

• คนรักอิสระ และ สายลม
  • V.I.P.
  • *
Re: การแย้งเด็กนั่งดริ๊งในร้านอาหาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 23:57:57 »

ไม่เคยไปร้านแบบนั่งดริ๊งแหะ มารอเก็บข้อมูลแทนละกัน  ouiy

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
Re: การแย้งเด็กนั่งดริ๊งในร้านอาหาร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 12:51:52 »

ไปร้านแบบนี้ต้องทำใจครับ  เด็กจะนั่งไหนอยู่ที่วาจาและสำคัญที่เงินครับ

HOT-ROD

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 18:48:20 »

ผมว่ามันอยู่ ตัวเราเองมากกว่า ถ้าเค้าโอเคกะเรานั่งฟรีๆมีออกบ่อย  09876
เราวางตัวไม่ดีนั่งเป็นจับขยับเป็นจก ถ้าเค้าไม่ชอบให้ดริ๊งยังไง ก็แค่มานั่งตามหน้าที่ถามคำตอบคำ หายบ่อย ouiy
สูงส่งแต่ไม่เย่อหยิ่ง ชนะแต่ไม่ลำพอง ปราดเปรื่องแต่รู้จักลงจากเวที เข้มแข็งแต่มีความอดกลั้น

jobza

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 19:48:10 »

รอผู้รู้ตอบเหมือนกัน
จะได้นำไปใช้บ้าง

ตัวเค

• // I LOVE U //
  • กรรมการเวป
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 20:33:39 »

ร้านอาหารที่มีเด็กดริ้ง มีไม่กี่ที่ใน ชม แต่ จังหวัดอื่นหนูไม่รู้ แต่ถ้าคาราโอเกะ ไม่รู้

อย่างร้านแถวหลัง วค. มีร้านนึง 200 ทั้งคืน เคยครั้งนึง น้องก้อนั่งกะเราตลอดนะ เพียงแค่ลุกไปเติมเบียร์เติมเหล้าให้โต๊ะคนรู้จัก 

ที่มีปัญหากันผมว่าเพราะ เราขาจรไป แล้วน้องมานั่ง พอขาประจำ มาน้องก้อไปทักทาย ปัญหาอาจจะมาจากขาจรไม่พอใจ (หรือเปล่า)

ผมว่านะ แล้วแต่น้องเค้าแล้วหล่ะว่าจะอยู่กะเราหรือเปล่าถ้าสุภาพน้องเค้าคงอยากนั่งด้วย (สำหรับหนูนะ) 555

นักรักผู้ยิ่งใหญ่ ไม่ใช่คนที่รักได้มากมาย แต่คือผู้ที่ตามหารักแท้แค่หญิงเดียว

NUDT

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:06:38 »

เคยเจอเหมือนกันเด็กเวียนดริ้งค์ในคาราโอเกะ

เข้าห้องนู้นออกห้องนั้น เลยโยนกระเป๋าเด็ก

ออกนอกห้องแล้วบอกมาม่าว่าไม่เอาแล้ว  kjhg

หลังๆซี้กับมาม่าเลยได้ของดี และเราก็เปิดเหล้า

ยี่ห้ออร่อยๆเด็กจึงดื่มกับเรา ไม่ค่อยเปลืองเท่าไหร่

Kier3

• มนุษย์แม่เหล็กดึงดูดสาวทั่วราชอาณาจักร
  • V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:51:35 »

ปัญหามันไม่ใช่ว่าเป็นลูกค้าประจำหรือไม่หลอกครับ  ผมกินอยู่แถว ๆ เชียงราย หรือไม่ก็เชียงใหม่  แต่ส่วนใหญ่จะเป็นเชียงรายเพราะใกล้ที่สุดแล้ว  เด็กนั่งดริ๊งส่วนใหญ่เวลาเรานั่งกับเราแล้วเดี๋ยวก็ลุกไปนั่งกับแขกอื่น  บางทีก็ลุกหายไปเป็นชั่วโมงเลยก็มี  คือไปกินดริ๊งโต๊ะอื่นด้วย  ผมว่ามันเป็นการทำให้เสียบรรยากาศมากกว่า  นั่งกับเราอยู่ดี ๆ หายไปโต๊ะอื่นซะงั้น  ดูแล้วก็ไม่ใช่แขกประจำอะไร  แต่แค่ไปกินดริ๊งเฉย ๆ แล้วในขณะที่ลุกไปก็ให้เพื่อนมานั่งแทน  ซึ่งทำให้เราเสียดริ๊งฟรี ๆ โดยไม่จำเป็น ( ไม่ได้งกนะ ) ร้านในเชียงรายเป็นอย่างนี้หลายร้านเลย  จะมีก็ร้านชมเดือนที่เด็กนั่งแล้วไม่ลุกไปไหนเลยจนกว่าเราจะเช็คบิล  แต่ค่ากินร้านนี้แพงจริง ๆ ไปคนเดียวไม่ต่ำกว่า 1500 เลย  ส่วนไปกินที่เชียงใหม่  เป้นอย่างนี้ก็มีหลายร้านแต่ก้มาแนว ๆ เดียวกันหมด  นั่งซักพักก็ลุก  เป็นบางร้านเท่านั้น  จะว่าอยู่ที่คารมก็มีส่วน  แต่ผมว่ามันน่าจะอยู่ที่วินัยของร้านมากกว่า  เพราะถ้าทำแบบนี้ก็ต้องมีเรื่องแย้งเด็กนั่งดริ้งกันจนวิวาทันจนได้   ouiy
ดีชั่วรู้หมด  แต่กูอดไม่ได้

vrc

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 12:04:30 »

แก้ปัญหาโดยไปหาแว่นนี้มาใส่ซะ  ss

<a href="http://www.youtube.com/v/ndmso3JNs14" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/ndmso3JNs14</a>

ขี้เอา

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 เมษายน 2011, 21:10:08 »

มีสติไว้ครับพี่น้อง ....เอาเป็นว่าใจเย็นๆกันเข้าไว้ครับถ้าเป็นเชียงใหม่ เที่ยวไปเที่ยวมาก็เจอกันในบอร์ดนี้ทั้งนั้นแหละครับ ..

tak2000

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 เมษายน 2011, 16:23:05 »

ร้านพวกนี้ถ้าไม่ได้รันเวลา เด็กเค้าก็จะวิ่งดื่มทำดริ้งไปเรื่อย
ทำใจอ่ะครับ ยกเว้นเจอเด็กดีหน่อยแล้วเราก็แฟร์กะเค้าหน่อย
น้องเค้าก็คงนั่งยาว

meaw_meow

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 เมษายน 2011, 16:33:39 »

.,mn ผมว่าส่วนใหญ่ เด็กทีมี มักจะไม่ค่อยพอกับโต๊ะ ทางร้านเลยไม่ได้ัจัดว่าใครนั่งกะใคร

หรือให้แขกเลือก แล้วดูแลโต๊ะนั้นไปเลย ถ้าแบบนั้น ได้ ก็จะจบปัญหาครับ

kadook

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 เมษายน 2011, 20:28:55 »

ถ้ากระเป๋าไม่หนักพอ น้องเค้าก็ชิ่งครับ....
เคยได้ยินเค้านินทากัน
โต๊ะนั้นไม่ใจเลย...ไปหาเสี่ยโต๊ะอื่นดีก่า  เสียเวลา

ได้ยินแล้ว แอบสะเทือนใจเล็กๆๆ...
แต่ก็นะ...น้องเค้าก็ต้องทำมาหากินอ่ะเนอะ... 09876

DujDao

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 03:50:34 »

วางตัวให้ถูกก็พอละครับ อย่าประเจิดปรเจ้อให้มากก็น่าจะโอแล้ว