-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สวรรค์ล่มที่ภูเก็ต  (อ่าน 1964 ครั้ง)

xman

• บุคคลทั่วไป
สวรรค์ล่มที่ภูเก็ต
« เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 11:07:36 »

khjhggวันต้องมีงานที่ภูเก็ต  แต่ก้ไม่ลืมที่จะไปสำรวจสถานที่มาเผื่อพี่น้อง  หลังจากยามเช้าเที่ยวทะเล....เสร็จก้แวะไปทานอาหารทะเลที่โพงพางซีฟูต....อร่อยมากๆ
เสร็จแล้วก้กลับมาพักที่โรงแรม....เหลือบมองนาฬิกา 10 มันกำลังเป็นเวลาเริ่มเดินทางของนักสำรวจนิน่า......รวบรวมกำลังพลขนาดพอเหมาะได้ 3 คน  จับรถ 1คันเลยชะแว๊บเริ่มแรกที่คาราโอเก๊ะ  น้องๆน่ารักแต่ถือตัวหน่อยไม่ค่อยได้จำจี้เหมือนเชียงใหม่บ้านเรา  2 ชม.จบไปกะการกินเหล้าร้องเพลง  ทั้งที่อยู่เชียงใหม่ไม่ได้ร้องเพลงเลยมัวแต่คลำ55555  jljhl  จากนั้นเจ้าถิ่นก้อแนะนำซอย 11  ภูเก็ต  โอเคแปลว่าตกลง..ฝนก็เริ่มพร่ำๆหน่วยกล้าตายอย่างพวกเราก้อเริ่มเดินสำรวจ.....ไม่น่าเชื่อครับท่านสองฟากฝั่งของซอย11เป็นบ้านไม้ด้านหน้าติดกระจก  ประดับไฟแสง  มีน้องนางบ้านนา ทำหน้าขาวนั่งในตู้กระจก...พอเราเดินผ่านไปน้องจะโบกมือเรียกลุกค้า.....สอบถามราคา  600 บาทจบเกม......  ผมว่าซอย11หากเทียบกับกำแพงดินหรือสันติธรรมบ้านเรานะ  แต่ที่เชียงใหม่ผมปิดๆมากกว่า  ลุกน้องถามพี่เอาไหม...ผมบอกขอบายดีฟ่่า.....บอกตรงๆกลัวๆๆๆๆจบเกม5555  เดินประมาณ100-200 เมตรก้หมดซอย   ข้ามถนนมาอีกฝั่งโอโฮ.....มันถิ่นนวดแผนโบราณนี่น่าแต่น้องก้นั่งตู้เหมือนเดิมครับ....นวดคิดยังไงผมถาม  2 ชั่วโมง 300 บาท  โอแม่เจ้าทำถูกยังงี้เนี่ย.....แต่ขอโทษครับหน้าตากะราคาไปด้วยกันนได้อย่างดี.....ผมเดินเกือบ6-7 ร้าน หาที่ถูกใจไม่ได้จนเหลือ 2 ร้านสุดท้ายเกือบหมดซอย  ตายเป้นตาย  กำขี้ดีกว่ากำตด5555  ฝนก็ตกเมื่อยก็เมื่อย   ร้านนี้มีน้องๆ5คน  ในขณะที่ทุกคนกำลังพินิจพิจารณา  ผมก้บอกว่า น้องผมยาวสวยสุดผมจอง55555   เหลือบไปถามพวกนั้นตอบว่ามันก้มีคนของตัวเองในใจแล้ว.....ผมเหลือบหไปดู  และหวังใจว่าน้องๆมันจะไม่เลือกคนใส่เสื้อสีเหลืองนะ.....แต่ที่ไหนได้ครับผมมันเลือกคนนั้นจริง  ผมเลยถามมันว่ามึงประชดชีวิตหรือเปล่าเนี่ย   สวยนะครับผมชอบ...มันได้ตรงเนี่ยไว้ผมแสกกลางดั้งหัก คิ้วหนา พอกหน้าขาว ปากแดง หากนึกภาพไม่ออกก้ลองนึกหน้าหม่ำ จกม๊กใส่วิก พอกหน้าขาว ทาปากแดง  ผมถามย้ำมันอีกครั้งว่ามีแน่ใจไม่ประชดชีวิตไม่เมาแน่นะ...มันยืนยัน....ก้เลยต้องบอกให้มันไปพบชะตากรรมบนห้องนวดเอง     เขินขึ้นก็เปลี่ยนกางเกง  ห้องเล็กตามไสตล์นวดตึกแถว  น้องของผม สวยใช่ได้ดี ใส่เสื้อกระโปรงผ้าบางเบา.....เจ้าหล่อนก้ใส่ชุดนั้นแหละนวด   เวลาชุดและมือลากผ่านผิวมันนิ่มชวนให้ใจหายไปตามมือจริง นอนนวดพอครบ ชั่วโมงน้องก้หยุดมือ  สวรรคของผมก้เริ่มส่อไปทางลบ...พี่่ค่ะหมดชั่วโมงนวดแล้วค่ะ   ผมถามว่าอีกชมจะทำอะไรครับ  แล้วพี่จะให้ทำอะไรหล่ะ   ผมนึกในใจว่างานนี่มีแถมหรือเนี่ย  ว่าแต่ผมต้องจ่ายเพิ่มอะไรอีก   ghjkน้องตอบแบบเลือดเย็นว่า1500 บาท  1000บาทได้ไหมทั้งกระเป๋าตังมี1200 บาท  ต่อลองเท่าไหร่มันก้ไม่ลด.....พระเจ้า.....สวรรคไม่น่าทอดทิ้งกูเลย    ผมเปลี่ยนกางเกงเดินลงมาข้างล่างเจอ....เจอรุ่นน้องนั่งหน้าเศร้าจิบเบียร์คอตก uilo....เป้นยังไงว่ะของมึงโอเคเปล่า     มันจิบเบียร์ก่อนตอบ โอก๊ะพี่..อ่ะพี่  ขึ้นห้องปุ๊บเปิดไฟแทบหงาย  ก็กูบอกมึงแล้ว  แล้วมึงไม่นวดหรือ        น้องมันตอบแบบหมดอาลัยตายยาก..ไม่แหล่ะพี่ผมกลับมานั่งกินเบียร์ดีกว่า แล้วของมึงน้องเรียกกี่บาทว่ะ   น้องมันตอบ500 บาท    อะไรว่ะทำไมต่างกะกุจัง   ถ้ามีเงินพอละก้อ ภูเก็ตก้อภูเก็ตว่ะ....ว่าแต่ตอนนี้กลับโรงแรมซับน้ำตาน้ำลายดีกว่า......เศร้าจริงภูเก็ตอุตส่าหืมาตั้งไกล  รู้ยังงี้จบตั้งแต่วอย11แล้วกู.....แห้วกินครับท่านงานเนี่ย vbnn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ตุลาคม 2010, 21:12:13 โดย xman »

่jimmy

Re: สวรรค์ล่มที่ภูเก็ต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 19:06:44 »

น่าเห็นใจแทนครับ

alohanongza

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 20:35:34 »

่น่าเห็นใจครับ

devilleang

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 23:29:24 »

ฮาแทนได้ไหมครับ การบ้านน่าเห็นใจแต่บทความสุดฮาจริงๆ ขออภัยเป็นอย่างสูงครับท่าน jljhl

blend_man17

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 08:51:30 »

นึกซะว่าเป็นประสบการณ์ครับ uiuo
แต่นึกภาพหน้าน้องออกเลย  " หน้าหม่ำ ใส่วิก " ฮาขี้แตกกกก /jhtdc /jhtdc /jhtdc

roonaldo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 08:54:02 »

นึกซะว่าเป็นประสบการณ์ครับ uiuo
แต่นึกภาพหน้าน้องออกเลย  " หน้าหม่ำ ใส่วิก " ฮาขี้แตกกกก /jhtdc /jhtdc /jhtdc

เหมือนที่พี่เจอที่ ลำพูน อิอิ

blend_man17

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 10:15:50 »

อีนี่ เยาะเย้ย
คราวหน้าขอให้หล่น ตีนบวม สาธุๆๆ lhgfr lhgfr lhgfr

panda500

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 11:24:49 »

เปนกำลังใจให้ สู้ต่อไปนะครับ  ss ss

แต่ก็ต้องขอบคุณสำหรับ การแบ่งปันข้อมูล ปลายปีนี้กะว่าจะไปเที่ยว ภูเก็ตอยู่เหมือนกานครับ

mccm

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 19:48:44 »

เจอนรก  ljhgf

xman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 21:24:04 »

ใช่แล้วครับแต่คราวนี้มีโอกาสแวะไปสำรวจภูเก็ตจ้า......เดี๋ยวจะมาเล่าคาราดอเกะที่ลำพูนอันนี้จัดว่าสวย....แม้จะเป้นสาวชายแดนก้อเถอะ...แต่สวยครับติดตามต่อนะครับผม

Tunr2008

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010, 23:15:17 »

เมืองท่องเที่ยวนิครับ ราคาย่อมสูงตาม ... ผมเคยไปนวด บ่อยๆ มีสาวเหนือไปทำเยอะเหมือนกัน  nears