-->

ผู้เขียน หัวข้อ: In-depth Analysis : นวดกระปู๋เชียงใหม่  (อ่าน 16505 ครั้ง)

hollowboy

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
In-depth Analysis : นวดกระปู๋เชียงใหม่
« เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 17:10:26 »

สวัสดีครับ ผมเป็นคนนึงที่มีโอกาสได้เข้ามาสัมผัสเมืองเชียงใหม่เป็นระยะเวลาหนึ่ง สิ่งหนึ่งที่ผมสังเกตเห็นได้ คือ คนต่างถิ่นแทบจะไม่มีตัวช่วยหรือคู่มือในการที่คิดจะเที่ยววงการนวดกระปู๋เลย ผมจึงอยากเขียน คู่มือการเที่ยว นกป. เชียงใหม่ขึ้นมา เป็นฉบับที่น่าจะสมบูรณ์ที่สุดฉบับนึง เนื้อหาทั้งหมดจริงๆ ผมเคยส่งไว้แล้วบนเว็บที่ไหนสักแห่งบนโลกใบนี้ ผมตั้งใจจะส่งคู่มืิอฉบับนี้ในที่สาธารณะ จึงขออนุญาตตัดทอนและดัดแปลงเนื้อหาบางส่วนเพื่อความเหมาะสม ที่สำคัญที่สุด ผมเขียนโดยปราศจากอคติใดๆทุกประการ เป็นเพียงมุมมองของคนต่างถิ่นคนนึงซึ่งได้เข้ามาสัมผัสจริงๆผ่าน 12 ร้าน 21 นางฟ้า เสียดายขาดอยู่ไป 1 ร้าน คือ Pretty Club & Spa  ซึ่งที่นี่น่าจะเป็นร้านในเครือของ Pretty กทม. ซึ่งถือว่าเป็นอาณาจักรของคนสวย ใจเสือ ลูกแมวตัวเล็กๆอย่างผมจึงขออนูญาตข้ามไปนะครับ

ถามว่าทำไมถึงไม่ค่อยมีคนเขียนรีวิว ผมว่าส่วนนึงเป็นเพราะเชียงใหม่เป็นเมืองที่ไม่ใหญ่เหมือนกรุงเทพ ขาเที่ยวส่วนใหญ่จึงไม่ค่อยปล่อยลายแทงและการบ้านออกสื่อมากนัก เพราะการเที่ยวในเมืองที่มีร้านนวดสิบกว่าร้าน สิ่งที่น่ารำคาญมากกว่ายุงก็คือ พระเอกนี่แหละ

ถ้าจะพูดถึงจุดเด่นที่สุดของทุกร้านในเชียงใหม่เลยเมื่อเทียบกับ กทม. ก็คือ ค่าคอร์สครับ ส่วนใหญ่ค่าคอร์สถอดหมดจะอยู่ที่ 1000-1300 โดยประมาณ มากกว่านั้นบางแห่งก็ตกลงเอง บางแห่งก็มีโปรลับที่จะบอกแต่ ลค. ประจำ

แต่สิ่งที่ต้องแลกมากับราคาคอร์สที่ถูก ก็คือ หน้าตาเฉลี่ยของน้องๆ จงลืม หน้าตาของน้องๆ นกป. กรุงเทพ ไปซะ แล้วท่านจะเที่ยว นกป. ที่นี่แบบมีความสุข

ช้างเผือก มีไหม ? มีแน่นอน แต่หายาก ผมเองยังเคยได้สัมผัสมาแค่เชือกสองเชือก ... มันช่างแตกต่างกับสาวๆขาวๆ เนียนๆ สวยๆ ที่เดินไปเดินมาตามท้องถนนเสียเหลือเกิน ที่มีมาให้เห็นกันตลอดเวลา

และสิ่งที่สำคัญที่สุด คือ การเดินทางครับ สิ่งที่ไม่น่าเชื่อ คือ มีร้านที่เอื้ออำนวยให้กับคนต่างถิ่นซึ่งไม่มีรถ และจำเป็นต้องใช้บริการรถสาธารณะเพียงแค่ 2-3 ร้านเท่านั้น

นอกจากนั้นหากไม่ได้ขับรถมาเอง หรือ เช่ารถขับละก็ ... เลิกฝันครับ เพราะตอนขาไป ก็อาจจะไปได้ไม่ยาก แต่ขากลับ ลำบากชีวิตแน่นอน เว้นแต่จะ Skill สูงมาก ให้น้องพามาส่งที่พัก อันนั้น ก็คงเป็นข้อยกเว้น

เกริ่นมาเยอะ ขออนุญาตเข้าเรื่องเลยนะครับ

1.Ez spa

ประเดิมร้านแรกด้วยร้านจากเครือ Zapa ที่หลายๆคนน่าจะคุ้นเคย Ez Spa ก็คือ Zapa ที่บุกตลาดต่างจังหวัดทั้งระยองและเชียงใหม่ โดยมีเกรดเดียวคือเกรดบอร์ดดำ แรกๆเห็นว่าพาน้องๆจาก กทม. มาด้วย แต่ตอนนี้เหมือนไม่มีแล้ว ร้านนี้ปัจจุบันไม่ได้ฮอตเหมือนอดีต เพราะน้องๆส่วนหนึ่งยกขบวนกันย้ายร้านกันไปชุดใหญ่ๆ ล่าสุดจะได้น้องกรุ๊ปใหม่มาเสริมทัพ เรียกว่าแทบจะถ่ายเลือดกันใหม่ยกร้าน แต่ผมเองไม่ได้มีโอกาสไปพิสูจน์น้องกลุ่มนี้

พิกัด : 18.767255,98.982857
การเดินทาง : ร้านนี้อยู่ไม่ไกลแอร์พอร์ตเท่าไร เข้าซอยไม่ลึกมาก แต่ถ้าไม่มีรถก็ไปลำบากอยู่ ที่จอดรถเยอะ แต่เด่นมาก มีป้ายบอกชัดเจนว่ารถคันไหนมาแวะบ้าง
นางฟ้า : มาตรฐานหน้าตาน้องๆอยู่ระดับเดียวกับบอร์ดดำที่ กทม. เท่าที่เห็นตัวจริงสี่ห้าคนไม่โดนเท่าไร (แต่ยังไม่เคยเห็นน้องชุดใหม่นะครับ)
ค่าคอร์ส : ถอดหมดเบ็ดเสร็จอยู่ที่ 1300 บางทีมีโปรก็ลดลงมาเหลือ 1200
จุดเด่น : ถ่ายรูปน้องๆสวยครับ สวยกว่าความเป็นจริงไปมาก(รึเปล่า ?)ข้อดีคือมีรูปน้องๆให้ดูในเว็บเกือบทุกคนครับ เป็นทางเลือกในการตัดสินใจก่อนไปร้าน
จุดด้อย : ห้องกว้างอยู่ มีห้องน้ำในตัว แต่ห้องบอกตรงๆว่าเหม็นอับไปนิด เตียงแข็งไปหน่อย ถ้าเราอยู่บนบอดี้แรงๆ น้องคงเจ็บหลังน่าดู   
ความเห็น : ถ้าการเดินทางไม่ใช่อุปสรรค ก็พอไปเที่ยวแก้เซ็งได้ครับ แต่ถ้ามาเที่ยวแบบมีเวลาจำกัด ข้ามร้านนี้ไปก่อนครับ

2.The Best Relax Massage

ครั้งหนึ่งชาวเชียงใหม่เคยยกให้ที่นี่เป็นอันดับ 1 เนื่องด้วยมาตรฐานงานที่ค่อนข้างดีและจำนวนน้องๆที่ค่อนข้างมาก ที่สำคัญราคาถูกมาก แต่หลังๆก็เหมือนมีปัญหาโดนลูกค้าบ่นเรื่องงานบริการตกๆลงไปบ้าง ถ้าให้เปรียบเทียบให้เห็นภาพที่นี่ก็คงเป็น The Great แห่งเชียงใหม่

พิกัด : 18.752281,99.020824
การเดินทาง :  เลิกพูดถึง ถ้าไม่มีรถส่วนตัว เพราะอยู่ไกลมาก เข้าซอยลึกมาก ไม่มีรถสาธารณะใดๆผ่าน แต่ถ้ามีรถ ตามพิกัดไปได้เลย ไม่มีหลง
นางฟ้า : หน้าตาเฉลี่ยอยู่ในเกณฑ์ปานกลาง เท่าที่เห็นมีเด่นๆสองสามคน แต่ข้อดีคือน้องเยอะ ไปแล้วถ้าไม่ได้เรื่องมากขนาดจะเลือกเมียไปแต่งงาน ก็น่าจะพอหาคนขึ้นงานได้อยู่ นางฟ้าที่ผมชอบ ถ้าตัดเรื่องนมออกไป ผมแนะนำน้ำหวานครับ
ค่าคอร์ส : ถอดหมด 1000 ถ้วน ขาดตัว ยัง ยังไม่พอ แถมบ๊วบๆ ฟรีอีก คุ้มที่สุดในทุกร้านแล้วล่ะ
จุดเด่น : สิ่งที่ได้รับกับเงิน 1000 บาท มันเยอะมาก จนคาดไม่ถึง
จุดด้อย : ไกล ถ้าไม่มีรถก็ไปไม่ได้
ความเห็น : สำหรับคนต่างถิ่นแล้ว ไปยากครับ แต่ก็เหมือนของอร่อย ต่อให้อยู่ในซอกในหลืบ เราก็ต้องพยายามหาทางไปกินจนได้อยู่ดี

3.Dozo Spa

เรียกว่าตามมาเปิดขนาบข้างเพื่อตีกินลูกค้า The Best เลยก็ได้ เนื่องจากอยู่ใกล้กันมาก แต่เป็นร้านเปิดใหม่ไม่นานมาก ราคาค่าคอร์สและการบริการก็เลยแทบจะเรียกได้ว่าก็อปปี้กันมาเด๊ะ ๆ แต่น้องๆน้อยกว่า เปรียบเทียบกับ กทม.ก็ประมาณ Good time Spa

พิกัด : 18.756405,99.020309
การเดินทาง : เหมือน The best เพราะอยู่ในซอยเดียวกัน ไม่มีรถหมดสิทธิ์
นางฟ้า : เท่าที่ดูในร้านนี้ ผมว่าออกแนวบ้านๆ เหมือนดอกไม้ป่าที่หากจับมาแต่งตัวเสริมสวยก็พอไปวัดไปวาได้เหมือนกัน ผมชอบน้องบุ๋มและน้องซี GF ทะลุล้านทั้งคู่
ค่าคอร์ส : 1000 บน-ล่าง-ปาก รวมค่าคอร์ส .... แม่เจ้า !
จุดเด่น : ห้องกว้างใหญ่โตอลังการ เพราะเอาห้องของบ้านเดี่ยวมาทำเป็นห้องนวด
จุดด้อย : ไปลำบาก และยิ่งถ้าไม่มีพิกัดรับรองร้อยทั้งร้อยหลงชัวร์
ความเห็น : พิกัดใกล้กันมากขนาดนี้ ยังไงร้านนี้ก็เสียเปรียบ The best และยิ่งถ้าต้องเลือกเพียงหนึ่ง The best ดูเหมือนเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 01:27:03 โดย hollowboy »

hollowboy

Re: In-depth Analysis : นวดกระปู๋เชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 17:19:52 »

4.ลลิล คลับ

ผมว่าที่นี่คือ Check in แห่งเชียงใหม่อย่างไม่ต้องสงสัย น้องๆส่วนใหญ่จะอยู่ในวัยไอคุกๆซะเยอะ ต่ำสุดเคยเห็นมีป้าหกสิบอยู่ด้วย อะไรจะขนาดนั้น ที่สำคัญที่นี่มีคอร์สจัดหนักกันแบบต้องต้องเกรงใจอะไรกัน ในราคาสองเทาครึ่ง ชัดเจน ตรงเป้า ตรงประเด็น

พิกัด : 18.8325,99.008053
การเดินทาง : อยู่ในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง ซึ่งค่อนข้างไกลจากตัวเมืองพอสมควร มีรถยังเหนื่อย
นางฟ้า : เน้นวัยป้าๆ แปดสิบ เก้าสิบ ซะส่วนใหญ่ เท่าที่เห็นตัวจริงแล้วเข้าตามีอยู่สองสามคน ข้าวฟ่าง-ยูมิ-ลูกแพร ที่เหลือก็เหมือนดอกไม้ป่าที่ไร้การปรุงแต่ง
ค่าคอร์ส : ถอดหมดเบ็ดเสร็จอยู่ที่ 1300 แต่ถ้าไหนๆมาถึงนี่จัดชุดใหญ่ ใส่สูท นั่งเบนซ์ ไปเลยดีกว่า ทีเดียวจบ
จุดเด่น : ไม่ต้องใช้ฝีมือ-ลีลา-หน้าตาอะไรมาก พกตังค์มาอย่างเดียวพอ
จุดด้อย : การมาเที่ยวร้านที่มีคอร์สจัดหนักอยู่ในตัว อย่าหวังกับคำว่าไหล
ความเห็น : ถ้าชอบกินเด็ก ที่นี่คือ สวรรค์ แต่สำหรับผมแล้ว เด็กที่นี่งอแงไปหน่อย ข้อห้ามเยอะ ลูกเล่นแยะเกินวัย ขนาดผมไปสองครั้งซื้อฟูลทั้งสองครั้ง ผมว่าผมยังกรุ๊งกริ๊งเลย

5.Absolute Paradise

ขอเรียกที่นี่ว่า @ dream แล้วกัน เนื่องจากร้านตั้งอยู่ในตัวโรงแรมแห่งหนึ่ง อารมณ์เหมาห้องพักมาทำสปา

พิกัด : 18.773451,98.997211
การเดินทาง : ไม่ยาก แต่ก็ไม่ง่าย ต่ำแหน่งที่ตั้งยังอยู่ในโซนตัวเมืองก็จริง แต่ก็ต้องเข้าซอยไปพอสมควร ยังถือว่าใช้บริการรถสาธารณะพอไหว
นางฟ้า : มีน้อยมาก แค่สามสี่คน โอกาสมาแล้วผิดหวังเยอะ เพราะบางทีน้องอาจขึ้นงานกันหมด ต้องโทรมาถามล่วงหน้า ถ้าไม่รังเกียจเรื่องอายุ(น่าจะพอๆกะ น้อง ยูริ กทม.คนดัง) ผมว่า น้องมิลค์ น่าขึ้น ตัวจริง ขาวจั๊วะ งานบริการดีเลิศ น้องเปียโนก็งานโอเคเลย ติดตรงนมเล็กและเหลวไปนิด
ค่าคอร์ส : ถอดหมด 1300 เพิ่มอีกสามร้อยได้เปย์เปื่อย
จุดเด่น : ถ้ามาพักอยู่ในตัวโรงแรม แอบเนียนเดินลงชั้นสองมาเที่ยวสบายๆ
จุดด้อย : เด็กน้อยมาก เข้าประจำแค่สามสี่คน ไม่ค่อยมีเด็กใหม่เท่าไร ( แต่หลังๆเห็นมีมาเพิ่มแล้ว)
ความเห็น : ถ้าอยู่ไม่ไกล ก็น่ามาลอง ห้องใหญ่ เตียงนุ่ม (เพราะใช้ห้องโรงแรม) แต่ถ้าอยู่ไกลจากโซนนี้ หาร้านอื่นก่อนดีกว่า

6.Happy route

สถานที่ตั้ง เรียกว่าน่าจะไกลสุดในทุกร้านแล้ว เส้นทางไปร้านผ่านทั้งเรือกสวนไร่น่า เรียกว่า เที่ยวธรรมชาติโดยแท้ ตัวร้านเองอยู่ในหมู่บ้าน หาไม่ยาก แต่เส้นทางไปร้านเนี่ยหายากมาก เพราะร้านไม่ได้ลงรายละเอียด ขอเรียกร้านที่อยู่ไกล๊ ไกล ขนาดนี้ว่า Lovely Spa แห่งเมืองเหนือละกัน

พิกัด : 18.729461,98.95604
การเดินทาง : ต้องมีรถสถานเดียวเท่านั้น ใส่เลขพิกัดลงเครื่อง GPS หรือ Apple/Google Map แล้วขับตามอย่างเดียว ไม่อย่างนั้น หลงแน่นอน
นางฟ้า : ร้านชอบลงว่ามีนางฟ้าอยู่ร้าน 3-4 คน ไปจริงทีไรเห็นมีแค่คน สองคน ไปมาสามรอบแบบวอล์ค อิน ยังไม่ได้ขึ้นซักรอบ น้องไม่ว่างบ้าง บางทีคนที่ว่างก็ทำเอาหัวใจหล่นไปอยู่ที่ตาตุ่ม (ใจหาย... นี่นางฟ้า หรือ แม่บ้าน)  ซึ่งหลังจากใช้พยายามครั้งที่สี่ ก็ได้เจอน้องไอลีน ที่เค้าว่ากันว่าเป็นดาวของร้าน แรกเห็นผมว่า หน้าตาและเนื้อตัวน้องไอลีน ดูไม่ค่อยคุ้มกับความพยายามถึงสี่ครั้งของผมเท่าไร แต่ได้เรื่องงานที่ผมว่าดีเลย
ค่าคอร์ส : ถอดหมด 1000 เดียว อยากโดนบ๊วบเพิ่มอีก 300 มีส่วนลด 100-200 แล้วแต่วัน
จุดเด่น : อาจจะเป็นเรื่องค่าคอร์สที่ถูกที่สุด มาวันอาทิตย์เหลือแค่ 800 ถอดหมด โลว์คอร์สสุดๆ
จุดด้อย : น้องน้อยมากจนแทบเรียกได้ว่าไม่มี มาแล้วโอกาสผิดหวังมีสูงมาก
ความเห็น : ถ้าชอบความท้าทาย เวลาเหลือ อยากหาอะไรใหม่ๆที่ยากๆทำ ก็ไปลองดูครับ ส่วนตัวแล้วการเดินทางเป็นอุปสรรคมากที่สุดสำหรับคนต่างถิ่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 01:29:29 โดย hollowboy »

hollowboy

Re: In-depth Analysis : นวดกระปู๋เชียงใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 17:37:11 »

7.Harem spa

คนเจ้าของละ Harem กทม. นะครับ อย่าเข้าใจผิด แค่ชื่อพ้องกันเฉยๆ เป็นร้านที่มี PR เยอะดีครับ สองสามคน เป็นสาวๆหน้าตาดีๆทั้งนั้น แต่ไม่นวด ร้านนี้เป็นร้านที่มีแฟนคลับคอยเชียร์อยู่ตลอด แต่การต้อนรับของ PR สำหรับคนแปลกหน้าของร้าน ผมยังให้ไม่ผ่านครับ ควรใส่ใจรายละเอียดและให้ความเป็นกันเองกับลูกค้ามากกว่านี้ แต่เข้าใจว่าถ้าเป็นขาประจำแล้วคงแซวเล่นกันสนุกสนาน ขอยกให้ร้านนี้เป็น Happiness แห่งเมืองเชียงใหม่ครับ

พิกัด : 18.762064,98.992372
การเดินทาง : ปากทางป้ายทางเข้าชัดเจนครับ ซอยร้านอาหารครัวจีน เข้าซอยไปไม่ลึกมากเท่าไร ถ้าโบกสองแถวจากในเมืองมาแถวนี้สงสัยจะโดนชาร์ตเยอะหน่อย เพราะกลับรถไกลจุงเบยยย
นางฟ้า : มาตรฐานหน้าตาน้องๆโดยเฉลี่ยผมให้ร้านนี้ดูดีที่สุดครับ แต่เลือกดีๆนะครับ ตาดีได้ ตาร้ายเสีย โดนย้อมไม่รู้ตัว อิอิ
ค่าคอร์ส : 1300 ถ้วน มีโปรวันจันทร์ก่ิอนหนึ่งทุ่มลดให้ร้อยนึง เห็นบอกมีโปรส่งการบ้านกะโปรลงชื่อในกระทู้ ลดสามร้อย แต่ไม่เคยใช้ครับ
จุดเด่น : น้องเยอะ โดยเฉลี่ยคุณภาพหน้าตาน้องๆดูดีกว่าทุกร้านครับ ห้องใหญ่เพราะใช้บ้านเดี่ยว สิ่งหนึ่งที่ชอบคือน้ำมันนวดที่เป็นเจล ล้างออกง่าย กลิ่นหอม แถมหวานดีด้วย 
จุดด้อย : การต้อนรับและแนะนำน้องๆของ PR ผมให้ไม่ผ่านสำหรับคยแปลกหน้าครับ หน้าที่ของ PR ที่ดี คือการแนะนำและให้ข้อมูลน้องๆ ครับ แต่ไปมาสามครั้งผมรู้สึกว่า สนใจโน๊ตบุ๊คมากกว่าลูกค้า (ส่วนขาประจำแล้วน่าจะบริการดีครับ)
ความเห็น : ร้านนี้น่าจะถูกเทรนและถ่ายทอดมาตามๆกัน ตัวเก๋าๆรู้งานหมดครับ พกมาสามสี่เทา เอาอยู่ครับ แต่สำหรับผม เงินขนาดนั้น เก็บไว้ไปเที่ยว กทม. ได้ของดีกว่า 10 เท่าครับ

8.เปรี้ยว

น่า้เสียดายเป็นอย่างยิ่ง ที่ปัจจุบันร้านนี้ปิดตัวลงไปแล้ว ทั้งๆที่คุณภาพเมื่อเทียบกับราคา ผมว่าคุ้มค่าคุ้มราคามาก ถึงจะเข้าซอยลึกซักหน่อยแต่ถือว่าอยู่ในเมือง ร้านนี้ปิดไปแล้วไม่เทียบกับร้านเมืองกรุงละกันเดี๋ยวจะเป็นลาง

พิกัด : 18.785072,98.972283
การเดินทาง :  เข้าซอยประมาณ 500 เมตรอยู่สุดซอย ... ว่าแต่จะบอกไปทำไมเนี่ย มันปิดไปแล้ว 
นางฟ้า : นางฟ้ามีไม่เยอะ แต่มีนางฟ้าที่ผมชอบสองคน น้องแอนนี่ขวัญใจผมเลย ขาวโอโม่ งานดี น้องบาร์บี้หน้าตาคล้ายๆน้องแคมรี่ เจ้าของนมในตำนาน แต่สวยน้อยกว่านิดนึง 
ค่าคอร์ส : 1300 ถอดหมด ราคามาตรฐาน ถ้าทำตัวแก่ ใจดี สปอร์ต กทม. ซักหน่อย ถึงเชียงใหม่แน่นอน
จุดเด่น : น้องใจดี ไม่ค่อยมีมันนี่ทอล์ก ถึงมีก็เรียกราคาน่ารัก รวมค่าคอร์สแล้ว คุ้ม
จุดด้อย : บ้านที่นำมาดัดแปลงดูเก่าไปหน่อย ห้องน้ำก็ไม่ได้อยู่ในตัวเลยอาจจะต้องเดินโทงๆอยู่ซักหน่อย แถมผ้าเช็ดตัว ผมว่าเหม็นอับไปหน่อยครับ
ความเห็น: คิดซะว่าเล่าให้ฟังเฉยๆละกันนะครับ เพราะหมดโอกาสลอกการบ้านร้านนี้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

9.Wow lady spa

Blossom Spa แห่งเชียงใหม่เลยครับ ร้านนี้ เจ้าของร้านเป็นผู้หญิงแถมชื่อเหมือนกันอีกต่างหาก ต่างกันตรงที่ไม่ติสท์เท่าน้องพลอยแห่งบอสซั่ม เหตุที่ยกให้ร้านนี้เป็น Blossom เพราะเป็นร้านที่ถูกพูดถึงน้อยในเว็บบอร์ดคล้ายๆกัน แต่ชอบมีของดีซ่อนอยู่ประจำ ที่สำคัญที่นี่คือที่สุดของความคุ้มค่าของวงการนวดกะปู๋แห่งเมืองเชียงใหม่ครับ

พิกัด : 18.792685,98.998403
การเดินทาง : อยู่ในเมือง อยู่ติดริมถนน ไม่ต้องเข้าซอย โบกรถสองแถวไปได้ง่ายๆแน่นอน แถมหมดแรงเดินออกมาใกล้ๆกันมีร้านผัดไทอร่อยเว่อร์ในราคา 25 บาท 
นางฟ้า : ไอติม คือ นางฟ้า GF ล้านแปด เอาใจเก่ง และมีลูกเล่นเยอะยิ่งกว่าเีมีย ผมยกให้เป็นางฟ้าอันดับหนึ่งที่ต้องไปเจอครับ น้องฝ้ายนี่น่ารักแบบเด็กๆดีครับ ไม่ค่อยแต่งหน้าแต่ยังดูดี นมสวยมาก ถึงจะหวงไปนิดนึง ของดีอยู่ที่ช่วงล่างที่ฟิตมาก น้องใหม่ของร้านล่าสุดสองคนอย่างน้องกีตาร์ก็ขาวออร่าแถมเอวดีครับ
ค่าคอร์ส : 1300 ถอดหมดครับ แต่นั่นเป็นโปรที่ผมไม่เคยใช้เลย เรียกหาโปรใต้ดินตลอด ลองถามรายละเอียด PR ครับ
จุดเด่น : โปรลับ นี่คือจุดเด่นที่สุดแล้ว ถ้ามีเวลาได้อยู่เชียงใหม่เพิ่มอีกนิด ผมจะเก็บยกร้านครับ
จุดด้อย : ดูเหมือนห้องบางครั้งก็ใหญ่โตหรูหรา แต่ห้องด้านล่างห้องนึงก็เหมือนห้องคนใช้ไปหน่อย ถ้าไปเจอช่วงคนเยอะๆ ได้ใช้ห้องไม่ดี อาจะมีเสียอารมณ์ได้ครับนิดหน่อย
ความเห็น : ถ้าต้องให้เลือกร้านเดียว ผมจะไปร้านนี้ครับ ไปง่ายๆ และได้ถึงเชียงใหม่ในราคาเบาๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 01:32:32 โดย hollowboy »

hollowboy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 17:50:11 »

10.Fang vipmemberclub

9 Club แห่งเมืองเหนือ เพราะน้องข้าวฟ่าง เจ้าของร้าน ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะมาจาก 9 Club (จำผิดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ) ร้านนี้แทบจะยก 9 Club มาทุกประการ ไม่ว่าจะเป็นหน้าตาน้องๆหรือ การนวดบอดี้

พิกัด : 18.766468,98.995265
การเดินทาง :  อยู่ในโครงการเชียงใหม่แลนด์ โบกสองแถวก็พอไปส่งได้อยู่ แต่ขากลับคิดอาจจะคิดหนักหน่อย เพราะสองแถวผ่านไม่เยอะเท่าไร แต่เดินเข้าให้ถูกละกัน มีร้านนวดเกย์คอยดักอยู่สองสามร้าน หึหึ
นางฟ้า : อย่าไปเน้นครับเรื่องหน้าตา เพราะบอกแล้วว่าลอก 9 Club มา (น้องที่ผมลือก ดันนมเล็กกว่าผมอีก เลยไม่ได้จำชื่อมา  )
ค่าคอร์ส : เป็นร้านที่มีคอร์สละเอียดยิบย่อยมากๆ เลือกกันจนตาลายไปข้าง มีทั้งขึ้นคู่ ขึ้นเดี่ยว ถอด ไม่ถอด เต็มไปหมด แต่ผมว่า คอร์ส 1000 ถอดหมด 1 ชม. น่าสนใจที่สุด แถมมีโปร 700 มาเป็นระยะๆ
จุดเด่น : ท่านวดบอดี้ในตำนานต่างๆ ที่หลังๆน้องๆนวดกันไม่เป็นแล้ว ผมเจอที่นี่ครับ เรียกว่าสวยไม่มาก แต่ท่ายากมีเยอะของจริง
จุดด้อย : หน้าตาครับ ถ้ารับไม่ได้กับหน้าตาบ้่านๆ ... จบครับ
ความเห็น : ถ้าใครคิดเป็นเป็นเทรนเนอร์หรือเอาดีทางด้านสอนน้องนวดบอดี้ ผมว่ามาลอกจากน้องๆที่นี่ได้เลยครับ ท่าเยอะดี

11.Cozy Spa

ร้านเก่าแก่ของเมืองร้านนึง เปิดอยู่กลางเมืองเลย  ช่วงนึงมีน้องๆยกทีมย้ายร้านเข้ามาน้องเลยเยอะ แต่เหมือนช่วงหลังๆน้องๆจะหายกันไปอีกแล้ว เหลือแค่ห้าหกคน ร้านเป็นแนวเป็นตึกแถวอาคารพาณิชย์ ดูข้างหน้าร้่านนึกว่าผับ ประมาณ 50relax ราวๆนั้น

พิกัด : 18.780694,99.002695
การเดินทาง : นี่คือหนึ่งในสองร้านที่ผมว่าไปง่ายเหมือนกันครับ สองแถวผ่านเยอะ แถมอยู่ข้างโรงแรมใหญ่แห่งหนึ่งอย่างเชียงใหม่ พลาซ่า ไปพักที่ที่นี่แล้วเดินมานวดสบายๆ
นางฟ้า : เท่าที่เห็นตัวจริง ผมว่าพอใช้ได้สองสามคนครับ แต่ผมชอบน้องน้ำหวานมากที่สุด คนสวยตัวเล็ก หน้าคม อุ้มง่าย น่าจะเป็นดาวตั้งแต่ย้ายมาจากอีกร้านนึงแล้ว
ค่าคอร์ส : 1300 มาตรฐาน ถอดหมด มีคอร์สอื่นอีกแต่จำไม่ได้แล้ว
จุดเด่น : เดินทางสะดวก PR น่ารัก ใจดี ยิ้มหวาน แต่ดันลืมถามชื่อ ห้องกว้างใช้ได้ เตียงเป็นฟูกปูกับพื้น หมดปัญหานัวจนตกเตียง
จุดด้อย : ช่วงกลางวัน นางฟ้าน้อยไปนิด ไปจังหวะไม่ดี อาจจะต้องเดินออกมือเปล่า
ความเห็น : ถ้าไม่มีเป้าหมาย ผมว่าก็อาจจะผิดหวังนิดหน่อย ถ้าอยากไปมีเป้าหมาย ผมแนะนำน้ำหวานเลยครับ

12.คิดถึง นวดแผนไทย

ทำเอาผม งงไปพักใหญ่ ว่าตกลงร้านนี้เป็นร้าน นกป. หรือ ร้านนวดธรรมดา เพราะเล่นมาโฆษณาในเว็บที่รายล้อมไปด้วยร้าน นกป. สรุป คือ ร้านนวดธรรมดา แต่ พนง. เป็น นศ. พาร์ทไทม์ เลยไม่รู้จะเทียบกับร้านอะัไร ก็เป็นประมาณร้านนวดทั่วๆไปนั่นแหละครับ

พิกัด : 18.752281,99.020824
การเดินทาง : ไม่ห่างจากเซ็นทรัลแอร์พอร์ต เท่าไร โบกสองแถวพอไหว ถ้าขับรถไป ที่จอดรถมีน้อยไปนิด จอดได้สองสามคัน
นางฟ้า : น้องกระแต ผมให้เป็นนางฟ้าทีน่ารักที่สุดคนนึงเลยครับ หน้าไทยๆ ตาโตๆ สวยซื่อแบบคนเหนือ แถมอู้คำเมืองคุยด้วยตลอด ผมแปลออกบ้าง ไม่ออกบ้าง โชคดีที่ผมได้เจอแบบไม่ต้องจอง (ปกติฮอตมาก จอง only) ส่วนนางฟ้าที่เหลือ ถ้าเลือก นวดน้ำมันส่วนใหญ่จะเป็น สส. ทั้งหมด แต่หน้าตาลดหลั่นกันลงไป
ค่าคอร์ส : นวดน้ำมัน ชม. ละ 400 สองชั่วโมงก็ 800 ไม่มีลด ที่สำคัญไม่รวมอะไรทั้งสิ้น นวดอย่างเดียว เท่านั้น
จุดเด่น : น้องกระแต คือ สิ่งที่ดีที่สุดในร้านนี้ของผม
จุดด้อย : บอกตรงๆว่า ผมรับกับห้องนวดของที่นี่ไม่ได้ครับ เพราะผมว่ามันเหมือนห้องพักคนงานมากกว่าห้องนวด นวดอโรมาชั่วโมงละ 400 ผมสามารถหาสปาที่ราคาถูกกว่าแต่ห้องสวยกว่าได้ครับ
ความเห็น: ความตั้งใจจริงของร้าน คือ 0 ตลอดสาย ของจริง ยิ่งกว่าสิ่งอื่นใด แต่ผมเชื่อว่าขนาดสปาหรูๆ ก็ยังมีโอกาสเกิดได้ แล้วทำไมร้านเล็กๆแบบนี้จะเกิดไม่ได้ แต่มันขึ้นอยู่กับความพอใจของทั้งสองฝ่ายครับ อย่าไปบังคับขู่เข็ญกับน้องๆหรือคาดหวังอะไรให้มากมาย แล้วจะสนุกเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 01:36:47 โดย hollowboy »

hollowboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 17:58:20 »

น่าเสียดายที่เวลาเท่าที่เอื้ออำนวยให้ผมได้สัมผัสวงการนี้ในเชียงใหม่ มีไม่มากนัก ถ้าจะให้ผมสรุป ผมคงชอบราคาที่เป็นมิตรกับกระเป๋ามาก เรียกได้ว่าถ้ามีเวลา แทบจะเที่ยวได้ทุกวันหรือวันเว้นวัน ส่วนข้อด้อยก็คงเป็นหน้าตาโดยเฉลี่ยของน้องๆ ที่ผมว่า ยังสู้ กทม. ไม่ได้ครับ

และถ้าจะให้สรุป Top 3 ที่ผมชอบ เท่าที่ผมได้เจอมา 12 ร้าน 21 นางฟ้า ขอสรุปดังนี้ครับ

สุดยอดนางฟ้า Top 3 (หน้าตา+GF)
1.ไอติม @ Wow
2.แอนนี่ @ เปรี้ยว (หมดสิทธิ์ลอกครับ)
3.น้ำหวาน @ Cozy

สุดยอดร้าน Top 3 (ความคุ้มค่า+การเดินทาง)
1.Wow
2.Harem
3.The Best

สุดท้าย ผมหวังว่าข้อมูลนี้คงจะเป็นประโยชน์บ้างไม่มาก็น้อยสำหรับมือใหม่หรือคนต่างถิ่น ตอนแรกว่าจะส่งแบบเต็มๆในห้องที่จำกัดคนเข้า แต่คิดไปคิดมา ผมว่าตัดทอนเนื้อหาและส่งในห้องนี้น่าจะเป็นประโยชน์มากกว่า และผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า คงได้อ่านรีวิวในวงการ นกป. ดีๆจากคนในพื้นที่เพิ่มเติมต่อไปในอนาคตครับ สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 01:41:05 โดย hollowboy »

หมา

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 18:17:22 »

pongz เยี่ยมครับ  dsgjsd เสียดายครับ น่าจะมีร้าน pretty ด้วย  dsgjsd

pjew

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 21:11:49 »

จากคนต่างแดน   จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้   ;khhg

uwuwws

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 21:47:40 »

ข้อมูลเยี่ยม มีประโยชน์มากครับ
ไปมาแค่ไม่กี่ที่อยู่เลย

romrawin

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 22:40:13 »

mbvc  mbvc หามานานแย้ว ขอบคุงมากๆครับ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2013, 23:10:20 »

roister เยี่ยมมาก ข้อมูลแม่นยำ เข้าใจเปรียบเทียบ ให้เข้ากับร้านที่ กรุงเทพฯ

แสดงว่าท่านผู้นี้ เป็นผู้หนึ่งที่คร่ำหวอดในเรื่องร้านนวดกะปู๋ มาเที่ยวเชียงใหม่

อย่าไปคิดมากที่ว่าค่าคอร์สที่ถูกน่าตาไม่เท่าไหร่ สามารถเที่ยวได้หลายครั้ง

เมื่อเทียบกับกรุงเทพเที่ยวได้เพียงครั้งเดียว บางครั้งต้องจ่ายออฟชั่นเพิ่มอีก
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

cm0007

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 00:51:37 »

ต่างถิ่น ได้กิน ของเชียงใหม่เยอะกว่าผมอีกอ่า ท่าน  ghjk

hippoo

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 01:03:26 »

คนแต้.....แต๊ๆ  สุดยอดครับ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ   pongz pongz pongz

hollowboy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 01:48:58 »

roister เยี่ยมมาก ข้อมูลแม่นยำ เข้าใจเปรียบเทียบ ให้เข้ากับร้านที่ กรุงเทพฯ

แสดงว่าท่านผู้นี้ เป็นผู้หนึ่งที่คร่ำหวอดในเรื่องร้านนวดกะปู๋ มาเที่ยวเชียงใหม่

อย่าไปคิดมากที่ว่าค่าคอร์สที่ถูกน่าตาไม่เท่าไหร่ สามารถเที่ยวได้หลายครั้ง

เมื่อเทียบกับกรุงเทพเที่ยวได้เพียงครั้งเดียว บางครั้งต้องจ่ายออฟชั่นเพิ่มอีก

กทม.ตอนนี้ ร้านส่วนใหญ่ก็อยู่ราวๆ 2000 ถอดหมด แพงกว่ากันประมาณ 700

แต่ถ้าอยากจะอะไรมากกว่านั้นรวมๆแล้วก็อาจจะเลยไปถึง สามถึงสี่เทาต่อครั้ง ซึ่งผมก็คิดว่าค่อนข้างแพงพอสมควร

และด้วยเงินจำนวนเดียวกันนี้ ผมว่าระดับเทพๆของเชียงใหม่ สามารถนำไปหานางฟ้าตัวท็อปเส้นข้างได้อย่างน้อยสองคน

ดังนั้น ความคุ้มค่าจริงๆ สำหรับเชียงใหม่ ผมคิดว่า นกป.ยังแพ้เส้นข้างครับ น่าเสียดายตอนที่ผมไปค่อนข้างมืดมนมากกับเส้นข้าง ไม่มีลายแทงอะไรใดๆทั้งสิ้น ไม่งั้นอาจจะได้มารีวิวเส้นข้างแทน ฮาๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 01:53:41 โดย hollowboy »

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 08:52:24 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ.. ;khhg ;khhg
ส่วนตัวผมก็เพิ่งหัดเที่ยวได้ปีกว่าๆ เองครับ..โดยส่วนตัวแล้วผมยังติดใจแนว นผบ. มากกว่า นกป. ครับ เพราะ นผบ. ชั่วโมงแรก นวดให้หายเมื่อยจากการทำงานได้ดีมากถึงมากที่สุดเลย ส่วนชั่วโมงถัดมาก็เป็นการรีแลกซ์ครับ ซึ่งจะยากตรงที่หาช้างเืผือกนี่แหละครับ

• ไอ้เสือปืนไว
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 10:30:22 »

ขอบคุณคับ...ข้อมูลเต็ม 100 จริงๆๆคับ ;khhg

monglfc

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 11:08:16 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ส่วนตัวผมน้องใบเฟิรน์เดอะเบสเท่านั้นครับ ( ช่วงนี้นะ)

gnet

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 13:17:24 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ครบถ้วน มองภาพออกเลย ที่สำคัญ กว่าจะได้ข้อมูลแบบเจาะลึกขนาดนี้ งบประมาณที่ใช้ น่าจะออกมอเตอร์ไซด์ได้ซักคันนึงเลย  pongz pongz pongz  ขอฝากตัวเป็นศิษย์สำหรับเส้นทางสาย นปก ด้วยครับ  ;khhg ;khhg ;khhg

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 13:33:09 »

เยี่ยมครับข้อมูลวิเคราะห์เชิงลึกเลยครับ  eta03
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

haniba

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 13:43:39 »

อยู่เจียงใหม่ยังบะได้สำรวจขนาดนี้เลยครับ eta03

myname

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 13:55:28 »

ข้อมูลแน่นเปรี๊ยเลยครับ  pongz
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

hollowboy

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 16:45:02 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ครบถ้วน มองภาพออกเลย ที่สำคัญ กว่าจะได้ข้อมูลแบบเจาะลึกขนาดนี้ งบประมาณที่ใช้ น่าจะออกมอเตอร์ไซด์ได้ซักคันนึงเลย  pongz pongz pongz  ขอฝากตัวเป็นศิษย์สำหรับเส้นทางสาย นปก ด้วยครับ  ;khhg ;khhg ;khhg

กลับไปดูบันทึกรายจ่าย รีวิวชิ้นนี้ ราคา 45k  wq

alovanas

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 16:49:05 »

eta08 eta08......ขอคาระวะสำหรับข้อมูล..... pongz pongz...แน่นมักๆๆๆ
ตรงทุกข้อมูล+การบ้านที่ยังไม่เคยรู้..

pheebar

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 17:43:36 »

ขอบคุณสำหรับสุดยอดลายแทงครับ รีวิวนี้จะเป็นตำนานในไม่ช้า  eta08

NIRVANA

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 18:06:07 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีคับ ;khhg

nump

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2013, 23:45:31 »

-ขอบอก นายเยี่ยมมาก- roister

Sagittarius

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 00:52:18 »

สวดยอดมากเลยคับท่าน อ่านใจอยากไปลองบ้าง ขอบคุณข้อมูลท่านเทพด้วย pongz pongz

Jo9999

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 05:39:22 »

1-ขอบคุณข้อมูลดีๆตรับ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 07:32:49 »

กทม.ตอนนี้ ร้านส่วนใหญ่ก็อยู่ราวๆ 2000 ถอดหมด แพงกว่ากันประมาณ 700

แต่ถ้าอยากจะอะไรมากกว่านั้นรวมๆแล้วก็อาจจะเลยไปถึง สามถึงสี่เทาต่อครั้ง ซึ่งผมก็คิดว่าค่อนข้างแพงพอสมควร

และด้วยเงินจำนวนเดียวกันนี้ ผมว่าระดับเทพๆของเชียงใหม่ สามารถนำไปหานางฟ้าตัวท็อปเส้นข้างได้อย่างน้อยสองคน

ดังนั้น ความคุ้มค่าจริงๆ สำหรับเชียงใหม่ ผมคิดว่า นกป.ยังแพ้เส้นข้างครับ น่าเสียดายตอนที่ผมไปค่อนข้างมืดมนมากกับเส้นข้าง ไม่มีลายแทงอะไรใดๆทั้งสิ้น ไม่งั้นอาจจะได้มารีวิวเส้นข้างแทน ฮาๆๆ
mbvc hgjhg ถูกต้องดั่งท่านว่า งบประมาณขนาดนั้นได้ระดับนางแบบได้ตั้งสองคน

แล้วเจอระดับ GF ที่ไม่หนีจากเด็กร้าน นกป.เท่าไหร่ เผลอๆเส้นข้างอาจดีกว่าด้วยที่ไม่หวงตัว

เรื่องนัวแต่จะแพ้เรื่องเวลาเท่านั้น เส้นข้างไม่เกิน 1 ชั่วโมง แต่ นกป.ได้อยู่นานถึง 1.3 ชั่วโมง

ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

citylife_01

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 13:28:44 »

ข้อมูลแน่นมากครับ....บ้างร้านผมก็ยังไม่เคยทดสอบครับ จะได้นำข้อมูลของท่านไปประกอบการพิจารณาครับ ขอบคุณมากครับ  ;khhg

hero_hero

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 13:37:28 »

ขอคำนับงามๆๆๆ ซัก 100 ครั้งคับท่าน  eta08

sushin

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 11:26:03 »

ท่านไปมาหมดแล้วสิเนี่ย  dsgjsd

joevetmed

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 15:10:55 »

thaitays

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2013, 13:01:24 »

ขอบคุณคร๊าบบบบบ  hgjhg hgjhg hgjhg hgjhg

lovelovechk

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 15:33:13 »

กทม. มันหลายเผ่าพันธุ์ ไปรวมตัวกัน การแข่งขันมันเยอะ
เหมือนจะเอียงเล็กน้อย แต่ตัวเลือกคุ้มค่า ผมเห็นด้วยกับ ท่าน จขกท.
บางที ช้างเผือกผมก็อาจจะถึงสามสิบแล้วก็ได้ เครื่องฟิต ไฟหน้าแน่นๆ

peecha

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2013, 19:06:13 »

;khhg ขอบคุณในการให้ข้อมูลเพื่อเป็นแนวทาง ในการเที่ยวให้แก่คนต่างถิ่น

na774

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 13:25:50 »

แจ่มมากครับสว่างทางปรุโปร่งเลยมีพิกัดจีพีเอสด้วยอย่างนี้วันว่างๆขับรถเล่นไปเรื่อยๆน่าสนุก   ;khhg eta04

kit_27

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2013, 14:38:57 »

hgjhg ขอบคุณครับ ข้อมูล แน่น จิง จิง รอติดตามต่อ ครับ

bbgatoonjj

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 15:49:42 »

ข้อมูลเจ๋งจริงครับ ยอมรับเลย

maverick crow

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 16:52:44 »

ขอบคุณ สำหรับการบ้านครับ
ผมย้ายมาทำงาน กทม. ว่างๆ ขอคำชี้แนะ ที่เที่ยว ใน กทมใ บ้างนะครับ
 eta08

heng

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 17:06:00 »

ต้องขอตัวไปลองร้าน ว้าว ว้าว บ้างละ

lukluk

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 17:58:12 »

pongz สุดยอดเลยครับ

tawa32

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2013, 14:35:04 »

ลายแทงสุดยอด... pongz pongz pongz

ninkrating

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 01:14:44 »

ขอบคุณการรีวิว ที่ชัดเจน
ซึ่งท่านหมดเงินไปตั้ง 45 K เป็นแนวทางในการลอกการบ้านที่ดีครับ

Obko

• V.I.P.
  • คณะสำรวจ
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 12:08:48 »

เป็นการแบ่งปันที่คุ้มค่าครับ  kjhg kjhg hgjhg hgjhg

Pee Lek

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 20:36:01 »

ขอขอบคุุณมากครับที่ชี้แนะแต่ขอท้วงติงเรื่องน้องๆนะครับเพราะข้อมูลของท่านอาจจะเก่าไปแล้วเนื่ิองจากตอนนี้มีการเปลี่ยนแปลงไปไวมากทั้งสถานืีที่ที่ให้บริการที่เพิ่มขึ้นมีขึ้นมาใหม่(เฉพาะเดือนกุมภาสามแห่ง)น้องๆที่ท่านบอกชื่อมานี่บางคนย้ายค่ายไปและเปลี่ยนชื่อใหม่แล้ว บางทีมีการพัฒนาไปในทางที่ไม่ใช่ นกป. แล้วนะครับเพราะเวลาไปถึงที่จริงๆแล้วกลับบอกว่าขอโทษครับพี่น้องคนนี้รับเฉพาะ.....แต่อย่างไรก็ดีผมขอพูดเฉพาะในมุมมองของผมนะครับไม่มีเจตนาแอบแฝงอื่นใด อาจแตกต่างจากท่านไปบ้างคงไม่ว่ากันนะครับ

ordy09

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 00:21:13 »

ต้องขอ hgjhgให้ท่าน hollowboy อีกคนครับ

Souldark

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 12:34:46 »

สุดยอดลายแทง

somkun

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 15:02:19 »

ขอบคุณครับ

KDNCLV

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 10:05:44 »

ขอบคุณมากครับ ละเอียดยิบดีแท้  สู้ๆๆ

ว่าแล้วน่าไปลอกหลายที่เลยย

HaMe

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 11:19:53 »

eta08 ผลงานดีมีคุณภาพ นับถือท่าน  eta08
โลกแห่งการเรียนรู้