-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสำรวจหน่อยว่ามีใครเป็นนักดนตรีบ้าง  (อ่าน 1506 ครั้ง)

Wunsen

• บุคคลทั่วไป

kickเนื่องจากบอร์ดเรามีสมาชิกเยอะขึ้น และแน่นอนว่าอีกหน่อยก็คงมีกิจกรรมต่าง ๆ ที่หลากหลายมากขึ้นตามลำดับ จากการประชุม Cmpower วันนี้ผมเล็งเห็นว่าบอร์ดเรามีทิศทางที่ดีมาก และอนาคตเราคงมีกิจกรรมต่าง ๆ ที่สร้างสรรค์มากขึ้น ผมจึงอยากจะขอสำรวจว่า.....

มีสมาชิกบอร์ดท่านใด (ที่อยู่เชียงใหม่) พอจะเล่นดนตรีได้บ้างครับ คือผมก็เป็นนักดนตรีคนหนึ่ง เคยมีวงดนตรีมาก่อน ผมเป็นมือคีย์บอร์ด/เปียโน ส่วนเครื่องดนตรีอื่นก็พอได้ เช่น กีตาร์ เบส กลอง เปอร์คัชชั่น เป็นนักร้องก็พอได้ครับ ได้ทั้งร้องนำและประสาน เกี่ยวกับการ produce เพลงก็พอรู้บ้าง

จึงอยากจะสอบถามว่ามีท่านไดเป็นนักดนตรี นักร้อง ที่พอมีฝีมือออกงานได้บ้าง เพื่อที่เราอาจจะหาเวลามาซ้อมดนตรีด้วยกัน เผื่อออกงานได้ ไม่ต้องไปจ้างนักดนตรีที่อื่น หรือถ้าใคมีงานเล็ก ๆ เราก็ไปเล่นได้ ถ้ามีผมว่าจะเป็นการดีที่เราจะรวมตัวกัน อยากน้อยเราก็จะได้มีวงดนตรี Cmxseed ขึ้นมาได้ เล่นตามโอกาสต่าง ๆ ผมว่าถึงเวลาที่สมาชิกที่ซ่อนอยู่ในบอร์ดจะแสดงความสามารถที่ซ่อนอยู่ หุหุหุ mohoz

uytไม่จำเป็นต้องเก่งมากนะครับ คืออาจจะพอเล่นได้ แล้วหาเวลาซ้อมด้วยกันก็คงจะพัฒนาขึ้นเองแล่ะครับ อย่างน้อย  ๆ เนี่ยผมว่า ตำแหน่งที่ต้องการน่าจะเป็น...

ss   1. ร้องนำ - แนวทางน่าจะเป็น pop rock สากล เพื่อชีวิต ลูกทุ่งได้นิดหน่อย
 ??? 2. กีตาร์โปรงไฟฟ้า/กีตาร์ไฟฟ้า ถ้าสามารถ lead พอได้ยิ่งดี
 ;D     3. เบส
 :-[     4. กลอง/เปอร์คัชชั่น
  pongz    5. Sound Engineer - พอสามารถคุมเสียง mix เสียงได้
  >:D    6. เปียโน หรือคีย์บอร์ด

จึงเรียนมาเพื่อขอสำรวจนิดนุงนะครับ ขอบคุณครับ  lovez

Wunsen

Re: ขอสำรวจหน่อยว่ามีใครเป็นนักดนตรีบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2007, 01:05:23 »

:-\ แง่ว ยังไม่มีใครมาตอบเลย ไม่เปงไร รอต่อไป ss

mammos69

Re: ขอสำรวจหน่อยว่ามีใครเป็นนักดนตรีบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 18:55:40 »

เป็นแค่เป่าขลุ่ย

Wunsen

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2007, 19:36:51 »

ดีครับ แค่เป่าขลุ่ย ก็โชว์ได้แล้ว แต่อย่าไปเป่าอย่างอื่นละกัน  ???

mommamman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2007, 18:43:13 »

ds ผมหน้าตาไม่ดี แต่เสียงดีนะครับ  blink

Wunsen

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2007, 18:51:11 »

ds ผมหน้าตาไม่ดี แต่เสียงดีนะครับ  blink
งั้นวันงานขอจองตัวท่านมอมแมม ร้องเพลงสักเพลงนะครับ เด๋วจะเตรียม Backing Track ให้ เอาเพลงหัว ไหล่ ตูดละกันนะครับ

Shinosuke

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2007, 20:43:25 »

>:(  เผอิญไม่เป็นเลยครับ...แต่อยากตีหม้อ...เอ้ย..ตีกล้องคับ... ???

pluckkung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2007, 21:00:47 »

วงบอยแบนดีไหมคับพี่วุ้นเส้นWunsen  blink
           เห็นมีแซนแบ็งแย้ว ::)
                 เดียวผมกะพี่วุ้นเส้นเป็นกอร์ฟ-ไมค์ pongz

Wunsen

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2007, 21:23:22 »

วงบอยแบนดีไหมคับพี่วุ้นเส้นWunsen  blink
           เห็นมีแซนแบ็งแย้ว ::)
                 เดียวผมกะพี่วุ้นเส้นเป็นกอร์ฟ-ไมค์ pongz

กำ ตรูเกลียดกอล์ฟไมค์อ้ะ ทำหน้าใสเด้งอยู่ได้ กินยาคุมกันอีกต่างหากสองคนเนี่ย เอาเป็นว่าเป็นแดน-บีม พอไหวไม๊น้อง หุหุหุ ???

dvd6699

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2007, 08:48:07 »

พวกเราคงไม่มีใครเป็นนักดนตรีหรอก  ส่วนใหญ่จะเป็นแต่นักดนตี (หม้อ) อิอิ

คีย์ส่วนใหญ่ ก็จะมีแต่ คีย์นักดนตวย  กับ คีย์ทิ่มหวย อิอิ  brare brare

NC30

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2007, 09:10:33 »

ชอบร้องเพลงครับ สมัคร เป็น นักร้องในวง ได้ไหม คับ  ถ้าซ้อมแจ้งบอก ก่อน นะครับ หรือ บอก ท่าน DVD ก็ได้ครับ บ้าน ใกล้ กัน

JeT lI

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2007, 00:47:52 »

เขิน เคยอยู่วงดุริยางค์โรงเรียนครับ แต่มันก็นานมาแล้ว  :-X
 ??? แต่ถ้าคุมเครื่อง หรือ มิกซ์เสียงก็พอได้ แต่ไม่เก่งระดับ ซาวด์ เอ็น หรอกนะครับ  zad