-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ท่านที่ชอบลาบ ลู้ โปรดระวังโรคระบาดด้วยนะค้าบ  (อ่าน 1454 ครั้ง)

cmman573

• บุคคลทั่วไป

อาการคือหลังจากกินลาบหมูหรือลู้ที่ติดเชื้อแล้วถ้าหมูที่กินติดโรค มันจาเพาะเชื้อในร่างกายแล้วแสดงอาการออกมาเช่น  มีไข้ ปวดกล้ามเนื้อ ชักเกร็ง อาเจียน เดินไม่ตรง และทรงตัวไม่ปกติ เนื่องจากมีอาการผิดปกติของน้ำในหู ส่วนคนที่อาการหนักไม่สามารถหายใจด้วยตัวเองได้ ต้องใส่ท่อช่วยหายใจ และดูแลอย่างใกล้ชิดในห้องไอซียู ขณะนี้มีคนเสียชีวิตไปก่อนหน้านี้หนึ่งคน เนื่องมาจากสมองติดเชื้อ สถานที่เกิดเหตุอยู่แถวเขตจอมทองและลำพูนค้าบ

cmman573

เอิ๊กท่าน Admin ผมตั้งผิดห้องนึกว่าเป้นห้องสัพเพเหระ

lunaG

อาหารสุข ๆ ดิบ ๆ นอกจากเชื้อไวรัสแล้วยังเสี่ยงต่อพยาธิด้วยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  ;kljj

Reideen

เพื่อนผมโดนไปแล้วครับกินลาบท้องเสีย อ้วกออกอ้วกออก เข้าโรงพยาบาลเป็น 3-4 วัน

suphap

น่ากลัวเนอะ ป๋มซ้ำมักลาบควายต่วย  uyhgb